เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 06:24:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ระวังพนง.ขายประกันบ.ALLIANC AYUDHA ต้มตุ๋นผู้บริโภค  (อ่าน 1786 ครั้ง)
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« เมื่อ: มกราคม 28, 2014, 07:28:29 PM »

อารมณ์ติดพันจากกระทู้http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=236597.0ของน้าดาบ

แจ้งเตือนภัย
ระวังพนง.ขายประกันของบ.ALLIANC AYUDHA ต้มตุ๋นผู้บริโภค ตอนโทรมาขายจะโกหกว่าเป็นการสะสมเงินฝากลงทุนโดยมีการคุ้มครองอุบัติเหตุให้เป้นของแถม เมื่อครบกำหนดแล้วลูกค้าสามารถถอนเงินที่สะสมไว้ออกได้เต็มจำนวนหากต้องการ....

.....เมื่อครบกำหนดขึ้นมาจริงๆ ลูกค้าสามารถขอเงินคืนได้เพียง70%ของเงินสะสมเท่านั้น อยากได้คืนเต็มจำนวนจงรอไปจนครบ15ปีโน่น

โดนมาสดๆเมื่อปลายธ.ค.2556 ถามซ้ำถึง4ครั้งว่าถอนได้100%ของเงินที่สะสมไว้แน่นะ ไม่ใช่เอามุก100%ของทุนประกันมาหลอกลวงกันแน่นะ...พนักงานยืนยันตามนั้นถึง4ครั้ง

กรรมธรรม์เลขที่3015124336เริ่มสัญญาวันที่20ธ.ค.2556 สัญญาสะสมยอด5ปี เดือนละ4,7**บาท เป็นเงิน28*,***บาท

เอกสารกรรมธรรม์ที่ทางบ.ให้มาก็แสดงเจตนาหมกเม็ด ไม่ยอมแสดงจำนวนเงินให้ลูกค้าดู แต่เลี่ยงโดยพิมพ์วิธีแสดงวิธีคิด(อย่างสั้นๆ)ให้ลูกค้าไปคำนวณเอาเอง

ของผมเมื่อครบกำหนดออม สามารถเบิกเงินออกมาได้เพียง21*,***บาทเท่านั้น

เมื่อวานเพิ่งโทรไปด่ากระจายและแจ้งยกเลิกสัญญา ส่งเอกสารยืนยันการยกเลิกสัญญาไปแล้วเมื่อบ่ายวันนี้

ทั้งตอนโทรมาขายและตอนที่ผมเป็นฝ่ายโทรไปยกเลิกสัญญา มีการบันทึกเสียงเอาไว้ หากฝ่ายกฏหมายของALLIANC AYUDHA ต้องการฟ้องร้อง กรุณาไปแหกตาหามาฟังเสียก่อน

ป.ล.เมื่อก่อนมึงใช้ชื่อบ.ว่าAYUDHA ALLIANC CP ตอนนี้เปลี่ยนชื่อมาเป็นALLIANC AYUDHAคงเพราะโกงเขาไว้เยอะมาตลอดหลายปีใช่ไหม ไอ้ลูกกระหรี่?

ป.ล.2ผมเสียค่าโง่มาแล้ว5หมื่น
สัญญาที่แล้วโดนหลอกแบบนี้แหละ ถามย้ำแล้วย้ำอีกว่ามีประกันอยู่แล้ว4รายการ อยากได้แค่โปรแกรมบังคับออมระยะสั้น โดนหักเครดิตการ์ดไป21*,***พอครบ5ปีแม่งยอมคายมาแค่16*,*** .... พอมาฟอร์มเดิม ลีลาเดิมๆเลยย้อนเกล็ดแม่งเล่นโลดเลย

What man is a man , who does not make the world better?
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 28, 2014, 07:39:30 PM »

โดนชก โดนชก โดนชก

บู่ บู่ บู่

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 28, 2014, 07:40:24 PM »

ผมมีเพื่อนเป็นตัวแทนขายประกันมันอธิบายหมดครับว่าทำตัวไหนได้กำไรตัวไหนขาดทุนครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 28, 2014, 07:45:17 PM »

55555  มันหลอก  "คนแก่" ชื่อ SillyOldMan  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ไอ้เรื่อง  "อม หรือ ออม"  เนี่ยะ  ทุกบริษัทที่มันทำ life insurance มันก็มาไม้เดียวกันหมดอ่ะ ฮา
ไอ้อินชัวรันส์ พวกนี้  ไม่มี  "ใบอนุญาติ ให้ทำธุรกรรม ทางการเงิน " อ่ะ ฮา

มันแค่  "พลิ็กลิ้น"  บอกว่า เป็นการฝากเงิน ออมเงินระยะยาว อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

ถ้าตอนครบสัญญา  ยังมีชีวิต ก็ได้ "เงินคืน" แค่นั้น อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

5555 ถ้า  "ตายก่อน" อายุสัญญา  ก็ได้แค่เงินที่จ่ายไปแค่นั้น อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 28, 2014, 07:48:13 PM »

พวกขายประกันบัตรเครดิต ไม่ได้กินตังผมครับ บอกเขาว่าผมสนใจ แต่ขอให้ส่งรายละเอียดเป็นเอกสารมาอ่านก่อน พวกนี้ไม่ยอมส่ง ก็ไม่ทำครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 28, 2014, 08:10:08 PM »

พวกขายประกันบัตรเครดิต ไม่ได้กินตังผมครับ บอกเขาว่าผมสนใจ แต่ขอให้ส่งรายละเอียดเป็นเอกสารมาอ่านก่อน พวกนี้ไม่ยอมส่ง ก็ไม่ทำครับ

มันตัดเงินผมไป3งวดแล้วครับน้า

ในช่วงเวลายี่สิบกว่าวัน ตัดเงินไป3งวด .... เอาเงินไปแล้วสิบกว่าวันเอกสารถึงได้มาให้ผมอ่าน

งงเลย  โดนชก

What man is a man , who does not make the world better?
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 28, 2014, 08:16:25 PM »

55555  มันหลอก  "คนแก่" ชื่อ SillyOldMan  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ไอ้เรื่อง  "อม หรือ ออม"  เนี่ยะ  ทุกบริษัทที่มันทำ life insurance มันก็มาไม้เดียวกันหมดอ่ะ ฮา
ไอ้อินชัวรันส์ พวกนี้  ไม่มี  "ใบอนุญาติ ให้ทำธุรกรรม ทางการเงิน " อ่ะ ฮา

มันแค่  "พลิ็กลิ้น"  บอกว่า เป็นการฝากเงิน ออมเงินระยะยาว อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

ถ้าตอนครบสัญญา  ยังมีชีวิต ก็ได้ "เงินคืน" แค่นั้น อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

5555 ถ้า  "ตายก่อน" อายุสัญญา  ก็ได้แค่เงินที่จ่ายไปแค่นั้น อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

โดนมาแล้วเมื่อหลายปีก่อนครับ สัญญาเลขที่3001044139

พอมาซ้ำอีกผมเลยเดินไปคุยกับจนท.ที่ธ.กรุงศรีฯใกล้บ้าน ถึงได้มีปฏิบัติการย้อนเกล็ดเกิดขึ้น

มีการบันทึกเสียงขณะตกลงซื้อ ในบันทึกเสียงผมได้สอบถามเงื่อนไขชัดเจน ฝ่ายขายตอบโกหกกลับมาชัดเจนภึง4ครั้ง มีการหักบัญชีเกิดขึ้นแล้ว(แต่3งวดติดๆกันใน1เดือนนี่ก็อดโซเกินไปนะ) เอกสารตัวจริงมา ............. องค์ประกอบครบแล้ว อยู่ที่ผมว่าอยากเล่นเบอร์ไหน

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 28, 2014, 08:57:06 PM »

55555  มันหลอก  "คนแก่" ชื่อ SillyOldMan  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ไอ้เรื่อง  "อม หรือ ออม"  เนี่ยะ  ทุกบริษัทที่มันทำ life insurance มันก็มาไม้เดียวกันหมดอ่ะ ฮา
ไอ้อินชัวรันส์ พวกนี้  ไม่มี  "ใบอนุญาติ ให้ทำธุรกรรม ทางการเงิน " อ่ะ ฮา

มันแค่  "พลิ็กลิ้น"  บอกว่า เป็นการฝากเงิน ออมเงินระยะยาว อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

ถ้าตอนครบสัญญา  ยังมีชีวิต ก็ได้ "เงินคืน" แค่นั้น อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

5555 ถ้า  "ตายก่อน" อายุสัญญา  ก็ได้แค่เงินที่จ่ายไปแค่นั้น อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

โดนมาแล้วเมื่อหลายปีก่อนครับ สัญญาเลขที่3001044139

พอมาซ้ำอีก  ผมเลยเดินไปคุยกับจนท.ที่ธ.กรุงศรีฯใกล้บ้าน
ถึงได้มีปฏิบัติการย้อนเกล็ดเกิดขึ้น

มีการบันทึกเสียงขณะตกลงซื้อ ในบันทึกเสียงผมได้สอบถามเงื่อนไขชัดเจน
ฝ่ายขายตอบโกหกกลับมาชัดเจนภึง4ครั้ง มีการหักบัญชีเกิดขึ้นแล้ว
(แต่3งวดติดๆกันใน1เดือนนี่ก็อดโซเกินไปนะ)
เอกสารตัวจริงมา ............. องค์ประกอบครบแล้ว อยู่ที่ผมว่าอยากเล่นเบอร์ไหน

5555 ยายบอก  "ทริ๊ก"  ให้อ่ะ ฮา

กรรมธรรมประกันภัย  เราสามารถ  "ยกเลิก หรือ บอกเลิก"  ได้ภายใน 30 วัน อ่ะ ฮา
ส่วนเรื่อง ข้างบน  ความผิด  " เอื้อม "  ไปไม่ถึง ข้างบน เพราะมีการตัดตอน อ่ะ ฮา

เคยมีเคสนึง ขอ   " เอ ไก๋ หว่า " เขาปฎิเสธ ว่าเป็นการกระทำพละการ โดยพนักงาน อ่ะ ฮา

พอเรื่องไปถึง  " กรมการประกันภัย "  เรื่องไปถึงศาล ฮา

555 คู่กรณี  ยก  "โบว์ชัวร์"  ยันโครม  ศาลสั่งจ่ายทันที อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 28, 2014, 09:01:20 PM »

ขอบคุณที่แจ้งเตือนกัน และขออนุญาต + ทุกท่านครับ  ไหว้

Pragmatism
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 12:14:12 AM »

สำหรับผมถ้าวันไหนอารมณ์ดีๆก็จะฟังแม่คุณพูดไปเรื่อยๆ พอเธอชวนก็บอกไปว่าผมไม่สามารถทำกับคุณได้เพราะเมียผมก็ขายประกันเหมือนกันแค่นี้แหละครับวางสายทุกราย

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 12:37:15 AM »

+1 ท่าน sillyoldman ครับ... เยี่ยม
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 06:01:50 AM »

ผมเคยเจอหนักสุดแค่ในห้างครับ ทำมาพูดขอสำรวจข้อมูล ผมนึกว่าทำโพลหลงคุยด้วย ได้แดกผมแค่ครั้งแรกครับ
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 06:49:09 AM »

ถ้าทำประกันชีวิต ประกันสุขภาพ ให้ทำกับตัวแทนที่มีอาชีพเป็นตัวแทน ดีกว่าทำประกันชีวิตกับเพื่อนที่ทำอาชีพอื่น ผมเคยเจอกับตัวเองคือ พี่สาวแฟน ชวนทำประกันให้ลูก พอถึงเวลาจะเคลมจริง ๆ ลำบาก ต้องขับรถไปบ้านเขาแล้วเอาเอกสารไปฝาก ตอนหลัง ๆ ได้เงินเคลมคืนช้า เลยต้องขับรถเอาไปแจ้งเคลมที่บริษัทเอง

เพื่อนที่ทำงานทำกับน้องคนหนึ่ง บริการดีมาก พอรู้ว่าป้าเข้าโรงพยาบาล เอาขนมไปเยี่ยม ถึงปีใหม่เอาปฏิทินไปแจก ตอนหลังผมเลยทำประกันกับคนที่ไม่สนิทดีที่สุดครับบริการดี

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 10:52:43 AM »

55555  มันหลอก  "คนแก่" ชื่อ SillyOldMan  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

อาชีพเขาครับยาย....ตอนนี้โฆษณา 50+ ก็น่าสนใจนะ...ผมกะจะชวนยายไปสมัครเหมือนกัน ขำก๊าก

Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 11:28:16 AM »

อ้างถึง
อาชีพเขาครับยาย....ตอนนี้โฆษณา 50+ ก็น่าสนใจนะ...ผมกะจะชวนยายไปสมัครเหมือนกัน ขำก๊าก

อายุหรือไอคิวครับ 50+  ไหว้
หน้า: [1] 2
  พิมพ์