เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 25, 2024, 01:27:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามเรื่องงานวันเด็กด้วยครับ  (อ่าน 3126 ครั้ง)
พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #45 เมื่อ: มกราคม 10, 2014, 05:17:22 PM »

เรียกน้ำย่อยเท่านี้ก่อนครับ ....  เยี่ยม ขำก๊าก ขำก๊าก

ชอลิ่วเฮียง - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 234

« ตอบ #46 เมื่อ: มกราคม 10, 2014, 05:37:48 PM »

ไม่สะดวกที่จะใช้ในเมือง ........ เอิ๊กๆๆ

คันนี้จำได้แม่นครับลุง!....

เยี่ยม   เยี่ยม   หลงรัก   หลงรัก

แล้วก็คงแสลงใจหลายคน เช่นกัน....

ยิ้มีเลศนัย   ยิ้มีเลศนัย   ขำก๊าก   ขำก๊าก

ขอเป็นข้า รองพระบาท ทุกชาติไป
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #47 เมื่อ: มกราคม 11, 2014, 08:34:25 AM »

08.25 F16 บินผ่านทำ Sonic boom ไปแล้ว on time on target  ใครที่เคยโชว์คงจะสังเกตุเรื่องเวลาเมื่อถึงกำหนดก็ต้องทำให้ได้ตามนั้นนี่ไม่ใช่การโชว์เฉยๆเป็นการการฝึกร่วมทุกฝ่ายไปในตัว เห็นบินขึ้นเหนือไปลำหนึ่งคงไปบินผ่านตามสถานที่จัดงานของทอ.ให้ได้ตามเวลาเหมือนกัน
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #48 เมื่อ: มกราคม 11, 2014, 09:06:47 AM »

ของผมปีที่แล้วเอายานเกราะล้อยาง REVA ไปให้เด็กขึ้นขี่เล่น.................ปรากฏว่าเด็กขึ้นมาเล่นกดโน่นนั่นนี่ที

จนระแบรคค้างรถไม่มีแรงแถมตกหล่มระหว่างพารถกลับกองร้อย...............ดึงกับกว้านหน้ารถไม่ขึ้นจนกว้านเผา

โชคดีที่ รถแม็คโคจอดอยู่ด้วย................ก็เลยเอามาดึงขึ้นจากหล่มได้........เกือบเอากลับมาไม่ถึงกองร้อย

ผมเคยเจอทำนองเดียวกับท่าน black

คุม รสพ. M113 ไปโชร์งานวันเด็กที่หน้าศาลากลาง .............. ก็ตามสบาย เล่นกันให้สนุกไป ให้นายสิบกับน้องพลทหารดูแล

แป๊บเดียว พวกดึงคันดับเพลิงนิรภัย ทั้งในห้องเครื่องและห้องโดยสาร (ขนาดมีสลักขัดกันไว้แล้วนะ ยังแกะออก)

ผลคือ เครื่องดับเพลิงฉีดออกมาห้องในห้องโดยสารและห้องเครื่อง  เด็กๆวิ่งออกมากันกระจาย หัวหูขาวโพลนไปหมด คนในงานแตกตื่นกันไปหมด รสพ. เปรอะสารเคมีเละเทะ

ผมต้องไปนั่งทำรายงานจำหน่าย แล้วเบิกสารเคมีดับเพลิงมาบรรจุใหม่ พร้อมกับไปนั่งจ๋องคอตก ฟังผู้การกรม ด่าอยู่ครึ่งชั่วโมง โชคดีที่นายเมตตา ไม่งั้นผมโดนตั้งกรรมการข้อหาบกพร่องต่อหน้าที่แน่ๆ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #49 เมื่อ: มกราคม 11, 2014, 09:48:53 AM »

ถามเสธ.  หน่อยครับ  วิทยุ  FM 5  ยังมีประจำการใหมครับ  ตอนเด็กๆ ครูพาไปเที่ยวค่ายเสนาฯ  หาดใหญ่

พี่ทหารเอาไมค์มาจ่อแล้วมีเสียงถามชื่อ  นามสกุล  ผมก็ตอบไปตามประสาเด็ก  พอโตขึ้นมาถึงได้รู้ว่าเป็น  FM 5

ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #50 เมื่อ: มกราคม 11, 2014, 10:12:42 AM »

นั่งเพลินๆ Gripen ผ่านหลังคาบ้านไม่ต้องมองก็จำเสียงแสบหูแบบนี้ได้
worth
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #51 เมื่อ: มกราคม 11, 2014, 10:26:05 AM »

นั่งเพลินๆ Gripen ผ่านหลังคาบ้านไม่ต้องมองก็จำเสียงแสบหูแบบนี้ได้

กำลังแสดงโชว์เลยครับ

รักเธอ....ประเทศไทย
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #52 เมื่อ: มกราคม 11, 2014, 10:40:26 AM »

บ้านใอ้ขี้เมา  ถ้านับทางตรงเดินข้ามเขาไป  ค่ายเสนาฯ  ไม่ไกลเท่าไร

ตอนนี้  ค๊อปเตอร์  บินว่อนหลังคาบ้านเลยครับ
พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #53 เมื่อ: มกราคม 11, 2014, 02:38:42 PM »

ปีนี้ที่ดอนเมือง F 16 ไม่บินโชว์ครับ ปล่อยให้น้องเล็กสุดท้องขึ้นดีดดิ้น Gripen 70110 & 70111   เยี่ยม

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #54 เมื่อ: มกราคม 11, 2014, 02:50:37 PM »

ถามเสธ.  หน่อยครับ  วิทยุ  FM 5  ยังมีประจำการใหมครับ  ตอนเด็กๆ ครูพาไปเที่ยวค่ายเสนาฯ  หาดใหญ่

พี่ทหารเอาไมค์มาจ่อแล้วมีเสียงถามชื่อ  นามสกุล  ผมก็ตอบไปตามประสาเด็ก  พอโตขึ้นมาถึงได้รู้ว่าเป็น  FM 5

ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ไม่มีแล้วครับ ปลดประจำการไปนานแล้ว

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

« ตอบ #55 เมื่อ: มกราคม 11, 2014, 03:13:43 PM »

ขอบคุณครับ   ไหว้ ไหว้ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 11, 2014, 06:17:01 PM โดย สหายอ๋อง เซียนปลาซิว » บันทึกการเข้า
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #56 เมื่อ: มกราคม 12, 2014, 02:33:19 PM »

เมื่อเช้าเพิ่งจะยกโขยงบินกลับเมื่อวานจบงานวันเด็กแล้วคงไปหาเด็กต่อแน่ๆ  ยิ้มีเลศนัย
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #57 เมื่อ: มกราคม 12, 2014, 08:39:01 PM »

บ้านผมเป็นลูกเมียน้อยครับ มีรถฮัมวี่มาให้2คันปืนครกหนึ่งกระบอกเอ็ม16สี่กระบอก รถดับเพลิงหนึ่งคัน รถตำรวจทางหลวงกับท่องเที่ยวอย่างละคัน ไม่เห็นแม้แต่เงาเครื่องบินครับ จะมีก็แต่เครื่องนกแอร์ที่มาส่งผู้โดยสารครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #58 เมื่อ: มกราคม 12, 2014, 11:40:29 PM »

บ้านผมเป็นลูกเมียน้อยครับ มีรถฮัมวี่มาให้2คันปืนครกหนึ่งกระบอกเอ็ม16สี่กระบอก รถดับเพลิงหนึ่งคัน รถตำรวจทางหลวงกับท่องเที่ยวอย่างละคัน ไม่เห็นแม้แต่เงาเครื่องบินครับ จะมีก็แต่เครื่องนกแอร์ที่มาส่งผู้โดยสารครับ

แสดงว่าไม่มีกองบินหรือฝูงบินประจำ
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #59 เมื่อ: มกราคม 13, 2014, 08:14:18 AM »

แสดงว่าไม่มีกองบินหรือฝูงบินประจำ
ขนาดฮ.ที่ประจำในพื้นที่ยังหายไปไหนไม่รู้เลยครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์