เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 04:30:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไทยส่งออกข้าวจากที่ 1 ตกเป็นที่ 3  (อ่าน 9954 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #90 เมื่อ: มกราคม 23, 2014, 03:25:59 PM »

นี่หากปล่อยให้กู้ 2 ล้านๆ ไปตั้งแต่คราวยังไม่ยุบสภาฯ... ชาวนาก็ไม่รู้หรอกว่าพวกนี้มันหลอกเอา, เพราะมันกู้โน่นมาโปะนี่ แล้วทำไก๋บอกว่าเอามาสร้างโครงการสารพัด(รวมถึงรถไฟด้วย) แต่ที่แท้มันจะยักย้ายเอามาโปะข้าวเน่า แล้วก็ให้คนอื่นผ่อนไปหลายสิบปี...

เละไปหมดแล้วการเงินการคลังบ้านเรา Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #91 เมื่อ: มกราคม 23, 2014, 03:39:31 PM »

นี่หากปล่อยให้กู้ 2 ล้านๆ ไปตั้งแต่คราวยังไม่ยุบสภาฯ... ชาวนาก็ไม่รู้หรอกว่าพวกนี้มันหลอกเอา, เพราะมันกู้โน่นมาโปะนี่ แล้วทำไก๋บอกว่าเอามาสร้างโครงการสารพัด(รวมถึงรถไฟด้วย) แต่ที่แท้มันจะยักย้ายเอามาโปะข้าวเน่า แล้วก็ให้คนอื่นผ่อนไปหลายสิบปี...

เละไปหมดแล้วการเงินการคลังบ้านเรา Grin Grin Grin

น่าจะไปปรึกษาและกู้ จากวัดจานผี มาช่วยชาวนาก่อนก็ดีนะจ๊ะ

อเสวนา จะ พาลานัง
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #92 เมื่อ: มกราคม 23, 2014, 03:59:43 PM »

น่านซิครับ... ล่าสุดจะไปเอาตังค์จากประกันสังคมฯ แล้วก็หน้าไม่อายที่ผู้บริหารฯ ก็ออกมาปฎิเสธอีกแล้ว...

กำลังรอดูครับ ว่ามันจะบีบคอแบ็งค์ชาติให้พิมพ์เงิน(พันธบัตร)หรือเปล่า... ถ้าทำจริงมันก็ย่อมได้ แต่เครดิตประเทศจะเสีย...
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #93 เมื่อ: มกราคม 23, 2014, 07:18:17 PM »

นั่งคิดเล่นๆ...

นี่ถ้าทักษิณปล่อยเงินที่โกงชาติมาให้สิ่งเทียมรัฐบาลกู้ซัก 2 แสนล้านเพื่อมาจ่ายชาวนา ทักษิณอาจกลับมาเกิดใหม่เลยก็ได้นะเนี่ย แถมยังได้ดอกเบี้ยอีก5555

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #94 เมื่อ: มกราคม 23, 2014, 08:07:38 PM »

นี่ถ้าทักษิณปล่อยเงินที่โกงชาติมา  ให้สิ่งเทียมรัฐบาล

กู้ซัก 2 แสนล้านเพื่อมาจ่ายชาวนา
ทักษิณอาจกลับมาเกิดใหม่เลย   ก็ได้นะเนี่ย

แถมยังได้ดอกเบี้ยอีก5555

5555  พี่  C-130  อ่ะ  ฮา

" รัฐทำนวย  หัวคูณ "  ฉับับลาว ฉบับเจ๊ก ฉบับอิสลาม  ฮา  Grin
เขาไม่เปิด โอกาสให้ทำอย่างที่  " เฉิ่ม หรือตามคำแนะนำ" อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

55555 ทำ ม่ายล่าย "ร๊อกส์"  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 23, 2014, 08:11:57 PM โดย babara. » บันทึกการเข้า

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #95 เมื่อ: มกราคม 23, 2014, 08:43:11 PM »

นี่ถ้าทักษิณปล่อยเงินที่โกงชาติมาให้สิ่งเทียมรัฐบาลกู้ซัก 2 แสนล้านเพื่อมาจ่ายชาวนา ทักษิณอาจกลับมาเกิดใหม่เลยก็ได้นะเนี่ย แถมยังได้ดอกเบี้ยอีก5555

มันก็จะโดนโกงจนเจ๊ง โครงการล่มลงไปอีก, แล้วมันก็จะไม่ได้อะไรขึ้นมา... เพราะไอ้พวกที่มันโกงจนโครงการข้าวล่มไปนี่มันมีสันดานโกงฝังลึกถึงระดับ DNA, มันโกงได้หมดทุกฤดูกาล ทุกโอกาส ทุกสถานที่ แล้วมันก็ยืนยงได้ทุกยุคทุกสมัยครับ...

หากนึกไม่ออกให้นึกถึงไอ้เตี้ยห้าสั้น(จังหวัดสุพรรณบุรี)เป็นหนึ่งตัวอย่าง, กลุ่มนี้มันไหลฯ เข้าร่วมได้ทุกรัฐบาลตั้งแต่ 2475 แล้ว และไอ้ทักเองมันก็รู้สันดานพวกนี้ดีครับ... มีแต่ไอ้พวกเสื้อแดงรากหญ้าเท่านั้น ที่โดนหลอกแล้วโดนหลอกเล่า ไม่รู้จักจำ, มัวแต่อ่านหนังสือน้อย+ขี้โมโหเจ้าอารมณ์กันอยู่นั่นแหละครับ...

หากประเทศไทยยังมีพวกโง่อยู่เต็มเมือง ก็ต้อง"แบ่งหน้าที่"กันในสังคมให้ดีครับ ใครฉลาดก็มีหน้าที่คิด ใครโง่ก็ทำอย่างเดียวห้ามถาม... ตัวอย่างที่เคยประสบความสำเร็จก็ที่ US. นั่นแหละครับ มีทั้งเลือกตั้งโดยอ้อม(ประชาชนยุคเคาบอยยังรู้น้อย) และเลือกตั้งโดยใช้ฐานเสียภาษี, ทำให้เสียงผู้คนมีน้ำหนักไม่เท่ากัน แต่ก็ยังเป็นประชาธิปไตยอยู่ดีครับ...
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #96 เมื่อ: มกราคม 23, 2014, 08:52:06 PM »

5555  พี่  C-130  อ่ะ  ฮา

" รัฐทำนวย  หัวคูณ "  ฉับับลาว ฉบับเจ๊ก ฉบับอิสลาม  ฮา  Grin
เขาไม่เปิด โอกาสให้ทำอย่างที่  " เฉิ่ม หรือตามคำแนะนำ" อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

55555 ทำ ม่ายล่าย "ร๊อกส์"  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ที่เฮงซวยไม่ใช่รัฐธรรมนวยหรอกครับ พวกมะนวยหัวคุดต่างหากที่จัญไร รธน.ไทยออกบัญญัติ-ข้อห้ามกันท่าไว้ยุบยิบเพราะสันดานคนไทยมันขี้โกง

โกงนำร่อง โกงตามน้ำ ตามเขาไปโกงจนสร้างสมเป็นนิสัยอัปรีย์สืบต่อกันมา.....พวกที่ระยำต่ำทรามที่สุดคือคนรุ่นเรา+/-10ปีนี่แหละที่โกงกันฉกาจฉกรรจ์ โกงเงียบๆมาค่อนชีวิตจนใกล้วัยตายกันเต็มทีแล้วช่วง10ปีมานี้ยังเสือกมาเร่งเชื้อให้ได้โกงกันซึ่งหน้า โกงไม่อายฟ้าอายดิน โกงไม่อายสายตาลูกหลานกันบ้างเลย

What man is a man , who does not make the world better?
น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #97 เมื่อ: มกราคม 24, 2014, 10:54:23 AM »

ให้ดีเอสไอเร่งยึดทรัพย์จากเณรคำดีกว่า...แล้วค่อยเอามาจ่าย แบร่

zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #98 เมื่อ: มกราคม 24, 2014, 11:11:59 AM »

ล่าสุดฟิลิปปินส์ โบกมือลาข้าวไทย หันไปซื้อข้าวเวียตนามแล้วครับ

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #99 เมื่อ: มกราคม 24, 2014, 12:30:26 PM »

เรื่องโกงข้าวนี่คือตัวอย่างที่ดี ของคนที่ชอบพูดว่า"ใครๆ เขาก็ทำกัน"...

คนที่พูดแบบนี้ เพราะมันคิดว่าเรือลำใหญ่ ยังไงก็ไม่จมง่ายๆ, แต่ทุกคนมันเจาะรูกันหมด รูเล็กมั่ง รูใหญ่มั่ง เจาะกันจนเพลิน... ในที่สุดรูรั่วเบ้อเร่อเลย ฉิบหายไปเป็นแสนล้านบาท, ฉิบหายเสียจนงบประมาณแผ่นดินไม่พอเอาไปใช้จ่าย แล้วในที่สุดก็วิ่งหาแหล่งกู้เงินให้ขวั่ก เพราะบีบคอแบ็งค์ชาติให้พิมพ์แบ็งค์(หรือพันธบัตร)ไม่ได้...

ตอนนี้กำลังเข้าตาจนแล้วครับ... ธนาคารก็ไม่เอาด้วย เพราะปล่อยกู้ผิดวัตถุประสงค์ คนอนุมัติก็จะติดคุก, หรือแม้แต่จะหาสถานที่ทำงาน ศอฉ. ก็ยังหาไม่ได้เลย ไปที่ดอนเมือง ทาง ทอ. ก็ไม่สะดวก ก็เลยกลับไปที่สำนักปลัดฯกลาโหมฯ เขาก็บอกให้อย่าขึ้นป้ายพื้นหลังออกทีวีเป็นป้าย ศอฉ. เพราะที่นี่เป็นสถานที่ของกลาโหมฯ แล้วเจ้าหน้าที่ของรัฐบาลก็ต้องติดบัตรบุคคลภายนอกเสียด้วย เพราะไม่ใช่เจ้าหน้าที่เจ้าของสถานที่ จะไปเดินเพิ่นพ่านไม่ได้...

อยากรู้ว่าฝ่ายไหนจะชนะ, เขาให้ดูพวกนักข่าว เมื่อใดที่ฝ่ายไหนจะชนะ นักข่าวจะเสนอข่าวฝ่ายนั้นมากกว่า... เพราะพวกนักข่าวมีจมูกมดฯ จะอยู่ฝ่ายที่ชนะเสมอ... ฮา...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #100 เมื่อ: มกราคม 24, 2014, 12:39:37 PM »

นี่หากปล่อยให้บริหารงานกันแบบนี้ไปอีกจนถึงช่วงเวลาจัดทำงบประมาณประจำปี... สงสัยว่าคงกู้อีกแหลกราญจนวินัยการเงินการคลังของประเทศเสียหาย เพราะ"ไม่มีเงินจ่ายเงินเดือนเจ้าหน้าที่ของรัฐ"...

เรื่องแบบนี้เคยเกิดกับ US. ที่ชอบเข้ามายุ่มย่ามเรื่องในประเทศผู้อื่่นนั่นแหละ เมื่อปลายปีที่แล้วก็เคยไม่มีเงินจ่ายเงินเดือนเจ้าหน้าที่ของตัวเองทั้งประเทศ, ต้องขออนุมัติสภาคองเกรส เพื่อขอขยายเพดานเงินกู้(ที่แสบคือจีนแดงเป็นเจ้าหนี้)... ฮา...
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #101 เมื่อ: มกราคม 24, 2014, 12:43:15 PM »

เรื่องโกงข้าวนี่คือตัวอย่างที่ดี ของคนที่ชอบพูดว่า"ใครๆ เขาก็ทำกัน"...

ไม่ชอบคำนี้เลย Grin Grin Grin ที่ว่าใครเขาทำกัน

ดู Benjamin Franklin พูดเกี่ยวกับค่าใช้จ่าย Beware of little expenses. ว่า A small leak will sink a great ship. ถ้าไม่ดูเรียกว่าอยู่ในความประมาท ไม่ไหว แล้วอย่างนี้เมื่อไรจะรวยกัน

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #102 เมื่อ: มกราคม 24, 2014, 12:44:16 PM »

นี่หากปล่อยให้บริหารงานกันแบบนี้ไปอีกจนถึงช่วงเวลาจัดทำงบประมาณประจำปี... สงสัยว่าคงกู้อีกแหลกราญจนวินัยการเงินการคลังของประเทศเสียหาย เพราะ"ไม่มีเงินจ่ายเงินเดือนเจ้าหน้าที่ของรัฐ"...

เรื่องแบบนี้เคยเกิดกับ US. ที่ชอบเข้ามายุ่มย่ามเรื่องในประเทศผู้อื่่นนั่นแหละ เมื่อปลายปีที่แล้วก็เคยไม่มีเงินจ่ายเงินเดือนเจ้าหน้าที่ของตัวเองทั้งประเทศ, ต้องขออนุมัติสภาคองเกรส เพื่อขอขยายเพดานเงินกู้(ที่แสบคือจีนแดงเป็นเจ้าหนี้)... ฮา...

ก่อนข้าราชการไม่ได้รับเงินเดือน ต้องปฎิรูปกันก่อน Grin Grin Grin อย่าหาว่าไม่เตือน 55555555

bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #103 เมื่อ: มกราคม 24, 2014, 01:38:45 PM »

ล่าสุดฟิลิปปินส์ โบกมือลาข้าวไทย หันไปซื้อข้าวเวียตนามแล้วครับ

เรื่องนี้ควรจะให้ชาวนาไทย รับทราบด้วย ว่าโครงการจำนำนี้ ของพรรคเห้ ดีเลิศเช่นใด 555

อเสวนา จะ พาลานัง
jane1234
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #104 เมื่อ: มกราคม 24, 2014, 01:47:31 PM »

วันนี้ ที่บ้านอยุธยา พ่อผมเพิ่งเกี่ยวข้าวไป ราคาโรงสีรับซื้อข้าวเปลือก(เงินสด) ตันละ 6,000 บาทไทยครับ  ตกใจ
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 11
  พิมพ์