เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 08:25:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งอัตราค่าปรับสูงสุด ในกรณีที่จ่ายภาษีมูลค่าเพิ่มล่าช้าเกิน60วัน  (อ่าน 5036 ครั้ง)
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 06:10:26 PM »

อะจึ๋ยยยส์...............ไปดูใบภพ.20  ผมจ่ายVatทุกเดือนมา10ปีแล้วคร้าบบบบ 
อ๊าาาาากสสสส์  คนดีของชาติ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

สุราษฎร์ฯ , สงขลา กับเขตพื้นที่เราเป็นอย่างนี้หมดครับคุณเบิ้ม

หน้าโง่อย่างพวกเราคือคนที่หาเลี้ยงประเทศไทย
ส่วนคนฉลาดตามจังหวัดบนๆเขาก็รักประชาธิปไตยของเขาไป  Grin

5555 ยายฮา  ข้อความด้านบน  อ่ะ ฮา

ถ้าไม่รักพี่ มอม  ยายจะ่ด่าว่า  "เซ่อ"  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ยายเบื่อ  "ไอ้ถึก"  ที่ชอบเพ้อเจ้อ  ภาษีของกู  กูจ่ายมากน๊าาาา ฮา

ผลของการวิจัย เขาสรุปว่า  "คนรากหญ้า" จ่ายภาษีมากที่สุดในกลุ่ม อ่ะ ฮา
ตัวเลข ประมาณ 37%  ของทั้งระบบ  ตัวเลขมาจากไหน รู้มัย อ่ะ ฮา

มาจากพวกเขา  "มีกำลังซื้อ"  สินค้าที่ซื้อตั้งแต่ เหล้า เบียร์ ผงซักฟอก ฮา
สินค้าเหล่านี้ โดน Vat  มาหลายทอด  หลายครั้งอ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

5555 จำไว้น๊า  วันหลังอย่าพูด  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 06:22:50 PM »

ผมก็ยืนยันว่าภาษีมูลค่าเพิ่มที่สิงอยู่ในสินค้าเป็นภาษีบังคับจ่าย ไม่ได้เป็นการแสดงว่าเจ้าของยอดเงินนี้เป็นผู้แสดงเจตจำนงค์ขอร่วมรับผิดชอบกับประเทศไทย

ผมเบื่อไอ้"ถึก"ที่ชอบยกvatมาพูด ว่าเขาก็จ่ายด้วยภาษีแบบนี้....

ถ้าคิดแบบนี้ หมาที่บ้านผมก็จ่าย ... จะยาหรืออาหารหมาก็มีvatเหมือนกัน แต่หมาที่บ้านผมไม่กินเหล้า ไม่ซื้อไพ่ ไม่เคยมาขอบัตรเครดิตลาบราดอร์

จำไว้น๊า  วันหลังใครเขาด่าว่าโดนพวกทุเรศผลาญภาษีอย่าเจ๋อไปขัดอีก คนที่เสียเงินออกจากมือตรงๆเขาแรงสสสสสส์  แบร่

What man is a man , who does not make the world better?
Hero Member

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 06:23:30 PM »

อะจึ๋ยยยส์...............ไปดูใบภพ.20  ผมจ่ายVatทุกเดือนมา10ปีแล้วคร้าบบบบ 
อ๊าาาาากสสสส์  คนดีของชาติ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

สุราษฎร์ฯ , สงขลา กับเขตพื้นที่เราเป็นอย่างนี้หมดครับคุณเบิ้ม

หน้าโง่อย่างพวกเราคือคนที่หาเลี้ยงประเทศไทย
ส่วนคนฉลาดตามจังหวัดบนๆเขาก็รักประชาธิปไตยของเขาไป  Grin

5555 ยายฮา  ข้อความด้านบน  อ่ะ ฮา

ถ้าไม่รักพี่ มอม  ยายจะ่ด่าว่า  "เซ่อ"  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ยายเบื่อ  "ไอ้ถึก"  ที่ชอบเพ้อเจ้อ  ภาษีของกู  กูจ่ายมากน๊าาาา ฮา

ผลของการวิจัย เขาสรุปว่า  "คนรากหญ้า" จ่ายภาษีมากที่สุดในกลุ่ม อ่ะ ฮา
ตัวเลข ประมาณ 37%  ของทั้งระบบ  ตัวเลขมาจากไหน รู้มัย อ่ะ ฮา

มาจากพวกเขา  "มีกำลังซื้อ"  สินค้าที่ซื้อตั้งแต่ เหล้า เบียร์ ผงซักฟอก ฮา
สินค้าเหล่านี้ โดน Vat  มาหลายทอด  หลายครั้งอ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

5555 จำไว้น๊า  วันหลังอย่าพูด  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

5555  งงง  ไปไม่เป็น  เลยใช่มั๊ย  "บุรุษ ไปรษณีย์ "  ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก

ที่รักชาติจริงๆ  คือการจ่าย "ภาษี เงินได้"  ปลายปี เมื่อผลประกอบการมีกำไร อ่ะ ฮา
ถ้าเป็น  บจก .  ก็โน่น  30%  ของกำไร  หลังหักค่าใช้จ่าย อ่ะ ฮา

555 ถ้าจะรักชาติ จริงๆ  อย่าเอา "ค่าไฟฟ้า ค่าน้ำประปา ค่าน้ำมัน ส่งลูกไปโรงเรียน" 
ที่ใช้ส่วนตัว   มาหักเป็น  " ค่่าใช้จ่ายของนิติบุคคล"  น๊า  ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 06:25:14 PM »

อ่านรึยังเนี่ย  Huh

What man is a man , who does not make the world better?
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 06:26:36 PM »

ผมก็ยืนยันว่าภาษีมูลค่าเพิ่มที่สิงอยู่ในสินค้าเป็นภาษีบังคับจ่าย
ไม่ได้เป็นการแสดงว่าเจ้าของยอดเงินนี้เป็นผู้แสดงเจตจำนงค์ขอร่วมรับผิดชอบกับประเทศไทย

ผมเบื่อไอ้"ถึก"ที่ชอบยกvatมาพูด ว่าเขาก็จ่ายด้วยภาษีแบบนี้....

ถ้าคิดแบบนี้ หมาที่บ้านผมก็จ่าย ...
จะยาหรืออาหารหมาก็มีvatเหมือนกัน
แต่หมาที่บ้านผมไม่กินเหล้า ไม่ซื้อไพ่
ไม่เคยมาขอบัตรเครดิตลาบราดอร์

จำไว้น๊า  วันหลังใครเขาด่าว่าโดนพวกทุเรศผลาญภาษีอย่าเจ๋อไปขัดอีก
 คนที่เสียเงินออกจากมือตรงๆเขาแรงสสสสสส์  แบร่

55555  ยายฮา  ยกตัวอย่างมาได้ ฮา

จริงเลย  หมากินอาหารสำเร็จรูป  ก็เสีย "ภาษีมูลค่าเพิ่ม" อ่ะ ฮา
เรื่อง  "ภาษี"  มันเป็นหลักการสากล ใครใช้ใครจ่าย ใครมีเงินได้ใครเสีย อ่ะ ฮา ยิ้มีเลศนัย

หัว...ฆรวย

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 06:32:00 PM »

ยืนคนละมุม มองคนละด้านมันก็แบบนี้แหละครับ  Smiley

Hero Member

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 06:34:43 PM »

ยืนคนละมุม มองคนละด้านมันก็แบบนี้แหละครับ  Smiley

5555 ไม่มีมุมร๊อกส์  ที่ยายเขียนเป็น "หลักการ" อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 06:36:01 PM »

อะจึ๋ยยยส์...............ไปดูใบภพ.20  ผมจ่ายVatทุกเดือนมา10ปีแล้วคร้าบบบบ  อ๊าาาาากสสสส์  คนดีของชาติ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

หน้าโง่อย่างพวกเราคือคนที่หาเลี้ยงประเทศไทย ส่วนคนฉลาดตามจังหวัดบนๆเขาก็รักประชาธิปไตยของเขาไป  Grin

เราโง่รึไงเนี่ยครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

จ่ายทุกเดือนไม่เคยขาดแม้แต่เดือนเดียว จะค้าขายดีไม่ดีก็จ่าย บ้าแล้ว  โดนชก

ตอนจ่ายเงินแบบฟอร์มที่ใช้ คือภ.พ.30เน้อครับ

ยื่นจริงอย่าหลง เดี๋ยวโดนไล่ไปกรอกใหม่...คิวมันยาว  อ๋อย

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 06:36:55 PM »

5555 ไม่มีมุมร๊อกส์  ที่ยายเขียนเป็น "หลักการ" อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หลักการประสายาย คนที่ยืนอีกด้านเขาด่าไม่มั่วก็แถกอ่ะ

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 06:37:58 PM »

ผมจ้างนักบัญชีทำครับ ยืนให้เสร็จ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

เฮ้อ...........ไปหาทำสวนดีกว่า ไม่ต้องเสียซักบาท  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Hero Member

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 06:44:06 PM »

หลักการประสายาย คนที่ยืนอีกด้านเขาด่าไม่มั่วก็แถกอ่ะ

5555  พวกหน้ากากขาว   หรือพวก กปปส หรือ  พวก กำนัน อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เรื่องภาษี จ่ายน้อย จ่ายมาก  มันเป็นไปตามที่ยายบอก  นั่นแหละ อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ยายงง  ก็พวก  "หัวสี่เหลี่ยม"  อ่ะ ฮา
เป็นเงินของพวกมึงตรงไหน  เงินของคนซื้อสินค้าและบริการ ทั้งนั้น อ่ะ ฮาา

แต่ถ้าจะเป็นพลเมืองดี  อย่า  "แต่งบัญชี"  เอาค่าใช้จ่ายส่วนตัวมารวม อ่ะ ฮา
ยายเห็นแต่  พาเมียแดรกสะเต็ก  เที่ยวต่างประเทศ  เติมน้ำมัน จ่ายค่าไฟฟ้า
มันเอาบิล  มาลงบัญชี  หักเป็นค่าใช้จ่ายของร้าน ของบริษัททั้งนั้น อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 06:57:43 PM »

55555  พี่มอม  นอนที่ร้าน  ใช้ไฟฟ้าที่ร้าน  เปิดแอร์นอนใช่มั้ย  อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก

ถ้าใช่  ยายมีคำแนะนำ อ่ะ ฮา
หาบ้านเช่า  หลังหนึ่ง  พัน สองพัน สามพัน อ่ะ ฮา
เช่าแล้วไม่ต้องนอน  นอนที่ร้านนั่นแหละ ทำตัวเหมือนเดิม ฮา

เวลาแสดงบัญชี  หากสรรพกร สอบถามว่านอนที่ไหน บอก "บ้านเช่า" โว้ย ฮา

มันจะไม่ได้ กวนใจ จุ๊กจิ๊ก  จะขอให้ "ตัด" ค่าใช้จ่ายส่วนนี้ ออก อ่ะ ฮา

5555  เห็นมั้ย  "รักชาติ"  ไม่จริง ตอแหล  เหมือนยาย อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 06:59:45 PM »

+ให้แล้วไอ้น้องรัก เยี่ยม

Hero Member

« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 06:59:57 PM »

ผมจ้างนักบัญชีทำครับ ยืนให้เสร็จ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

เฮ้อ...........ไปหาทำสวนดีกว่า ไม่ต้องเสียซักบาท  คิก คิก

55555  แสดงหลักฐาน  "อันเป็นเท็จ" ต่อทางราชการ อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 07:41:21 PM »

คุยกันเรื่องอะไรเนี่ยคนเรียนน้อยงง แล้วทุกวันนี่ที่ผมซื้อของใช้ซื้อรถราทำไมผมก็เห็นมันบวกภาษีมูลค่าเพิ่มเข้าไปแล้วนี่ครับแล้วมันจะไม่ใช่เงินของคนซื้อยังไงครับ พรุ่งนี้ก็จะไปยื่นภาษีเงินได้ของผมครับ มีหน้าที่ยื่นก็ยื่นไปเพราะยังไงก็ปฏิเสธไม่ได้อยู่แล้วใครอยากเอาไปใช้อะไรก็ช่างมัน ดึงดันไปก็เข้าเนื้อ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์