เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 11:28:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มารู้จักทหารรับจ้าง Private Military Company(PMC)  (อ่าน 4548 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 09:31:02 PM »

โห... คนไทยก็มีเพียบบบบ ครับ...

นักรบจากจังหวัดกาฬสินธุ์... ฮา...
ใช่ๆ black water ความหมายไทยๆ ก็น่าจะประมาณ

นักรบแห่งบางน้ำดำ
 นักรบแห่งบางน้าขุ่น
 นักรบแห่งบางน้ำข้น

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 09:59:18 PM »

ทหารรับจ้างจะเชื่อใจพวกนี้ได้แค่ไหนครับว่าจะไม่ไปรับงานกับฝ่ายตรงข้ามแล้วหันมารบกับผู้จ้างครับ
แล้วบ้านเรามีไหมครับบริษัทแบบนี้
แว่วว่าอัตตราค่าจ้าง 4 เท่าของหน่วยซีล ใครกล้าจ้างหละ คิก คิก

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 10:09:51 PM »

ทหารรับจ้างจะเชื่อใจพวกนี้ได้แค่ไหนครับว่าจะไม่ไปรับงานกับฝ่ายตรงข้ามแล้วหันมารบกับผู้จ้างครับ
แล้วบ้านเรามีไหมครับบริษัทแบบนี้
แว่วว่าอัตตราค่าจ้าง 4 เท่าของหน่วยซีล ใครกล้าจ้างหละ คิก คิก
อืมน่าสนงั้นเรามาหุ้นกันเปิดบริษัทแบบนี้บ้างเถอะ ลุงจอยเป็นทุนส่วนผมเป็นกำลังใจ กำไรแบ่งหกสิบสี่สิบ ขำก๊าก

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 10:13:16 PM »

อืมน่าสนงั้นเรามาหุ้นกันเปิดบริษัทแบบนี้บ้างเถอะ ลุงจอยเป็นทุนส่วนผมเป็นกำลังใจ กำไรแบ่งหกสิบสี่สิบ ขำก๊าก
แล้วใครเป็นคนออกปฏิบัติงาน

คิก คิก ขำก๊าก คิก คิก Grin

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
TakeFive
Sr. Member

คะแนน 171

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 11:45:20 PM »

2. กองพลทหารรับจ้างต่างด้าวฝรั่งเศส Foreign Legion ส่วนมากรับจากประเทศอดีตอาณานิคม ปัจจุบันรับจากทุกสารทิศ ขอให้พูดฟังฝรั่งเศสได้ เคยรับราชการทหาร แต่การคัดเลือกผ่านหลักสูตร โหด และ หิน เกียรติประวัติการรบสูงมาก ในอดีตสร้างขึ้นมาเพื่อใช้ดูแลประเทศอาณานิคม เข้ารบในทุกๆสงครามที่ฝรั่งเศสเกี่ยวข้อง[/color]

อันนี้ไม่จำเป็นต้องเป็นทหารมาก่อนครับ ใครจะไปสมัครก็ได้ครับ ภาษาก็ไม่สน ในอดีตไม่สนประวัติ ไม่สนอะไรเลย พวกหนีคดี หนีเข้าเมือง มาสมัครเยอะ ปัจจุบันรู้สึกว่าจะมีระเบียบคัดกรองประวัติมากขึ้น ฝึกจบแล้ว ประจำการ5ปี จะได้สัญชาติฝรั่งเศสครับ
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 12:51:09 AM »

ที่รู้จักดีก็ Air America กับ หน่วย Water pump เมื่อวันเสาร์ยังไปร่วมงานที่ข้างวัดพระศรืกับอดีตนักบินท่านอายุ 80 กว่าแล้วยังขัยรถเอง
rambo1th
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 02:38:59 AM »

อย่างในกรณีข้างต้นตามกระทู้นั้น กำลังพลของเสือพราน ของ บก.333 ในยุค นั้น ถือว่าใกล้เคียงกันไหมครับ
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 08:28:22 AM »

นำเสนนอตาซับ เยี่ยม

black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 08:56:41 AM »

บ้านเราในยุคปัจจุบันที่ใครเคียง ก็พวกผมนี้มั้งครับ รับจ้างรบ แต่ทำเพื่่อประเทศชาติมาเป็นอับแรก

บ้างคนเพื่งออกมาจากคุก บางคนเคยเป็นทหารเก่า บางคนเพิ่งสึกมาจากพระ แต่จุดประสงค์หลักของทุกคนที่มาคือ

เพื่อประเทศชาติ เงินเดือนสวัสดิการ เป็นเป้าหมายรอง ขนาดสละชีพเพื่อชาติครอบครัวได้แค่ 1.8 M แตกต่างกับ 7.7 M เยอะ

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 09:12:43 AM »

บ้านเราในยุคปัจจุบันที่ใครเคียง ก็พวกผมนี้มั้งครับ รับจ้างรบ แต่ทำเพื่่อประเทศชาติมาเป็นอับแรก

บ้างคนเพื่งออกมาจากคุก บางคนเคยเป็นทหารเก่า บางคนเพิ่งสึกมาจากพระ แต่จุดประสงค์หลักของทุกคนที่มาคือ

เพื่อประเทศชาติ เงินเดือนสวัสดิการ เป็นเป้าหมายรอง ขนาดสละชีพเพื่อชาติครอบครัวได้แค่ 1.8 M แตกต่างกับ 7.7 M เยอะ

ใช่แล้วครับ... "ทหารรับจ้าง"ตามตัวอักษรเลย...
Ghostreporting
Hero Member

คะแนน 112

ขอเจอตัวจริงของเทอสักครั้ง

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 10:23:38 AM »

แสดงว่ากาฬสินธุ์มีดี ถึงขั้นกับสร้างนักรบรับจ้างจนโด่งดัง

http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=718.0 อ้างเพิ่มระดับความเขี้ยวของมาตรฐานไอเสีย เพื่อรักษาสภาพแวดล้อม เราไม่โง่พอที่จะเชื่อคุณหรอก ที่รถบรรทุกทิ้งหินทิ้งทราย ทิ้งควันดำปื๋อดันไม่ไปกวดขัน ทุเรศประเทศสารขันธ์
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 12:08:28 PM »

เห็นด้วยครับ ครูฝึกผมเอาทีมงานนั้น.....น่าจะดี ขำก๊าก

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 12:14:34 PM »

จำได้นานแล้ว ท่าน อ.ดร.ผณิศวร ท่านให้นิยามแบบตลกๆเกี่ยวกับ"black water Camp"คือค่ายมวยที่นักมวยจะมีนามสกุลลงท้ายว่า" ส.กาฬสินธุ์" Grin

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 01:21:18 PM »

เห็นด้วยครับ ครูฝึกผมเอาทีมงานนั้น.....น่าจะดี ขำก๊าก

ส่งลงมาทดลองงาน  นราธิวาสก่อนเลยครับ

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 01:36:36 PM »

อย่างในกรณีข้างต้นตามกระทู้นั้น กำลังพลของเสือพราน ของ บก.333 ในยุค นั้น ถือว่าใกล้เคียงกันไหมครับ
บริหารและจัดการโดย Air America ไงครับ ผู้ที้อางถึงที่พบท่านในงานวัดปัจจุบันเป็นประธานครับ
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์