เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 12:19:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งรู้ว่าโดน...CIGNA...โคตรเลว...  (อ่าน 2303 ครั้ง)
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 05:52:57 PM »

ถ้าพวกแอบอ้างบัตรเครดิต, ธนาคารฯลฯ พวกนี้โทรฯ มา...ผมรู้ยี่ห้ออยู่แล้ว  Cheesy

+     ผมจะอำบอกว่า...มีอะไรครับ? ผมไม่ว่าง ตอนนี้กำลังสอบสวนผู้ต้องหาอยู่  Grin

-      ค่ะๆ ขอโทษนะคะ ถ้าอย่างนั้นไม่รบกวนแล้วค่ะ , ครับๆๆ ขอโทษครับ     วางสายไปทันที  คิก คิก คิก คิก

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 06:08:45 PM »

ครับ ผมได้เบอร์โทร คปภ.ภาค๔ มาแล้วครับ แต่คงเลิกงานกันแล้วเดี๋ยวพรุ่งนี้ผมจะลองโทรไปปรึกษาครับว่าจะสามารถฟ้องเรียกเก็บเงินกลับมาคืนได้หรือไม่ แต่คงยากครับ เพราะในเว็บไซค์ของ ปคภ. บอกว่าห้ามพูดว่า " ตกลง" หรือ " สนใจทำ" หรือ " ทำ " เด็ดขาด แต่กรณีผม ผมว่าผมโดนหลอกชัวร์เพราะผมพูดว่าไม่ต้องการทำครับ แต่เขาได้ขอ้มูลผมไปเยอะ เลยเป็นช่องให้เขาครับลองคิดคร่าวๆเงินก็ประมาณ ๖ พันกว่าบาท...เสียค่าโง่แพงจังผม +๑ พี่หมอ กับ พี่ต.สาย ครับผม

เว็บไซค์ คปภ.ภาคใต้ครับผม
http://consumersouth.org/paper/810

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 06:15:15 PM »

ผมลองอ่านดู
แสดงว่าธุระกิจขายประกันทางโทรศัพท์สามารถทำได้(แม่มใครคนอนุญาตให้ทำได้นะ)

เขาจะรู้ไหม๊ว่าพวกนี้จะใช้กลยุทธในการพูดหลอกล่อ
ขนาดปฏิเสธว่าไม่ทำก็ขอให้ฟังก่อน

พอฟังเขาพูดแล้วหลอกถามข้อมูลกลับกลายเป็นให้ข้อมูล...
พอจะเอาผิดทางกฎหมาย ดูแล้วหลักฐานจะเอาตรงไหน...

มันผิดตั้งแต่คนอนุญาตให้มีการทำธุระกรรมทางโทรศัพท์ได้แล้วครับ...
นี่คือ ประเทศไทย เอาเปรียบกันเข้าไป

ผมลองไปศึกอย่างอย่างไม่ละเอียดที่เว็บด้านล่างครับ

http://www.decha.com/main/showTopic.php?id=10715

555555  โธ่  ดาบอ้วน  เป็นตำรวจแท้ๆ  ยังโดน "เชือด"  เลยอ่ะ ฮา

ตอบข้อแรกก่อน  อ่ะ ฮา

การขายประกัน  ไม่มีกฎหมาย  ห้ามในเรื่อง   " ช่องทางการขาย"  อ่ะ ฮา

ตอบข้อที่สอง

หลังจาก ถูกหัก "บัตรเครดิต"  ที่เขาคิดค่า  เบี้ยประกัน ฮา
ดาบอ้วน  ได้อะไรมาบ้าง  หรือ เขาส่งอะไรให้ดาบอ้วนบ้าง อ่ะ ฮา

ในกรณีนี้  ยายเชื่อว่า  เขาส่ง "กรมธรรม์"  ให้ดาบอ้วนแน่นอน อ่ะ ฮา

เมื่อเรารับกรรมธรรม์ มาแล้ว  หากเห็นว่า ไม่ใช่เรื่องที่เรา  "ตกลง" ทำประกัน
เราสามารถ  ส่งคืน ยกเลิก  ได้ภายใน 30 วัน อ่ะ ฮา

ตอบข้อที่สาม

หากเรา  ไม่ได้สมัครใจ  ทำประกัน  เราไม่ได้รับ กรรมธรรม์ ฮา
เรื่องนี้  เราเรียกค่า  "เบี้ย"  คืน ได้  จ่ายเท่าไหร่ ได้คืนทั้งหมด อ่ะ ฮา

แนะนำให้  ดาบอ้วน เดินไปที่ "ศาลแพ่ง" ตามภูมิลำเนา อ่ะ ฮา
ในสำนักงาน ศาลแพ่ง เขามีแผนก คดีผู้บริโภค  เขาคุ้มครองผู้บริโภค ที่ถูกเอาเปรียบอ่ะ ฮา
ฟ้องศาลนี้  ถ้ามูลหนี้  ไม่เกิน สามแสน  ศาลไม่คิดค่าธรรมเนียม อ่ะ ฮา
(ยายไม่รู้  ว่าหมดอายุความ หรือยังน๊าาาา  ฮา)

เรื่องนี้  ยายประเมินว่า  ดาบอ้วน ได้รับกรรมธรรม์ แน่นอน อ่ะ ฮา

แต่ลืม  หลงไว้  บ้านที่สอง  บ้านที่สาม   ยายสุดปัญญา   ตอบ อ่ะ  ฮา

5555 ถ้าจะให้ยายตอบ  ต้องพาไป  "ตรวจ ที่ท้อง"  ก่อนอ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 06:20:48 PM »

+๑ ให้เพื่อนอรรถและ ยายบร๊าบๆๆๆครับ(+ ให้ยายจริงๆนะ) ผมมั่นใจตัวเองว่าปฎิเสธไม่ทำแน่นอน เขาส่งเอกสารมาเป็นซองใส่ๆผมก็นึกว่ามีอะไรมาให้กรอก ในเมื่อผมมันใจว่าผมไม่ได้ตอบสมัครใจทำ ผมก้ไม่ต้องกรอกอะไร เลยผมไม่ได้อ่านข้างในเลย...นี่แหล่ะครับความสะเพร่าของผม เป็นตำรวจก็โดนได้ครับยาย...ยิ่งผมเป็นคนใสซื่ออีกตะหาก ถูกหลอกง่ายจะตาย...เข็ดแล้วคร๊าบๆๆๆๆๆ

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 06:23:22 PM »

55555  ในกรณีของดาบอ้วน  Lotus  เขาเอาข้อมูล ลูกค้า ไปขายให้ Signa อ่ะ ฮา

เมื่อมีการขายเกิดขึ้น  Lotus ในฐานะ Broker และ เจ้าของบัตร  ได้ค่า คอมมิสชั่น อ่ะ ฮา

ก็เหมือนกับการที่  เจ้าของระบบโทรศัพท์ ฮา
เอาข้อมูลลูกค้าไปขาย  ให้ธุรกิจ อื่น อ่ะ ฮา

ลองนึกดู  โทรศัพท์ มันมี  จำนวนเท่าไหร่ กีล้านเบอร์ อ่ะ ฮา
ขายแค่ เบอร์ ละ สามบาท ห้าบาท ก็ได้เงินเยอะแยะ แล้วอ่ะ ฮา

บริษัทเจ้าของระบบ  มีข้อมูล การใช้โทรศัพท์  ใช้กันเดือนละเท่าไหร่ อ่ะ ฮา
เขาก็เลือก  "กลุ่มลูกค้า เป้าหมาย"  กลุ่มที่ใช้โทรเยอะ ๆ นั่นแหละ อ่ะ  ฮา

ส่วนไอ้พวก  "เติมสตางค์" เขาไม่ปริ๊นออกมา ให้เสียค่าหมึก หรอกอ่ะ ฮา

555555  เพราะคนพวกนี้  "ไม่มีราคา "  ทางธุรกิจ อ่ะ  ฮา ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 06:24:42 PM »

+๑ ให้เพื่อนอรรถและ ยายบร๊าบๆๆๆครับ(+ ให้ยายจริงๆนะ)

ผมมั่นใจตัวเองว่าปฎิเสธไม่ทำแน่นอน

เขาส่งเอกสารมาเป็นซองใส่ๆผมก็นึกว่ามีอะไรมาให้กรอก

ในเมื่อผมมันใจว่าผมไม่ได้ตอบสมัครใจทำ
ผมก้ไม่ต้องกรอกอะไร เลยผมไม่ได้อ่านข้างในเลย...

นี่แหล่ะครับความสะเพร่าของผม เป็นตำรวจก็โดนได้ครับยาย...
ยิ่งผมเป็นคนใสซื่ออีกตะหาก ถูกหลอกง่ายจะตาย...เข็ดแล้วคร๊าบๆๆๆๆๆ

55555555  โจ๊ะ พรึมๆ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 06:25:38 PM »

คร่าบๆๆๆๆ...

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 10:02:43 PM »

เมื่อก่อนได้รับการพูดคุยทางมือถือ ชวนทำประกันชีวิต ผ่านทางมือถือ โดยหัก ค่าใช้จ่ายผ่านบัตรเครดิต จึงตอบตกลงไป พอได้กรมทัน ก็ไม่อ่าน วัน

ดีคืนดีเอามาอ่านในกรมทันมันบอกว่า หากมรึงเสียชีวิต ผู้รับเงินคือ บริษัทบัตรเครดิต ผมจึงโทรไปเฮ้ยได้ไง มันบอกว่าเป็นข้อตกลงกับบัตร ผมไม่

ยอมไม่นั้นกรูยกเลิกบัตร มันบอกว่าถ้ายกเลิกบัตรสัญญาขาด แล้วผมจะต่อบัตรทำเตี้ยอะไร ขำก๊าก

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 02:03:41 AM »

+1 เป็นกำลังใจดาบเนฟครับ... Smiley
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 02:47:29 AM »

นี่แหล่ะครับน้า คาร์ ผมก็พูดว่าผมไม่ได้เซ็นต์ยินยอม และไม่มีลายเซ็นต์ผมในสัญญา แล้วคุณเหมาว่าผมสมัครได้ไง เขาก็ไม่ตอบ แต่รีบปัดไปว่าจะระงับการหักกรมทันให้

ผมว่าพี่ดาบทราบอยู่แล้วว่าเล่นงานข้อหาฉ้อโกงได้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 08:49:39 AM »

นี่แหล่ะครับน้า คาร์ ผมก็พูดว่าผมไม่ได้เซ็นต์ยินยอม และไม่มีลายเซ็นต์ผมในสัญญา แล้วคุณเหมาว่าผมสมัครได้ไง เขาก็ไม่ตอบ แต่รีบปัดไปว่าจะระงับการหักกรมทันให้

ผมว่าพี่ดาบทราบอยู่แล้วว่าเล่นงานข้อหาฉ้อโกงได้

ครับมันติดตรงขั้นตอนยุ่งยากมากครับ...แถมหลักฐานต่างๆก็ไม่มี ไม่มีการบันทึกเสียง หลักฐานที่มีก็แค่ใบแจ้งยอดที่หักครับ ส่วนกรมทันที่เขาส่งมาผมก็ไม่รู้ว่าเป็นกรมทัน นึกแค่ว่าเอาอะไรมาให้กรอก ผมเลยไม่สนใจ แฟนผมเผาทิ้งตั้งแต่ได้รับมา ทั้งหมดทั้งมวลเป็นเพราะผมไม่อ่านจริงๆ(อยากตบกระบาลตัวเอง) ถือว่าเป็นอุทาหรณ์ถึงเพื่อนๆพี่ๆน้องๆสมาชิกทุกท่านครับ...ดูรูปทางคดีแล้ว ผมได้ปรึกษาทางร้อยเวรที่เป็นพี่ที่ทำงานผม เขาบอกว่าฟ้องได้แต่ยุ่งยากมาก คปภ. จะเป็นผู้ดำเนินการฟ้องให้ แต่ไม่รู้เมื่อไหร่จะแล้วเสร็จ ขึ้นๆลงๆศาลเป็นว่าเล่น ผมเลยมาตรองดูว่าถ้าที่ผมได้แจ้งยกเลิกไปแล้ว นั้นมีผล ผมก็คงจะไม่ฟ้องครับ แต่ถ้าเขายังไม่ยกเลิกให้ผม ผมคงต้องดำเนินการฟ้องแน่ๆครับ...ขอบคุณทุกท่านครับผม...เจ็บแถมจุก เหอเหอเหอ...

น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 09:58:12 AM »

พวกนี้มักเป็นผู้หญิง
โทรมาหาผม  ผมมักจะบอกว่าคุยได้
แต่อาจจะมีเสียงรบกวน  กำลังนอนกับผู้หญิงอยู่
วางสายแทบไม่ทัน ทุกราย ครับ............. ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

+ ให้เพื่อนรักก่อน.... น้ำลายหก

ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 10:15:03 AM »

ฮ่าๆๆๆ....จะเอามะพร้าวห้าวไปขายสวน  ไม่รู้อะไรหุบปากอยู่เงียบๆก็ไม่มีใครเค้าว่าเป็นใบ้นะครับ  อรรรรรรรร.....
 จูบบบบ
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 11:48:03 AM »

พวกนี้มักเป็นผู้หญิง
โทรมาหาผม  ผมมักจะบอกว่าคุยได้
แต่อาจจะมีเสียงรบกวน  กำลังนอนกับผู้หญิงอยู่
วางสายแทบไม่ทัน ทุกราย ครับ............. ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

+ ให้เพื่อนรักก่อน.... น้ำลายหก
        ถูกใจละซี่...5555
ทอนกลับ ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 03:22:36 PM »

ครับมันติดตรงขั้นตอนยุ่งยากมากครับ...แถมหลักฐานต่างๆก็ไม่มี ไม่มีการบันทึกเสียง หลักฐานที่มีก็แค่ใบแจ้งยอดที่หักครับ ส่วนกรมทันที่เขาส่งมาผมก็ไม่รู้ว่าเป็นกรมทัน นึกแค่ว่าเอาอะไรมาให้กรอก ผมเลยไม่สนใจ แฟนผมเผาทิ้งตั้งแต่ได้รับมา ทั้งหมดทั้งมวลเป็นเพราะผมไม่อ่านจริงๆ(อยากตบกระบาลตัวเอง) ถือว่าเป็นอุทาหรณ์ถึงเพื่อนๆพี่ๆน้องๆสมาชิกทุกท่านครับ...ดูรูปทางคดีแล้ว ผมได้ปรึกษาทางร้อยเวรที่เป็นพี่ที่ทำงานผม เขาบอกว่าฟ้องได้แต่ยุ่งยากมาก คปภ. จะเป็นผู้ดำเนินการฟ้องให้ แต่ไม่รู้เมื่อไหร่จะแล้วเสร็จ ขึ้นๆลงๆศาลเป็นว่าเล่น ผมเลยมาตรองดูว่าถ้าที่ผมได้แจ้งยกเลิกไปแล้ว นั้นมีผล ผมก็คงจะไม่ฟ้องครับ แต่ถ้าเขายังไม่ยกเลิกให้ผม ผมคงต้องดำเนินการฟ้องแน่ๆครับ...ขอบคุณทุกท่านครับผม...เจ็บแถมจุก เหอเหอเหอ...

แล้วตัวเอกสารกรมธรรม์มีลายเซ็นของพี่ดาบรึเปล่าครับ  ถ้าอ่านตามโพสแรกคือพี่ไม่ได้เซ็นชื่อรับรองกรมธรรม์
ถ้าออกแนวนี้ผมว่าไม่น่ายากนะครับ
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์