เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 09:17:01 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 16 17 18 [19] 20 21 22 ... 35
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยดูดาบเล่มนี้ให้หน่อยครับ...ขอสอบถามพี่ๆทหารหน้า21ครับ  (อ่าน 65565 ครั้ง)
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #270 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 01:05:54 AM »

ผมว่าคุณยังไม่เข้าใจว่าการทำบุญคืออะไร  เลยนะครับ

บุญจากที่คุณทำทานิอาจได้สัก 1คะแนน แต่บาปที่ทำ เช่น ด่า สาปแช่ง โทสะ พยาบาท
คะแนนติดลบ 68 แล้วกระมัง

เข้าใจคำว่า"รู้ซื่อๆตามตรง"ไหมหนู?

กลับไปถอดรหัสคำพูดของผมมาใหม่ ผมไม่เคยมีอารมณ์เชิงลบกับคุณ มีแต่ขำกับขำโคตรๆ  ขำก๊าก

What man is a man , who does not make the world better?
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #271 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 01:10:01 AM »

+1 คุณจ้าวครับ... เยี่ยม

งั้นขอพี่รุตอีกแต้มครับ  ไหว้

เมื่อคืนวันศุกร์น้ำไม่ไหล ผมกับเด็กๆแห่กันไปขออาบน้ำที่บ้านหมอฟัน(แกใช้น้ำบาดาล)เขาถามเรื่องบ้านเด็กกำพร้าที่เห็นผมcheck inอยู่หลายครั้ง

จบการสนทนา น้องหมอเขาบอกเดี๋ยวจะไปรับตรวจรักษาให้เด็กๆที่นี่ฟรี อุ๊ยดีใจหลาย  กิ๊วก๊าว

What man is a man , who does not make the world better?
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #272 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 05:54:57 AM »

ผมว่าคุณยังไม่เข้าใจว่าการทำบุญคืออะไร  เลยนะครับ

บุญจากที่คุณทำทานิอาจได้สัก 1คะแนน แต่บาปที่ทำ เช่น ด่า สาปแช่ง โทสะ พยาบาท
คะแนนติดลบ 68 แล้วกระมัง

เข้าใจคำว่า"รู้ซื่อๆตามตรง"ไหมหนู?

กลับไปถอดรหัสคำพูดของผมมาใหม่ ผมไม่เคยมีอารมณ์เชิงลบกับคุณ มีแต่ขำกับขำโคตรๆ  ขำก๊าก

โกหกแม้กระทั่งตัวเองเลยนะครับ   และมันก็ยิ่งตอกย้ำระดับสติปัญญาของคุณให้ทุกคนเห็นว่า

คุณไม่เข้าใจว่าบาป บุญ คุณ โทษ  คืออะไร

พยายามพูดทุกอย่างเพื่อให้ตัวเองดูดี  คิดว่าตัวเองฉลาด กลิ้งไปได้เรื่อยๆ

แท้จริงกลับเบาปัญญายิ่งนัก

ผมว่าครอบครัวคุณภรรยาน่าจะเป็นผู้นำ  ผู้คิดวางแผน หัวหน้าครอบครัว ส่วนคุณเป็นผู้ช่วยผู้ปฎิบัติการงาน
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #273 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 06:02:46 AM »

การด่า สาปแช่ง เย้ยหยัน  แสดงถึงอารมณ์ จิต ที่ถูกโทสะ พยาบาท เข้าครออบงำ เป็นอกุศลอย่างยิ่ง

อธิบายซะหน่อย เดี๋ยวคน เบาปัญญาจะคิดไม่ได้ไม่เข้าใจ
อธิบายแแบบนี้ก็อาจจะยังไม่เข้าใจ ใน เมื่อ สติปัญญาทางธรรมมีน้อย
ก็หวังว่าถ้าพอมีบุญอยู่บ้าง ซักวันคงพอเข้าใจ

หุ หุ............
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #274 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 08:54:28 AM »

ผมว่าครอบครัวคุณภรรยาน่าจะเป็นผู้นำ  ผู้คิดวางแผน หัวหน้าครอบครัว ส่วนคุณเป็นผู้ช่วยผู้ปฎิบัติการงาน

อ๋าวววว... พ่อแม่รังแกฉัน!!!...
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #275 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 11:33:44 AM »

ตาจ้าว.....ภรรยารู้ราคาดาบหรือเปล่าครับ.... Smiley

รู้ครับพี่

บางเล่มประจบขอก่อนซื้อบางเล่มเข้าบ้านมาแล้วค่อยโดนสอบสวน แต่ราคาผมบอกตามจริงทุกครั้ง...สัญญากันไว้  หลงรัก

เล่มนึง2แสน ยังกล้าบอกเหรอครับ...

หมายเหตุ...ผมรู้ว่ามาแอบอ่าน

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #276 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 11:41:02 AM »

ตาจ้าว.....ภรรยารู้ราคาดาบหรือเปล่าครับ.... Smiley

รู้ครับพี่

บางเล่มประจบขอก่อนซื้อบางเล่มเข้าบ้านมาแล้วค่อยโดนสอบสวน แต่ราคาผมบอกตามจริงทุกครั้ง...สัญญากันไว้  หลงรัก

เล่มนึง2แสน ยังกล้าบอกเหรอครับ...
        เพื่อนผม
ซื้อไวโอลิน  บอกเมีย ๕ พัน
สักวันเวลาเขาไม่อยู่บ้าน จะไปถามซื้อต่อจากเมียเขา
ให้ราคาสักหมื่นห้าขี้คร้านจะดีใจได้กำไรสามเท่า หล่อนคงดีใจ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #277 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 12:00:27 PM »

ห้ามครูหมูเข้าบ้านผมตอนผมไม่อยู่นะ ตกใจ

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #278 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 12:13:42 PM »

ห้ามครูหมูเข้าบ้านผมตอนผมไม่อยู่นะ ตกใจ

น้าจอยไปโกหกอะไรเมียไว้ล่ะครับ   คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #279 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 01:52:08 PM »

โธ่เอ๊ย ก็แค่จะถามซื้อกล้องพร้อมเลนชุดนั้น ผมถามตอนไปที่บ้านเห็นว่าไม่กี่ตังเอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 02:08:50 PM โดย คมขวาน รักในหลวง » บันทึกการเข้า

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #280 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 01:59:34 PM »

เผื่อจะฟลุ้คเหมือนเจ้าหลุย 5555

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #281 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 02:03:01 PM »

เผื่อจะฟลุ้คเหมือนเจ้าหลุย 5555
ฝันไปเถอะไอ้นั่นสั่งยามหมู่บ้านใว้แล้ว เห็นหน้ามันห้ามให้เข้า ยี๊

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #282 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 02:15:36 PM »

รู้ครับพี่

บางเล่มประจบขอก่อนซื้อบางเล่มเข้าบ้านมาแล้วค่อยโดนสอบสวน แต่ราคาผมบอกตามจริงทุกครั้ง...สัญญากันไว้  หลงรัก

ATMผมแจ้งยอดออนไลน์ไปที่มือถือเมีย 1ใบครับพี่ เครดิตการ์ดก็เมียเป็นคนจ่ายให้

หมายเหตุ***ก่อนกดส่งจูงเมียมาอ่านแระ เมียยิ้มหึ หึไม่ได้ว่าอะไร  คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 02:19:39 PM โดย SillyOldMan » บันทึกการเข้า

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #283 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 02:34:33 PM »

แสดงว่าไอ้เด็กเกาะแม่กินยังไปไม่ถึงไหน ถึงไม่เข้าใจสภาพอารมณ์ของคนเข้าภาวะจิตรวมถึงได้ยังกล้าพล่ามต่อ  ขำก๊าก

อ๋าวววว... พ่อแม่รังแกฉัน!!!...

เด็กมันพูดความจริงหน่อยนึงครับพี่ ในชีวิตประจำวันผมเป็นผู้ช่วยทำตามโปรแกรมเมีย ,อยู่บ้านเมียผมสั่งงานคนXX+1

ก็เมียผมเขาโทบ.ธ. ผมเปล่า... , เขาทำบัญชีผทจ.SCG 3สาขาเดือนละสูงท่วมหัวคนนั่งมาตั้งแต่อายุ15...ผมเปล่า , นี่ก็เพิ่งทำแซนวิช+กาแฟ+ชาเขียวมาวางไว้เผื่อผมนึกอยากกิน

ได้เมียแบบนี้ สามีจะเล่นบท"ยอมแล้วจ้าาาาา"ก็ไม่เห็นเสียหายตรงไหน  หลงรัก

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #284 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 02:48:10 PM »

แสดงว่าไอ้เด็กเกาะแม่กินยังไปไม่ถึงไหน
ถึงไม่เข้าใจสภาพอารมณ์ของคนเข้าภาวะจิตรวมถึงได้ยังกล้าพล่ามต่อ  ขำก๊าก

ผมว่าครอบครัวคุณภรรยาน่าจะเป็นผู้นำ 
ผู้คิดวางแผน หัวหน้าครอบครัว
ส่วนคุณเป็นผู้ช่วยผู้ปฎิบัติการงาน

เด็กมันพูดความจริงหน่อยนึงครับพี่
ในชีวิตประจำวันผมเป็นผู้ช่วยทำตามโปรแกรมเมีย ,
อยู่บ้านเมียผมสั่งงานคนXX+1

ก็เมียผมเขาโท  บ.ธ. ผมเปล่า... ,

เขาทำบัญชีผทจ.SCG 3สาขาเดือนละสูงท่วมหัวคนนั่งมาตั้งแต่อายุ15...ผมเปล่า ,
นี่ก็เพิ่งทำแซนวิช+กาแฟ+ชาเขียวมาวางไว้เผื่อผมนึกอยากกิน

ได้เมียแบบนี้ สามีจะเล่นบท"ยอมแล้วจ้าาาาา"ก็ไม่เห็นเสียหายตรงไหน  หลงรัก

555555555  เสน่ห์  ของ  "ชาย ชาตรี"   ชื่อมอม เนี่ยะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

รัก  เชื่อฟัง  และ เทิดทูน  "เมีย"  สามเวลา หลังอาหาร เลย อ่ะ ฮา ตกใจ

ปลายปี  ถ้าจานโฉมชาย (ฮา)  สละสิทธิ์   ไ่ม่เข้า แข่งขัน  ฮา   ขำก๊าก

ยายกะจะทำ  โล่ห์  "ผัว ดีเด่น"  แจก  ให้ อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

555555  ห้ามเปลี่ยน  เป็น  "ตู้เย็น"  น๊าาาา ฮา  ยี๊ แบร่ แบร่

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
หน้า: 1 ... 16 17 18 [19] 20 21 22 ... 35
  พิมพ์