เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 26, 2024, 03:20:27 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 35
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยดูดาบเล่มนี้ให้หน่อยครับ...ขอสอบถามพี่ๆทหารหน้า21ครับ  (อ่าน 65194 ครั้ง)
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #90 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2014, 06:25:58 AM »

ขอบคุณพี่อั้มมากครับ ไหว้ที่ให้ความกระจ่าง นี่เป็นความรู้ใหม่เลยครับ  ถ้าผมซื้อดาบ 18 นิ้วนี่มาผมควรจะฝนคมแบบไหนดีครับ ไหว้

จ๊ากส์.......... ผมเป็นน้องแน่นอนครับพี่  ไหว้ ไหว้

ท่านอดีตนายกฯชอบลดอายุจัง
กะผมก็มีเผลอเรียกพี่  แหะ ๆ ท่านนำหน้าผมไปหลายหลักกิโล
ผมเลย"สี่"แยกเกษตรไปได้ค่อนทางเอง  ท่านพ้น"ห้า"แยกปากเกร็ด ไปแล้ว ขำก๊าก ขำก๊าก
อ้อ หลงเรียก "ค็อก-แหน็ก"ว่า บรั่นดี  ระวังจะโดนแซวเน้อ... คิก คิก คิก คิก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #91 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2014, 06:45:24 AM »

พี่จ้าวด้วย  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #92 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2014, 07:38:08 AM »

จ๊ากกก...ลุงต้อย ก็... ขำก๊าก ขำก๊าก  ไหว้

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #93 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2014, 07:42:14 AM »

พูดถึงดาบผมมีเรื่องเล่าขำๆให้ฟังครับ Grin 

ตอนนั้นอยู่ปี1 ปี2 มหาลัย   ผมเข้าร่วมชมรมฟันดาบ ฟันดาบไทย
ใช้ดาบหวายมาฝึกตีหัวตีข้อมือข้อเท้ากัน 

ตั้งแต่นั้นมา  ผมไม่เคยคิดจะพูด
เรื่องดาบเลยกับใครเลยครับ อายเขา ขำก๊าก

5555  ยาย ฮา  คนเคย  "หลงผิด"  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

ตอนอายุ  "ยี่สิบ"  หน้าตาก็คงดูดี   เพราะไม่อ้วน  อ่ะ ฮา   หัวเราะร่าน้ำตาริน

555555  แต่ตอนนี้  ใกล้  หกฉิบ   ไม่รู้ว่า   เปลี่ยน "รสนิยม"   หรือยัง อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก แบร่

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #94 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2014, 01:25:52 PM »

ถ้าชอบทรงเล่มบน...

พี่อภิสิทธิ์ลองดูพวกอีเหน็บเหนือไหมครับ...

ใบแถวๆ 9 - 10 นิ้ว...

แต่คงต้องทำฝักใหม่ ใช้ไคเด็กไปเลยก็ดี... Cheesy

Cheesy มีดเล่มนี้ดูเหมือนจะเป็นฝีมือช่างแถวๆห้างฉัตร "โกเนี้ยว" นะครับคุณหมอ แถวบ้านผมเรียก มีดซุย นายโต้งที่ชอบมาทดสอบปืนมีอยู่หลายเล่ม เห็นว่าเหล็กดีเหลือเกิน เดี๋ยวผมจะไปขอลองจับๆดูครับขอบคุณคำแนะนำของคุณหมอครับ ไหว้

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #95 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2014, 02:05:27 PM »

ขอบคุณพี่อั้มมากครับ ไหว้ที่ให้ความกระจ่าง นี่เป็นความรู้ใหม่เลยครับ  ถ้าผมซื้อดาบ 18 นิ้วนี่มาผมควรจะฝนคมแบบไหนดีครับ ไหว้

จ๊ากส์.......... ผมเป็นน้องแน่นอนครับพี่  ไหว้ ไหว้

ท่านอดีตนายกฯชอบลดอายุจัง
กะผมก็มีเผลอเรียกพี่  แหะ ๆ ท่านนำหน้าผมไปหลายหลักกิโล
ผมเลย"สี่"แยกเกษตรไปได้ค่อนทางเอง  ท่านพ้น"ห้า"แยกปากเกร็ด ไปแล้ว ขำก๊าก ขำก๊าก
อ้อ หลงเรียก "ค็อก-แหน็ก"ว่า บรั่นดี  ระวังจะโดนแซวเน้อ... คิก คิก คิก คิก

ครูหมูครับตามธรรมเนียมคนไทยเชื้อสายจีนนี่ Cheesy ถ้าคนหนุ่มเขาเริ่มมีหน้าที่การงานเริ่มมีศักดิ์ฐานะ เราจะไม่เรียกเขาว่าน้องนั่นน้องนี่นะครับ Cheesy อย่างลูกชายเพื่อนผมแกจบโทมาช่วยคุณพ่อคุมโรงงานเป็นหัวแรงใหญ่เลย เวลาผมพูดถึงแก หรือพูดกับแกผมจะเรียกแกอาเฮียหรือพี่นะครับ ตย.เช่นผมคุยกับคนพ่อ "พี่ต้นมาอยู่ลำปางหลายเดือนมาแล้วเริ่มชินหรือยัง? เหงาไหม? เพื่อนๆแกอยู่ในกทม.เกือบหมด"  ประมาณนี้แหละครับ

พี่จ้าวเขามีเชื้อสายจีนเลยเข้าใจ ทำนองนี่อ่ะครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #96 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2014, 02:10:35 PM »

555555  แต่ตอนนี้  ใกล้  หกฉิบ   ไม่รู้ว่า   เปลี่ยน "รสนิยม"   หรือยัง อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก แบร่

5555 ยายบ๊าบครับ ไหนๆผมก็ทำคนอื่น(ผู้หญิง)มาชั่วชีวิต จะอย่างไรก็ให้ผมทำต่อจนหมดอายุขัยเถอะครับ555 คิก คิก อย่ามาทำอะไรผมเลยครับ ผมกลัว

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #97 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2014, 02:22:27 PM »

กระทู้นี้ให้บทเรียนผมแสบสันต์มากครับ

เมื่อวานคนที่ขายกระบี่โทรมางอแงท่านู้นท่านี้ จะให้เปลี่ยนไปเอาเล่มอื่น..............ผมเริ่มเอะใจ แต่ไม่สนใจ ยืนยันจะเอาเล่มเดิม

วันนี้เห็นคนขายเอาดาบญี่ปุ่นที่เคยลงราคาหลักพัน คราวนี้โพสท์ใหม่ อิงภาพประกอบจากลิงค์ที่ผมแปะไว้ให้ในนี้มาเทียบพรูฟมาร์ค......ราคาใหม่เปิดมาแพงขึ้น5เท่า

ไม่บังเอิญเจอก็ต้องมีใครไปสะกิดให้มาดู,รูปในกระทู้ที่คุณต้น(โอรสเยาวราช)แปะไว้ถ้าไม่ใช่สมาชิกจะมองไม่เห็น.....มันถึงไม่ถูกค้นเจอในgoogleมาหลายปี

อวป.ถูกใช้เป็นแหล่งหาข้อมูลในหลายองค์ความรู้เป็นคำพูดของพวกหลงตัวเอง

ใครที่เคยปากมอมพูดแบบนี้ก็ไปคิดมาใหม่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 15, 2014, 02:24:14 PM โดย SillyOldMan » บันทึกการเข้า

What man is a man , who does not make the world better?
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #98 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2014, 02:37:55 PM »

กระทู้นี้ให้บทเรียนผมแสบสันต์มากครับ

เมื่อวานคนที่ขายกระบี่โทรมางอแงท่านู้นท่านี้ จะให้เปลี่ยนไปเอาเล่มอื่น..............ผมเริ่มเอะใจ แต่ไม่สนใจ ยืนยันจะเอาเล่มเดิม

วันนี้เห็นคนขายเอาดาบญี่ปุ่นที่เคยลงราคาหลักพัน คราวนี้โพสท์ใหม่ อิงภาพประกอบจากลิงค์ที่ผมแปะไว้ให้ในนี้มาเทียบพรูฟมาร์ค......ราคาใหม่เปิดมาแพงขึ้น5เท่า

ไม่บังเอิญเจอก็ต้องมีใครไปสะกิดให้มาดู,รูปในกระทู้ที่คุณต้น(โอรสเยาวราช)แปะไว้ถ้าไม่ใช่สมาชิกจะมองไม่เห็น.....มันถึงไม่ถูกค้นเจอในgoogleมาหลายปี

อวป.ถูกใช้เป็นแหล่งหาข้อมูลในหลายองค์ความรู้เป็นคำพูดของพวกหลงตัวเอง

ใครที่เคยปากมอมพูดแบบนี้ก็ไปคิดมาใหม่

เอ้า...... เวรกรรม  ไหว้ ไหว้ ไหว้
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #99 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2014, 09:19:49 PM »

น่าจะทำด้ามใหม่ครับ ตอนเที่ยงก็สั่งซามูไร ที่อยู่หน้าแรกครับ อิอิ

เจ้านี้ราคาดีมากนะครับ2,100กับ2,800

ในระดับดาบปั๊มส่งเข้าสงครามราคานี้ยังไงก็นับว่าถูก ไม่ต้องเกี่ยงโรงงาน,รุ่นปีกันแล้ว เอามาดูเล่นยังได้เลย

http://board.trekkingthai.com/board/show.php?forum_id=8&topic_no=496954&topic_id=505473

เหลืออีก2เล่ม แนะนำครับ  เยี่ยม

What man is a man , who does not make the world better?
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #100 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2014, 09:22:58 PM »

555555  แต่ตอนนี้  ใกล้  หกฉิบ   ไม่รู้ว่า   เปลี่ยน "รสนิยม"   หรือยัง อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก แบร่

5555 ยายบ๊าบครับ ไหนๆผมก็ทำคนอื่น(ผู้หญิง)มาชั่วชีวิต
จะอย่างไรก็ให้ผมทำต่อจนหมดอายุขัยเถอะครับ555 คิก คิก
อย่ามาทำอะไรผมเลยครับ ผมกลัว

55555  เฮ้อ  ผู้ร้าย ปากแข็ง  อ่ะ ฮา

อยู่บ้าน  ไม่รู้ต้อง   "ซักผ้า"  บ้างหรือเปล่า  อ่ะฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #101 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2014, 09:49:29 PM »

2500บาทได้ซามูไรสงครามแท้ๆ น่าสนใจมากนะครับ  แต่ปัญหาใหญ่คือผมเชื่อโชคลางผีสางมากๆคนโบราณเรียก"คนดวงอ่อน" 

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #102 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2014, 09:58:42 PM »

ที่บ้านผม"เยอะ"อยู่แล้วครับ เพิ่มมารับแบ่งส่วนกุศลอีกซักตนจะเป็นไรมี  Grin

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #103 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2014, 10:05:42 PM »

น่าจะทำด้ามใหม่ครับ ตอนเที่ยงก็สั่งซามูไร ที่อยู่หน้าแรกครับ อิอิ

เจ้านี้ราคาดีมากนะครับ2,100กับ2,800

ในระดับดาบปั๊มส่งเข้าสงครามราคานี้ยังไงก็นับว่าถูก ไม่ต้องเกี่ยงโรงงาน,รุ่นปีกันแล้ว เอามาดูเล่นยังได้เลย

http://board.trekkingthai.com/board/show.php?forum_id=8&topic_no=496954&topic_id=505473

เหลืออีก2เล่ม แนะนำครับ  เยี่ยม
อยากได้เหมือนกันครับแต่ รู้สึกกลัวๆยังไงก็ไม่รู้ครับ แบบนี้ถ้าของใหม่ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #104 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2014, 10:29:28 PM »

อยากได้เหมือนกันครับแต่ รู้สึกกลัวๆยังไงก็ไม่รู้ครับ แบบนี้ถ้าของใหม่ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

ของจีนเหล็กห่วยๆส่วนใหญ่จะเป็นมีดโรงงานใช้เครื่องจักรผลิตเยอะๆราคาหลักพันต้นๆ  เครื่องและงานประกอบดีหน่อยก็หลายพันครับ
ถ้า "Maru Katana" ตีร้อนธรรมดาๆก็ราว20K  ถ้าเครื่องประกอบชั้นดีช่างที่ตีมีชื่อหน่อยก็อาจจะเฉียดแสน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 15, 2014, 10:31:08 PM โดย อรชุน-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 35
  พิมพ์