เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 25, 2024, 07:24:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฝันเห็นแต่คนที่จากไปแล้ว  (อ่าน 1782 ครั้ง)
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« เมื่อ: มกราคม 27, 2014, 10:54:44 AM »

ผมฝันเห็นแต่คนที่ผมรัก  ที่จากผมไปแล้ว     แรกที่สุด  ฝันเห็น  อา  ที่รถคว่ำตาย  เมือ  20  กว่าปีก่อน  แกมาเลูบหัวผมแล้วยิ้มให้

ต่อมาฝันเห็นลุง  ที่เสียไปเมื่อ  10  กว่าปีก่อน   มาบอกว่าเรื่องในอดีตให้ลืมมันมั่ง  แล้วใจ   จะสงบลง

ต่อมา  ฝันเห็นยาย  ที่เสียไปเมื่อปี  2546  แกบอกว่า  ถ้าเราไม่ลืมอดีต  อดีต  มันจะทำร้ายเรา

แล้วก็ฝันเห็นหลาน  ((  ลูกของน้องสาวที่เสียไปเมื่อ  2547  ))  บอกว่า  น้องเจมส์  ไม่อยากเห็นลุงทำบาป

ล่าสุดเมื่อคืน  ฝันเห็น พระอารย์เป็นพระอุปัชชาจารย์  ของผม  ทีท่านเป็นผู้ก่อตั้ง  และ  สร้างวัดข้างบ้าน

ท่านบอกว่า เรายังไม่ไปใหน   เรายังอยู่กับพวกสู  เรื่องราวในครั้งเก่าก่อนก็ให้มันผ่านเลยไป

ต่อไปวันข้างหน้า  ถ้าเลี่ยงได้  ก็เลี่ยง  ให้สุดๆ  ก่อนถึงทำ

ทำให้ผมสดุ้งตื่น  ตั้งแต่  ตี  1  นั่งกินเหล้าคนเดียว  จนตอนนี้  ยังไม่ได้นอน
Hang Forever
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 27, 2014, 11:00:17 AM »

ปลงบ้างนะท่าน ลด(ดื่ม)บ้างนะท่าน คงสบายใจขึ้น เอาใจช่วย ไหว้
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 27, 2014, 11:02:25 AM »

เขาจะมาชวนไปอยู่ด้วยหรือปล่าว คิก คิก

จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 27, 2014, 11:04:59 AM »

เขาจะมาชวนไปอยู่ด้วยหรือปล่าว คิก คิก

ถ้าเขามาชวน  ผมก็พร้อมไปครับ  น้าจอยฯ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 27, 2014, 11:17:18 AM »

แย่งมุขผม บู่

คิก คิก

ท่านเหล่านั้นอาจจะหวังดีมาเตือนให้เตรียมพร้อมและมีสติไม่ประมาทในการใช้ชีวิตกระมังครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 27, 2014, 11:22:02 AM »

ขอบคุณครับ  น้าดุลย์ฯ   ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ผมมันคนบาปครับ
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 27, 2014, 11:22:18 AM »

เคยมีผู้ใหญ่บอกผมว่า ถ้าเราฝันเห็นคนที่จากไปแล้วให้เราทำบุญให้เค้าเหล่านั้นครับ  ไหว้

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
TUI 48
Sr. Member

คะแนน 332

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 27, 2014, 11:22:37 AM »

ควรทำบุญอุทิศส่วนกุศลไปให้ท่านที่เราฝันถึงครับน้าจักร..แล้วเราจะสบายใจและมีโชคดีครับ..
schamp
Sr. Member

คะแนน 131

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 27, 2014, 11:29:41 AM »

บางทีเราอาจจะดูรายการเรื่องเกี่ยวกับผีๆก่อนนอนหรือเปล่าอันนี้ก็มีส่วนนะครับอาจเก็บมาฝันเป็นเรื่องเป็นราวได้..ผมก็เป็นเอาบ่อย
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 27, 2014, 01:01:32 PM »

ทำบุญให้เค้าครับ ผมกลับอยากฝันเห็นทุกคืนเลยครับโดยเฉพาะคุณยายที่ท่านเลี้ยงผมมา ถ้าคืนไหนที่ผมฝันเห็นท่านผมจะตื่นขึ้นมาอย่างมีความสุขครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 27, 2014, 02:00:20 PM »

มีพระสายปฏิบัติรูปหนึ่งที่ผมให้ความเคารพนับถือท่านมาก แต่ตอนนี้ท่านได้มรณภาพไปนานมากแล้วครับ
ท่านเคยสอนผมไว้ว่า
   "การที่เราได้สัมผัสได้ถึงสิ่งเหล่านี้  ไม่ว่าจะเป็นการฝันถึง หรือ อื่น ๆ ที่สื่อถึงบุคคลที่เสียชีวิตไปแล้วนั้น
หมายถึงเรามีบุญมากพอที่ท่านเหล่านั้นจะมาขอจากเราได้  ให้ทำบุญอุทิศส่วนกุศลให้ท่านเหล่านั้นไป"
   นานมากแล้ว  ที่ผมไม่ได้ฝันถึงใครเลย  คงจะบุญน้อยมากครับ
   เหมือนอย่างที่เพื่อน ๆ สมาชิกหลาย ๆ ท่านแนะนำครับ  ทำบุญอุทิศส่วนกุศลเลยครับ

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 27, 2014, 02:12:30 PM »

เพิ่งกลับจากวัดไปทำ  สังฆธทาน  มาครับ  ทำเสร็จนอนเล่นใต้กันเกรา  ใด้ตื่นนึง  รู้สึกดีขึ้น
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 27, 2014, 02:20:10 PM »

เพิ่งกลับจากวัดไปทำ  สังฆธทาน  มาครับ  ทำเสร็จนอนเล่นใต้กันเกรา  ใด้ตื่นนึง  รู้สึกดีขึ้น
ดีแล้วจักร เยี่ยมว่าแต่จิ๊กไก่วัดมาด้วยหรือปล่าว ขำก๊าก

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 27, 2014, 02:24:35 PM »

เพิ่งกลับจากวัดไปทำ  สังฆธทาน  มาครับ 
ทำเสร็จนอนเล่นใต้กันเกรา  ใด้ตื่นนึง  รู้สึกดีขึ้น

Ha Ha Ha  จักรเอ้ย  ทำ  "สังฆ ธ ทาน"  อย่างนี้ ไม่ได้บุญ ร๊อกส์  อ่ะ  ฮา  ขำก๊าก

555 ต้องทำ  " สัม ประ ทาน"  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 27, 2014, 03:36:55 PM »

คุณจักรฯ... ฝันถึงยายบ๊าบมั่งซิครับ...
หน้า: [1] 2
  พิมพ์