เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 11:26:18 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระสุนอะไรครับ...  (อ่าน 3720 ครั้ง)
Ghostreporting
Hero Member

คะแนน 112

ขอเจอตัวจริงของเทอสักครั้ง

« ตอบ #45 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 08:49:05 AM »

ผู้การครับ งั้นแสดงว่าจังหวัดที่ยังใช้ปืนโบราณยุคโกโบริเช่นทอมสันหรือปสบ87ก็ต้องมีใช้แต่ในฝ่ายปกครองทางชายแดนใต้สิครับ ว่าแต่ปืนพวกนี้เป็นของมหาดไทยเองหรือรับช่วงจากปืนตำรวจทหารครับ

http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=718.0 อ้างเพิ่มระดับความเขี้ยวของมาตรฐานไอเสีย เพื่อรักษาสภาพแวดล้อม เราไม่โง่พอที่จะเชื่อคุณหรอก ที่รถบรรทุกทิ้งหินทิ้งทราย ทิ้งควันดำปื๋อดันไม่ไปกวดขัน ทุเรศประเทศสารขันธ์
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #46 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 09:22:24 AM »

ผู้การครับ งั้นแสดงว่าจังหวัดที่ยังใช้ปืนโบราณยุคโกโบริเช่นทอมสันหรือปสบ87ก็ต้องมีใช้แต่ในฝ่ายปกครองทางชายแดนใต้สิครับ ว่าแต่ปืนพวกนี้เป็นของมหาดไทยเองหรือรับช่วงจากปืนตำรวจทหารครับ
เคยกลับบ้านที่ปัตตานี เห็นไทยยาม(ชื่อเรียกตอนนั้น)เดินตรวจบ้างขี่จักรยานบ้างสะพายปืนกลมือทอมสัน Grin

Ghostreporting
Hero Member

คะแนน 112

ขอเจอตัวจริงของเทอสักครั้ง

« ตอบ #47 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 10:20:30 AM »

ทอมสันทราบแต่ว่ามันหนักกว่ากาแรนด์เสียอีก ทั้งที่สั้นกว่า

http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=718.0 อ้างเพิ่มระดับความเขี้ยวของมาตรฐานไอเสีย เพื่อรักษาสภาพแวดล้อม เราไม่โง่พอที่จะเชื่อคุณหรอก ที่รถบรรทุกทิ้งหินทิ้งทราย ทิ้งควันดำปื๋อดันไม่ไปกวดขัน ทุเรศประเทศสารขันธ์
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #48 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 01:55:49 PM »

ขอขอบคุณท่านที่ตั้งกระทู้นี้  ไหว้
วิเคราะห์วิจารณ์กันต่อซิครับ ลุงอยากจะรู้เพราะอาจจะมีสิ่งที่ยังไม่รู้ เยี่ยม

เรียนคุณลุงพรานฯ...

เมื่อเกิดเหตุที่แยกหลักสี่ในวันเสาร์ที่ผ่านมา
นายสมชายว่ากระสุน .30-06 สปริงฟิลด์ที่เห็นในกระทู้นี่
ชักไม่ใช่เรื่องแปลกสำหรับนายสมชายแล้วครับ...

เพราะเห็นรูปตามเว็บฯ มีปืน+กระสุนโบราณยุคเดียวกันให้เห็นครับ
เช่น ปกม.ทอมป์สัน และปืน m1 carbine ก็ถูกนำมาออกศึกด้วยครับ...

ผมเห็นปืนm1 carbineในรูปนั้นแล้วนึกถึงปืนของทางอำเภอ
ที่ให้ผู้ใหญ่บ้านกับผู้ช่วยไว้ใช้งานเลยครับ

โอ้... กรมการปกครองก็ยังใช้อยู่แฮะ...

ผมเป็นทีมงานที่เสนอให้ใช้ทางใต้
เหตุผลคือ  มันหากระสุนยากมาก 
หากถูกยึดไป ก็ใช้ได้แค่กระสุนติดปืน
ไม่เหมือนลูกซองกับ 5.56 ที่หากระสุนง่าย

ทอมสันทราบแต่ว่ามันหนักกว่ากาแรนด์เสียอีก ทั้งที่สั้นกว่า

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์