เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 04:22:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ระวังพนง.ขายประกันบ.ALLIANC AYUDHA ต้มตุ๋นผู้บริโภค  (อ่าน 1765 ครั้ง)
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 12:09:54 PM »

อ้างถึง
อาชีพเขาครับยาย....ตอนนี้โฆษณา 50+ ก็น่าสนใจนะ...ผมกะจะชวนยายไปสมัครเหมือนกัน ขำก๊าก

อายุหรือไอคิวครับ 50+  ไหว้

55555 จานโฉมชาย (ฮา)  จบ ปอสอง ครึ่ง  ไม่ถึง "ห้าสิบ" ร๊อกส์ อ่ะ  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 01:43:03 PM »

อ้างถึง
อาชีพเขาครับยาย....ตอนนี้โฆษณา 50+ ก็น่าสนใจนะ...ผมกะจะชวนยายไปสมัครเหมือนกัน ขำก๊าก

อายุหรือไอคิวครับ 50+  ไหว้

อายุครับ...ไม่แก่ก็ไม่รู้สึกหรอก... คิก คิก    ส่วนถ้าเป็นไอคิวก็ถือว่ามากไป....ที่จริงแค่ 20 นิด ๆ นะครับ ขำก๊าก

Desperado - รักในหลวง
แก่ ขี้บ่น อ้วน นิสัยไม่ดี งี่เง่า ปทุมธานี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 01:44:54 PM »

ผมเพิ่งยกเลิกประกันของไทยพานิชย์ ยังรอเงินคืนครับ

เหม็นขี้หน้า นักการเมือง และสุนัขรับใช้นักการเมือง
แสนสุข
Hero Member

คะแนน 171

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 04:07:48 PM »

ประกันรถยนต์บริษัทนี้ก็ไม่แพ้กันครับ   มีอย่างที่ไหน  ลูกค้าจ่ายเงิน,ถ่ายรูป ไปแล้วเป็นเดือนโทรมาบอกว่าไม่รับประกัน เพราะรถมีตำหนิ แล้วทำไมไม่บอกแต่แรก   อีกคันไม่ให้ต่ออายุเพราะปีนั้นแจ้งเครม3ครั้ง(ผิด2 ถูก1)ทั้งๆที่2ปีแรกไม่เคยเครม   น่าจะตั้งเป็นบริษัทกินรวบไม่มีคายซะมากกว่า   

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 07:37:29 PM »

ประกันรถยนต์ผมประทับใจLMGครับ

ถึงที่เกิดเหตุเฉลี่ยไม่เกิน10นาที , วงเงินประกันพอๆกับวิริยะฯแต่เจ้าหน้าที่ปฏิบัติต่อคู่กรณีดีกว่า , จ่ายเงินอู่ซ่อมเร็ว ไม่จู้จี้ อู่ซ่อมยินดียิ้มรับรถเราสุดๆ เอื้อเฟื้อตามใจเรามากๆ

What man is a man , who does not make the world better?
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 09:59:15 PM »

ของผมก็LMG ครับ บริการดีไม่ดีไม่รู้ทำมาสิบปีแล้วยังไม่เคยใช้บริการครับ แต่ก็ภาวนาขออย่าให้ได้ใช้บริการครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 10:01:24 PM »

ของผมก็LMG ครับ บริการดีไม่ดีไม่รู้ทำมาสิบปีแล้วยังไม่เคยใช้บริการครับ แต่ก็ภาวนาขออย่าให้ได้ใช้บริการครับ

ผมใช้บ่อยยยยย

เชื่อผมเถ๊ออออออออออออออออออะ  ขำก๊าก

What man is a man , who does not make the world better?
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 10:11:52 PM »

บริษัทนี้แหละที่ผมเอาคืนเสียแสบสัน
ผมก็ทำเพราะโดนโทรมาชวนทางโทรศัพท์นี่แหละหักจากบัญชีบัตรเครดิตรายเดือนไปเดือนละไม่กี่ร้อย......จริงๆก็ไม่รู้ทำไปทำไม จะได้ประโยชน์อะไรมั่งก็ไม่รู้
สักสองปีได้มั๊ง ผมเกิดอุบัติเหตุรถชน
  พอออกจาก รพ.ผมมาเช็คดูว่าจะได้สิทธอะไรไม๊ ปรากฎว่าเจออยู่ข้อหนึ่ง มีเงื่อนใขข้อหนึ่งว่า ถ้าผู้เอาประกันเกิดอุบัติเหตุถึงขั้นนอนโรงพยาบาลไปทำงานไม่ได้
ทางประกันจะชดเชยรายได้เป็นจำนวน XX พันต่อวัน
 ได้การล่ะ ผมอาศัยเงื่อนใขนี้ยืนหลักฐานว่านอน รพ.ไปเกือบสองเดือนเบิกค่าชดเชยรายได้ต่อวัน รวมแล้วผมได้มาสองแสนกว่า จากที่หักจากผมไปไม่กี่พัน
งานนี้ผมล่อเสียคุ้ม

ที่แสบยิ่งกว่านั้นคือ พอผมได้เงินที่โอนมาแล้ว

ผมทำหนังสือยกเลิกประกันที่หักรายเดือนนี้ไปซะ

กร๊ากๆๆๆๆ สมน้ำหน้า ประกัน ACP นี่สุดๆ
 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 10:19:18 PM »

ผมมีประกันของAIAอยู่ก่อนแล้ว4กรมธรรม์ เจ็บป่วยเข้าโรงพยาบาลมีความคุ้มครองเหลือบานให้ทุกกรณี

อ่านของน้าดุลย์ก็อยากคาไว้เอาคืนเหมือนกัน แต่กว่าจะถึงตอนนั้นท่าจะต้องนั่งกล้ำกลืนความรู้สึกว่าถูกต้มไปอีกนาน เลยไม่เอาดีกว่าครับ  อ๋อย

บอกยกเลิกมันตั้งแต่ก่อนครบเดือน แล้วไปนั่งเขียนหนังสือร้องเรียนแบบด่าจิกโหดๆทั้งพนักงานขาย-บริษัทที่ธนาคารมันเลย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 10:24:41 PM »

ผมมีประกันของAIAอยู่ก่อนแล้ว4กรมธรรม์ เจ็บป่วยเข้าโรงพยาบาลมีความคุ้มครองเหลือบานให้ทุกกรณี

อ่านของน้าดุลย์ก็อยากคาไว้เอาคืนเหมือนกัน แต่กว่าจะถึงตอนนั้นท่าจะต้องนั่งกล้ำกลืนความรู้สึกว่าถูกต้มไปอีกนาน เลยไม่เอาดีกว่าครับ  อ๋อย

บอกยกเลิกมันตั้งแต่ก่อนครบเดือน แล้วไปนั่งเขียนหนังสือร้องเรียนแบบด่าจิกโหดๆทั้งพนักงานขาย-บริษัทที่ธนาคารมันเลย

ประกันไม่ใช่ของเสียที่จะหันหน้าหนีไปเสียหมด คนทำงานทุกวันนี้ถ้าทำได้ก็สมควรทำมีหลายประเภทมากเลือกประเภท
ที่เราไม่เสียเปรียบคือ อย่าเลือกทำประกันพวกกินเปล่า (พวกประกันสุขภาพเจ็บป่วยทั้งหลาย)
 แต่ให้เลือกประเภทออมทรัพย์คือ ส่งไปจนครบกรมธรรม แล้วเราได้คืนด้วยเต็มจำนวน+ดอกเบี้ย
พวกกินเปล่าไม่จำเป็นเลย คนทำงานมีประกันสังคม มีประกันหมู่ของบริษัทอยู่แล้วอย่าไปทำให้เสียเงินเปล่าๆ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 03:17:43 AM »

ขอบคุณน้าดุลย์ที่แนะนำครับ  หลงรัก

ของผมเป็นประกันทิ้งเปล่า1รายการ คุ้มครองทุกเงื่อนไข , ประกันแบบสะสมเพื่อการศึกษา3รายการ คุ้มครองแค่อุบัติเหตุ-ตาย

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์