เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 07:13:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 26 27 28 [29] 30 31 32 ... 35
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยดูดาบเล่มนี้ให้หน่อยครับ...ขอสอบถามพี่ๆทหารหน้า21ครับ  (อ่าน 65324 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #420 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 03:46:56 PM »

ใจผมจะเป็นอย่างไรคร้านจะไปอธิบาย ไปหาอาชีพสุจริตทำให้มันพอกิน เลิกขอพ่อขอแม่กินให้ได้ก่อนแล้วค่อยมาฝอย...ชีวิตที่ยังมีคุณภาพแค่ระดับไส้เดือนแต่ชอบมาวางท่าว่าข้ามองลงมาจากเบื้องบน ช่างน่าหัวร่อ

ปกติอ่านไปก็ฮาความทุเรศของคนไป ไม่ได้ให้ราคาอะไร

แต่คราวนี้ติดใจปากคุณที่พาดพิงไปถึงหมอรุตได้"สถุล"มาก

ศัลยแพทย์ระดับพี่รุต สั่งสมคุณงามความดีมาได้ขนาดพี่รุตต่อให้แกพูดออกปากเองว่ามีสติปัญญาเหนือกว่า ผมก็จะยิ้มรับด้วยความยินดีเพราะเชื่อใจว่าเขามีเหตุผลที่จะต้องพูด

ศัลยแพทย์ระดับอาจารย์/หัวหน้าตึกอย่างหมอรุตถ้าเขา"เถรตรง"น้อยกว่านี้ซักหน่อย แค่ยอมไปรับกะจากโรงพยาบาลเอกชนรับประกันว่ารายได้ต่อปีเขาเพิ่มมาอีกเหนาะๆ8หลัก นึกอยากเปลี่ยนรถแต่ละทีคงไม่ต้องมานั่งคิดแล้วคิดอยู่อย่างนี้

ทุกเทศกาลที่ไอ้มนุษย์ปากสวะมันได้พัก หมอรุตเขาอยู่โยงรับเวรฉุกเฉิน แล้วก็ได้กู้ชีวิตคนเสียทุกครั้งไป จะยากดีมีคน จะไทยกระเหรี่ยงหรือพม่าโดนยิงมาแกก็ผ่าตัดกู้ชีวิตกลับมาให้หมด

ทุกวันนี้ที่เห็นหมอรุตเขาตอบตอนดึกๆ ก็แสดงว่าพี่เขามานั่งเข้าเวรรอช่วยชีวิตคนอยู่ยันดึก....เคยเห็นศัลยแพทย์ระดับหัวหน้าตึกคนไหนเขามานั่งรอรักษาชาวบ้านแบบนี้ซักกี่คน ..... ส่วนใหญ่เขาชิ่งไปรับงานโรงพยาบาลเอกชนเอารวยกันแล้วทั้งนั้น

นายชงโคช่วยตอบมาหน่อย ว่าเกิดมาเคยทำประโยชน์อะไรให้ประเทศชาติ-ประชาชนด้วยความทุ่มเท , บริสุทธิ์ใจอย่างนี้บ้าง ?

อาศัยศักดิ์ศรีอะไรไปวิจารณ์เขา ?

ควายชงโคสถุลจริงครับ... ขี้แพ้จนขี้อิจฉาไปหมด ไม่ดูตัวเองเลย...
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #421 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 05:34:28 PM »

ยิ่งคุยกับพวกคุณมากเท่าไหร่ ผมก็ยิ่งรู้สึกสงสารและเห็นใจพวกคุณมากขึ้นเรื่อยๆ  พวกคุณไม่เข้าใจว่าความสุขที่แท้จริงคืออะไร

ในจิตใจจึงเต็มไปด้วยความร้อนรุ่ม กระวนกระวาย ทะยานอยาก  ต่อให้คุณรวยเป็นหมื่นล้านแสนล้านก็ไม่มีความสุขครับ

โดยเฉพาะปัญญาที่ทำให้เห็นว่าทุกข์เกิดจากอะไร  ถ้าเทียบกับหมอรุต หมอรุตแกยังเหนือกว่าพวกคุณอีกขั้นนึง

แต่รายนั้นถึงจะมีปัญญาเหนือกว่าพวกคุณบ้าง ก็ออกแนวฉลาดแกมโกงไปหน่อย
จะมีทุกข์ก็มีทุกข์น้อยกว่าพวกคุณสองคน(จากที่เห็นในเวป)

โฮ่ๆๆๆ..... Grin

ใจผมจะเป็นอย่างไรคร้านจะไปอธิบาย ไปหาอาชีพสุจริตทำให้มันพอกิน เลิกขอพ่อขอแม่กินให้ได้ก่อนแล้วค่อยมาฝอย...ชีวิตที่ยังมีคุณภาพแค่ระดับไส้เดือนแต่ชอบมาวางท่าว่าข้ามองลงมาจากเบื้องบน ช่างน่าหัวร่อ

ปกติอ่านไปก็ฮาความทุเรศของคนไป ไม่ได้ให้ราคาอะไร

แต่คราวนี้ติดใจปากคุณที่พาดพิงไปถึงหมอรุตได้"สถุล"มาก

ศัลยแพทย์ระดับพี่รุต สั่งสมคุณงามความดีมาได้ขนาดพี่รุตต่อให้แกพูดออกปากเองว่ามีสติปัญญาเหนือกว่า ผมก็จะยิ้มรับด้วยความยินดีเพราะเชื่อใจว่าเขามีเหตุผลที่จะต้องพูด

ศัลยแพทย์ระดับอาจารย์/หัวหน้าตึกอย่างหมอรุตถ้าเขา"เถรตรง"น้อยกว่านี้ซักหน่อย แค่ยอมไปรับกะจากโรงพยาบาลเอกชนรับประกันว่ารายได้ต่อปีเขาเพิ่มมาอีกเหนาะๆ8หลัก นึกอยากเปลี่ยนรถแต่ละทีคงไม่ต้องมานั่งคิดแล้วคิดอยู่อย่างนี้

ทุกเทศกาลที่ไอ้มนุษย์ปากสวะมันได้พัก หมอรุตเขาอยู่โยงรับเวรฉุกเฉิน แล้วก็ได้กู้ชีวิตคนเสียทุกครั้งไป จะยากดีมีคน จะไทยกระเหรี่ยงหรือพม่าโดนยิงมาแกก็ผ่าตัดกู้ชีวิตกลับมาให้หมด

ทุกวันนี้ที่เห็นหมอรุตเขาตอบตอนดึกๆ ก็แสดงว่าพี่เขามานั่งเข้าเวรรอช่วยชีวิตคนอยู่ยันดึก....เคยเห็นศัลยแพทย์ระดับหัวหน้าตึกคนไหนเขามานั่งรอรักษาชาวบ้านแบบนี้ซักกี่คน ..... ส่วนใหญ่เขาชิ่งไปรับงานโรงพยาบาลเอกชนเอารวยกันแล้วทั้งนั้น

นายชงโคช่วยตอบมาหน่อย ว่าเกิดมาเคยทำประโยชน์อะไรให้ประเทศชาติ-ประชาชนด้วยความทุ่มเท , บริสุทธิ์ใจอย่างนี้บ้าง ?

อาศัยศักดิ์ศรีอะไรไปวิจารณ์เขา ?
+၁၅၂၄ ครับ คิก คิก

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #422 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 05:44:06 PM »

ยิ่งคุยกับพวกคุณมากเท่าไหร่ ผมก็ยิ่งรู้สึกสงสารและเห็นใจพวกคุณมากขึ้นเรื่อยๆ  พวกคุณไม่เข้าใจว่าความสุขที่แท้จริงคืออะไร

ในจิตใจจึงเต็มไปด้วยความร้อนรุ่ม กระวนกระวาย ทะยานอยาก  ต่อให้คุณรวยเป็นหมื่นล้านแสนล้านก็ไม่มีความสุขครับ

โดยเฉพาะปัญญาที่ทำให้เห็นว่าทุกข์เกิดจากอะไร  ถ้าเทียบกับหมอรุต หมอรุตแกยังเหนือกว่าพวกคุณอีกขั้นนึง

แต่รายนั้นถึงจะมีปัญญาเหนือกว่าพวกคุณบ้าง ก็ออกแนวฉลาดแกมโกงไปหน่อย จะมีทุกข์ก็มีทุกข์น้อยกว่าพวกคุณสองคน(จากที่เห็นในเวป)

ขอบคุณครับที่คุณชงโคกรุณาชม... ไหว้

แต่เสียดายที่ผมมิสามารถรับเอาไว้ได้...

เพราะผมเองมิได้มิสติปัญญาเหนือกว่าพี่สมชายหรือคุณ SillyOldMan แม้แต่น้อย...

หลายๆเรื่องหลายๆอย่างพี่สมชายได้กรุณาสอนเอาไว้...

และผมได้ทดลองนำไปปฎิบัติก็ได้ผลเป็นที่น่าพอใจอย่างยิ่ง...

หลายๆสิ่งที่ท่าน SillyOldMan ได้กระทำมาก็เป็นตัวอย่างที่ดี...

ที่ผมนำมาประยุกต์ใช้และนำไปเป็นตัวอย่างในการสอนคนอื่นๆต่อครับ...

ผมเองถือว่าทั้งสองท่านที่เอ่ยนามมาข้างต้น เป็นสองกัลยาณมิตรในหลายๆท่านที่ผมโชคดีได้พบเจอในเวปบอร์ดนี้ครับ... ไหว้
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #423 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 05:47:05 PM »

ผมเดาว่าน่าจะผูกใจเจ็บมาจากโพสนี้

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=223479.msg4094838#msg4094838
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #424 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 10:27:33 PM »

ยิ่งคุยกับพวกคุณมากเท่าไหร่ ผมก็ยิ่งรู้สึกสงสารและเห็นใจพวกคุณมากขึ้นเรื่อยๆ  พวกคุณไม่เข้าใจว่าความสุขที่แท้จริงคืออะไร

ในจิตใจจึงเต็มไปด้วยความร้อนรุ่ม กระวนกระวาย ทะยานอยาก  ต่อให้คุณรวยเป็นหมื่นล้านแสนล้านก็ไม่มีความสุขครับ

โดยเฉพาะปัญญาที่ทำให้เห็นว่าทุกข์เกิดจากอะไร  ถ้าเทียบกับหมอรุต หมอรุตแกยังเหนือกว่าพวกคุณอีกขั้นนึง

แต่รายนั้นถึงจะมีปัญญาเหนือกว่าพวกคุณบ้าง ก็ออกแนวฉลาดแกมโกงไปหน่อย
จะมีทุกข์ก็มีทุกข์น้อยกว่าพวกคุณสองคน(จากที่เห็นในเวป)

ทำไมจะวิจารณ์ไม่ได้ละครับ ก็แค่มนุษย์เดินดินกิน ขี้ ปี้ นอน เหมือนคนอื่นๆเค้า ใครๆก็วิจารณืได้ครับ ไม่เห็นต้องใช้ศักศรีดิ์อะไร มีปากก็วิจารณ์ได้แล้ว  เหอๆๆๆ....  เอ๊ะ...หรือว่า คุณซิลลี่จะชมว่าอุจจาระหมอรุตหอมครับ ฮ่าๆๆๆ คิก คิก

และการที่คุณชื่นชมคุณงามความดีของหมอรุต มันก็เรื่องของคุณ ไม่เกี่ยวกับผม เพราะผมไม่รู้จักหมอรุต ผมไม่เชื่อถือคำพูดของคุณดังนั้น จะอวยกันเองก็อวยไป ผมไม่เชื่อ จะว่าไปผมไม่ได้รู้จักหัวนอนปลายเท้าเค้าซะหน่อย เป็นหมอจริงหรือเปล่าก็ไม่รู้ ตามบ้านนอกแค่ภารโรง ฉีดยาได้เค้าก็เรียกหมอกันแล้ว  Cool
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #425 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 10:39:45 PM »

แต่ผมเชื่อนะ
สำหรับเพื่อน ๆ คุณชงโคที่เป็นหมอหลาย ๆ คน
เชื่อว่าหมอเหล่านั้นเสียสละ  อุทิศตน น่าจะเป็นหมออยู่ตามดอย ครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #426 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 10:43:04 PM »

แต่ผมเชื่อนะ
สำหรับเพื่อน ๆ คุณชงโคที่เป็นหมอหลาย ๆ คน
เชื่อว่าหมอเหล่านั้นเสียสละ  อุทิศตน น่าจะเป็นหมออยู่ตามดอย ครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ผมว่าหมอลำ... ไม่ก็หมอนวด... มากกว่ามั๊งครับ... บู่

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #427 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 10:44:18 PM »

ใช่ครับ พวกที่เกิดมาสักแต่กิน ขี้ ปี้ นอน แล้วก้กอบโกยเข้าตัวไปวันๆอย่างคุณ

จะปากพล่อยก็วิจารณ์ใครก็ทำเอาง่ายๆไม่ต้องแยกแยะ ไม่เห็นต้องใช้ศักดิ์ศรี ไม่เคยเข้าใจว่าศักดิ์ศรีคืออะไร มีแค่ปากก็วิจารณ์ได้แล้ว

พ่อแม่ประพฤติเป็นเยี่ยงอย่างมา เลี้ยงมาให้เป็นคนอย่างนี้ละสินะ

What man is a man , who does not make the world better?
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #428 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 10:52:51 PM »

แต่รายนั้นถึงจะมีปัญญาเหนือกว่าพวกคุณบ้าง ก็ออกแนวฉลาดแกมโกงไปหน่อย จะมีทุกข์ก็มีทุกข์น้อยกว่าพวกคุณสองคน(จากที่เห็นในเวป)

ควายมาอีกแล้ว จมูกบานฟื่ดๆ นำหน้ามาเลย(ควายขี้อิจฉา)... ฮา...

ความสุขอยู่ที่ความสงบ สุขภาพดี พร้อมกับมีทรัพย์เพียงพอแก่การดำรงชีพอย่างเรียบง่าย ไม่ต้องสะสม... แต่บังเอิญมันไหลมาเทมาเองไม่ได้ตั้งใจ แค่เล่นหุ้นเอามันส์เหมือนเล่นเกมส์สร้างค่ายสะสมแต้ม(ตัวอย่างเช่น Company of heroes), แล้วกำไรมันก็ไหลมาเรื่อยๆไม่มีวันหมด ทั้งที่ก็ไม่รู้ว่าจะเอาเงินไปทำอะไร แล้วไม่อยากได้มากกว่านี้อีกแล้ว เพราะเกินกว่านี้มันจะเรียกอันตรายใส่ตัว...

ไม่เคยร้อนรุ่ม ไม่เคยทะยานอยาก เพราะอยากได้อะไรก็ซื้อ มีหนี้ก็ปลด ฯลฯ, เหลือแค่นั่งเล่นหุ้นเอามันส์ไปวันๆ... แต่ดั๊นนนน กำไรอยู่เรื่อย กำไรเกินจินตนาการควายชงโคไปแยะ, หากเล่นไม่บันยะบันยังมันจะได้"หลักหมื่น..."ตามที่นายชงโคบอกในเวลาไม่เกิน 10 ปี เพราะมันทบต้น ทบต้น ซ้ำซ้อนกันเข้าไป(ให้คอมพิวเตอร์มันเล่น ไม่ใช่คนเล่น - โบรคเกอร์ BLS)... ฮา...

ควายเอ๊ยยยย... ชงโคควาย เอ๊ยยย...

เอารูปมาให้ดูว่าเล่นหุ้นมันง่ายนิ๊ดดด เดียว, เจอแท่งสีเขียวก็ซื้อ แท่งสีแดงก็ขายทิ้ง แท่งสีเหลืองก็ช็อตหุ้นแล้วซื้อคืนเมื่อมันเปลี่ยนเป็นสีแดง... มันก็รวยได้ง่ายๆ เพราะเป็นคนฉลาด, ไม่เหมือนที่ชงโคบอกร๊อกกก นั่นมันวิถีแมงเม่า... ฮา...

โม้ไปเรื่อยเลยนะสมชาย เจ้ายังห่างไกลธรรมอีกมากมายนัก  พูดมาได้ไม่มีความทะยายอยาก  ถ้าจะไม่มีต้องเป็นระดับพระอรหันต์แล้ว ที่ผมสอนคุณเพราะกิเลศตัณหาของคุณมันหนามาก แค่เตือนให้มันเบาๆลงหน่อยเท่านั้น

คุณชอบอวดรวย มีเงินเยอะ คิดว่ามีเงินเยอะแล้ว แสดงว่ามีเหลือเฟือ ไม่มีความอยากอะไรแล้ว เป็นความคิดที่โง่เขลาเบาปัญญาเข้าขั้นแย่มากเลยทีเดียว แบบนี้ใครจะบรรลุธรรมก็ต้องมีเงินเยอะๆอย่างนั้นหรือ ใครอยากจะสิ้นกิเลศตัณหาก็ต้องมีเงินมากๆ มีบ้านโตๆหลายๆหลัง 

ที่ละเลยมากๆคือเรื่องของจิตใจ ถ้าจิตตกต่ำมีแต่อกุศลในจิต คุณก็ทุกข์หนักแล้ว และผมก็เห็นแต่ทุกข์ในใจคุณ เพราะคุณเป็นคนชอบด่า เอาแต่ด่าๆๆๆ...ด่าได้เรื่อยๆ การด่าคนอื่นคือการมีทุกข์ในใจครับ และทุกข์อีกอย่างก็คือการกะล่อนปลิ้นปล้อนไม่มีจุดยืน เช่น ตอนที่คุณเปรียบพวกถือกล็อกแล้วมือสั่นเป็นพวกมือใหม่หัดยิงหรือรุกกี้ แต่พอเสธฯมะขิ่นมาบอกว่าเค้าก็เป็นรุกกี้ ถือกล็อกเข้าตรวจค้นมือสั่นมาแล้ว คุณรีบกลับลำประจบประแจง เลียแข้งเลียขาเอาใจทันทีทันใด  ผมเห็นแล้วก็รู้สึกสมเพชมากๆ

แค่นี้ก่อนนะจ๊ะ ต้องตอบของหมอรุตอีกคนจ้ะ  Tongue
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #429 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 11:00:22 PM »

ถามถึงศักดิ์ศรีที่เกิดจากคุณงามความดีในตน...บอกไม่ต้องใช้

อ้าปากก็พูดวิจารณ์ใส่คนที่ตัวไม่ได้รู้ประพฤติ ไม่รู้จัก ไม่เคยทำความเข้าใจ

สะท้อนถึงความบกพร่องของผู้อบรมเลี้ยงดู

ดีแต่ปากพล่อยฟุ้งฝอยไปวันๆ หลังๆมาตีสำนวนลากธรรมะมาพล่ามผสมใส่......ดีแต่ปากจำพวกนี้ จิตรวมเป็นอย่างไร จิตผู้รู้เป็นอย่างไรไม่มีวันได้เอื้อมถึง

What man is a man , who does not make the world better?
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #430 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 11:03:11 PM »

ยิ่งคุยกับพวกคุณมากเท่าไหร่ ผมก็ยิ่งรู้สึกสงสารและเห็นใจพวกคุณมากขึ้นเรื่อยๆ  พวกคุณไม่เข้าใจว่าความสุขที่แท้จริงคืออะไร

ในจิตใจจึงเต็มไปด้วยความร้อนรุ่ม กระวนกระวาย ทะยานอยาก  ต่อให้คุณรวยเป็นหมื่นล้านแสนล้านก็ไม่มีความสุขครับ

โดยเฉพาะปัญญาที่ทำให้เห็นว่าทุกข์เกิดจากอะไร  ถ้าเทียบกับหมอรุต หมอรุตแกยังเหนือกว่าพวกคุณอีกขั้นนึง

ขอบคุณครับที่คุณชงโคกรุณาชม... ไหว้

แต่เสียดายที่ผมมิสามารถรับเอาไว้ได้...

เพราะผมเองมิได้มิสติปัญญาเหนือกว่าพี่สมชายหรือคุณ SillyOldMan แม้แต่น้อย...

หลายๆเรื่องหลายๆอย่างพี่สมชายได้กรุณาสอนเอาไว้...

และผมได้ทดลองนำไปปฎิบัติก็ได้ผลเป็นที่น่าพอใจอย่างยิ่ง...

หลายๆสิ่งที่ท่าน SillyOldMan ได้กระทำมาก็เป็นตัวอย่างที่ดี...

ที่ผมนำมาประยุกต์ใช้และนำไปเป็นตัวอย่างในการสอนคนอื่นๆต่อครับ...

ผมเองถือว่าทั้งสองท่านที่เอ่ยนามมาข้างต้น เป็นสองกัลยาณมิตรในหลายๆท่านที่ผมโชคดีได้พบเจอในเวปบอร์ดนี้ครับ... ไหว้

นี่ไงผมถึงชมว่าคุณฉลาดกว่า ตาซิลลี่ ตาสมชาย อีกขั้นนึง  คุณไม่ได้ชอบขี้หน้าผมแต่ไม่ด่าผมเอง คอยกระตุ้น หนุนหลัง ปรบมือให้สมชายกับหนูซิลลี่ ออกมาด่าแทน  ฟังแล้วเหมือนคุณหลอกใช้เค้าทั้งสองคนเป็นเครื่องมือได้อย่างค่อนข้างแนบเนียน แต่ผมไม่โง่เหมือนสองคนนั้นครับ ผมดูออกแบบง่ายๆ

คุณน่าจะเป็นเจ้านาย ลูกพี่ใหญ่ ของทั้งสองคนนั้นนะ คอยกระตุ้นให้สองคนทำแทนคุณในสิ่งที่คุณอยากทำ

การที่คุณรีบออกตัวว่าไม่ฉลาดกว่าสองคนนั้น ก็เป็นความฉลาดที่สองคนนั้นเทียบไม่ติด เพราะถ้าให้พวกเขาได้สะกิดใจ ต่อไปก็จะชักจูง บงการลำบากขึ้น

ยังไงก็ออมมือ ปราณี สมชายเค้าบ้างเถอะครับ ทุกวันนี้กลายเป็นตัวตลกประจำเวปไปแล้ว ผมสงสารเค้า Embarrassed
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #431 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 11:05:50 PM »

ถามถึงศักดิ์ศรีที่เกิดจากคุณงามความดีในตน...บอกไม่ต้องใช้

อ้าปากก็พูดวิจารณ์ใส่คนที่ตัวไม่ได้รู้ประพฤติ ไม่รู้จัก ไม่เคยทำความเข้าใจ

สะท้อนถึงความบกพร่องของผู้อบรมเลี้ยงดู

ดีแต่ปากพล่อยฟุ้งฝอยไปวันๆ หลังๆมาตีสำนวนลากธรรมะมาพล่ามผสมใส่......ดีแต่ปากจำพวกนี้ จิตรวมเป็นอย่างไร จิตผู้รู้เป็นอย่างไรไม่มีวันได้เอื้อมถึง

ใจเย็นๆครับ ผมวิจารณ์หมอรุต จากการได้สนทนากันในเวป ก้แค่พูดไปตามเนื้อผ้า 

แล้วการเข้ามาในเวป ก็เป็นการมาฝอยใส่กันอยู่แล้วนี่ครับ  มีอะไรปลกหรือครับ

อย่าทำจิตหงุดเงี๊ยวสิครับ  Grin
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #432 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 11:07:21 PM »

แหม่................. เรียกแขกเป็นอาชีพจริงๆ สมแล้ว.............  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #433 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 11:08:13 PM »

มันจงใจเข้ามาก่อกวนเว็บครับ  เพราะฉะนั้นไม่จำเป็นต้องพูดดีด้วย   ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #434 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 11:09:35 PM »

มันจงใจเข้ามาก่อกวนเว็บครับ  เพราะฉะนั้นไม่จำเป็นต้องพูดดีด้วย   ไหว้

ไม่มีปัญหาครับ เสนอหน้ามาให้ด่าผมก็ด่า ด่าคนเล่นฟรีๆ สบายจายยยย  คิก คิก

หน้า: 1 ... 26 27 28 [29] 30 31 32 ... 35
  พิมพ์