เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 25, 2024, 11:24:14 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไหนว่าโลกร้อนขึ้นทำไมตอนนี้มันหนาวกันทั่วทิศทั่วแดนละครับเนี่ย  (อ่าน 2166 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 25, 2014, 12:11:10 AM »

ภูเก็ตกลางคืนยังเย็นๆต่อเนื่องครับ ไม่เคยพบเคยเจอมาก่อน  อ๋อย

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
กระบี่เดียวดาย+รักในหลวง
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 25, 2014, 12:17:23 PM »

กระบี่ก้อแค่เย็นๆครับ
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 25, 2014, 02:22:14 PM »

เมื่อกี้  ไปช่วยเขาทำโรงรถ  ข้างบ้าน  เดินไม่ใส่เสื้อ  พวกถามเมิงไม่หนาวเหรอ((  พวกใส่เสื้ออย่างหนาเลย  ))

เลยบอกมึงไปเจอ แถวสะเมิงแล้วมึงจะยะเยือก  กูเจอมาแล้ว

ช่วงนี้น้าจักรน่าจะมาถอดเดินเสื้อโชว์ตอนเช้าๆ แถวบ้านผมมั่งนะครับ... อากาศกำลังเย็นสบาย... ตื่นเช้ามาวัดอุณหภูมิได้ ๑๑-๑๕ องศาทุกวัน... Grin Grin Grin

...กลางคืนปกติผมไม่่ค่อยนอนห่มผ้า... ขนาดเปิดแอร์ ๒๕ องศาบางทียังรู้สึกร้อน... แต่ทุกวันนี้ห่มผ้าสองชั้นเป็นอย่างน้อยครับ... Grin Grin Grin

...เสือกันหนาวไม่เคยใส่ไปทำงานมาหลายปีแล้ว... ตกมาปีนี้ต้องงัดออกมาใส่หมดครับ... ไหว้

telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 25, 2014, 03:10:05 PM »

อากาศแบบนี้ผมชอบมากครับ  เยี่ยม
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #34 เมื่อ: มกราคม 25, 2014, 03:25:35 PM »

ผมชอบอากาส  แบบ  15-20  องศาอากาสกะลังดี  

นั่งนึกถึงความหลังครั้งเก่าก่อน  จิบสุราไปพลาง  บางครั้งก็ทำให้ได้บท  กวี  มา  บทสองบท

บางครั้งก็เหมือนคนบ้า  นั่งร้องให้คนเดียว  ไปกรีดยาง  พอกรีดได้ครึ่งสวน

ก็นั่งพิงสถูป  ที่ใส่กระดูกบบรรพบรุษ  จุดบุหรี่สูบ  

แล้วถามคุณทวดที่กระดูกอยู่ในสถูป  ว่า  เมื่อใหร่ผมจะไดไปอยูกับคุณทวด
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #35 เมื่อ: มกราคม 25, 2014, 06:47:27 PM »

นอนร้องให้คนเดียว  เปลี่ยวหัวใจ

จะเที่ยวท่องที่ใหน  ช่วยแนะชี้

จะได้ไปให้หายอยาก   กูอยากไป

ที่อยากไป  ไร้หมายจุดคือ  แบกเป้

ค่ำใหน  นั่นนอน  คือตัวกู

จงจำสู  ตูกู  คือ  คนจร
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์