เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 25, 2024, 05:27:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มวลมหาประชาชน "สำเพ็ง-โบ๊เบ๊" รับอานิสงส์ม็อบ  (อ่าน 2595 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 24, 2014, 01:51:59 PM »

นอกจากนี้ยังมีเรื่องการรักษาความสะอาดพื้นที่อีกด้วย...

รูปนี้ ที่อนุเสาวรีย์ประชาธิปไตยครับ...

ส่วนรูปนี้สนามรัชมังคลาภิเษก หลังม็อบแดงไปแล้ว...
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 24, 2014, 01:55:20 PM »

อย่าโกรธผมนะถ้าจะบอกว่า พ่อค้า,แม่ค้า เหล่านี้เปลี่ยนสีได้ เขามาขายม๊อบนี้จะใส่เสื้อยืดมีรูปคนบ้ายกนิ้วโป้ง คงได้ถูกกระทืบ

ตอนม็อบเสื้อแดงฯ พ่อค้าแม่ค้าขายของแทบไม่ได้เลยครับ
ของทุกอย่างคนจัดชุมนุมเป็นคนแจก แจกแม้แต่เสื้อแดงที่ใส่เข้าร่วมชุมนุมก็แจกฟรี
แม่ค้าขายได้แต่สินค้าจำนวกเหล้า กับแกล้มที่กินกับเหล้า...
ส่วนร้านรวงแถวนั้นปิดร้านหมดครับ

แม้แต่ชุมนุมใจกลางเมือง(เช่นราชประสงค์) ก็ปิดห้างตั้งแต่เริ่มชุมนุมแล้ว เพราะไม่มีคนเข้าห้างฯ
(มีแต่คนในม็อบเข้าห้องน้ำ+นั่งนอนขวางทางหน้าห้าง เช่นตามบันได/ทางเท้า ฯลฯ),
ส่วนคนในม็อบกินข้าวแจกฟรี ไม่เคยอุดหนุนร้านแถวนั้น...

แล้วที่แสบที่สุดคือคนในม็อบจับกลุ่มตั้งวงเหล้า วงเล่นไพ่ วงไฮโล ฯลฯ...
เมาแล้วก็ตีกันอีกต่างหากครับ...

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 24, 2014, 01:59:12 PM »

นอกจากนี้ยังมีเรื่องการรักษาความสะอาดพื้นที่อีกด้วย...

รูปนี้ ที่อนุเสาวรีย์ประชาธิปไตยครับ...

ส่วนรูปนี้สนามรัชมังคลาภิเษก หลังม็อบแดงไปแล้ว...

555555  จ๊านนนน  จะ  " ฮา  "  ไปถึงไหน อ่ะ 55555555555  Grin

ไอ้ แถว  "อนุสาวรีย์ ประชาธิปไตย"  ราชดำเนินนั่น ฮา  Huh
หม่อม เอ๋อ  เขาจัดการให้  เพราะเ็ป็น  "พวกเดียวกัน" อ่ะ ฮา  Shocked

ส่วน  สนาม  "ราชมังคลา"  เป็นการ   เช่าที่  จัดกิจกรรม อ่ะ ฮา  เศร้า
ค่าเช่า  มันรวมถึง  " ค่าน้ำ  ค่าไฟ   ค่าำทำความสะอาด "  แล้ว อ่ะ  ฮา  เยาะเย้ย

5555555  จ๊าน  " ถึก "  แบบ ไม่ลืมเนตร เลยอ่ะ ฮา 5555555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 24, 2014, 02:05:55 PM »

555555  จ๊านนนน  จะ  " ฮา  "  ไปถึงไหน อ่ะ 55555555555  Grin

ไอ้ แถว  "อนุสาวรีย์ ประชาธิปไตย"  ราชดำเนินนั่น ฮา  Huh
หม่อม เอ๋อ  เขาจัดการให้  เพราะเ็ป็น  "พวกเดียวกัน" อ่ะ ฮา  Shocked

ส่วน  สนาม  "ราชมังคลา"  เป็นการ   เช่าที่  จัดกิจกรรม อ่ะ ฮา  เศร้า
ค่าเช่า  มันรวมถึง  " ค่าน้ำ  ค่าไฟ   ค่าำทำความสะอาด "  แล้ว อ่ะ  ฮา  เยาะเย้ย

5555555  จ๊าน  " ถึก "  แบบ ไม่ลืมเนตร เลยอ่ะ ฮา 5555555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ยายๆๆตอนปิดราชประสงค์ก็ไม่ได้ทำความสะอาดสถานที่ให้เค้านะครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 24, 2014, 02:10:16 PM »

ยายๆๆตอนปิดราชประสงค์
ก็ไม่ได้ทำความสะอาดสถานที่ให้เค้านะครับ

Ha Ha Ha  มีชีวิต " รอดกลับบ้าน "  ก็บุญหัว  แล้ว อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ก็พวกเขา  ประกาศ  " เขต ใช้กระสุนจริง "  ยิงนกในกรง อ่ะ  ฮา  หัวเราะร่าน้ำตาริน

55555   " เผ่น " สิโยม  ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 24, 2014, 02:13:33 PM »

ยายๆๆตอนปิดราชประสงค์
ก็ไม่ได้ทำความสะอาดสถานที่ให้เค้านะครับ

Ha Ha Ha  มีชีวิต " รอดกลับบ้าน "  ก็บุญหัว  แล้ว อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ก็พวกเขา  ประกาศ  " เขต ใช้กระสุนจริง "  ยิงนกในกรง อ่ะ  ฮา  หัวเราะร่าน้ำตาริน

55555   " เผ่น " สิโยม  ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ขำก๊าก สมนํ้าหน้าคนสั่งยิงต้องหาคนมาเก็บกวาดเลย ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 24, 2014, 02:33:08 PM »

ดีนะที่พ่อค้ายังไม่รีบทำเสื้อโลโก้เบนซ์ มาขายพวกเห้ใส่เสื้อขาวจุดเทียนรักสันติ 555

อเสวนา จะ พาลานัง
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 24, 2014, 02:35:02 PM »

น้องที่ทำงานรับเสื้อ ประชาชนของพระราชา ไปขายตามม็อบ ขายได้วันเป็นหมื่น Shocked

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 24, 2014, 02:36:20 PM »

ขำก๊าก สมนํ้าหน้าคนสั่งยิงต้องหาคนมาเก็บกวาดเลย ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ก็เล่นพูดว่า"ส่งเสาไฟฟ้ามาสมัคร ยังได้รับเลือกเล๊ย"... "จูดี้"เลยต้องสอบตก... ฮา...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 24, 2014, 02:37:38 PM »

ไอ้ แถว  "อนุสาวรีย์ ประชาธิปไตย"  ราชดำเนินนั่น ฮา  Huh
หม่อม เอ๋อ  เขาจัดการให้  เพราะเ็ป็น  "พวกเดียวกัน" อ่ะ ฮา  Shocked

ส่วน  สนาม  "ราชมังคลา"  เป็นการ   เช่าที่  จัดกิจกรรม อ่ะ ฮา  เศร้า
ค่าเช่า  มันรวมถึง  " ค่าน้ำ  ค่าไฟ   ค่าำทำความสะอาด "  แล้ว อ่ะ  ฮา  เยาะเย้ย

ยายบ๊าบลองหารูปที่ควายแดงมันทำความสะอาดมั่งซิครับ... รับรองหาไม่เจ๊อออ... ฮา...
Hero Member

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 24, 2014, 03:16:06 PM »

ยายบ๊าบลองหารูปที่ควายแดงมันทำความสะอาดมั่งซิครับ...

รับรองหาไม่เจ๊อออ... ฮา...

55555  หายากพอๆ  กับ  สลิ่ม    เป็น  " พลเมืองดี  "  นั่นแหละ  อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 24, 2014, 04:18:33 PM »

ดีนะที่พ่อค้ายังไม่รีบทำเสื้อโลโก้เบนซ์ มาขายพวกเห้ใส่เสื้อขาวจุดเทียนรักสันติ 555

มันอยากจะทำเป็นรูปสัญญลักษณ์สันติภาพครับ, แต่บังเอิญมันควายไปหน่อย... ไม่เคยรู้จักสัญญลักษณ์ที่พวกบุบผาชนชอบมาห้อยคอ เคยเห็นแต่โลโก้รถเบ็นซ์นี่หว่า... ฮา...
รายละเอียดที่นี่... http://www.posttoday.com/การเมือง/273236/ชาวเน็ตมึนเสื้อขาวจุดเทียนโลโก้เบนซ์เรียกร้องสันติ...

อันนี้ซิที่มันอยากให้เป็น...

แต่มันดั๊นนน ทำอย่างข้างล่าง...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 24, 2014, 04:19:44 PM »

ส่วนอันนี้ที่หน้ารถยนต์... ฮา...

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 24, 2014, 04:53:20 PM »

มันอยากจะทำเป็นรูปสัญญลักษณ์สันติภาพครับ, แต่บังเอิญมันควายไปหน่อย... ไม่เคยรู้จักสัญญลักษณ์ที่พวกบุบผาชนชอบมาห้อยคอ เคยเห็นแต่โลโก้รถเบ็นซ์นี่หว่า... ฮา...
รายละเอียดที่นี่... http://www.posttoday.com/การเมือง/273236/ชาวเน็ตมึนเสื้อขาวจุดเทียนโลโก้เบนซ์เรียกร้องสันติ...

อันนี้ซิที่มันอยากให้เป็น...

แต่มันดั๊นนน ทำอย่างข้างล่าง...

ผมว่าท่านสมชายเข้าใจผิดอย่างแรงเลยล่ะครับ พวกนี้เค้าสื่อไปถึงสปอนเซอร์ของเค้าว่าอย่างน้อยๆค่าแรงงวดนี้ขอให้ได้เบนซ์ซักคนละคันจึงจะคุ้มตะหากละครับ

TakeFive
Sr. Member

คะแนน 171

« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 25, 2014, 01:27:48 PM »

ที่แน่ๆ ตอนม็อบเมื่อ3-4ปีก่อน ลองไปดูบันทึกประจำวันที่ ส.น.ปทุมวันได้เลย คดีขู่กรรโชกทรัพย์-จี้ ปล้น จะเยอะมากเอาที่รู้จักตัวเป็นๆก็3ราย 2 รายโดนล้อมวงขู่เอาเงินดื้อๆ อีกรายเป็นนิสิตหญิง โดนรุมต่อย ก่อนเอามือถือไป ทั้ง3เหตุการณ์ เกิดขึ้นตอนเช้าทั้งหมด แล้วก็ตามคาด ไปแจ้งความที่ ส.น. ตำรวจก็พูดจาถากถาง เช่น โอ้ยเรียนตั้งสูงไปให้เค้าปล้นได้ไง
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์