เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 09:26:32 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 27 28 29 [30] 31 32 33 ... 35
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยดูดาบเล่มนี้ให้หน่อยครับ...ขอสอบถามพี่ๆทหารหน้า21ครับ  (อ่าน 65713 ครั้ง)
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #435 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 11:10:06 PM »

แต่ผมเชื่อนะ
สำหรับเพื่อน ๆ คุณชงโคที่เป็นหมอหลาย ๆ คน
เชื่อว่าหมอเหล่านั้นเสียสละ  อุทิศตน น่าจะเป็นหมออยู่ตามดอย ครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ผมว่าหมอลำ... ไม่ก็หมอนวด... มากกว่ามั๊งครับ... บู่

คุณคมขวานเค้าเล่นคำผวน  ไม่ได้ประสาเล๊ย   คิก คิก
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #436 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 11:13:06 PM »

ใครบอกว่าผมก่อกวนเวป จะเห็นว่าผมพยายามแล้ว ที่จะเชิญชวนทุกๆท่านให้สนทนากันในเรื่องดาบ ตามหัวข้อกระทู้

แต่ก็ไม่เป็นผล หลายๆคน พุ่งประเด็นตรงมาที่ตัวผม ไม่ยอมคุยเรื่องดาบ แล้วจะมาโทษผมได้อย่างไร

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #437 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 11:35:07 PM »

งั้นผมแช่งไว้เลยล่ะกัน  คุณชงโคไม่จงใจก่อกวนก็ไม่โดนหรอก  แต่หากจงใจก่อกวนก็รับไปด้วยล่ะ   ยิ้มีเลศนัย

....ขอเทพยดา ฟ้าดินที่มีชื่อจงเป็นพยาน  ถ้าหากคุณชงโค  จงใจตอบก่อกวนเพื่อนสมาชิกไม่ว่าจะกระทู้ไหนก็ตาม 

ขอให้ครอบครัวคุณชงโคพบกับความฉิบหาย   ทายาทที่เกิดมาก็พบกับความบกพร่องทางด้านร่างกาย  บกพร่องทางด้านจิตใจ 

จะไปทางใดก็โดนคนรอบข้างดูหมิ่น  เหยียดหยาม  คิดจะทำการใดก็พบกับความฉิบหาย  ทำกิจการก็ล้มเหลว  ขาดทุน 

โรคภัยไข้เจ็บรุมเร้า  รักษายังไงก็ไม่หายขาด  ทรมานไปจนตาย   ฉิบหายชั่วลูกสืบหลาน  เหลน  โหลน  เจ็ดชั่วโคตร.....สาธุ   ไหว้

เพื่อนสมาชิกช่วยกันแช่งคนที่จงใจก่อกวนได้นะ  หลาย ๆ คนแช่ง  ยิ่งคนประพฤติดี  ปฏิบัติดี  ชอบทำบุญ  ชอบช่วยเหลือคนอื่น

ด้วยแล้วปากศักดิ์สิทธิ์นะครับ  โดนเอาบ้างแหละ   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #438 เมื่อ: มีนาคม 05, 2014, 12:33:50 AM »

นี่ไงผมถึงชมว่าคุณฉลาดกว่า ตาซิลลี่ ตาสมชาย อีกขั้นนึง  คุณไม่ได้ชอบขี้หน้าผมแต่ไม่ด่าผมเอง คอยกระตุ้น หนุนหลัง ปรบมือให้สมชายกับหนูซิลลี่ ออกมาด่าแทน  ฟังแล้วเหมือนคุณหลอกใช้เค้าทั้งสองคนเป็นเครื่องมือได้อย่างค่อนข้างแนบเนียน แต่ผมไม่โง่เหมือนสองคนนั้นครับ ผมดูออกแบบง่ายๆ

คุณน่าจะเป็นเจ้านาย ลูกพี่ใหญ่ ของทั้งสองคนนั้นนะ คอยกระตุ้นให้สองคนทำแทนคุณในสิ่งที่คุณอยากทำ

การที่คุณรีบออกตัวว่าไม่ฉลาดกว่าสองคนนั้น ก็เป็นความฉลาดที่สองคนนั้นเทียบไม่ติด เพราะถ้าให้พวกเขาได้สะกิดใจ ต่อไปก็จะชักจูง บงการลำบากขึ้น

ยังไงก็ออมมือ ปราณี สมชายเค้าบ้างเถอะครับ ทุกวันนี้กลายเป็นตัวตลกประจำเวปไปแล้ว ผมสงสารเค้า Embarrassed

ขออภัยอีกครั้งที่ผมขอขำความเห็นของคุณชงโคครับ...  คิก คิก

เหตุเพราะผมตอบด้วยความบริสุทธิ์ใจจริงๆ...

พี่สมชายเองสอนผมทั้งเรื่องขันติ ทั้งเรื่องการทำงาน การอ่านข้อความระหว่างบรรทัดที่ไม่ได้พิมพ์(อธิบายยาก ผมไม่เก่งเหมือนแก)...

และที่ไม่ต้องบอกคือเรื่องการลงทุน...

ส่วนท่าน SillyOldMan นั้นได้แสดงความเสียสละต่อส่วนรวมให้พวกเราได้เห็นหลายต่อหลายครั้ง...

ไม่ว่าจะเป็นเรื่องการสร้างหมู่บ้านให้ชาวบ้านที่ถูกซึนามิถล่มที่พังงา...

ไม่ว่าจะเป็นเรื่องการเสียสละทรัพย์ส่วนตัวเพื่อให้ผู้อื่นที่ด้อยกว่า...

หรือการที่เข้าไปช่วยเหลือคนแปลกหน้าจากภัยซึ่งหน้า...

ดังนั้นการที่ผมกล่าวว่าทั้งสองท่านเป็นกัลยาณมิตรที่ผมได้จากเวปนี้มิใช่เรื่องเกินจริง...  ไหว้

หากการที่ผมไม่ด่าคุณชงโคนั้น ทำให้คุณคิดว่าผมบงการหรือหนุนหลังให้ท่านอื่นๆมาด่าคุณแทน...

ผมคงต้องขออภัยอย่างสูงอีกครั้งที่จะต้องบอกว่าคุณชงโคคงไม่มีน้ำหนักขนาดนั้นหรอกครับ...

อันที่จริงถ้าหากไปลองอ่านโพสท์ของผมที่ผ่านๆมา ก็น่าจะพอเดาได้ว่าผมไม่นิยมด่าใครหรือทะเลาะกับคนอื่นอยู่แล้ว...

ผมใช้อินเตอร์เนทเป็นเครื่องมือในการหาข้อมูลและเพื่อความบันเทิง...

ไม่ได้ใช้เพื่อระบายอารมณ์หรือการแสดงโทสะออกมาครับ...  Grin
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #439 เมื่อ: มีนาคม 05, 2014, 12:50:37 AM »

สวัสดีครับ Grin

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #440 เมื่อ: มีนาคม 05, 2014, 01:12:21 PM »

ขอบพระคุณพี่หมอที่ชมมาครับ ดีใจ  หลงรัก

ก็คนมันบ้ายอ  คิก คิก

What man is a man , who does not make the world better?
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #441 เมื่อ: มีนาคม 05, 2014, 01:30:08 PM »

ขอบพระคุณพี่หมอที่ชมมาครับ ดีใจ  หลงรัก

ก็คนมันบ้ายอ  คิก คิก
บ้าจริงๆ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #442 เมื่อ: มีนาคม 05, 2014, 01:31:25 PM »

จ้าวไปอีกขั้นแล้วจริง พี่ยังหลุดน๊ะ...แต่ไม่ออกมา แค่หลุดในใจ และดูเธอแทน  เยี่ยม

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #443 เมื่อ: มีนาคม 05, 2014, 01:42:04 PM »

ฝากถามนอกเรื่อง
ในกระทู้นี้  คุณชงโคเล่นหมากรุกเป็นไหมครับ?

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #444 เมื่อ: มีนาคม 05, 2014, 01:46:33 PM »

จ้าวไปอีกขั้นแล้วจริง พี่ยังหลุดน๊ะ...แต่ไม่ออกมา แค่หลุดในใจ และดูเธอแทน  เยี่ยม

ขอบพระคุณครับ  ไหว้

ได้มาจากบาตรกับฟองน้ำครับพี่ มองไปซื่อๆตรงๆตามที่มันเป็นไม่ต้องไปเพิ่มไปลดให้มัน สนุกจะตาย  Grin

What man is a man , who does not make the world better?
TUI 48
Sr. Member

คะแนน 332

« ตอบ #445 เมื่อ: มีนาคม 05, 2014, 01:49:27 PM »

ในกระทู้นี้  คุณชงโคเล่นหมากรุกเป็นไหมครับ?

มีอะไรบ้างที่คุณชงโคไม่รู้ ไม่เห็น ไม่เป็นบ้างครับคุณครู... คิก คิก คิก คิก
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #446 เมื่อ: มีนาคม 05, 2014, 01:56:13 PM »

จ้าวไปอีกขั้นแล้วจริง พี่ยังหลุดน๊ะ...แต่ไม่ออกมา แค่หลุดในใจ และดูเธอแทน  เยี่ยม

ขอบพระคุณครับ  ไหว้

ได้มาจากบาตรกับฟองน้ำครับพี่ มองไปซื่อๆตรงๆตามที่มันเป็นไม่ต้องไปเพิ่มไปลดให้มัน สนุกจะตาย  Grin

คนที่รู้จักครูบาอาจารย์จากหนังสือชอบคิดว่าหลวงปู่หลวงตาท่านจะติ๋ม หารู้ไม่ว่าแต่ละท่านนั่นดุได้ถึงใจทั้งนั้นไม่เข้าท่ามาท่านเตะทะลุฝากุฏิ

ศิษย์ลูกศิษย์หลานแต่ละคนก็ปากดี๊ดี ขยันยียวนกวนประสาทอรหันต์กันแต่ละดอกเล่นเอาชาวบ้านหนาวตีนชา......ก็ท่านๆบอกให้เล่นได้ จงเล่นอย่างมีสติ  คิก คิก

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #447 เมื่อ: มีนาคม 05, 2014, 02:01:23 PM »

ในกระทู้นี้  คุณชงโคเล่นหมากรุกเป็นไหมครับ?

ไอปันชอบครับน้า ที่โรงเรียนเขาจัดสวนไว้ให้เล่นหมากรุก/chessโดยเฉพาะ

เมื่อกลางเทอมมันได้ใจข้ามรุ่นไปซดกับเด็กม.ปลายอย่างเป็นล่ำเป็นสัน......แทบไม่ได้ชนะใครอีกเลย   ขำก๊าก

ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #448 เมื่อ: มีนาคม 05, 2014, 02:13:43 PM »

งั้นผมแช่งไว้เลยล่ะกัน  คุณชงโคไม่จงใจก่อกวนก็ไม่โดนหรอก  แต่หากจงใจก่อกวนก็รับไปด้วยล่ะ   ยิ้มีเลศนัย

....ขอเทพยดา ฟ้าดินที่มีชื่อจงเป็นพยาน  ถ้าหากคุณชงโค  จงใจตอบก่อกวนเพื่อนสมาชิกไม่ว่าจะกระทู้ไหนก็ตาม 

ขอให้ครอบครัวคุณชงโคพบกับความฉิบหาย   ทายาทที่เกิดมาก็พบกับความบกพร่องทางด้านร่างกาย  บกพร่องทางด้านจิตใจ 

จะไปทางใดก็โดนคนรอบข้างดูหมิ่น  เหยียดหยาม  คิดจะทำการใดก็พบกับความฉิบหาย  ทำกิจการก็ล้มเหลว  ขาดทุน 

โรคภัยไข้เจ็บรุมเร้า  รักษายังไงก็ไม่หายขาด  ทรมานไปจนตาย   ฉิบหายชั่วลูกสืบหลาน  เหลน  โหลน  เจ็ดชั่วโคตร.....สาธุ   ไหว้

เพื่อนสมาชิกช่วยกันแช่งคนที่จงใจก่อกวนได้นะ  หลาย ๆ คนแช่ง  ยิ่งคนประพฤติดี  ปฏิบัติดี  ชอบทำบุญ  ชอบช่วยเหลือคนอื่น

ด้วยแล้วปากศักดิ์สิทธิ์นะครับ  โดนเอาบ้างแหละ   Grin

ผมเชื่อในพุทธศาสนา เชื่อในกรรมครับ จะดีจะร้ายขึ้นอยู่กับกรรมที่ผมกระทำ

การสาปแช่งคิดร้ายต่อผู้อื่นของคุณ ก็เป็นกรรมของคุณที่เกิดจากการกระทำของคุณเอง คุณก็รับผลของกรรมไปเองครับ หลงรัก

ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #449 เมื่อ: มีนาคม 05, 2014, 02:21:14 PM »

มันจงใจเข้ามาก่อกวนเว็บครับ  เพราะฉะนั้นไม่จำเป็นต้องพูดดีด้วย   ไหว้

ไม่มีปัญหาครับ เสนอหน้ามาให้ด่าผมก็ด่า ด่าคนเล่นฟรีๆ สบายจายยยย  คิก คิก

ด่าคนแล้วสบายใจ ครูบาอาจารย์ที่ไหนสั่งสอนมาครับ และก็เป็นการหลอกตัวเอง หรือไม่ก็สติปัญญามืดบอดเห็นชั่วเป็นดี
เห็นบาปเป็นบุญ

การด่าคน จิตใจก็เศร้าหมองเป็นทุกข์ จิตเป็นอกุศล เป็นบาปกรรม เท่ากับจิตตกนรก ใฝ่ต่ำ มุ่งสู่อบายภูมิ

การด่า คือ จิตมีกิเลศ มีโทสะ เคียดแค้น พยาบาท  ดั่งไฟเร้าร้อนเผาไหม้ตัวเอง ด่าเองก็ร้อนเอง รับกรรมไปเองจัะ

สอนธรรมะให้แล้ว หวังว่าดวงตาคงพอเห็นธรรมบ้าง แต่ถ้าบุญน้อยมองไม่เห็นทางพ้นทุกข์ ผมก็ต้องวางอุเบกขา

สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม
หน้า: 1 ... 27 28 29 [30] 31 32 33 ... 35
  พิมพ์