เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 11:12:30 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตรูจะเชื่อเมริงดีใหม  (อ่าน 3104 ครั้ง)
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 28, 2014, 08:53:28 PM »

มุมกล้องเห็นไม่ชัดครับ...

เหมือนกับท่านวินมอเตอร์ไซค์รับจ้างปลอมทำปืนลั่นใส่ขาผู้ชุมนุมแล้วสะดุดล้ม หน้ากระแทก คอ-นก-รีต...

จากนั้นผู้ชุมนุมก็กรูกันเข้าไปปฐมพยาบาลกันอย่างพร้อมเพรียง...

ยาแดงคงหกเยอะไปหน่อยครับ...

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 28, 2014, 08:55:45 PM »

ก็ว่ากันไป Grin

ผู้กินกับจอย อย่าปลอมตัวไปนะครับ พี่จอยเหมือนกว่าตำรวจอีกครับ   คิก คิก ขำก๊าก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 28, 2014, 09:18:18 PM »

ผู้กินกับจอย อย่าปลอมตัวไปนะครับ พี่จอยเหมือนกว่าตำรวจอีกครับ   คิก คิก ขำก๊าก
วันก่อนไปเป่านกหวีด แจ้งวัฒนะ เกือบไปเหมือนกัน พก ว.เอวตุง ดีที่ไปกับลูกสาว คิก คิก

สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 28, 2014, 09:25:46 PM »

ร้านค้า  ข้างบ้าน  จะขึ้นราคา  ไฟแช๊ค เป็น  20  บาท  แล้วครับ

คิก คิก คิก คิก คิก คิก
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 28, 2014, 09:27:09 PM »

ร้านค้า  ข้างบ้าน  จะขึ้นราคา  ไฟแช๊ค เป็น  20  บาท  แล้วครับ

คิก คิก คิก คิก คิก คิก
ตอนนี้สีแดงขาดตลาดแล้ว ขำก๊าก

จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 28, 2014, 09:30:48 PM »

ขลังดี

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
seiya-รักในหลวง
"ทำหน้าที่ของตนเองให้ดีที่สุด"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

to make a friend, be a friend...

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 12:16:35 AM »

แล้ว"ลูกปิงปอง"ที่พบ นั่นของใครครับ จะเอามาตีเล่นกับใครหรือเปล่า สีแปลกดีนะครับ ...

"Protection" is much better than "Correction".
กรุณารักษา"สิทธิ" ในการปกป้องตนเองและคนที่เรารัก
http://youtu.be/KYGScnPo8HQ
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 12:26:11 AM »

แล้ว"ลูกปิงปอง"ที่พบ นั่นของใครครับ จะเอามาตีเล่นกับใครหรือเปล่า สีแปลกดีนะครับ ...
เห็นคางคกเคยบอกว่า กลุ่มผู้ชุมนุม(แดง)เอาไว้ปาไล่นกที่จะมากินข้าวในนา คริคริ Grin คิก คิก

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 08:56:47 AM »

เป็นไปได้อยู่ 2 กรณีครับ คือ 1) สั่งลูกน้องออกไปหาข่าวจริง แต่ผิดพลาดตรงที่ใช้คนผิดงาน หรือไม่ก็ลูกน้องมันสมองไม่ถึง เลยเกิดเรื่อง หรือ 2) จะยิงใส่ผู้ชุมนุมจริง (ทำเอง หรือไม่ก็คนสั่งสมองไม่ถึง)แต่สมองไม่ถึง ก็เลยเกิดเรื่อง… นายสมชายเชื่อว่าอย่างหลังครับ เพราะหากมี“นายสั่ง” ให้ลูกน้องแบบที่เกิดเรื่องนี่ออกทำงานในลักษณะที่ตัวเองไม่คุ้นฯ ก็จะต้องมีคนคอย“มอนิเตอร์”ทุกขั้นตอนครับ...

ใครที่ชอบดูหนังบู๊ฮอลลีวูดบ่อย จะเห็นว่าพฤติกรรมที่รอให้ฝ่ายผู้ชุมนุมวิ่งข้ามสะพานลอยมาจนได้ระยะยิง แล้วสามารถตัดสินใจเปิดฉากยิงก่อน เพื่อแหวกวงล้อมแบบ“เจ้ามือแจกไพ่รอบวงป๊อกเด้ง”นี่ต้องบอกว่า“ไม่ธรรมดาครับ”… ไม่ใช่พฤติกรรมของพวก“การข่าว”แต่เป็นพฤติกรรมของพวก“ทีมจับกุมที่เก๋าเกมส์”หรือไม่หากเป็นเด็กใหม่ก็ต้องฝึกยิงกับเครื่องซิมูเลเตอร์จนไขสันหลังสั่งยิงนั่นแหละครับ...

ตามข่าวว่าการ์ดส่องกล้องข้ามถนนฯ แล้วเห็นนายนี่เปิดเบาะรถมอเตอร์ไซค์หยิบอาวุธฯ ก็เลยบอกให้กรูวิ่งข้ามสะพานลอยเข้าไปจับตัว(ใจถึงมาก)... ฝ่ายนายนี่มี 2 คน โดยคนแรกเริ่มหนีตั้งแต่มีคนวิ่งข้ามถนนฯ แต่คนที่โดนจับนี่ใจเย็น รอให้กลุ่มการ์ดวิ่งเข้ามาได้ระยิง แล้วก็อัด 230 เกรนหัวบอลใส่คนที่วิ่งเข้ามาล้อม, อัดไปหลายนัดอยู่ แล้วจะเปลี่ยนแม็กเสียด้วย โดนยิงไป 2 คน หน้าท้องทะลุหลัง 1 คน กับโชคดีในคราเคราะห์ ลูก .45 โดนไฟแช็กในกระเป๋ากางเกง เลยรอด(ห้อยพระเครื่องอะไรหว่า)...

นายสมชายเชื่อว่าไอ้ 2 คนนี่ตั้งใจจะยิงใส่กลุ่มผู้ชุมนุมฯ แบบเดียวกับที่วัดศรีเอี่ยมฯ แต่ด้วยความที่สมองมันไม่ถึง และเนื่องจากงานนเข้าใจว่ามันทำเองโดยไม่มีใครสั่ง ก็เลยไม่มีคนที่สมองถึงคอยมอร์นิเตอร์สั่งการแก้เกมส์ให้เมื่อเกิดปัญหาครับ... สรุปว่าคนมันโง่ มันจะทำอะไรก็ต้องมีคนคอยกำกับสั่งการทุกระยะ ไม่งั้นมันก็จะผิดพลาดสร้างเรื่องปวดหัวได้ตลอดเวลา ซึ่งสมองมันคนละระดับกับเจมส์บอนด์ ที่สามารถทำงานและตัดสินใจได้เองโดยไม่ต้องกำกับใกล้ชิดฯ...

ส่วนเหตุการณ์ที่วัดศรีเอี่ยมฯ... เข้าใจว่าคนมอร์นิเตอร์ห่างๆ คืออดีตตำรวจในข่าวนั่นแหละครับ, เพราะตามข่าวมีผู้พบเห็นนายนี่ทั้งก่อนและหลังเกิดเหตุฯ เพียงแต่ไม่มีหลักฐานให้ประจักษ์ครับ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 09:03:28 AM »

สำหรับชาวปืนฯ... ดูแบบไม่สนใจว่าใครเป็นคนดีคนร้ายนะครับ พิจารณาในแง่เทคนิคการใช้อาวุธปืนฯ...

1911 มีลูกในแม็กน้อยเกินใช้งานในลักษณะนี้ เวลายิงหมดแม็กแรกและจะเปลี่ยนแม็กใหม่ปุ๊บ ก็เลยโดนชาร์จเข้าถึงตัว... เราก็เลยเห็นแม็ก 1911 ขนาด .45 ที่บรรจุลูกเต็มฯ, กระเด็นตกอยู่กับพื้นให้นักข่าวถ่ายรูปมาลงในหน้าเว็บของหนังสือพิมพ์นั่นแหละครับ...
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 09:09:49 AM »

วันก่อนไปเป่านกหวีด แจ้งวัฒนะ เกือบไปเหมือนกัน พก ว.เอวตุง ดีที่ไปกับลูกสาว คิก คิก

อยากเห็นลุงจอยใส่ชุดตำรวจปลอมแล้วการ์ดจับได้จัง

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 09:10:16 AM »

ผมสงสัย ลูกปืน230 เกรนหัวบอลใส่  ขนาด .45 ไปกระทบไฟแช็กในกระเป๋ากางเกง
หมดฤทธิ์จนเก็บหัวกระสุนได้ ทำไมอานุภาพมันด้อยกว่าที่คิดครับ  
แต่อีกนัด ดันยิงทะลุหลังได้ งง ครับ

อเสวนา จะ พาลานัง
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 09:18:09 AM »

ผมสงสัย ลูกปืน230 เกรนหัวบอลใส่  ขนาด .45 ไปกระทบไฟแช็กในกระเป๋ากางเกง
หมดฤทธิ์จนเก็บหัวกระสุนได้ ทำไมอานุภาพมันด้อยกว่าที่คิดครับ 
แต่อีกนัด ดันยิงทะลุหลังได้ งง ครับ

นายสมชายถึงได้สงสัยว่าเป็นเรื่องเหนือธรรมชาติอีกแล้วครับ... เพราะตามรูปข่าวฯ ไฟแช็กที่ว่านี่คือไฟแช็กแก๊สพลาสติกใสสีแดง แบบที่เห็นขายสิบกว่าบาทนั่นแหละครับ ไม่ใช่ไฟแช็กน้ำมัน วัสดุโลหะหนาแบบจำพวกซิปโป้ฯ...
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 09:23:52 AM »

ไปหาข่าว มีประทัดยักษ์ ซุกอยู่ในรถเครื่องด้วย ตร. เขาไม่กระทำกัน

มีแต่กระกวด และ ตร.ปลอมเท่านั้น มั้ง..  ผมเกาะติด ตั้งแต่ เจรจา อยู่ที่ประตู
และมีการตัดภาพ มา ตอนั้นไม่รู้ว่า เป็น ตร.ด้วยซ้ำ

ส่วนการปกป้อง ผู้ใต้บังคับบัญชา นั้นเป็นสิ่งจำเป็น ใครไม่เชื่อ ก็เป็นสิทธิ์ เหมือนกัน

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 09:25:01 AM »

ผมสงสัย ลูกปืน230 เกรนหัวบอลใส่  ขนาด .45 ไปกระทบไฟแช็กในกระเป๋ากางเกง

ความคิดใอ้ขี้เมา  เชื่อว่า  ไฟแช๊ค  มันลื่น  เพราะลูกปืนโดนขอบไฟแช๊ค  เลยแฉล็บไป

เหมือนยิงปืนใส่  ต้นใผ่  ถ้ายิงแม่นจริงๆ  โดนกลางปล้อง  ขาดสองท่อน

แต่ถ้ายิงโดนแบบเฉี่ยวๆ  มันก็แฉล็บออกข้างครับ

ความเห็นส่วนตัวครับ   ไหว้ ไหว้ ไหว้  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์