เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 09:24:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 24 25 26 [27] 28 29 30 ... 35
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยดูดาบเล่มนี้ให้หน่อยครับ...ขอสอบถามพี่ๆทหารหน้า21ครับ  (อ่าน 65670 ครั้ง)
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #390 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 09:21:41 PM »

ถึงจะเลี่ยงจากคำว่าควาย มาใช้คำว่า กระบือ มันก็เป็นการด่าเหมือนเดิมครับ

น่าจะเลิกด่าได้แล้ว  คุณด่าได้ตลอด นอกจากประจานตัวเองแล้ว ยังทำให้บอร์ดและกระทู้
เสื่อมเสีย ไม่น่าอ่าน คนดีๆทต่ตั้งใจมาหาความรู้เค้าจะเบื่อหน่าย เอือมระอาเอา

ใช่แล้ว, เปลี่ยนคำว่ากระบือ ก็เป็นถ้อยคำที่สุภาพขึ้นกว่าเดิม... แต่ความหมายมันเหมือนเดิมคือชงโคโง่... ฮา...

เรื่องเอือมระอาฯ นั่นคนด่าเองก็เอือมเหมือนกันแหละ(ฮา) เพราะนายชงโคมันโง่เหลือแสน, เมื่อไหร่ควายชงโคหยุดเสียดสี หยุดชวนทะเลาะเมื่อไหร่ ก็อาจหยุดด่ากระบือชงโคได้เหมือนกันแหละ... ลองหยุดสักพักซิ แล้วดูว่าจะเลิกโดนด่าไหมเล่า...

กระบือเอ๊ยยยยย.... ฮา...

พวกน่าเบื่อหน่ายครับ ในกะโหลกมีแต่ขี้ดันขยันเสนอหน้ามาอวดภูมิ

ดีแต่จับเรื่องเพ้อเจ้อมาฝอยไปเรื่อย ไม่มีความรู้ ไม่เคยมีมารยาทในการนำเสนอ...งั่ง

What man is a man , who does not make the world better?
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #391 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 09:27:43 PM »

พวกน่าเบื่อหน่ายครับ ในกะโหลกมีแต่ขี้ดันขยันเสนอหน้ามาอวดภูมิ

ดีแต่จับเรื่องเพ้อเจ้อมาฝอยไปเรื่อย ไม่มีความรู้ ไม่เคยมีมารยาทในการนำเสนอ...งั่ง

ผมชอบคำนี้ง่ะ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #392 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 10:00:57 PM »

คุณชงโค น่าจะไปเกิดที่เยอรมันสมัยที่ฮิตเลอร์ขึ้นมามีอำนาจแล้วนะครับ  จะได้ช่วยเสนอความคิดเห็นท่านผู้นำ   คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #393 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 10:03:51 PM »

คุณชงโค น่าจะไปเกิดที่เยอรมันสมัยที่ฮิตเลอร์ขึ้นมามีอำนาจแล้วนะครับ  จะได้ช่วยเสนอความคิดเห็นท่านผู้นำ   คิก คิก

ไม่แน่อาจจะได้เป็นที่ปรึกษานะครับ เพราะคิดเห็นไปทางเดียวกัน  คิก คิก คิก คิก คิก คิก
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #394 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 10:10:20 PM »

ไม่แน่อาจจะได้เป็นที่ปรึกษานะครับ เพราะคิดเห็นไปทางเดียวกัน  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

แต่สมัยนั้น... คนประเภทเดียวกับนายชงโคนี่... เขาเอาไปประหารนะครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #395 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 10:30:31 PM »

แต่สมัยนั้น... คนประเภทเดียวกับนายชงโคนี่... เขาเอาไปประหารนะครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ก็นั่นแหละครับ  เลยอยากให้นายชงโคไปเกิดสมัยนั้น   คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #396 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 10:39:29 PM »

ท่านผู้นำอาจจะอยากเก็บคนประเภทเดียวกันไว้บ้างก็ได้นะครับ
ไม่ถล่มอังกฤษให้ราบในขณะที่มีโอกาส ,เปิดศึกกับมหาอำนาจสองด้าน ,เป็นพันธมิตรกับชาติที่พร้อมจะหักหลัง
มีเครื่องยนต์ไอพ่นใช้เป็นชาติแรกแต่ไม่สนับสนุนทรัพยากรให้เต็มที่ดันอยากจะผลิตเครื่องทิ้งระเบิดระยะไกล
ความรู้แค่สิบโทแต่ดันทะลึ่งคิดว่าตัวฉลาดกว่าทหารผู้มีความรู้และประสบการณ์

คนดีๆที่ไหนเขาทำแบบนั้น นี่ถ้าลูกเจ๊อรนภาได้เป็น รมต.กห. สงสัยจะไม่แคล้ว คิก คิก คิก คิก คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2014, 10:41:24 PM โดย อรชุน-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #397 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 11:02:20 PM »

หาเรื่องโดนเมียตีเข่าอีกแล้ว  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ระฆังทองเหลือง เสียงดังกังวาน ขนาดแนวตั้งยาว 35 cm. ระฆังขนาด 4 นิ้ว

ก็มันสวยนี่นา  กิ๊วก๊าว

What man is a man , who does not make the world better?
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #398 เมื่อ: มีนาคม 03, 2014, 12:35:36 AM »

ควรจะสำนึกได้ตั้งนานแล้ว  กระทู้นี้กลายเป็นเรื่องทะเลาะเพราะคุณสมชาย เอาแต่ด่า
คนที่มีความเห็นต่างจากคุณ ลามปามไปถึงบุพการีผู้อื่น  สำนึกได้แล้ว ควรขอโทษทุกๆคน
โดยเฉพาะคนที่คุณไปด่าเค้าไว้   

ผมพจ้อมให้อภัยคุณเสมอถ้าสำนึกผิด กล่าวขอโทษ

สำนึกได้ว่าด่าควายหรือไล่เตะหมา... ไม่ต้องให้อภัยหรอก เพราะมันก็เหมือนกับไล่เตะหมา แล้วจะต้องไปขอโทษหมาทำไมเล่าครับ...

ไล่คนพาลให้พ้นตัวนี่ถือเป็นปฎิบัติธรรมต่างหาก... คนโง่มันพาลพาไปหาผิดโดยที่มันไม่ได้ตั้งใจ ก็เพราะควายชงโคมันโง่ไงครับ เลยต้องไล่มัน...

ควายเอ๊ยยยยย... ฮา...

ขออภัยที่ใช้คำไม่สุภาพครับ...

อ่านแล้วโคตรฮาเลยครับ...  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #399 เมื่อ: มีนาคม 03, 2014, 06:21:02 AM »

หาเรื่องโดนเมียตีเข่าอีกแล้ว  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ระฆังทองเหลือง เสียงดังกังวาน ขนาดแนวตั้งยาว 35 cm. ระฆังขนาด 4 นิ้ว

ก็มันสวยนี่นา  กิ๊วก๊าว
        ระวังปลอมนะครับ
เขาทำกันเป็นทีม ปลอมแม้แต่คู่มือการดูระฆัง...ฮา

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #400 เมื่อ: มีนาคม 03, 2014, 07:32:18 AM »

หาเรื่องโดนเมียตีเข่าอีกแล้ว  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ก็มันสวยนี่นา  กิ๊วก๊าว
        ระวังปลอมนะครับ
เขาทำกันเป็นทีม ปลอมแม้แต่คู่มือการดูระฆัง...ฮา

เห็นด้วยครับ จขกท. ระวังไว้ด้วย  เล่นของเก่าถ้าไม่เจอของปลอม
ก็เหมือนหัดว่ายน้า แต่ไม่เคยสำลักน้ำ 
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #401 เมื่อ: มีนาคม 03, 2014, 09:10:50 AM »

นั่น...เห็นไหมละ
"เมียเก่า"ผมยังไม่กล้ายุ่งเลย
กลัว ปลอม.....................ฮา

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #402 เมื่อ: มีนาคม 03, 2014, 09:38:00 AM »

นั่น...เห็นไหมละ
"เมียเก่า"ผมยังไม่กล้ายุ่งเลย
กลัว ปลอม.....................ฮา

เรื่องนี้เป็นข้อยกเว้นครับ  มีเขียนไว้ในบทเฉพาะกาล
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #403 เมื่อ: มีนาคม 03, 2014, 02:39:56 PM »

ควรจะสำนึกได้ตั้งนานแล้ว  กระทู้นี้กลายเป็นเรื่องทะเลาะเพราะคุณสมชาย เอาแต่ด่า
คนที่มีความเห็นต่างจากคุณ ลามปามไปถึงบุพการีผู้อื่น  สำนึกได้แล้ว ควรขอโทษทุกๆคน
โดยเฉพาะคนที่คุณไปด่าเค้าไว้   

ผมพจ้อมให้อภัยคุณเสมอถ้าสำนึกผิด กล่าวขอโทษ

สำนึกได้ว่าด่าควายหรือไล่เตะหมา... ไม่ต้องให้อภัยหรอก เพราะมันก็เหมือนกับไล่เตะหมา แล้วจะต้องไปขอโทษหมาทำไมเล่าครับ...

ไล่คนพาลให้พ้นตัวนี่ถือเป็นปฎิบัติธรรมต่างหาก... คนโง่มันพาลพาไปหาผิดโดยที่มันไม่ได้ตั้งใจ ก็เพราะควายชงโคมันโง่ไงครับ เลยต้องไล่มัน...

ควายเอ๊ยยยยย... ฮา...

ขออภัยที่ใช้คำไม่สุภาพครับ...

อ่านแล้วโคตรฮาเลยครับ...  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เพื่อนผมเป็นหมอหลายคน ก็มีดีบ้างเลวบ้าง หมอดีเล่าเรื่องหมอชั่วให้ฟังว่าไอ้หมอนรกพวกนี้อำมหิต เลือดเย็นเห็นคนไข้จะตายต่อหน้า ออกเวรแล้ว
มันก็ไม่ยอมช่วยบางทีเข้าเวรอยู่ก็ยังไม่ยอมช่วยเลย วันๆเอาแต่เก๊ก  เล่นปืน อวดรวย ขับ bmx ใช้ของแบรนเนม
ทำตัวอวดดี ยะโส ไร้สาระไปวันๆ  ไม่มีใครอบรมสั่งสอนให้รู้จักคุณค่าของชีวิตเพื่อนมนุษย์ หลอกเลี้ยงไข้หาเงินจากคนป่วย มาเรียนหมอเพราอยากรวย
แค่นั้น  เพื่อนหมอผม ด่าไอ้หมอพวกนี้ว่า  ไอ้หมอชั่ว ไอ้หมอเลว ไอ้หมอรายาม

ขอระบายแทนเพื่อนนิดครับ เห็นคุณอารมณ์ดี  คงจะไม่เครียด ฮาโคตรเหมือนเดิมนะครับ เหอๆๆ
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #404 เมื่อ: มีนาคม 03, 2014, 02:45:12 PM »

ผมว่าถ้าการคุยกันในกระทู้นี้เป็นการคุยในวงเหล้าคงสนุกพิลึกนะครับ และก็อาจจะเหนื่อยคุณหมอด้วยครับ คิก คิก

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
หน้า: 1 ... 24 25 26 [27] 28 29 30 ... 35
  พิมพ์