เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 26, 2024, 01:19:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เอ็งมาก่อนแล้วเอ็งจะเอายังไง  (อ่าน 2193 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 07:32:16 AM »

เขาว่าเขารีบ   Grin Grin Grin

ทำไมไม่มาตั้งแต่เมื่อวาน

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 07:35:33 AM »

บ้านอีกวาง..  แบร่

บู่ บู่ บู่

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 07:56:10 AM »

หากเขาพูดขอดีๆ ยกมือไหว้คนที่รอทุกคัน ผมว่าคนรอให้กันได้ครับ
เรื่องแค่นี้ น่าจะคิดได้ หรือ ว่าติดนิสัยเดิมๆ

อเสวนา จะ พาลานัง
ธนัท รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 373

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 08:33:22 AM »

ทำให้นึกถึงร้านสะดวกซื้อแถวบ้านผม
ชาวบ้านเค้าเข้าแถวรอชำระค่าสินค้าอยู่ดีๆ
จู่ๆมีชายในใส่ชุดเครื่องแบบครึ่งท่อนเดินเข้ามาขอซื้อบุหรี่ที่หน้าเคาน์เตอร์
พนง.เลยบอกกับชายคนนั้นว่า "กรุณาเข้าแถวค่ะ"
สรุปแกเดินออกไปเลย...

ถึงขู่ฆ่าล้างโคตรก็ไม่หวั่น จะสู้กันไม่หลบหนีหาย สู้ตรงนี้สู้ที่นี่สู้จนตาย ถึงเป็นคนสุดท้ายก็ลองดู บ้านเมืองเราเราต้องรักษา อยากทำลายเชิญมาเราสู้ เกียรติศักดิ์ของเราเราเชิดชู เราสู้ไม่ถอยจนก้าวเดียว
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 08:36:38 AM »

บ้านเรานี่ไม่ค่อยเคารพสิทธิ์กันเท่าไหร่...ผมถือว่าอยู่ในระดับแย่ รอแค่นี้ก็ไม่ได้...หลังปีใหม่ที่ผ่านมาผมไปจ่ายค่าไฟฟ้าที่ สนง.การไฟฟ้าประจำอำเภอ ซึ่งก็มีที่กดบัตรคิว ผมก็กด ได้ที่ ๗๘ แต่มีผู้หญิงหน้าตาดี ดูมีการศึกษา กดได้ ๗๙ แต่พอเจ้าหน้าที่เรียกคิว แม่คุณดันเดินไปยื่นก่อนผมเฉยเลย...พอแม่คุณจ่ายค่าไฟเสร็จ เขาก็เรียกคิว ๘๐ แต่ผมเดินไปยื่นบัตรคิว ๗๘ ผมโดน จนท.บ่นว่า ทำไมมายื่นช้ากว่าเขา อ่าว เฮ๊ยๆๆๆๆผมผิดหรอนี่ ผมเลยบอกว่า คุณเรียกคิว ๗๘ แต่ ผู้หญิงเมื่อตะกี้ คิว ๗๙ มายื่น คุณไม่ดูหรือครับว่าคุณเรียกคิวอะไร คุณให้เขาแซงคิวผมได้ไง(ใช้น้ำเสียงที่สุภาพครับ)...จนท. เลยบอกผมว่า ทีหลังเมื่อเรียกแล้วต้องรีบๆมายื่นนะค่ะ...นั่น เขายังจะให้ผมผิดอีก จริงๆแล้วมันน่าจะผิดทั้ง แม่คุณผู้หญิง และ แม่คุณเจ้าหน้าที่นะ...แต่ไหง๋ เขายังจะให้ผมผิดอยู่อีก...อาจจะนอกประเด็นของ จขกท. นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 08, 2014, 08:40:58 AM โดย คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง » บันทึกการเข้า

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 08:38:51 AM »

หากเขาพูดขอดีๆ ยกมือไหว้คนที่รอทุกคัน ผมว่าคนรอให้กันได้ครับ
เรื่องแค่นี้ น่าจะคิดได้ หรือ ว่าติดนิสัยเดิมๆ

+1 ครับ เห็นด้วยครับ  ไหว้

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 09:02:34 AM »

+1 ครับ เห็นด้วยครับ  ไหว้

+1 ทอนคืน ขอบคุณครับ   มีบวก เดี๋ยวก็มีคนมาช่วยกดลบผมเองครับ 555

เรื่องแซงคิวนั้นมีทุกที่ครับ เพียงแต่ว่าคนขอแซงนั้นมีความเร่งด่วนเพราะเหตุจำเป็นจริงๆ
ก็ควรขอโทษทุกคนด้วยความสุภาพนอบน้อม เป็นผมรึใครๆก็ให้ครับ

สมัยก่อนตอนไม่มีบัตรคิวในธนาคาร คิวยาวมาก ผมรอคิวก็นานแล้วจู่ๆ เพื่อนเดินมาแทรก
ฝากสมุดให้ทำรายการ 3 รายการ ผมบอกให้ดูคนที่เขายื่นรอสิ เขาจะว่าอย่างไร แนะให้เขา
ไปยืนต่อคิวดีกว่า สุดท้ายมันไม่พูดกับผม  ชังมันผมเองก็ไม่อยากมีเพื่อนเห็นแก่ตัวแบบนี้ครับ 555

อเสวนา จะ พาลานัง
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 09:31:26 AM »

..ตะกวดเบ่งจนเป็นสันดาน..ไปรีบ ๆ ย่านนั้น ให้สงสัยว่าจะรีบไปเฝ้าบ้านนังแหล...

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 10:57:01 AM »

บ้านเรานี่ไม่ค่อยเคารพสิทธิ์กันเท่าไหร่...ผมถือว่าอยู่ในระดับแย่ รอแค่นี้ก็ไม่ได้...หลังปีใหม่ที่ผ่านมาผมไปจ่ายค่าไฟฟ้าที่ สนง.การไฟฟ้าประจำอำเภอ ซึ่งก็มีที่กดบัตรคิว ผมก็กด ได้ที่ ๗๘ แต่มีผู้หญิงหน้าตาดี ดูมีการศึกษา กดได้ ๗๙ แต่พอเจ้าหน้าที่เรียกคิว แม่คุณดันเดินไปยื่นก่อนผมเฉยเลย...พอแม่คุณจ่ายค่าไฟเสร็จ เขาก็เรียกคิว ๘๐ แต่ผมเดินไปยื่นบัตรคิว ๗๘ ผมโดน จนท.บ่นว่า ทำไมมายื่นช้ากว่าเขา อ่าว เฮ๊ยๆๆๆๆผมผิดหรอนี่ ผมเลยบอกว่า คุณเรียกคิว ๗๘ แต่ ผู้หญิงเมื่อตะกี้ คิว ๗๙ มายื่น คุณไม่ดูหรือครับว่าคุณเรียกคิวอะไร คุณให้เขาแซงคิวผมได้ไง(ใช้น้ำเสียงที่สุภาพครับ)...จนท. เลยบอกผมว่า ทีหลังเมื่อเรียกแล้วต้องรีบๆมายื่นนะค่ะ...นั่น เขายังจะให้ผมผิดอีก จริงๆแล้วมันน่าจะผิดทั้ง แม่คุณผู้หญิง และ แม่คุณเจ้าหน้าที่นะ...แต่ไหง๋ เขายังจะให้ผมผิดอยู่อีก...อาจจะนอกประเด็นของ จขกท. นะครับ

ดาบไปนอกเครื่องแบบหรือเปล่าครับถึงโดนแซงคิว Grin น้องนปพ.ที่สนิทกับผมแกก็เป็นอะไรไม่รู้แกไม่ชอบแต่งเครื่องแบบใส่แต่ชุิดฝึกลายพรางผมชอบแซวว่า"ทหารปลอม" คิก คิก--เป็นผมถ้าได้เป็นตำรวจนะจะไม่ยอมถอดเครื่องแบบเลยแหละ  และจะหาลูกโม่ .44 แม๊กนั่มมาพกสักกระบอกด้วย Cheesy

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 12:47:13 PM »

ดูว่า ศอ.รส จะว่าอย่างไร

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Hang Forever
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 12:55:16 PM »

ผมโดนแซงคิวในทุกๆเรื่องครับ แต่ผมปลงว่า...

ฟ้าวหลายๆ    ไปตายก่อนโลดเด้อเจ้า  ฮึ ยี๊
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 01:36:17 PM »

ดาบไปนอกเครื่องแบบหรือเปล่าครับถึงโดนแซงคิว Grin น้องนปพ.ที่สนิทกับผมแกก็เป็นอะไรไม่รู้แกไม่ชอบแต่งเครื่องแบบใส่แต่ชุิดฝึกลายพรางผมชอบแซวว่า"ทหารปลอม" คิก คิก--เป็นผมถ้าได้เป็นตำรวจนะจะไม่ยอมถอดเครื่องแบบเลยแหละ  และจะหาลูกโม่ .44 แม๊กนั่มมาพกสักกระบอกด้วย Cheesy

ไปแบบครึ่งท่อนครับ สวมเสื้อกันหนาวครับ...เรื่องระบบเข้าคิวนี่ผมว่า เป็นการฝึกวินัยในตัว ประเทศอื่นไม่รู้เขามีเครื่องกดบัตรคิวรึเปล่า อิอิอิ แต่ประเทศเรา ขนาดมีเครื่องแจกบัตรคิว เขายังเลือกวิธีแซงคิวเลยครับ เหอเหอเหอ...การแซงคิวคนอื่น นอกจากใจกล้าแล้ว ต้องหน้าด้านอย่างแรงครับ...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 01:42:00 PM »

ตัวอย่าง ง่ายๆ ใกล้บ้าน

คือ ประเทศ ญี่ปุ่น

อย่างที่เราเห็น

ขนาดเกิดภัยธรรมชาติ

เขายังมีวินัย ในการเข้าคิว รอรับการช่วยเหลือ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 01:50:44 PM »

ไม่เคารพสิทธิ์คนอื่น แต่จะให้คนอื่นเคารพสิทธิ์ของตัว

เฮ้อ...
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 03:59:01 PM »

ออปั๊มนี้อยู่ถนนโพธิ์แก้วซึ่งเชื่อมระหว่างถนนนวมินทร์กับซอยลาดพร้าว 101 ปั๊มนี้รองรับรถตำรวจที่มาดูแล บ้านนายกฯ มาเติมทีร่วม 20 คัน เห็นบ่อย Grin

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์