เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 03:29:30 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อที่  (อ่าน 4894 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 27, 2014, 01:52:57 PM »

เมียผมกำลังจะซื้อที่ดินไม่มีเอกสารสิทธิ์อะไรเลย ที่อยู่ในเขตเทศบาล ห่างบ้านผมไม่เกิน100เมตร
เขาบอกที่ตกสำรวจ  ตอนจนท.มารังวัดโฉนด เจ้าของที่ไปทำงาน ตจว.  เลยไม่ได้รังวัด ว่างั้น
รอบข้างเป็นโฉนดหมดแล้ว เนื้อที่ประมาณ เกือบ 2 งาน ราคา 180k มัดจำไปแล้ว 10k

ท่านผู้รู้ มีหนทางใด โปรดแนะนำด้วย ไหว้

ที่อยู่แถวไหนครับ จังหวัดอะไร Grin Grin Grin  แต่ใกล้บ้านดีนะครับ แค่ไม่เกิน 100 M

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 27, 2014, 02:07:24 PM »

เมียผมกำลังจะซื้อที่ดินไม่มีเอกสารสิทธิ์อะไรเลย ที่อยู่ในเขตเทศบาล ห่างบ้านผมไม่เกิน100เมตร
เขาบอกที่ตกสำรวจ  ตอนจนท.มารังวัดโฉนด เจ้าของที่ไปทำงาน ตจว.  เลยไม่ได้รังวัด ว่างั้น
รอบข้างเป็นโฉนดหมดแล้ว เนื้อที่ประมาณ เกือบ 2 งาน ราคา 180k มัดจำไปแล้ว 10k

ท่านผู้รู้ มีหนทางใด โปรดแนะนำด้วย ไหว้

ที่อยู่แถวไหนครับ จังหวัดอะไร Grin Grin Grin  แต่ใกล้บ้านดีนะครับ แค่ไม่เกิน 100 M
อำเภอ โพนพิสัย หนองคาย ปู้นนนน คิก คิก

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 27, 2014, 02:10:55 PM »

เมียผมกำลังจะซื้อที่ดินไม่มีเอกสารสิทธิ์อะไรเลย
ที่อยู่ในเขตเทศบาล ห่างบ้านผมไม่เกิน100เมตร

เขาบอกที่ตกสำรวจ  ตอนจนท.มารังวัดโฉนด
เจ้าของที่ไปทำงาน ตจว.  เลยไม่ได้รังวัด ว่างั้น

รอบข้างเป็นโฉนดหมดแล้ว เนื้อที่ประมาณ เกือบ 2 งาน
ราคา 180k มัดจำไปแล้ว 10k

5555  ตาย ตาย ตาย  ไม่มีใครแนะนำ  ให้เดินไป ถาม  "ที่ดิน อำเภอ" อ่ะ ฮา

เขาเปิด  "สารบรรณ "  เปิดดูเลข โครมเดียว  ก็รู้แล้วอ่ะ ฮา   เศร้า เศร้า

5555  ออกโฉนดได้ โอนได้ หรือโอนไม่ได้ เพราะเป็นที่สาธารณะประโยชน์ หรือเปล่า อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
หัวโบราณ
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 27, 2014, 07:41:16 PM »

จะซื้อที่ตาบอดครับ

ไม่รู้ว่าเอาเข้าธนาคารได้หรือป่าวครับ Huh

ขอบคุณครับ ไหว้

แล้วจะเข้าออกยังไงครับนี่ Grin Grin Grin มูลค่าจะได้รึครับ

จริงๆแล้วมันติดที่บ้านผมครับ

ออกได้ทางบ้านผม ที่แค่ งานเดียวครับ

เจ้าของเองยังไม่มีทางเข้าเลย  แต่ขายตั้ง 750000 โนน

ก็เลยอยากรู้ว่า ธนาคารจะประเมินประมาณเท่าไร

เอาไปต่อรองราคาครับ Grin
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 27, 2014, 09:38:54 PM »

ไม่รู้ว่าเอาเข้าธนาคารได้หรือป่าวครับ Huh

แล้วจะเข้าออกยังไงครับนี่ Grin Grin Grin มูลค่าจะได้รึครับ

ออกได้ทางบ้านผม ที่แค่ งานเดียวครับ

เจ้าของเองยังไม่มีทางเข้าเลย  แต่ขายตั้ง 750000 โนน

ก็เลยอยากรู้ว่า ธนาคารจะประเมินประมาณเท่าไร

555 เพราะฉะนั้น  " จุด สามจุด"  ฮา

ในเมื่อมันต่อเนื่อง  หรือ "เชื่อม"  พื้นที่ ที่ครอบครอง ฮา
สถาบันการเงิน  "ปล่อย" แน่นอน อ่ะ ฮา

ทีนี้ "ปล่อย" เท่าไหร่ มันขึ้นอยู่กับพี่ โบราณ แล้วแหละ อ่ะ ฮา
หลักของการปล่อยสินเชื่อ  เขาดูหน้า  "คนขอ" ก่อนเป็นอันดับแรก อ่ะ ฮา

เขาดู  มีเงิน หมุนเวียนเท่าไหร่  " ทำกำไร" อะไรได้บ้าง ให้กับธนาคาร อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

5555 แต่ถ้า  ติด "แบ็คลิสต์"  สลึงเดียวเขาก็ไม่มอง อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 27, 2014, 10:19:50 PM »

ติดที่เราก็แจ๋วเลยครับ Grin Grin Grin

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 27, 2014, 10:20:20 PM »

อำเภอ โพนพิสัย หนองคาย ปู้นนนน คิก คิก

รับทราบ ขอบคุณครับ Grin Grin Grin

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 27, 2014, 11:20:20 PM »

ไกลกันไหมครับจากท่าบ่อ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 28, 2014, 05:43:05 AM »

เดินเข้าไปที่ดินอำเภอ ที่อาจารย์อยู่ ต้องจำให้ได้ว่าที่ดินที่จะขายให้อยู่ประมาณตรงไหน ขอดูระวางเขา ถ้าเจอเจ้าหน้าที่ที่ดินใจดีเขาจะแนะนำให้ ว่าที่แปลงนี้ตกสำรวจ จะมีโอกาส ออกได้หรือเปล่า หรือว่าเป็นที่สาธารณะ ส่วนใหญ่ที่ผมเคยเห็นคือ มันออกโฉนดไม่ได้เนื่องจากเป็น ลำเหมืองสาธารณประโยชน์ ทางบ้านนอกบางแห่งเคยเห็น เขากันเป็นลำเหมืองสาธารณประโยชน์เป็นร้อยเมตร เนื้อที่ตามโฉนด 1 ไร่ วัดจริง เป็น 4 ไร่ เพราะมันไปกินที่สาธารณะเข้าไป ชาวบ้านก็ไม่ว่ากันเพราะลำเหมืองมีน้ำนิดเดียวครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 28, 2014, 10:49:23 AM »

ท่าบ่อ อยู่ฝัางซ้ายของหนองคาย ทางไปจังหวัดเลย โพนพิสัย อยู่ฝั่งขวาทางไปนครพนม น่าจะห่างกันร่วมร้อยโล Grin

หัวโบราณ
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 28, 2014, 07:46:27 PM »

555 เพราะฉะนั้น  " จุด สามจุด"  ฮา

ในเมื่อมันต่อเนื่อง  หรือ "เชื่อม"  พื้นที่ ที่ครอบครอง ฮา
สถาบันการเงิน  "ปล่อย" แน่นอน อ่ะ ฮา

ทีนี้ "ปล่อย" เท่าไหร่ มันขึ้นอยู่กับพี่ โบราณ แล้วแหละ อ่ะ ฮา
หลักของการปล่อยสินเชื่อ  เขาดูหน้า  "คนขอ" ก่อนเป็นอันดับแรก อ่ะ ฮา

เขาดู  มีเงิน หมุนเวียนเท่าไหร่  " ทำกำไร" อะไรได้บ้าง ให้กับธนาคาร อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

5555 แต่ถ้า  ติด "แบ็คลิสต์"  สลึงเดียวเขาก็ไม่มอง อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ที่ชานเมืองงานเดียว 750000 แพงไปป่าวครับ โดนชก
สมศักดิ์ : รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1152

« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 08:48:25 AM »

ธนาคารจะดูหลักทรัพย์ตามหลักฐานที่เห็น  ไม่ดูตามความเป็นจริง

ถึงแม้ว่าที่ติดเจ้าของกระทู้  แต่เป็นคนละฉบับและไม่มีทางออก  ทั่วๆไปยากที่จะอนุมัติ  ออกได้ก็ให้น้อยมาก แต่ส่วนใหญ่ไม่อนุมัติ

ยกเว้นเจ้าของที่เดิมที่ติดกับที่ตาบอดยอมรวมโฉนด  หรือยอมแบ่งที่เดิมของตนให้แปลงใหม่ที่ตาบอดจดภาระจำยอมเป็นทางออก
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 09:02:16 AM »

จำนองร่วมก็ได้ครับ Grin

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 09:23:02 AM »

ที่ดินสยามสแควร์ฯ(สยามดิสคัฟเวอรี่) ราคาไร่ละ 660 ล้านบาท... http://www.posttoday.com/บ้าน-คอนโด/ข่าวบ้าน-คอนโด/274224/ที่ดินแพงสุดในไทยตร-ว-ละ-1-65-ล้านบาท...

แต่เชื่อไหมครับ นายสมชายเชื่อว่ามีคนกำเงินรอซื้อฯ แต่ไม่มีใครขายฯ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 29, 2014, 09:39:53 AM โดย นายสมชาย(ฮา) - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
Hang Forever
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 09:26:26 AM »

[/quote]

[/quote]
[/quote]

[/quote]
ท่าบ่อ อยู่ฝัางซ้ายของหนองคาย ทางไปจังหวัดเลย โพนพิสัย อยู่ฝั่งขวาทางไปนครพนม น่าจะห่างกันร่วมร้อยโล Grin
[/quote]แหม  น้าจอยครับ ผมอยู่ อำเภอโซ่พิสัย ไม่ใช่ โพนพิสัย ครับ
 (แต่ก่อน โซ่พิสัย เป็นตำบลหนึ่งของ โพนพิสัย แล้วแยกออกมา)
รพ.ที่น้าจอยไปนอนดื่มน้ำแดงของคุณพยาบาลในห้องฉุกเฉินนั่นน่ะ รพ.โซ่พิสัย ครับ ยิ้มีเลศนัย
ตอนนี้ โซ่พิสัย ขึ้นกับ จังหวัดบึงกาฬ ครับ
ที่น้าจอยบอกว่า โซ่พิสัยอยู่ทางซีกขวาน่ะถูกครับ ท่าบ่อไปทางซ้าย ทะลุไปเมืองเลย โซ่พิสัยไปทางขวา ทะลุไปนครพนม-สกลนคร

เรื่องที่ดิน ว่างๆจะไปติดต่อที่ดินจ.บึงกาฬครับ นัดจ่ายเงินส่วนที่เหลือเดือนเมษายน (ว่าจะขอยืมน้าจอยสัก200K ก่อน ได้บ่) อิอิ ไหว้
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์