เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 09:17:41 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 23 24 25 [26] 27 28 29 ... 35
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยดูดาบเล่มนี้ให้หน่อยครับ...ขอสอบถามพี่ๆทหารหน้า21ครับ  (อ่าน 65569 ครั้ง)
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #375 เมื่อ: มีนาคม 01, 2014, 08:46:24 PM »

ในที่สุดกระทู้นี้ก็กลายมาเป็นกระทู้ความรู้เรื่องดาบ เรื่องเหล็กฯ อีกจนได้ครับ... มีคีย์เวิร์ดให้เอาไปค้นกูเกิ้ลเพิ่มเติม ได้เพียบเลย... ไม่ฮา...

พาให้นึกถึงดาบเล่มนี้เนอะพี่

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=70847.0

ท่านBIGFISHไม่ได้เข้ามานานแล้ว  ไหว้

What man is a man , who does not make the world better?
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #376 เมื่อ: มีนาคม 01, 2014, 08:53:06 PM »

ในที่สุดกระทู้นี้ก็กลายมาเป็นกระทู้ความรู้เรื่องดาบ เรื่องเหล็กฯ อีกจนได้ครับ... มีคีย์เวิร์ดให้เอาไปค้นกูเกิ้ลเพิ่มเติม ได้เพียบเลย... ไม่ฮา...

พาให้นึกถึงดาบเล่มนี้เนอะพี่

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=70847.0

ท่านBIGFISHไม่ได้เข้ามานานแล้ว  ไหว้

โห... ตั้งแต่ปี 2009 แล้ว รู้สึกแค่แผล็บเดียวจริงเชียว...

ยกมาให้คนที่อยาก"สอนเพลงดาบ"ให้คุณจ้าว เข้ามาดูกระทู้ครับ... ฮา...
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #377 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 02:07:28 PM »

ลองดูเล่มนี้ครับ ของจริงหรือเปล่า ราคาถูกเกินไป  ไหว้

http://2013.gun.in.th/index.php?topic=13956.0

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #378 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 03:19:48 PM »

ควรจะสำนึกได้ตั้งนานแล้ว  กระทู้นี้กลายเป็นเรื่องทะเลาะเพราะคุณสมชาย เอาแต่ด่า
คนที่มีความเห็นต่างจากคุณ ลามปามไปถึงบุพการีผู้อื่น  สำนึกได้แล้ว ควรขอโทษทุกๆคน
โดยเฉพาะคนที่คุณไปด่าเค้าไว้   

ผมพจ้อมให้อภัยคุณเสมอถ้าสำนึกผิด กล่าวขอโทษ
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #379 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 03:32:12 PM »

ควรจะสำนึกได้ตั้งนานแล้ว  กระทู้นี้กลายเป็นเรื่องทะเลาะเพราะคุณสมชาย เอาแต่ด่า
คนที่มีความเห็นต่างจากคุณ ลามปามไปถึงบุพการีผู้อื่น  สำนึกได้แล้ว ควรขอโทษทุกๆคน

ผมพจ้อมให้อภัยคุณเสมอถ้าสำนึกผิด กล่าวขอโทษ
       พี่สมชาย
เข้ามาขอโทษเร๊วววว
คุณ ชงโค จะยกโทษให้แล้ว ครับ ตกใจ ตกใจ ตกใจ
        โห
ความรู้ความสามารถสูงส่ง
ระดับ ซูเปอร์อิจีเดียดเนียส แถมมีใจเมตตาอีก เยี่ยม

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #380 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 03:50:42 PM »

ควรจะสำนึกได้ตั้งนานแล้ว  กระทู้นี้กลายเป็นเรื่องทะเลาะเพราะคุณสมชาย เอาแต่ด่า
คนที่มีความเห็นต่างจากคุณ ลามปามไปถึงบุพการีผู้อื่น  สำนึกได้แล้ว ควรขอโทษทุกๆคน

สำนึกได้ว่าด่าควายหรือไล่เตะหมา... ไม่ต้องให้อภัยหรอก เพราะมันก็เหมือนกับไล่เตะหมา แล้วจะต้องไปขอโทษหมาทำไมเล่าครับ...

ไล่คนพาลให้พ้นตัวนี่ถือเป็นปฎิบัติธรรมต่างหาก... คนโง่มันพาลพาไปหาผิดโดยที่มันไม่ได้ตั้งใจ ก็เพราะควายชงโคมันโง่ไงครับ เลยต้องไล่มัน...

ควายเอ๊ยยยยย... ฮา...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2014, 05:29:07 PM โดย นายสมชาย(ฮา) - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #381 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 04:23:54 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #382 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 04:52:45 PM »

ควรจะสำนึกได้ตั้งนานแล้ว  กระทู้นี้กลายเป็นเรื่องทะเลาะเพราะคุณสมชาย เอาแต่ด่า
คนที่มีความเห็นต่างจากคุณ ลามปามไปถึงบุพการีผู้อื่น  สำนึกได้แล้ว ควรขอโทษทุกๆคน

สำนึกได้ว่าด่าควายหรือไล่เตะหมา... ไม่ต้องให้อภัยหรอก เพราะมันก็เหมือนกับไล่เตะหมา แล้วจะต้องไปขอโทษหมาทำไมเล่าครับ...

ไล่คนพาลให้พ้นตัวนี่ถือเป็นปฎิบัติธรรมต่างหาก... คนโง่มันพาลพาไปหาผิดโดยที่มันไม่ได้ตั้งใจ ก็เพราะควายชงโคมันโง่ไงครับ เลยต้องไล่มัน...

ควายเอี๊ยยยยย... ฮา...

ถึงยังไม่สำนึกคิดขอโทษผม   ก็น่าจะเกรงใจคนอื่นบ้าง ที่เข้ามาด่าหยาบๆคายๆ
บ่อยๆ ในกระทู้นี้ 
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #383 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 05:28:48 PM »

ถึงยังไม่สำนึกคิดขอโทษผม   ก็น่าจะเกรงใจคนอื่นบ้าง ที่เข้ามาด่าหยาบๆคายๆ

งั้นขออภัยท่านอื่นครับ...  ไหว้

แต่ด่านายชงโคต่อโดยไม่ได้ใช้คำหยาบควายก็ได้... ว่าชงโคสมองกระบือครับ...
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #384 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 05:39:32 PM »

จริงๆถ้าลูกป้าอรนภาไม่เข้ามากระทู้มันก็ปกติดีนะ  แต่พอเอ็งเข้ามาทีไรกระทู้เสียทุกที ไม่รู้เป็นเพราะอะไรกันแน่  Huh Huh Huh

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #385 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 06:22:01 PM »

งั้นขออภัยท่านอื่นครับ...  ไหว้

แต่ด่านายชงโคต่อโดยไม่ได้ใช้คำหยาบควายก็ได้... ว่าชงโคสมองกระบือครับ...

ถึงจะเลี่ยงจากคำว่าควาย มาใช้คำว่า กระบือ มันก็เป็นการด่าเหมือนเดิมครับ

น่าจะเลิกด่าได้แล้ว  คุณด่าได้ตลอด นอกจากประจานตัวเองแล้ว ยังทำให้บอร์ดและกระทู้
เสื่อมเสีย ไม่น่าอ่าน คนดีๆทต่ตั้งใจมาหาความรู้เค้าจะเบื่อหน่าย เอือมระอาเอา
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #386 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 06:24:52 PM »

จริงๆถ้าลูกป้าอรนภาไม่เข้ามากระทู้มันก็ปกติดีนะ  แต่พอเอ็งเข้ามาทีไรกระทู้เสียทุกที ไม่รู้เป็นเพราะอะไรกันแน่  Huh Huh Huh

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ผมว่า  อร เลิกเสียดสี เหน็บแนม ดีกว่าครับ ไม่เกิดประโยชน์กับทุกฝ่าย ไม่เป็นสาระ

ออกความเห็นเรื่องเนื้อหากระทู้ดีกว่า
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #387 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 06:27:03 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #388 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 08:42:36 PM »

ถึงจะเลี่ยงจากคำว่าควาย มาใช้คำว่า กระบือ มันก็เป็นการด่าเหมือนเดิมครับ

น่าจะเลิกด่าได้แล้ว  คุณด่าได้ตลอด นอกจากประจานตัวเองแล้ว ยังทำให้บอร์ดและกระทู้
เสื่อมเสีย ไม่น่าอ่าน คนดีๆทต่ตั้งใจมาหาความรู้เค้าจะเบื่อหน่าย เอือมระอาเอา

ใช่แล้ว, เปลี่ยนคำว่ากระบือ ก็เป็นถ้อยคำที่สุภาพขึ้นกว่าเดิม... แต่ความหมายมันเหมือนเดิมคือชงโคโง่... ฮา...

เรื่องเอือมระอาฯ นั่นคนด่าเองก็เอือมเหมือนกันแหละ(ฮา) เพราะนายชงโคมันโง่เหลือแสน, เมื่อไหร่ควายชงโคหยุดเสียดสี หยุดชวนทะเลาะเมื่อไหร่ ก็อาจหยุดด่ากระบือชงโคได้เหมือนกันแหละ... ลองหยุดสักพักซิ แล้วดูว่าจะเลิกโดนด่าไหมเล่า...

กระบือเอ๊ยยยยย.... ฮา...
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #389 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 09:17:30 PM »

ลองดูเล่มนี้ครับ ของจริงหรือเปล่า ราคาถูกเกินไป  ไหว้

http://2013.gun.in.th/index.php?topic=13956.0

ด้วยโลกทัศน์ในระดับกะลาของตัวเอง ผมดูว่าไม่แท้ครับ

ผมมีข้อมูลไว้เปรียบเทียบแค่ตามลิงค์ที่ลงไว้ให้ในหน้า1 ถ้ามีรุ่นพิเศษกว่านั้นผมก็รู้ไปไม่ถึงแล้ว  Cheesy

What man is a man , who does not make the world better?
หน้า: 1 ... 23 24 25 [26] 27 28 29 ... 35
  พิมพ์