เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 24, 2024, 11:39:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามเรื่องรูปแอพพลิเกชั่นรายงานอากาศ ที่นิยมโพสกันในเฟซบุ๊ค ที่ผิดความจริง  (อ่าน 836 ครั้ง)
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« เมื่อ: มกราคม 24, 2014, 09:59:19 AM »

อย่างเช่นวันนี้เทอร์โมมิเตอร์ในบ้านผมปรอทขึ้นที่ 17 องศา นอกบ้านจะอย่างไรก็ไม่ต่ำเกิน 14 องศาไปได้ แค่นี้ก็หนาวแทบชักอยู่แล้ว แต่พอมาเปิดเฟซบุ๊ค แต่ละคนโพส ภาพรายงานอุณหภูมิ กันที่ 8 องศากันเป็นแถวๆ  ผิดกันที 10 องศามันเยอะเกินครับแต่ก็มีคนบ๊องสๆหลงเชื่อกันเป็นแถวๆ 8 องศานี่เรื่องใหญ่มากนะครับ อาจจะหนาวตายกันก็ได้

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 24, 2014, 10:10:58 AM »

อย่างเช่นวันนี้เทอร์โมมิเตอร์ในบ้านผมปรอทขึ้นที่ 17 องศา นอกบ้านจะอย่างไรก็ไม่ต่ำเกิน 14 องศาไปได้ แค่นี้ก็หนาวแทบชักอยู่แล้ว แต่พอมาเปิดเฟซบุ๊ค แต่ละคนโพส ภาพรายงานอุณหภูมิ กันที่ 8 องศากันเป็นแถวๆ  ผิดกันที 10 องศามันเยอะเกินครับแต่ก็มีคนบ๊องสๆหลงเชื่อกันเป็นแถวๆ 8 องศานี่เรื่องใหญ่มากนะครับ อาจจะหนาวตายกันก็ได้
อุณภูมิยอดดอยหรือเปล่าครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 24, 2014, 10:14:40 AM »

เช็คดูก่อนครับ สถานีตรวจอากาศอยู่ที่จุดใดของลำปาง
บางที ทั้งจังหวัดวัดอากาศกันที่จุดเดียว แต่พอเข้าแอพลิเคชั่น มันขึ้นตำบลของตำแหน่งที่มือถือเครื่องนั้น
อยู่ ให้ด้วยเหมือนกับมือถือพอโหลดแอพฯ มือถือวัดอากาศได้เอง ผมไม่เชื่อหรอกครับ ไม่ใช่แค่Software มันต้องมี
Hardware ประกอบด้วย

คาดว่าแอพฯนั้นดึงเอาข้อมูลจากสถานีตรวจอากาศมาใช้

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 24, 2014, 10:22:35 AM »

เช็คดูก่อนครับ สถานีตรวจอากาศอยู่ที่จุดใดของลำปาง
บางที ทั้งจังหวัดวัดอากาศกันที่จุดเดียว แต่พอเข้าแอพลิเคชั่น มันขึ้นตำบลของตำแหน่งที่มือถือเครื่องนั้น
อยู่ ให้ด้วยเหมือนกับมือถือพอโหลดแอพฯ มือถือวัดอากาศได้เอง ผมไม่เชื่อหรอกครับ ไม่ใช่แค่Software มันต้องมี
Hardware ประกอบด้วย

คาดว่าแอพฯนั้นดึงเอาข้อมูลจากสถานีตรวจอากาศมาใช้

ตามนี้ครับ... มือถือรุ่นท๊อปๆ จะมีเซนเซอร์วัดอุณหภูมิในตัว... แต่หลายๆ รุ่นไม่มี... แอพฯ บางแอพฯ จึงใช้วิิธีดึงรายงานสภาพอากาศจากสถานีตรวจอากาศมาใช้...

...ในแอพฯ ผมเคยวัดได้ ๙ องศา... แต่ดเทอร์โมมิเตอร์จริงๆ ได้ ๑๒ องศา... หรือไม่ก็ แอพฯ ได้ ๑๕ องศา... แต่เทอโมมิเตอร์จริงวัดได้ ๑๑ องศาก็มีครับ...

คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 24, 2014, 10:42:02 AM »

แล้วแบบในภาพของผม...จะเชื่ออันไหนดีรับ เทอร์มอมิเตอร์ กับตัววัดอุณภูมิในรถยนต์ครับ...

ภาพนี้จำไม่ได้ครับว่าก๊อปใครมาจากในเฟสครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 24, 2014, 10:43:41 AM โดย คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง » บันทึกการเข้า

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 24, 2014, 10:48:52 AM »

555 พลังงานความร้อน ระดับ 1 แรงเทียน เอาไม่อยู่มังครับ 555

อเสวนา จะ พาลานัง
หน้า: [1]
  พิมพ์