เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 11:28:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มารู้จักทหารรับจ้าง Private Military Company(PMC)  (อ่าน 4549 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 01:44:43 PM »

ทหารรับจ้างจะเชื่อใจพวกนี้ได้แค่ไหนครับว่าจะไม่ไปรับงานกับฝ่ายตรงข้ามแล้วหันมารบกับผู้จ้างครับ
แล้วบ้านเรามีไหมครับบริษัทแบบนี้
แว่วว่าอัตตราค่าจ้าง 4 เท่าของหน่วยซีล ใครกล้าจ้างหละ คิก คิก
อืมน่าสนงั้นเรามาหุ้นกันเปิดบริษัทแบบนี้บ้างเถอะ ลุงจอยเป็นทุนส่วนผมเป็นกำลังใจ กำไรแบ่งหกสิบสี่สิบ ขำก๊าก
แล้วใครเป็นคนออกปฏิบัติงาน

คิก คิก ขำก๊าก คิก คิก Grin
นำเสนนอตาซับ เยี่ยม
เห็นด้วยครับ ครูฝึกผมเอาทีมงานนั้น.....น่าจะดี ขำก๊าก

ส่งลงมาทดลองงาน  นราธิวาสก่อนเลยครับ
ถ้าจ้าง เขาจะไปไหม Grin Grin Grin ผมยังสงสัย

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 02:46:29 PM »

แล้วนักรบเป็บซี่พอได้มั้ยครับ
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 02:57:49 PM »

ทหารรับจ้างจะเชื่อใจพวกนี้ได้แค่ไหนครับว่าจะไม่ไปรับงานกับฝ่ายตรงข้ามแล้วหันมารบกับผู้จ้างครับ
แล้วบ้านเรามีไหมครับบริษัทแบบนี้
แว่วว่าอัตตราค่าจ้าง 4 เท่าของหน่วยซีล ใครกล้าจ้างหละ คิก คิก
อืมน่าสนงั้นเรามาหุ้นกันเปิดบริษัทแบบนี้บ้างเถอะ ลุงจอยเป็นทุนส่วนผมเป็นกำลังใจ กำไรแบ่งหกสิบสี่สิบ ขำก๊าก
แล้วใครเป็นคนออกปฏิบัติงาน

คิก คิก ขำก๊าก คิก คิก Grin
นำเสนนอตาซับ เยี่ยม
เห็นด้วยครับ ครูฝึกผมเอาทีมงานนั้น.....น่าจะดี ขำก๊าก

ส่งลงมาทดลองงาน  นราธิวาสก่อนเลยครับ
ถ้าจ้าง เขาจะไปไหม Grin Grin Grin ผมยังสงสัย

555555   เรื่องข้างบน  ยายคิดว่า  "เพ้อ เจ้อ"  ทำไม่ได้อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

เพราะว่า  "สถานะการณ์"  ยังไม่ได้ถูกประกาศ ให้มีสงคราม อ่ะ ฮา  ขำก๊าก

เพราะ "รัฐธรรมนูญไทย"  กำหนด ไว้  "ไทยเป็นรัฐอธิปไตย" อ่ะ   งอน
ไม่สามารถ   ใช้  "กองกำลัง"  ต่างชาติ มาปฎิบัติการ ได้ อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

55555 แต่ถ้าส่ง   แอบแฝง  มา ในรูป  " ที่ปรึกษาทางทหาร " ทำได้อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์