เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 11:10:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตรูจะเชื่อเมริงดีใหม  (อ่าน 3098 ครั้ง)
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« เมื่อ: มกราคม 28, 2014, 07:51:11 PM »

http://www.manager.co.th/Crime/ViewNews.aspx?NewsID=9570000010840

เชื่อก็เวรแล้วล่ะ
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 28, 2014, 07:53:17 PM »

http://www.manager.co.th/Crime/ViewNews.aspx?NewsID=9570000010840

เชื่อก็เวรแล้วล่ะ

555555   เชื่อเห๊อะ   อ่ะ  ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 28, 2014, 07:59:12 PM »

โดยนิสัยที่ติดตัวแบบแก้ไม่หายของพวกสายสืบ...ปืนไม่เคยห่างตัว...จะอาบน้ำ กินข้าวปืนต้องติดตัวตลอด ผมคนนึงหล่ะถึงแม้จะเลิกงานแบบนี้มารว่มสิบกว่าปี ผมจะไปไหนมาไหนปืนจะติดตัวตลอด...มันผิดตรงที่นายมาบอกว่า ยืนยันไม่ได้สั่งให้พกปืน รีบมาพูดแบบนี้เค้าเรียก ปัดถ่านร้อนออกจากมือ...ห่วย!!!...

http://www.youtube.com/watch?v=TEDLaRBWY5Q&feature=youtu.be

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 28, 2014, 08:02:55 PM »

ไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์ไม่อยากคาดเดาเป็นเหยื่อของฝ่ายใดฝ่ายหนึ่ง
ถ้าตำรวจสายสืบได้รับคำสั่งให้ไปหาข่าว โดยสันดานตำรวจถ้าไม่มีปืนไปด้วยจะปอดแหกกลัวโดนเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว
ดังนั้นถ้านายสั่งมันไปจริงๆ มันต้องพกปืนไปด้ววยแน่   ตำรวจหางแถวที่อยู่มานานไม่ได้เป็นสัญญาบัตรซะที  จะมีพลังภายในเยอะกว่าตำรวจเด็กๆ จึงมักจะกร่างแม้จะมาทำงานลับ
ฉะนั้นเวลาไปหาข่าว เชื่อได้ว่า มันจะแอ๊บแบ๊วไม่เนียน โดนการ์ดสังเกตุพิรุธได้ อาจถูกค้นตัว อาศัยความเก๋ายังไงก็ไม่ยอมให้ค้นตัวแน่นอน  ยื้อยุดฉุดกระชากซักพัก   ตีนนับพันคู่เริ่มเข้ามา  มันก็ต้องยิงเปิดทางเพื่อเอาตัวรอด แต่มันดันไปไม่รอดก็เลยลงเอยแบบนี้
พกปืนไปดื้อๆแล้วงัดมายิงคนเล่นโป้งสองโป้ง แล้วเก็บปืนขี่มอไซด์กลับบ้านแบบชิวๆคงไม่มีหรอกมั๊ง นอกจากจะไขว้กันมาก่อน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 28, 2014, 08:04:39 PM โดย oil » บันทึกการเข้า

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 28, 2014, 08:08:43 PM »

พกไปเข้าส้วมครับ  นังคี่อยู่ดีๆดันหล่นลงไปในคอห่าน  เอานิ้วคีบขึ้นมาเหลืองอร่าม คี่หดหมด เอามาล้างแล้วห่อถุงพลาสติคกลับบ้าน  นึกในใจพกทำเควี่ยอะไรนักหนา  สันดานแมงป่องแท้ๆ  ไปไหนต้องให้เอวตุงๆไว้หมาแมวมันจะได้เกรงใจ

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 28, 2014, 08:09:52 PM »

ภาพลักษณ์ของตำรวจ ในความรู้สึกของกลุ่มผู้ชุมนุม อยู่ในแง่ลบมาตลอดช่วงสถานการณ์  ยิ่งมาพกปืนกลางกลุ่มแบบนี้ เสี่ยงมากจริง ๆ ครับ  เหตุการณ์ในวันเลือกตั้งล่วงหน้าก็เป็นตัวอย่างที่ทำให้กลุ่มผู้ชุมนุมจำเป็นต้องระแวงอยู่แล้ว

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 28, 2014, 08:12:40 PM »

หากผมเป็นสายสืบก็จะพกตัวที่เล็กสุดไว้ใช้เมื่อจวนตัวจริงๆครับ และหากถูกจับได้ผมยอมวางอาวุธ
แทนที่จะยิงไปส่งเดชอาจจะโดนคนที่ไม่เกี่ยวข้องครับ ทำให้กลุ่มโกธรแค้นกระทืบเละคาตีนเปล่าๆ
อย่างไรคนไทยด้วยกันคุยกันรู้เรื่องครับ

อเสวนา จะ พาลานัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 28, 2014, 08:15:33 PM »

ไอ้พวกสาบลับที่ชอบพกแบบปิดแต่มองแล้วตุงๆ...ไอ้พวกนี้ปัญญาอ่อนครับ วิ่งไล่ไพ่ ไล่กาว ไล่ต่างด้าว ปืนหลนหายมาเยอะครับ ไอ้พวกพาวไม่พอ...ไว่ผมยาวกระเสอะกระเสิง...แต่แขวนป้ายห้อยคอ ไอ้พวกนี้ โดนกระสุนตำมาเยอะแล้วครับ อย่าว่าผมขายความลับเลย...ที่ผมออกมาพูดหน่ะดีแล้ว ดีกว่าให้คนอื่นมาด่า อายเขา...ยังไงเรามันก็ครอบครัวเดียวกัน ผิดก็ว่าตามผิดไม่เข้าข้างกันอยู่แล้ว แต่ถ้าเราถูกผมก็พร้อมจะอยู่เคียงข้างท่าน(นี่คือคำพูดของ ผู้หลักผ฿้ใหญ่ในองค์นี้ในอดีต)

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 28, 2014, 08:17:20 PM »

สายสืบต้องแหล๋งใต้ครับ จะรอด  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 28, 2014, 08:19:17 PM »

สายสืบต้องแหล๋งใต้ครับ จะรอด  คิก คิก

โอ๊...งั้นผมคงรอดยาก...พูดหอหีบ เสียงออกนาสิกทุกที...๕๕๕...

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 28, 2014, 08:24:43 PM »

สายสืบต้องแหล๋งใต้ครับ จะรอด  คิก คิก

โอ๊...งั้นผมคงรอดยาก...พูดหอหีบ เสียงออกนาสิกทุกที...๕๕๕...

พี่ดาบตะโกนเลยครับ     ผ๊มคนคอนๆๆๆ  เยาะเย้ย   คิก คิก

คอนไหน๊ๆๆๆ  หลงรัก

นะคอนราชสีมา  ขำก๊าก 

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
bigbang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 28, 2014, 08:25:37 PM »

ไอ้พวกสาบลับที่ชอบพกแบบปิดแต่มองแล้วตุงๆ...ไอ้พวกนี้ปัญญาอ่อนครับ วิ่งไล่ไพ่ ไล่กาว ไล่ต่างด้าว ปืนหลนหายมาเยอะครับ ไอ้พวกพาวไม่พอ...ไว่ผมยาวกระเสอะกระเสิง...แต่แขวนป้ายห้อยคอ ไอ้พวกนี้ โดนกระสุนตำมาเยอะแล้วครับ อย่าว่าผมขายความลับเลย...ที่ผมออกมาพูดหน่ะดีแล้ว ดีกว่าให้คนอื่นมาด่า อายเขา...ยังไงเรามันก็ครอบครัวเดียวกัน ผิดก็ว่าตามผิดไม่เข้าข้างกันอยู่แล้ว แต่ถ้าเราถูกผมก็พร้อมจะอยู่เคียงข้างท่าน(นี่คือคำพูดของ ผู้หลักผ฿้ใหญ่ในองค์นี้ในอดีต)

ที่มักมีข่าวว่าตำรวจโดนแย่งปืนแล้วถูกยิงตาย เพราะขนาดปืนที่ใหญ่พกไปด้วยรึเปล่าครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 28, 2014, 08:30:17 PM »

ที่ตำรวจโดนแย่งปืน ด้วยความคิดเห็นส่วนตัวคือตำรวจไม่ระวัง และคนแย่งส่วนใหญ่เป็นพวกจิตไม่ปกติ ไอ้พวกจิตไม่ปกติ รู้ว่าเป็นตำรวจ แต่ตำรวจไม่รู้ว่าคนคนนี้จิตไม่ปกติ เช่นกันเห็นคนเดินๆมา ถ้าไม่สังเกตุสังกา ก็ไม่รู้ว่าไอ้นี่เป็นโจร แต่โจรมันรู้ว่าไอ้นี่เป็นตำรวจ ครับ ยกตัวอย่างภาพด้านล่างนี้ครับ

bigbang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 28, 2014, 08:41:01 PM »

หูยย... โดนคนโรคจิตแล้วแอบแย่ง ตอนเผลออย่างนี้ระวังตัวลำบากครับ

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 28, 2014, 08:41:23 PM »

ก็ว่ากันไป Grin

หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์