เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 11:26:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องnotebookไม่เปิดwirelessให้อัตโนมัติเหมือนอย่างเคย  (อ่าน 791 ครั้ง)
Ghostreporting
Hero Member

คะแนน 112

ขอเจอตัวจริงของเทอสักครั้ง

« เมื่อ: มกราคม 31, 2014, 11:09:37 AM »

ปกติเวลาเราเปิดเครื่องมันจะเปิดwirelessให้เราเลย แต่อาการนี้เพิ่งเป็นมาเมื่อวานตอนค่ำ คนใช้ต้องไปเปิดเองเลยครับซึ่งทำให้เสียเวลา และพอเปิดปิดใหม่ก็มีอาการเช่นเดิม ไม่ทราบว่าต้องแก้อย่างไร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2014, 11:38:55 AM โดย Ghostreporting » บันทึกการเข้า

http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=718.0 อ้างเพิ่มระดับความเขี้ยวของมาตรฐานไอเสีย เพื่อรักษาสภาพแวดล้อม เราไม่โง่พอที่จะเชื่อคุณหรอก ที่รถบรรทุกทิ้งหินทิ้งทราย ทิ้งควันดำปื๋อดันไม่ไปกวดขัน ทุเรศประเทศสารขันธ์
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 31, 2014, 11:13:13 AM »

เครื่องผมก็เป็นเหมือนกัน Grin

jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 31, 2014, 04:16:55 PM »

น่าจะเป็นที่ drivers ครับ ถ้าอะไรที่เคยทำได้ แล้วตอนนี้ทำไม่ได้ ก็ต้องลองหาตัว update มาลงใหม่ครับ

Hero Member

คะแนน 112

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 31, 2014, 08:29:44 PM »

ไดรเวอร์ของการ์ดเนตไร้สายใช่ไหมครับ จะได้ลองไปดู ผมยิ่งไม่รู้เรื่องคอมด้วย

http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=718.0 อ้างเพิ่มระดับความเขี้ยวของมาตรฐานไอเสีย เพื่อรักษาสภาพแวดล้อม เราไม่โง่พอที่จะเชื่อคุณหรอก ที่รถบรรทุกทิ้งหินทิ้งทราย ทิ้งควันดำปื๋อดันไม่ไปกวดขัน ทุเรศประเทศสารขันธ์
babygun
Full Member

คะแนน 57

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2014, 10:02:39 AM »

ก่อนลง driver ใหม่ ลองตัวปราบไวรัสดีๆสักครั้งหนึ่งก่อนครับ อาจจะเป็นไวรัสก็ได้ครับ ไวรัสบางขนิดพอเข้าไปแล้วมันจะตัดการเชื่อมต่อก่อนครับ

เอาง่ายๆครับ เข้าแบบ safe mode แบบใช้เน็ตเวิกได้ แล้วดูว่าwireless ใช้ได้ไหม ถ้าใช้ได้ ก็ตีไว้ก่อนเลยว่า ไวรัสเล่นซะแล้ว

ถ้าไม่ใช่ไวรัสลองลง driver ใหม่ ถ้าลงแล้วไม่หาย ก็อาจจะเป็น hard ware ก็ได้ครับทีนี้

หรืออาจจะลงโปรแกรมอะไรที่เพิ่งเพิ่มเข้ามาแล้วมันไปรบกวนการทำงานของ wireless ก็ได้ครับ

มันมีหลายสาเหตุครับ ผมนึกได้แค่นี้แหละครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้
Hero Member

คะแนน 112

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2014, 11:02:01 AM »

ดูไดร์เวอร์บอกว่าup to date อยากรู้ว่าจำเลยอยู่ไหนครับ ถ้าจนทางจริงๆอาจอุ้มไปหาช่าง ลงวินใหม่ด้วย

babygun
Full Member

คะแนน 57

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 11:20:07 AM »

สงสัยให้อัพ soft ware เวอร์ชั่นใหม่กระมังครับ
babygun
Full Member

คะแนน 57

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 11:26:56 AM »

note book ต้องดูยี่ห้อและรุ่น เสป็ก    32 บิท หรือ 64 บิท(soft ware 32และ 64 จะไม่เหมือนกันครับในบางอย่าง)  แล้วไปหาในอินเตอร์เน็ตครับ ส่วนของผม ใช้ samsung  รุ่นของผมนี้ driver โดยตรงของมันไม่มีแล้วครับ ในไทยก็ไม่มี ผมจึงท่องเว็ปไปเรื่อยๆ ไปเจอเว็ปของต่างประเทศเป็น driver รวม สามารถใช้ได้หลายรุ่น ผมเพิ่งลงวินโดว์ใหม่ไม่ถึงเดือนทีครับ
ครบทุกอย่างสบายไปครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์