เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 06:18:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15 ... 35
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยดูดาบเล่มนี้ให้หน่อยครับ...ขอสอบถามพี่ๆทหารหน้า21ครับ  (อ่าน 65267 ครั้ง)
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #165 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 08:47:08 PM »

รักวัวให้ผูก รักลูกให้ตี ครับยาย เหอๆๆๆ...โตขึ้นจะได้มีภูมิคุ้มกัน ไม่ถูกใครแหกตาอีก คิก คิก

แสดงว่าหนูชงโคตอนเด็กๆพ่อแม่ไม่รักเนอะครับ ดูเป็นคนขาดการอบรม  คิก คิก

หรือเขาอบรมมาเป็นลูกไม้ใต้ต้น?

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

What man is a man , who does not make the world better?
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #166 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 08:48:05 PM »

นักเที่ยวเค้าจะเที่ยวเย็นๆ ครับ น้องๆยังไม่ได้รับศึก อิอิ
 ถ้าไปรอบดึก น้องๆ รับศึก บานหมดแล้วครับ อิอิ  คิก คิก คิก คิก แลบลิ้น
สี่ห้าทุ่ม ตลาดวายหมดแล้ว...

แน๊....รู้อีก เก่งที่สุดในสามโลกเลย คราวหน้าพาผมไปด้วยยยยย  คิก คิก

What man is a man , who does not make the world better?
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #167 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 08:50:44 PM »

ขอบคุณคุณอั้มที่ช่วยตอบ  หลงรัก

ตามเข้าไปดูของที่คนชื่อ KABUTO  ถึงว่า "เป็น" ของไม่ดีเลิศแต่ไม่ขี้เหร่

http://www.katanashopsthailand.com/

แนะนำของV SIGNครับคุณอั้ม คุณภาพดีมาก  เยี่ยม

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #168 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 08:56:32 PM »

คนเราทำงานหาเงินมีเงินก็อยากจะซื้อสิ่งที่ตนเองชอบ พอได้มาก็มีความสุขที่ได้ชื่นชมกับสิ่งนั้นๆ เงินก็ของเค้าจะซื้ออะไรมันก็ความสุขของเค้า เรื่องของเค้า ไม่ได้เอาเงินภาษีใครไปซื้อซะหน่อย ไม่เห็นต้องไปยุ่งกับเค้าไปพูดทำลายนํ้าใจกัน

ขอบคุณครับน้าแปฯ  หลงรัก

ผมจำกัดงบของเล่นพวกนี้ ก่อนเอาเข้าบ้านจะกะลิ้มกะเหลี่ยกับเมียทุกครั้ง ยิ่งเห็นนิสัยในการส่งต่อของผมเมียยิ่งไม่ว่าครับ...เขายินดีด้วยทุกครั้ง

ที่พูดว่าก่อนเอาเข้าบ้านเพราะบางทีก็ขอก่อนซื้อ บางทีโอนตังค์แล้วถึงค่อยมาสารภาพให้เมียดึงหู  คิก คิก

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #169 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 09:00:32 PM »

ไปส่งของเพิ่งเสร็จกลับถึงบ้านครับ

ผมอยู่เลี้ยงลูกจนหลับเกือบ4ทุ่ม ออกส่งของช้า เลยกลับดึก

มีดที่เอามายิงโชว์ถ้าค่าความแข็งส่วนคมเกิน58ไม่น่าจะบิ่นครับ

ยกเว้นช่างเขาชุบแข็งแบบจุ่มพรวดเดียวไม่ได้จิ้มยกๆซัก2-3จังหวะ มาเทนไซท์เปลี่ยนรูปหยาบ/ละเอียดตามความลึก( จากคม)ต่างกันมาก อย่างนั้นคมจะแตกเป็นชิ้นโตๆออกมา

หนีเมียเที่ยวแล้วอ้างว่าส่งของหรือเปล่า ลุงจอย ฮันเตอร์เคยตั้งข้อสังเกตุไว้

สี่ทุ่มห้าทุ่ม เป็นเวลาสถานบริการน้องๆหนูๆกำลังเตรียมรับลูกค้าด้วย

ปีนึงๆ ผมดื่มเหล้าเฉลี่ยเดือนละไม่ถึงครั้ง

ปีที่แล้วดื่มกับพี่จอย2ครั้ง พี่เขาถึงเอามาหยอกเล่นกัน

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #170 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 09:18:34 PM »

ตามเข้าไปดูของที่คนชื่อ KABUTO  ถึงว่า "เป็น" ของไม่ดีเลิศแต่ไม่ขี้เหร่

http://www.katanashopsthailand.com/

ของคุณKABUTOแหล่งผลิตน่าจะที่เดียวกันกับv-sign

ใบดาบ1095 ฮามอนแท้ โครงสร้างระดับเดียวกัน เขาสั่งส่วนประกอบราคาสูงกว่าก็จริง แต่ก็ตั้งราคามาเกือบ3เท่าเลยนา  อ๋อย

อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #171 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2014, 01:34:02 AM »

สองคนนี้มีใครเคยฝึกใช้ดาบมาหรือเปล่าครับ?

หรือเคยมีดาบผ่านมือมาซักร้อยเล่ม?

ไม่งั้นก็หุบๆปากไปเลย  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ตายแหล่ว ผมผ่านยังไม่ถึง100เลยง่ะพี่  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

แนะนำของV SIGNครับคุณอั้ม คุณภาพดีมาก  เยี่ยม

ของคุณKABUTOแหล่งผลิตน่าจะที่เดียวกันกับv-sign

ใบดาบ1095 ฮามอนแท้ โครงสร้างระดับเดียวกัน เขาสั่งส่วนประกอบราคาสูงกว่าก็จริง แต่ก็ตั้งราคามาเกือบ3เท่าเลยนา  อ๋อย

เจ้านี้ผมเห็นคุณภาพของใช้ได้ครับ เรื่องราคาผมไม่คอมเมนท์แล้วกัน  แล้วปกติผมก็มีที่อยู่แล้วครับแหะ แหะ  ไหว้ ไหว้
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #172 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2014, 07:47:40 AM »

ดาบเล่มแรกในชีวิตผม ประมาณนี้แหละ  Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #173 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2014, 07:53:27 AM »

ดาบเล่มแรกในชีวิตผม ประมาณนี้แหละ  Grin

ลิเก  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #174 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2014, 08:13:31 AM »

เอามาอวดบ้างครับ

ตัวนี้ดาบทหารเรื่ออเมริกายุคสงครามโลก(น่าจะช่วง 1941) คมเดิมแท้ๆ ประมูลได้มาถูก แต่ภาษีโคตรแพง Cry

อันนี้ของก๊อบปี้จาก ColdSteel หนักเกินไป สมดุลไม่ได้เรื่องเทียบกับต้นตำหรับ ด้ามก็อวบเกินไป เวลาแกว่งดาบจับไม่ถนัดเลยครับ  ตกใจ

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #175 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2014, 09:43:33 AM »

shikaku katana – ฿ 23000   ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #176 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2014, 07:44:10 PM »

ดาบเล่มแรกในชีวิตผม ประมาณนี้แหละ  Grin

ผมก็เคยมีกับเขาเล่มนึง... ฤทธิ์ดาบวงพระจันทร์... สีเหลืองนี่แหละ... เป็นของเล่นเพียงหนึ่งในไม่กี่ชิ้นที่พ่อกับแม่ซื้อให้... นอกจากนั้นผมต้องประดิษฐ์ของเล่นไว้เล่นเองตามมีตามเกิดของเด็กบ้านนอกครับ... Grin Grin Grin

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #177 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2014, 07:52:03 PM »

สองคนนี้มีใครเคยฝึกใช้ดาบมาหรือเปล่าครับ?

หรือเคยมีดาบผ่านมือมาซักร้อยเล่ม?

ไม่งั้นก็หุบๆปากไปเลย  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ตายแหล่ว ผมผ่านยังไม่ถึง100เลยง่ะพี่  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

แนะนำของV SIGNครับคุณอั้ม คุณภาพดีมาก  เยี่ยม

เจ้านี้ผมเห็นคุณภาพของใช้ได้ครับ เรื่องราคาผมไม่คอมเมนท์แล้วกัน  แล้วปกติผมก็มีที่อยู่แล้วครับแหะ แหะ  ไหว้ ไหว้

ของผมปริมาณเยอะได้เพราะมีเพื่อนๆฝากซื้อครับ รับฝากมาก็เอามากอดเล่นซักพักค่อยส่งต่อ

เจ้าประจำคุณอั้มคือเจ้าไหนครับ แนะนำผมมั่งดิ๊๊๊๊๊  น้ำลายหก

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #178 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2014, 07:58:00 PM »

เอามาอวดบ้างครับ

ตัวนี้ดาบทหารเรื่ออเมริกายุคสงครามโลก(น่าจะช่วง 1941) คมเดิมแท้ๆ ประมูลได้มาถูก แต่ภาษีโคตรแพง Cry

เจ๋งเป้งเลยครับ ชอบมาก มีอีกขอชมอีกนะครับ  หลงรัก

กระบี่ทหารที่ชอบฝังใจคือดาบทหารม้าDragoonกับดาบทหารม้าHussarของโปแลนด์ เจอของก็อปฯเยอะจนเลือกไม่ถูก จะเอาของแท้ก็แพงหลาย  หัวเราะร่าน้ำตาริน

หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #179 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2014, 10:31:11 PM »

กค่อยส่งต่อ

เจ้าประจำคุณอั้มคือเจ้าไหนครับ แนะนำผมมั่งดิ๊๊๊๊๊  น้ำลายหก

หลังไมค์ครับพี่จ้าว  ไหว้ ไหว้
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15 ... 35
  พิมพ์