เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 09:21:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16 17 18 ... 35
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยดูดาบเล่มนี้ให้หน่อยครับ...ขอสอบถามพี่ๆทหารหน้า21ครับ  (อ่าน 65633 ครั้ง)
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #210 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 01:46:41 PM »

โกหกว่าหวังดีนั่นก็ขุมนึงแล้ว  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

What man is a man , who does not make the world better?
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #211 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 01:59:27 PM »

แสดงสันดานต่ำๆ ออกมาตามกำพืดดั้งเดิม  เจ็บใจเจ็บปวดมากเลยหรือครับ ถึงได้พูดชั่วๆออกมา

กะอีแค่ผมเตือนด้วยความหวังดีว่าของปลอมมันเยอะเท่านั้นเอง

ชีวิตคุณท่าทางจะมีแต่ความทุกข์  และคงหาความสุขจอมปลอมได้บ้าง เช่น หลอกตัวเองว่ามีดาบของจริง

แล้วก็มาอวดในเวป ประโลมใจนิดหน่อยด้วยคำเยินยอที่หลอกลวง  พอผมหวังดีจริงใจกลับแสดงความต่ำ สกปรก ของจิตใจออกมา

ขอบพระคุณที่เข้าใจผมนะครับ  ชีวิตผมโคตรจะหาความสุขไม่ได้เลยต้องหลอกตัวเองไปวันๆ

วันๆทำงานตั้งเกือบ5ชั่วโมง รายได้ก็น้อยนิดหักค่าบ้านค่ารถแล้วเหลือค่ากับข้าวเดือนนึงแค่3แสน ที่ซุกหัวนอนก็เท่ารูหนูบ้าน6ห้องนอน6ห้องน้ำอยู่กันตั้ง5คน ญาติพี่น้องรึก็มีแต่เรื่องเลวๆมาให้ทนรับ

ลูกก็ไม่ดี เมียก็ไม่ได้เรื่องไม่แต่งหน้าแต่งตัวไหงจะ40อยู่แล้วยังแทบไม่เปลี่ยนจากสมัย19....เนี่ย ยกกาแฟกับพายมาให้อีกแล้ว สงสัยคงอยากให้ผมสำลักความสุขตาย

ขอบคุณที่เราเข้าใจกัน...

.....ตกลงว่าเมียมีชู้จริงๆเหรอ?

เห็นปรี๊ดแตกซะตรูฮาเชียะ  ขำก๊าก

What man is a man , who does not make the world better?
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #212 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 02:02:29 PM »

อุแม่จ้าว pm.มาเยอะจริงๆ

เปลี่ยนคำฮาเป็นขอบาทนึงได้ป่ะ  คิก คิก

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หลงรัก

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #213 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 02:06:30 PM »

ดูท่าจะศพไม่สวยแฮะ   คิก คิก

โอวว แม่นอย่างกับมีจิตสัมผัส  เยี่ยม

ขำก๊าก

mrwhite
Full Member

คะแนน 26

« ตอบ #214 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 03:25:20 PM »

นั่งเขียนใส่เว็บบอร์ด"หลุดโลก"ครับ... ตอนนั้นมันมีใครก็ไม่รู้บอกว่าชื่อนพดลฯ เข้ามาประกาศว่าจะปิดบอร์ด, ก็เลยเขียนอะไรตลกๆ ไปเรื่อย...

กลับมานั่งอ่านที่ตัวเองเขียนใหม่นี่มันเพ้อเจ้อเอาเรื่องครับ... เขียนใหม่ก็ไม่เหมือนเดิมแล้ว... ฮา...

เว็บบอร์ดหลุดโลกนี่มันสุดขั้วในสมัยโน้นครับ ผ่านมาเกือบ 20 ปีแล้ว... ว่าแต่ในเว็บนี้มีท่านใดเคยเล่นเว็บหลุดโลกมั่งครับเนี่ย... ฮา...

หลุดโลกเป็นตำนานของบอร์ดใต้ดินที่ดังสุดๆ ผมมาทันเล่นบอร์ดก็รุ่นลูกของหลุดโลกแล้ว พวกตาย่านบอร์ด(ยังมีเรื่องสั้นของหลุดโลกเก็บไว้อยู่) บัดซบบอร์ด  ดักเหี้ยบอร์ด เวปขี้เท่อครับ 

ตามอ่านเรื่องสั้นหลายๆเรื่องของหลายๆคน เขียนกันเก่งมาก ผมชอบยูส พระเจ้า นะ เขียนได้น่าอ่าน  เยี่ยม

น่าจะเป็นบก.ลายจุด คนนี้แหละที่ทำให้บอร์ดโดนปิด  ว่าแต่คุณสมชายใช้ยูสอะไรหละครับ จะไปลองหาเรื่องสั้นมาอ่านมั่ง Grin
TUI 48
Sr. Member

คะแนน 332

« ตอบ #215 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 03:28:55 PM »

บ่ายนี้เงียบสงบดีแฮะ..55
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #216 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 03:30:40 PM »

นั่งเขียนใส่เว็บบอร์ด"หลุดโลก"ครับ... ตอนนั้นมันมีใครก็ไม่รู้บอกว่าชื่อนพดลฯ เข้ามาประกาศว่าจะปิดบอร์ด, ก็เลยเขียนอะไรตลกๆ ไปเรื่อย...

กลับมานั่งอ่านที่ตัวเองเขียนใหม่นี่มันเพ้อเจ้อเอาเรื่องครับ... เขียนใหม่ก็ไม่เหมือนเดิมแล้ว... ฮา...

เว็บบอร์ดหลุดโลกนี่มันสุดขั้วในสมัยโน้นครับ ผ่านมาเกือบ 20 ปีแล้ว... ว่าแต่ในเว็บนี้มีท่านใดเคยเล่นเว็บหลุดโลกมั่งครับเนี่ย... ฮา...

หลุดโลกเป็นตำนานของบอร์ดใต้ดินที่ดังสุดๆ ผมมาทันเล่นบอร์ดก็รุ่นลูกของหลุดโลกแล้ว พวกตาย่านบอร์ด(ยังมีเรื่องสั้นของหลุดโลกเก็บไว้อยู่) บัดซบบอร์ด  ดักเหี้ยบอร์ด เวปขี้เท่อครับ 

ตามอ่านเรื่องสั้นหลายๆเรื่องของหลายๆคน เขียนกันเก่งมาก ผมชอบยูส พระเจ้า นะ เขียนได้น่าอ่าน  เยี่ยม

น่าจะเป็นบก.ลายจุด คนนี้แหละที่ทำให้บอร์ดโดนปิด  ว่าแต่คุณสมชายใช้ยูสอะไรหละครับ จะไปลองหาเรื่องสั้นมาอ่านมั่ง Grin

เก็บเป็นความลับมานานเกือบ 20 ปีแล้วครับ... บอกกันง่ายๆได้ไง๊... ฮา...
TUI 48
Sr. Member

คะแนน 332

« ตอบ #217 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 03:40:40 PM »

20ปี...บ้านผมมีอินเตอร์เนทรึยังหว่า..555555
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #218 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 03:42:06 PM »

come.to/lhudlok  คิก คิก

nut.ta
Hero Member

คะแนน 1089

« ตอบ #219 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 04:05:32 PM »

ดาบจะเก๊ จะแท้จะเป็นไร เงินผม ผมพอใจซื้อ นึกว่าผมดูเหล็กไม่ออกเหรอ
เห็นราคาก็รู้แล้ว แต่ผมก็พอใจจะซื้อ ความสุขทางใจของผมครับ อิอิ แบร่ แบร่

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #220 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 04:13:22 PM »

come.to/lhudlok  คิก คิก

ฮา...
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #221 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 04:43:12 PM »

ผมอยากอ่านที่พี่สมชายเขียนนะ    ย้อนนึกไปถึงมหากาพย์มาม่าเลยครับ....   หลงรัก

ที่จริงนายสมชายก็แทบไม่เชื่อครับ... ลองค้นกูเกิ้ลด้วยคีย์เวิร์ด"มหากาพย์มาม่า"เจอเพียบเลย... ฮา...

เห็นมั๊ย  เรื่องที่พี่สมชายแต่ง  ไม่ธรรมดาเลยจริง ๆ  หลงรัก

งั้นเอาเรื่องย่อ"เกิดแต่สนามหลวง"ไปอ่านก่อนครับ(เช็ค PM)... ฮา...

โคตรฮา
จะให้ใครเป็นคนเล่า ดี นา ขำก๊าก
บวก ๑ แต้ม ครับ................ เยี่ยม ไหว้

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #222 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 04:49:36 PM »

ผมอยากอ่านที่พี่สมชายเขียนนะ    ย้อนนึกไปถึงมหากาพย์มาม่าเลยครับ....   หลงรัก

ที่จริงนายสมชายก็แทบไม่เชื่อครับ... ลองค้นกูเกิ้ลด้วยคีย์เวิร์ด"มหากาพย์มาม่า"เจอเพียบเลย... ฮา...

เห็นมั๊ย  เรื่องที่พี่สมชายแต่ง  ไม่ธรรมดาเลยจริง ๆ  หลงรัก

งั้นเอาเรื่องย่อ"เกิดแต่สนามหลวง"ไปอ่านก่อนครับ(เช็ค PM)... ฮา...

โคตรฮา
จะให้ใครเป็นคนเล่า ดี นา ขำก๊าก
บวก ๑ แต้ม ครับ................ เยี่ยม ไหว้

คนอื่นเล่าไม่มันส์เท่าพี่สมชายหรอกครับ  ต้องให้พี่สมชายเล่า   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #223 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 05:10:27 PM »

คนอื่นเล่าไม่มันส์เท่าพี่สมชายหรอกครับ  ต้องให้พี่สมชายเล่า   Grin

บอร์ดมันจะสกปรกเลอะเทอะไปเปล่าๆครับ... แฮ่ๆ...
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #224 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 12:31:08 PM »

เอามาอวดบ้างครับ

ตัวนี้ดาบทหารเรื่ออเมริกายุคสงครามโลก(น่าจะช่วง 1941) คมเดิมแท้ๆ ประมูลได้มาถูก แต่ภาษีโคตรแพง Cry

เจ๋งเป้งเลยครับ ชอบมาก มีอีกขอชมอีกนะครับ  หลงรัก

กระบี่ทหารที่ชอบฝังใจคือดาบทหารม้าDragoonกับดาบทหารม้าHussarของโปแลนด์ เจอของก็อปฯเยอะจนเลือกไม่ถูก จะเอาของแท้ก็แพงหลาย  หัวเราะร่าน้ำตาริน

คงไม่มีอีกแล้วครับ เมียด่าครับ  Cry (คนที่สะสมกับคนที่ไม่สนใจนี่มองกันคนละมุมเลยนะครับ)

ส่วนตัวผมชอบ 1796 light cavalry saber ของอังกฤษครับ แต่ของแท้สภาพดีๆสู้ราคาไม่ไหวครับ  Cheesy

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16 17 18 ... 35
  พิมพ์