เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 06:25:48 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยู่ร่วมกับน้องผึ้ง  (อ่าน 2555 ครั้ง)
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 03:03:50 PM »

๕๕๕...ผึ้งรังนี่แหล่ะคร่าบๆๆๆๆ...มันตัวนิดเดียวเมื่อเทียบกับตัวคนแล้ว...๕๕๕ พูดเล่นครับ อย่าไปยุ่งกะเขา เขาก็ไม่ยุงกะเราครับ...แต่ถ้าน้องผึ้งที่เป็น คน ผมไม่รู้จักจริงๆครับ ผมรู้จักแต่น้องแตน ครับ...เหอเหอเหอ...
ได้อีก 1 มื้อวุ๊ย ขำก๊าก

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 03:05:32 PM »

๕๕๕...ผึ้งรังนี่แหล่ะคร่าบๆๆๆๆ...มันตัวนิดเดียวเมื่อเทียบกับตัวคนแล้ว...๕๕๕ พูดเล่นครับ อย่าไปยุ่งกะเขา เขาก็ไม่ยุงกะเราครับ...แต่ถ้าน้องผึ้งที่เป็น คน ผมไม่รู้จักจริงๆครับ ผมรู้จักแต่น้องแตน ครับ...เหอเหอเหอ...
ได้อีก 1 มื้อวุ๊ย ขำก๊าก
   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ดาบ ๆ ... น้องแตน อยู่ที่ห้องนักศึกษาครับ ไปดูซีครับ

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 03:07:39 PM »

ถ้าเป็นตัวต่อ  สมัยอยู่นราฯ  ไอ้ขี้เมาเอามาทำกับแกล้ม  700-800  รังแล้ว  

ในโครงการณ์นั่นแหละ  ล่อมันเกือบทุกเย็น
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 03:39:02 PM »

ดูจากต้นไม้ที่ผึ้งมาเกาะแล้ว
มันคงไม่ปักหลักหรอกครับ พักแป๊บเดียว เดี๋ยวก็ไป

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 04:24:34 PM »

ถ้ากิ่งไม้ที่ผึ้งเกาะ  ชี้ไปทางทิศเหนือ  หรือ  ทิศใต้  รังนั้นดุนักหนา

บ้านผมเรียก  ผึ้งทำรัง  ขวางหวัน  หรือขวางตะวัน  ครับ
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 04:33:33 PM »

ดูจากต้นไม้ที่ผึ้งมาเกาะแล้ว
มันคงไม่ปักหลักหรอกครับ พักแป๊บเดียว เดี๋ยวก็ไป
มันอยู่เป็นรอบๆพอตัวอ่อนโตแล้วเป๊ปเดียวก็ไป ถ้าไม่มีใครรบกวนอยู่สงบเดี๋ยวก็มาสร้างใหม่ Grin

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 05:23:05 PM »

อย่าให้เหยี่ยวเข้าโฉบรังมันก็แล้วกันครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 05:31:03 PM »

น้าจอยฯ  ครับ  รังหน้าบ้าน  มาทำใหม่ยังครับ
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 07:04:05 PM »

อย่าให้เหยี่ยวเข้าโฉบรังมันก็แล้วกันครับ
ไมอะครับ

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 07:05:27 PM »

ต้นมะม่วงขนมาจากหระรีแค่สองอาทิตย์ ผึ้งเจ้าชู้มาอยู่รังเบ้อเร่อ ประมาณฟูตคูณฟุต ไม่มีท่าทีว่าจะออกมาต่อยตีประการใด   มะม่วงเองก็อยู่ห่างตัวบ้านสามสิบกว่าเมตร ปล่อยเขาไว้ดีไหมครับ เด็กๆก็โตเกันหมดแล้ว ไม่ซนเหมือนตะก่อน ไหว้

โธ่ป๋าพามั่วสะแล้ว ถึงว่าผมหลงทิศอยู่ตั้งนาน ตกลงที่แปลงนี้ อยู่ P1 ถ้ามาจากลำกระโหลก อยู่ขวามือ แถวๆวงกลม คิก คิก
แม่นหล่าว...แปลงที่สามจากซ้าย(ครึ่งเดียวนะ)

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 07:07:57 PM »

โบราณว่า  หากมี  ผึ้ง  หรือ  ตัวต่อ  มาทำรังในเขตุบ้าน  จะมีโชคลาภ 

ของผมมีผึ้งขนาดกลาง  ที่แถวบ้านเรียก ผึ้งญวณ  หรือผึ้งรวน  มาทำรัง  ที่ขอบหลังคา

ห่างจากที่นอนแค่  ประมาณ  5  เมตร  ก็อยู่ร่วมกันได้มา  3  ปี  กว่าแล้ว

เคยพูดเปรยๆว่า  อย่ายุ่งกะตูนะ  ไม่งั้นเอ็งโดน  อัคคีเผารังมึงแน่

ก็ไม่เคยมีอะไร
ซื้อหวยได้ไม๊ ตีเป็นเลขอะไรดี  สรุปแว่ให้เขาอยู่ไปตามสบายแล้วครับ

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 07:42:42 PM »

น้าจอยฯ  ครับ  รังหน้าบ้าน  มาทำใหม่ยังครับ
มาสองครั้งแล้วหายไปเลย ช่วงหลังแมวไปกวน Grin

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 07:59:38 PM »

ไมอะครับ
มันจะดุแบบไม่มีเหตุผลครับแค่เดินผ่านมันห่างๆมันก็ไล่แล้วละครับ สงสัยมันคงโกรธที่ทำอะไรเหยี่ยวไม่ได้มันเลยพาลไปทั่วครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 08:41:17 PM »

ความรู้ใหม่ครับ

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 08:46:22 PM »

ไมอะครับ
มันจะดุแบบไม่มีเหตุผลครับแค่เดินผ่านมันห่างๆมันก็ไล่แล้วละครับ สงสัยมันคงโกรธที่ทำอะไรเหยี่ยวไม่ได้มันเลยพาลไปทั่วครับ
เออมันไม่มีเหตุผลจริงๆ คิก คิก

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์