เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 12:18:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งรู้ว่าโดน...CIGNA...โคตรเลว...  (อ่าน 2300 ครั้ง)
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 02:48:32 PM »

จะว่าไปผมก็โง่ครับที่ไม่ยอมดูใบแจ้งหนี้ ดูแต่ว่าจะต้องจ่ายยอดเท่าไหร่ เรื่องคือ ผมมีบัตรเครดิต เทสโก้ ซีซ่า แล้วมีบริษัทประกันชีวิตโทรมาแจ้งว่ามีข้อเสนอให้คุณลูกค้าเป็นกรณีพิเศษ จะทำหรือไม่ทำก็ได้แต่แล้วแต่คุณลูกค้า ผมก็บอกว่าขออภัยครับขอไม่ทำครับ(เรื่องนี้เกิดขึ้นเมื่อ ป๊๕๕ ที่ผมเคยโพสไว้จำไม่ได้ว่ากระทู้ไหนแล้ว) แต่เขาบอกว่าทำไม่ทำไม่เป็นไรขอให้ฟังก่อนก็ได้ ผมใจอ่อนก็เลยฟังไป เขาก็ถามว่าภรรยาชื่ออะไร ลูกชื่ออะไร ที่อยู่อยู่ที่ไหน กลับกลายเป็นว่า ชื่อแฟน กับชื่อลูก กลายเป็นชื่อผู้รับผลประโยชน์ แล้วใบแจ้งหนี้มาผมก็สะเพร่าไม่ยอมดู จนเอ่ะใจว่าจิ๊กน่ามันคืออะไร เลยไปคลิ๊กดูที่อากู๋ กลายเป็นบริษัทประกันชีวิต ของผมเป็นแบบจ่ายแล้วเวนคืนไม่ได้ สรุปปีกว่าผมส่งไปฟรีๆเลย วันก่อนเลยโทรไปเซ่ง เทสโก้ เทสโก้ก็บอกว่าทางเราไม่รับผิดชอบเรื่องนี้ ขอให้โทรไปที่จิ๊กน่า พอผมโทรไปขอยกเลิกยังมีหน้ามาบอกว่า ค้าคุณลูกค้าไม่สมัครใจทำแล้วทำไมมีผู้รับผลประโยชน์ (ตอนนั้นมันไม่ได้พูดเรื่องรู้รับผลประโยชน์เลย มันทำท่าถามชื่อแฟน ชื่อลูก เหมือนคุยกันเล่น) ผมเลยพูดไปอย่างสุภาพแต่ใช้น้ำเสียงทีมีอารย์ว่า ก็พวกคุณหลอกล่อถามข้อมูลผม พอผมบอกว่าไม่สนใจสมัคร เขาก็บอกว่าขอบคุณค่ะ ว่างสายผมก็นึกว่าจบ แต่ทำไมกลายเป็นผมสมัครหล่ะครับ ทีนี้คนที่พูดสายกับผมก็บอกว่างั้นจะระงับการหักกรมทันให้นะค่ะ ผลการระงับจะเป็นยอดเดือนถัดไปค่ะ(ผมโดนแหลกค่าประกันฟรีอีกหนึ่งเดือน)...โง่แล้วโง่อีกผม...เซ็งครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 02:55:38 PM โดย คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง » บันทึกการเข้า

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 02:56:08 PM »

บัตรพวกนี้ผมเลิกใช้นานแล้วครับ  เบื่อบริษัทประกันโทรฯหา

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 02:57:05 PM »

เขาทำธุรกรรมทางโทรศัพย์ได้หรือครับ ไม่แน่ใจ เป็นผมไม่จ่ายแน่นอนครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
แสนสุข
Hero Member

คะแนน 171

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 03:05:50 PM »

โชคดีผมไม่มีบัตรเครดิต Grin

แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 03:07:38 PM »

มันสามารถทำธุรกรรมได้ด้วยหรือครับ ในเมื่อเราไม่ได้ตอบตกลงไป
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 03:08:40 PM »

นี่แหล่ะครับน้า คาร์ ผมก็พูดว่าผมไม่ได้เซ็นต์ยินยอม และไม่มีลายเซ็นต์ผมในสัญญา แล้วคุณเหมาว่าผมสมัครได้ไง เขาก็ไม่ตอบ แต่รีบปัดไปว่าจะระงับการหักกรมทันให้

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
D.A.- รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 36

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 03:36:53 PM »

ผมใช้วิธีบล๊อคเบอร์(ส่วนใหญ่ใช้เบอร์ 02 - xxxxxxxxx ) ครับ เดี๋ยวนี้โทรศัพท์รุ่นใหม่ ๆ ทำได้ หากไม่ได้ก็โหลดแอพ ฯ ชื่อ call blocker มาใช้ครับ ช่วยได้เยอะเลย

รักแฟน...ห่วงชู้...เอ็นดูกิ๊ก
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 04:21:51 PM »

พวกนี้มักเป็นผู้หญิง
โทรมาหาผม  ผมมักจะบอกว่าคุยได้
แต่อาจจะมีเสียงรบกวน  กำลังนอนกับผู้หญิงอยู่
วางสายแทบไม่ทัน ทุกราย ครับ............. ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 04:39:48 PM »

โทรมาหาผม  ผมมักจะบอกว่าคุยได้
แต่อาจจะมีเสียงรบกวน  กำลังนอนกับผู้หญิงอยู่
วางสายแทบไม่ทัน ทุกราย ครับ............. ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ทำไมไปโกหกเค้าอย่างนั้นครับ  คิก คิก

ไหว้

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 05:04:21 PM »

ทำไมไปโกหกเค้าอย่างนั้นครับ  คิก คิก

ไหว้
        เจอดอกนี้
นับ ๑๐ ก็ไม่ตื่นครับ
ต้องใช้เปลหามลงสถานเดียว ยี๊ ยี๊ ยี๊
        บอกว่า
กำลังนอนกับผู้ชายอยู่
เข้าจะเชื่อเหรอ ครับ... อ๋อย อ๋อย อ๋อย

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 05:08:32 PM »

แล้วแบบนี้ เงินที่หักไปแล้ว เป็นจำนวนเท่าไหร่ครับ เราไม่สามารถเรียกคืนได้หรือครับ
ในเมื่อไม่มีลายเซนต์เราในเอกสาร หรือถ้ามีก็อาจเป็นเอกสารปลอม ตรงนี้เข้าข่ายความผิดได้นี่ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 05:15:32 PM »

แล้วแบบนี้ เงินที่หักไปแล้ว เป็นจำนวนเท่าไหร่ครับ เราไม่สามารถเรียกคืนได้หรือครับ
ในเมื่อไม่มีลายเซนต์เราในเอกสาร หรือถ้ามีก็อาจเป็นเอกสารปลอม ตรงนี้เข้าข่ายความผิดได้นี่ครับ

๔๕๖ บาทต่อเดือนครับ ประมาณปีกว่าๆครับ...กำลังคิดหาช่องทางอยู่ครับ...กำลังดูว่า CIGNA สาขาโคราชอยู่หรือไม่...และจะลองศึกษาข้อกฎหมายดูว่าจะเรียกร้องเงินดังกล่าวกลับคืนอย่างไรครับ...จะว่าไปผมก็สะเพร่าเองครับที่ไม่ดูใบแจ้งยอดครับ...๑+ทุกท่าน...พี่หมูด้วย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัยเรียกพี่แล้วนะครับ...

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 05:44:07 PM »

ผมลองอ่านดู แสดงว่าธุระกิจขายประกันทางโทรศัพท์สามารถทำได้(แม่มใครคนอนุญาตให้ทำได้นะ) เขาจะรู้ไหม๊ว่าพวกนี้จะใช้กลยุทธในการพูดหลอกล่อ ขนาดปฏิเสธว่าไม่ทำก็ขอให้ฟังก่อน พอฟังเขาพูดแล้วหลอกถามข้อมูลกลับกลายเป็นให้ข้อมูล...พอจะเอาผิดทางกฎหมาย ดูแล้วหลักฐานจะเอาตรงไหน...มันผิดตั้งแต่คนอนุญาตให้มีการทำธุระกรรมทางโทรศัพท์ได้แล้วครับ...นี่คือ ประเทศไทย เอาเปรียบกันเข้าไป ผมลองไปศึกอย่างอย่างไม่ละเอียดที่เว็บด้านล่างครับ

http://www.decha.com/main/showTopic.php?id=10715

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 05:46:34 PM »

ต้องเช็คยอดบัตรเครดิตก่อนจ่ายเงินทุกเดือนครับ...

ถ้าเป็นไปได้อย่าใช้ตัดเงินในบัญชีครับ...

ดาบเนฟโดนเข้าไปอย่างนี้ ผมเจ็บใจแทนครับ... Tongue
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 05:51:56 PM »

ลุงดาบไม่เช็คตั้งแต่ครั้งแรกที่โดนเรียกเก็บ ไม่มีหนังสือทักท้วงบริษัท ลำบากตอนนำสืบพยานครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์