เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 03:20:42 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อที่  (อ่าน 4873 ครั้ง)
หัวโบราณ
Full Member

คะแนน 18

« เมื่อ: มกราคม 24, 2014, 06:46:49 PM »

จะซื้อที่ตาบอดครับ

ไม่รู้ว่าเอาเข้าธนาคารได้หรือป่าวครับ Huh

ขอบคุณครับ ไหว้
GLOCK 45
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 287

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 24, 2014, 07:24:28 PM »

เข้าได้ครับ จำนวนที่ธนาคารจะปล่อยให้กู้มากหรือน้อย ขึ้นอยู่กับสภาพที่ดิน สภาพสิ่งแวดล้อม Grin
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 24, 2014, 08:15:10 PM »

ไม่รู้ว่าเอาเข้าธนาคารได้หรือป่าวครับ Huh

ถ้าอยู่สีลมได้แน่นอน แต่ถ้าเป็นที่อืนคงหมดสิทธิ์ครับ Grin

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 25, 2014, 11:10:15 AM »

แล้วจะเข้าออกยังไงครับนี่ Grin Grin Grin มูลค่าจะได้รึครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 25, 2014, 11:19:48 AM »

ถ้าพูดแบบหัวหมอ ซื้อแล้วไปร้องศาลขอเปิดทางจำเป็นจากที่ข้างเคียง คิก คิก

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 25, 2014, 11:29:59 AM »

ถ้าพูดแบบหัวหมอ ซื้อแล้วไปร้องศาล
ขอเปิดทางจำเป็นจากที่ข้างเคียง คิก คิก

Ha Ha Ha  ฮา  " ฮั่นแน่"  น้าจอย อ่ะ ฮา

ใช้วิธี น้าจอย  " หมดสตางค์ " อีกเยอะ อ่ะ ฮา

55555  หวัง "น้ำ บ่อหน้า"   น้ำแห้ง น้ำเหือด อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 25, 2014, 11:39:47 AM »

แล้วจะเข้าออกยังไงครับนี่ Grin Grin Grin มูลค่าจะได้รึครับ

Ha Ha Ha   ฮา  "ฮั่นแน่"   พี่คาร์ อ่ะ ฮา

ที่ดิน  "ไม่บอด" ร๊อกส์   คนซื้อ  "สายตา สั้น"  อ่ะ ฮา

ยายแชร์ ประสพการณ์  ให้ฟัง อ่ะ ฮา

ถ้าจะซื้อบ้าน  ซื้อทาวน์เฮ้าส์ ในโครงการ ฮา
แล้วเจอเจ้าของ  " ศรีษะ แพทย์ "  หัวหมอ ไม่ยอมยกถนนให้เป็น ทางสาธารณะ ฮา
กะว่า  จะยึดถือ  เป็นเจ้าของ  กะว่า จะเปลี่ยนแปลง ที่ดิน เพื่อประโยชน์ ภายหลัง ฮา
ที่ดิน บ้าน หรือ ทาวน์เฮ้าส์ ที่ว่าเนี่ยะ  เขาก็เรียกว่า  "ที่ดิน ตาบอด" เหมือนกัน อ่ะ ฮา

ถ้าอยากจะ  "หายบอด"  ต้องจูงมือเจ้าของโครงการ ไปที่ดิน อ่ะ ฮา
บังคับ หรือขอ  ให้เขา  "จดภาระจำยอม"  ยินยอมให้ที่ดินแปลงนี้  ใช้ทาง อ่ะ ฮา

แต่.....  กฎหมายเขาก็คุ้มครอง "คนสุจริต" เหมือนกัน อ่ะ ฮา

เขาบอกว่า  ที่ดินในโครงการจัดสรร  ที่มีเนื้อที่แบ่งแล้ว เกิน 9 แปลง ฮา
ถนน และ สาธารณูปโภค  ตกอยู่ภายใต้   "ภาระ จำยอม "  ของที่ดินทุกแปลง
ถึงแม้ว่า  จะมี  "ประกาศ"  ยกให้เป็นทางสาธารณะ หรือไม่ก็ตาม ฮา

5555 แต่เมื่ออยากจะ "ทดลองวิชา"  ต้องจ้างทนาย เสียสตางค์ อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 25, 2014, 12:26:30 PM »

แต่.....  กฎหมายเขาก็คุ้มครอง "คนสุจริต" เหมือนกัน อ่ะ ฮา

เขาบอกว่า  ที่ดินในโครงการจัดสรร  ที่มีเนื้อที่แบ่งแล้ว เกิน 9 แปลง ฮา
ถนน และ สาธารณูปโภค  ตกอยู่ภายใต้   "ภาระ จำยอม "  ของที่ดินทุกแปลง
ถึงแม้ว่า  จะมี  "ประกาศ"  ยกให้เป็นทางสาธารณะ หรือไม่ก็ตาม ฮา

5555 แต่เมื่ออยากจะ "ทดลองวิชา"  ต้องจ้างทนาย เสียสตางค์ อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

น่าสนใจมาก Grin Grin Grin ขอบคุณครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 25, 2014, 10:02:55 PM »

พวกหัวหมี.. คิก คิก
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 25, 2014, 10:30:45 PM »

ซื้อแล้วพยายามเป็นลูกเขยแปลงติดกัน....จบข่าวได้หลายเด้ง

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
worth
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 26, 2014, 08:22:58 AM »

ซื้อแล้วพยายามเป็นลูกเขยแปลงติดกัน....จบข่าวได้หลายเด้ง

ตอนเด็กๆเคยได้ยินเจ้าของที่ๆติดกันเรียกลูกว่า สมชาย...

รักเธอ....ประเทศไทย
Victor&Sugus
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

รักสนุกทุกถนัด เฉพาะเรื่องปืน.....

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 26, 2014, 09:06:41 AM »

ธนาคารเดี๋ยวนี้เงื่อนไขเยอะขึ้นครับ ผมว่าคงไม่ได้.......ถ้าไม่ซิกแซก

☀ <º))))><.·´¯`·. h £ ® ß € ¯|¯ •·.·´¯`·.·• .·´¯`·.><((((º> —(•·÷[ ]÷·•)—·‡±±‡±÷· Oº°‘¨ ¨‘°ºO •°o.O O.o°• ¨°o.O O.o°¨ —¤÷(`[¤* *¤]´)÷¤— •·.·´¯`·.·• •·.·´¯`·.·• «·´`·.(`·.¸ ¸.·´).·´`·» ׺°”˜`”°º× ׺°”˜`”°º× »-(¯`v´¯)✿*Maxx™❀●• ♬✿❀●• ♬
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 26, 2014, 10:07:48 AM »

ไม่น่าจะอนุมัติครับ หลายแบงค์เหมือนกันเงื่อนไขปกติ ต้องมีถนนที่รถยนต์เข้าออกได้ ยกเว้น ธกส. ที่นาตาบอดจดจำนองได้ครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
Hang Forever
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 27, 2014, 11:09:40 AM »

เมียผมกำลังจะซื้อที่ดินไม่มีเอกสารสิทธิ์อะไรเลย ที่อยู่ในเขตเทศบาล ห่างบ้านผมไม่เกิน100เมตร
เขาบอกที่ตกสำรวจ  ตอนจนท.มารังวัดโฉนด เจ้าของที่ไปทำงาน ตจว.  เลยไม่ได้รังวัด ว่างั้น
รอบข้างเป็นโฉนดหมดแล้ว เนื้อที่ประมาณ เกือบ 2 งาน ราคา 180k มัดจำไปแล้ว 10k

ท่านผู้รู้ มีหนทางใด โปรดแนะนำด้วย ไหว้
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 27, 2014, 11:50:14 AM »

เมียผมกำลังจะซื้อที่ดินไม่มีเอกสารสิทธิ์อะไรเลย ที่อยู่ในเขตเทศบาล ห่างบ้านผมไม่เกิน100เมตร
เขาบอกที่ตกสำรวจ  ตอนจนท.มารังวัดโฉนด เจ้าของที่ไปทำงาน ตจว.  เลยไม่ได้รังวัด ว่างั้น
รอบข้างเป็นโฉนดหมดแล้ว เนื้อที่ประมาณ เกือบ 2 งาน ราคา 180k มัดจำไปแล้ว 10k

ท่านผู้รู้ มีหนทางใด โปรดแนะนำด้วย ไหว้
แล้วตอนนี้เจ้าของไปใหนเสียหละ ถ้าเราไม่มีที่ติดกับแปลงนี้ไม่น่าเล่น Grin

หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์