เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 07:17:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14 ... 35
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยดูดาบเล่มนี้ให้หน่อยครับ...ขอสอบถามพี่ๆทหารหน้า21ครับ  (อ่าน 65400 ครั้ง)
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #150 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 11:05:36 AM »

ไปส่งของเพิ่งเสร็จกลับถึงบ้านครับ

ผมอยู่เลี้ยงลูกจนหลับเกือบ4ทุ่ม ออกส่งของช้า เลยกลับดึก

มีดที่เอามายิงโชว์ถ้าค่าความแข็งส่วนคมเกิน58ไม่น่าจะบิ่นครับ

ยกเว้นช่างเขาชุบแข็งแบบจุ่มพรวดเดียวไม่ได้จิ้มยกๆซัก2-3จังหวะ มาเทนไซท์เปลี่ยนรูปหยาบ/ละเอียดตามความลึก( จากคม)ต่างกันมาก อย่างนั้นคมจะแตกเป็นชิ้นโตๆออกมา

หนีเมียเที่ยวแล้วอ้างว่าส่งของหรือเปล่า ลุงจอย ฮันเตอร์เคยตั้งข้อสังเกตุไว้

สี่ทุ่มห้าทุ่ม เป็นเวลาสถานบริการน้องๆหนูๆกำลังเตรียมรับลูกค้าด้วย

nut.ta
Hero Member

คะแนน 1089

« ตอบ #151 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 11:14:02 AM »

นักเที่ยวเค้าจะเที่ยวเย็นๆ ครับ น้องๆยังไม่ได้รับศึก อิอิ
 ถ้าไปรอบดึก น้องๆ รับศึก บานหมดแล้วครับ อิอิ  คิก คิก คิก คิก แลบลิ้น

แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #152 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 11:16:22 AM »

สี่ห้าทุ่ม ตลาดวายหมดแล้ว...
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #153 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 11:17:08 AM »

ผมไปเจอเวปที่ซื้อๆขายๆดาบ เค้าก็ว่าต้มกันเยอะ

http://board.trekkingthai.com/board/show.php?forum_id=74&topic_no=393274&topic_id=399565

-mouynamluk
 อยากได้มากๆครับ สมัยสงครามโลก หรือก่อนหน้านั้นก็ได้ จะเป็นกุนโตะหรือ katana ก็ได้ครับ ลองลงรูปไว้ครับ

0825513658 ครับผม

- sk-ems
สมัยสงครามโลก แบบไหนครับ ถ้าแบบทหารใช้ ถึงเป็นของแท้ไม่มีราคานะครับ

ส่วนที่ขายกันอยู่ส่วนใหญ๋ก็ปลอมนะครับ พวกฝักเหล็กน่ะครับ

-kk-Sword
ตามนั้นเลยครับ แต่ก่อนเคยมีคนจะเอาดาบเก่ามาขายให้ บอกว่ารุ่นปู่เคยได้มาจากแถวเมืองกาญ เป็นของทหารญี่ปุ่ณสมัยสงครามโลก แต่ดีนะที่ไม่ซื้อเพราะเอ่ะใจ ทุกวันนี้นะหรอครับ เอามาให้เลือกเป็นสิบเล่มก็ไม่เอา เพราะรู้แล้วว่าจีนทำเลียนแบบได้ จะเอาเก่ารุ่นไหนสมัยไหนเค้าก็ทำเลียนแบบได้ เก่าทั้งภายนอกทั้งใบดาบชนิดว่าคนธรรมดาอย่างเราๆแยกไม่ออกเลยว่าเก่าจริงหรือเก่าทำ

- นายนนท์
ซามูไรเก่านี่พูดยากหน่ะครับ
ตามแถบชายแดนเยอะมาก เรียกกันในวงการคนเล่นของมีคมว่า
ซามูไรแม้ว
แขวนฝาบ้านเท่ห์ได้ แต่เอาเข้าจริงไม่ได้เรื่อง
เดี๋ยวนี้ทั้งกัดเก่า ทั้งนอกทั้งใน ตอกตัวหนังสือสารพัด
เล่นยากครับ ถ้าแหล่งไม่น่าเชื่อถือจริงๆ
ถ้าของเก่าซักสิบหรือยี่สิบปีเนี่ย ผมว่ายังมีลุ้นว่าหาได้อยู่หน่ะครับ
ถ้ายังไงก็เป็ฯกำลังใจให้ได้ ตามที่ต้องการแล้วกันครับ

- turbofever
ต่อให้ซื้อจากโจรปล้นพิพิธภัณฑ์ผมยังไม่อยากเชื่อเลย ครับ เพราะเคยไปเที่ยวพิพิธภัณฑ์แถวกาญฯ เจอเสื้อเกราะโชว์อยู่บอกเป็นเสื้อเกราะกันกระสุนยุคสงครามโลกครั้งที่ 2 ซึ่งจะมีได้อย่างไรในเมื่อสงครามเวียดนามให้หลังเกือบ30ปีทหารเพิ่งมีเสื้อเกราะกันสะเกิดระเบิด(fragmentation vest) ใช้เองครับ

ก็อปมาให้พวกบ้าของเก่าอ่าน เผื่อจะหายโง่ขึ้นมาบ้าง คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 11:33:56 AM โดย ChongKo » บันทึกการเข้า
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #154 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 11:23:06 AM »

55555 พี่ชงโค  " ใจร้ายจริง " อ่ะ ฮา   Grin

ยายยัง  "แอบ ชม"  พี่มอม เขาเลย อ่ะ ฮา  หลงรัก

ยายก็  แกล้งหลอก ไปอย่างนั้น เอง อ่ะ ฮา  คิก คิก

เพื่อแกจะได้  มี สุภาพจิต ดีขึ้น อ่ะ ฮา  ยิ้มีเลศนัย

5555  " จับ ขี้ "  มาเต็ม สองมือ เลยอ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก แบร่ แบร่

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #155 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 11:31:43 AM »

55555 พี่ชงโค  " ใจร้ายจริง " อ่ะ ฮา   Grin

ยายยัง  "แอบ ชม"  พี่มอม เขาเลย อ่ะ ฮา  หลงรัก

ยายก็  แกล้งหลอก ไปอย่างนั้น เอง อ่ะ ฮา  คิก คิก

เพื่อแกจะได้  มี สุภาพจิต ดีขึ้น อ่ะ ฮา  ยิ้มีเลศนัย

5555  " จับ ขี้ "  มาเต็ม สองมือ เลยอ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก แบร่ แบร่

รักวัวให้ผูก รักลูกให้ตี ครับยาย เหอๆๆๆ...โตขึ้นจะได้มีภูมิคุ้มกัน ไม่ถูกใครแหกตาอีก คิก คิก
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #156 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 12:01:00 PM »

แล้วที่คุณชงโคเคยบอกว่ามีเยอะวางขายเล่มล่ะ ๕๐๐ บาท  ลองซื้อมาโชว์ซักสองสามเล่มสิครับ   ยิ้มีเลศนัย

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #157 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 12:20:13 PM »

แล้วที่คุณชงโคเคยบอกว่ามีเยอะวางขายเล่มล่ะ ๕๐๐ บาท  ลองซื้อมาโชว์ซักสองสามเล่มสิครับ   ยิ้มีเลศนัย

ผมไม่ได้บ้าของแบบนี้ครับ ที่ทราบเพราะเคยไปเดินเล่นแถวท่าพระจันทร์ ก็ลองถามคนขายเค้าดูเฉยๆ
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #158 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 12:33:56 PM »

ผมไม่ได้บ้าของแบบนี้ครับ ที่ทราบเพราะเคยไปเดินเล่นแถวท่าพระจันทร์ ก็ลองถามคนขายเค้าดูเฉยๆ

ไม่มีหลักฐานยืนยัน  แล้วสมาชิกจะรู้ได้ยังไงว่าคุณชงโคพูดความจริง  ไม่ใช่คุยโวโออวดให้ตัวเองไปวัน ๆ  คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #159 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 12:43:40 PM »

คนเราทำงานหาเงินมีเงินก็อยากจะซื้อสิ่งที่ตนเองชอบ พอได้มาก็มีความสุขที่ได้ชื่นชมกับสิ่งนั้นๆ เงินก็ของเค้าจะซื้ออะไรมันก็ความสุขของเค้า เรื่องของเค้า ไม่ได้เอาเงินภาษีใครไปซื้อซะหน่อย ไม่เห็นต้องไปยุ่งกับเค้าไปพูดทำลายนํ้าใจกัน

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #160 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 01:07:46 PM »

เข้าไปอ่านเห็นโพสแต่ล่ะคนแล้วเพลีย  เศร้า

เสื้อเกราะกันกระสุนมีมาก่อนสงครามโลกครั้งที่1  ประเทศแรกที่เอามาใช้ในสงครามอย่างเป็นล่ำเป็นสันคือเยอรมันในยุคสงครามโลกครั้งที่1

คนนี้แม่มไปใหญ่เลย  สะพานข้ามแม่น้ำแควเป็นสถานที่ทางประวัติศาสตร์ที่สำคัญแห่งหนึ่ง สร้างขึ้นสมัยสงครามโลกครั้งที่ 2 เพื่อเป็นเส้นทางผ่านไปสู่ประเทศพม่า
มีพิธีเปิดอย่างเป็นทางการเมื่อวันที่ 25 ธันวาคม พ.ศ. 2486  ต่อมาในเดือนพฤศจิกายน พ.ศ. 2487 ได้ถูกทิ้งระเบิดหลายครั้งจนสะพานหักท่อนกลาง
ภายหลังสงครามสิ้นสุดลง รัฐบาลไทยได้ซ่อมแซมใหม่ด้วยเหล็กรูปเหลี่ยม เมื่อปี พ.ศ. 2489 จนสามารถใช้งานได้

คนนี้บอกต้นกำเนิดดาบญี่ปุ่นมาจากจีน เลอะเทอะชิบหายดาบญี่ปุ่นพัฒนาวิธีการตีและรูปแบบดาบขึ้นมาเองในช่วงปี ค.ศ.900
ดาบญี่ปุ่นที่ช่างจีนเอาไปตีก็ต้องไปขอความรู้จากช่างญี่ปุ่นมาทั้งนั้น แต่ใช้เครื่องจักรเข้ามาช่วยในกรรมวิธีการผลิต

คนนี้สิ "เป็น" แนะนำแบบที่คนมีความรู้ควรจะแนะนำ

"เงิบ" ไม่มาตอบอีกเลย  คิก คิก คิก คิก คิก คิก
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #161 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 01:15:49 PM »

ตามเข้าไปดูของที่คนชื่อ KABUTO  ถึงว่า "เป็น" ของไม่ดีเลิศแต่ไม่ขี้เหร่

http://www.katanashopsthailand.com/
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 01:17:53 PM โดย อรชุน-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #162 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 01:35:42 PM »

ตามเข้าไปดูของที่คนชื่อ KABUTO  ถึงว่า "เป็น" ของไม่ดีเลิศแต่ไม่ขี้เหร่

http://www.katanashopsthailand.com/

น้องอร วันวาเลนไทน์ไปสวีทกับแฟนที่ไหนครับ  ยังไงพี่ก็ฝากให้รู้จักรักนวลสงวนตัวด้วยนะจีะ  เยาะเย้ย
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #163 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 01:38:40 PM »

คนเราทำงานหาเงินมีเงินก็อยากจะซื้อสิ่งที่ตนเองชอบ พอได้มาก็มีความสุขที่ได้ชื่นชมกับสิ่งนั้นๆ เงินก็ของเค้าจะซื้ออะไรมันก็ความสุขของเค้า เรื่องของเค้า ไม่ได้เอาเงินภาษีใครไปซื้อซะหน่อย ไม่เห็นต้องไปยุ่งกับเค้าไปพูดทำลายนํ้าใจกัน

ช่วยๆกันเตือนคือรักแท้ครับ
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #164 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 08:38:47 PM »

รักวัวให้ผูก รักลูกให้ตี ครับยาย เหอๆๆๆ...โตขึ้นจะได้มีภูมิคุ้มกัน ไม่ถูกใครแหกตาอีก คิก คิก

สองคนนี้มีใครเคยฝึกใช้ดาบมาหรือเปล่าครับ?

หรือเคยมีดาบผ่านมือมาซักร้อยเล่ม?

ไม่งั้นก็หุบๆปากไปเลย  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

What man is a man , who does not make the world better?
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14 ... 35
  พิมพ์