เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 07:13:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 29 30 31 [32] 33 34 35
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยดูดาบเล่มนี้ให้หน่อยครับ...ขอสอบถามพี่ๆทหารหน้า21ครับ  (อ่าน 65335 ครั้ง)
TUI 48
Sr. Member

คะแนน 332

« ตอบ #465 เมื่อ: มีนาคม 05, 2014, 04:04:25 PM »

ยายจ๋า..สะกด massage แบบนี้ จะชวนกันลงอ่างรึเปล่าครับ..
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #466 เมื่อ: มีนาคม 05, 2014, 04:12:43 PM »

55555 นี่แหละ  "รับสารภาพ" แล้ว อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

พี่ชงโค  "Quote massages "  ไว้เป็นหลักฐานได้เล้ย  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

55555 ยายรู้แล้ว  เมื่อก่อนตัวเล็ก  กล้ามลีบ   " ป๊อด "  อีกต่ะหาก อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ว่าแต่ยายบ๊าบอยากมี Message เอาไว้ Quote มั่งไหมเล่า... ฮา...
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #467 เมื่อ: มีนาคม 05, 2014, 04:14:35 PM »

55555 นี่แหละ  "รับสารภาพ" แล้ว อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

พี่ชงโค  "Quote massages "  ไว้เป็นหลักฐานได้เล้ย  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

55555 ยายรู้แล้ว  เมื่อก่อนตัวเล็ก  กล้ามลีบ   " ป๊อด "  อีกต่ะหาก อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ว่าแต่ยายบ๊าบอยากมี Message เอาไว้ Quote มั่งไหมเล่า... ฮา...

55555  ถ้าเจอตัวจริง  ยายจะกระโดด เอานิ้ว  " จิ้มลูกตา"  ก่อน อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ยิ้มีเลศนัย

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #468 เมื่อ: มีนาคม 05, 2014, 04:26:59 PM »

โม้ไปเรื่อยเลยนะสมชาย เจ้ายังห่างไกลธรรมอีกมากมายนัก  พูดมาได้ไม่มีความทะยายอยาก  ถ้าจะไม่มีต้องเป็นระดับพระอรหันต์แล้ว ที่ผมสอนคุณเพราะกิเลศตัณหาของคุณมันหนามาก แค่เตือนให้มันเบาๆลงหน่อยเท่านั้น

คุณชอบอวดรวย มีเงินเยอะ คิดว่ามีเงินเยอะแล้ว แสดงว่ามีเหลือเฟือ ไม่มีความอยากอะไรแล้ว เป็นความคิดที่โง่เขลาเบาปัญญาเข้าขั้นแย่มากเลยทีเดียว แบบนี้ใครจะบรรลุธรรมก็ต้องมีเงินเยอะๆอย่างนั้นหรือ ใครอยากจะสิ้นกิเลศตัณหาก็ต้องมีเงินมากๆ มีบ้านโตๆหลายๆหลัง  

ที่ละเลยมากๆคือเรื่องของจิตใจ ถ้าจิตตกต่ำมีแต่อกุศลในจิต คุณก็ทุกข์หนักแล้ว และผมก็เห็นแต่ทุกข์ในใจคุณ เพราะคุณเป็นคนชอบด่า เอาแต่ด่าๆๆๆ...ด่าได้เรื่อยๆ การด่าคนอื่นคือการมีทุกข์ในใจครับ และทุกข์อีกอย่างก็คือการกะล่อนปลิ้นปล้อนไม่มีจุดยืน เช่น ตอนที่คุณเปรียบพวกถือกล็อกแล้วมือสั่นเป็นพวกมือใหม่หัดยิงหรือรุกกี้ แต่พอเสธฯมะขิ่นมาบอกว่าเค้าก็เป็นรุกกี้ ถือกล็อกเข้าตรวจค้นมือสั่นมาแล้ว คุณรีบกลับลำประจบประแจง เลียแข้งเลียขาเอาใจทันทีทันใด  ผมเห็นแล้วก็รู้สึกสมเพชมากๆ

แค่นี้ก่อนนะจ๊ะ ต้องตอบของหมอรุตอีกคนจ้ะ  Tongue

เพิ่งเห็น Post นี้... เอามาให้ยายบ๊าบ"ยุ"ต่อ... ฮา...

ละกิเลสมันไม่เกี่ยวกับมีเงินหรอก แต่มีเงินมันละกิเลสง่ายกว่า เพราะมันไม่ต้องกระเสือกกระสนทำมาหาเลี้ยงปากเลี้ยงท้อง... นี่ควายชงโครู้ไหม การหาเงินว่ามันเหมือนเล่นเกมส์นะ, เมื่อเอาชนะเกมส์นี้ได้หนึ่งครั้ง ครั้งต่อไปก็ชนะมันอีกด้วยวิธีเดิมๆ... ฮา...

คีย์เวิร์ดคือรู้อะไรต้องรู้ให้จริง รู้ให้ถึงกึ๋นเลย ไม่ใช่รู้ไปทั่วทุกเรื่อง แต่ตื้นเขินไปหมด, แล้วก็ไม่รู้ว่าตัวเองไม่รู้อะไร... อย่างนี้เรียกว่าโง่เหมือนควาย แล้วได้ยินคนอื่นทำอะไรตนเองทำไม่ได้ ก็นึกไปว่าคนเขาขี้โม้, ก็เพราะตัวเองไม่รู้ไง ไม่รู้ว่าตัวเองไม่รู้อะไร(ซ้ำอีกทีนึง)... ฮา(ซ้ำอีกทีนึง)...

แหกตาดู SCB กับ KTB สักหน่อยซิ จะเห็นวันนี้มันก็บวกอีกแหละ... อ้อ วันนี้ซื้อ BBL อีก, ซื้อเอามันส์ เหมือนเล่นเกมส์สร้างค่ายสะสมแต้ม... ฮา...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 05, 2014, 04:33:38 PM โดย นายสมชาย(ฮา) - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #469 เมื่อ: มีนาคม 05, 2014, 04:41:46 PM »

ครูหมูเล่นหมากรุกเป็นเหรอครับ  ถ้ามีโอกาสคงได้ดวลกันซักตาสองตา   เยี่ยม
        แค่พอเล่นได้ ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
TUI 48
Sr. Member

คะแนน 332

« ตอบ #470 เมื่อ: มีนาคม 05, 2014, 04:45:47 PM »

ครูหมูเล่นหมากรุกเป็นเหรอครับ  ถ้ามีโอกาสคงได้ดวลกันซักตาสองตา   เยี่ยม

น่าจะเล่นบนบอร์ดได้นะครับ...ผมจะได้ร่วมเล่นด้วยคน...ของชอบครับ...
ไม่ได้เล่นนาน จนลืมๆสูตร"ม้าโยงขวา"ไปบ้างแล้ว..

ปล. ขอ + ให้คุณพงษ์ แล้วก็ครูหมู คนละแต้มครับ..โทษฐานชอบหมากรุกเหมือนกัน..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 05, 2014, 04:48:05 PM โดย TUI 48 » บันทึกการเข้า
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #471 เมื่อ: มีนาคม 05, 2014, 04:47:02 PM »

นั่งโขกกันบนกระดานมันกว่าครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #472 เมื่อ: มีนาคม 05, 2014, 04:52:13 PM »

นั่งโขกกันบนกระดานมันกว่าครับ
กระดานมันเล็กนิดเดียวน๊า ขำก๊าก

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #473 เมื่อ: มีนาคม 05, 2014, 04:54:31 PM »

โถก..หล่าว... อ๋อย

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #474 เมื่อ: มีนาคม 05, 2014, 08:23:25 PM »

ครูหมูเล่นหมากรุกเป็นเหรอครับ  ถ้ามีโอกาสคงได้ดวลกันซักตาสองตา   เยี่ยม

น่าจะเล่นบนบอร์ดได้นะครับ...ผมจะได้ร่วมเล่นด้วยคน...ของชอบครับ...
ไม่ได้เล่นนาน จนลืมๆสูตร"ม้าโยงขวา"ไปบ้างแล้ว..

ปล. ขอ + ให้คุณพงษ์ แล้วก็ครูหมู คนละแต้มครับ..โทษฐานชอบหมากรุกเหมือนกัน..

ผมไม่ชอบเล่นในเน็ตครับ  เล่นบนกระดานมันส์กว่าเหมือนที่ครูหมูว่า  แต่ไม่ได้เล่นหลายปีแล้วนะ 

ไม่มีใครเล่นเป็นเลย    Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #475 เมื่อ: มีนาคม 05, 2014, 10:45:32 PM »

ผมใช้อินเตอร์เนทเป็นเครื่องมือในการหาข้อมูลและเพื่อความบันเทิง...

ไม่ได้ใช้เพื่อระบายอารมณ์หรือการแสดงโทสะออกมาครับ...

ผมกำลังสงสัยว่าระหว่างนี้อาจารย์หมอของผมใส่บาตรแล้วขณะกรวดน้ำลืมกล่าวคำอุทิศแผ่ส่วนบุญส่วนกุศลให้กับสัมภเวสีที่ทนทุกข์เวทนาเร่ร่อนอยู่ตามเวปตามเน็ทอ่าครับ  เลยโดนตามหลอกตามหลอนขอส่วนบุญส่วนกุศล คงต้องพยายามทำแบบผมคือพยายามมองมันให้ไม่เห็น คิดว่ามันอยู่อีกมิติหนึ่งอ่าครับคุณหมอ

ปล.ผมกำลังจะเสนอให้คุณผองพัฒน์ วมต. ให้พิจารณาให้สมาชิกที่เขาคะแนนบวกอยู่ปรกติไม่สามารถเห็นข้อความที่สมาชิกที่คะแนนลบถึงหลักพันเขาโพสออกมา แต่ถ้าติดลบอยู่ด้วยกันก็จะสามารถเห็นกันได้----

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #476 เมื่อ: มีนาคม 05, 2014, 10:53:11 PM »

ยายบ๊าบ..รีบทำตัวดีๆเน้อผมกดบวกให้ทุกบ่อย  Cheesyทำไมคะแนนติดลบจนจะพันแล้ว  หัวเราะร่าน้ำตาริน "แหมแม่จ๊อหอนั้งนะอาอึ้ม"  "come down from your fences, open the gate"   Cheesy"You better let somebody love you...ohhh..before it's too..oooo.. late" หัวเราะร่าน้ำตาริน

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
Hero Member

« ตอบ #477 เมื่อ: มีนาคม 05, 2014, 10:58:06 PM »

ยายบ๊าบ..รีบทำตัวดีๆเน้อผมกดบวกให้ทุกบ่อย  Cheesyทำไมคะแนนติดลบจนจะพันแล้ว  หัวเราะร่าน้ำตาริน "แหมแม่จ๊อหอนั้งนะอาอึ้ม"  "come down from your fences, open the gate"   Cheesy"You better let somebody love you...ohhh..before it's too..oooo.. late" หัวเราะร่าน้ำตาริน

<a href="http://www.youtube.com/v/S67CTVVv3KQ" target="_blank">http://www.youtube.com/v/S67CTVVv3KQ</a>

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #478 เมื่อ: มีนาคม 05, 2014, 11:05:05 PM »

ปล.ผมกำลังจะเสนอให้คุณผองพัฒน์ วมต. ให้พิจารณาให้สมาชิก
ที่เขาคะแนนบวกอยู่ปรกติไม่สามารถเห็นข้อความที่สมาชิก
ที่คะแนนลบถึงหลักพันเขาโพสออกมา
แต่ถ้าติดลบอยู่ด้วยกันก็จะสามารถเห็นกันได้----

55555  อ้าวเสี่ย  เขียนอย่างนี้  "แยกประเทศ" ไปเล้ยอ่ะ ฮา  คิก คิก คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ห้า ห้า ห้า  แต่ไอ้เรื่อง  " Very rare Tennessy Whiskey "  ยังเหมือนเดิมน๊าาาา ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #479 เมื่อ: มีนาคม 05, 2014, 11:09:04 PM »

ยายบ๊าบ..รีบทำตัวดีๆเน้อผมกดบวกให้ทุกบ่อย  Cheesyทำไมคะแนนติดลบจนจะพันแล้ว  หัวเราะร่าน้ำตาริน "แหมแม่จ๊อหอนั้งนะอาอึ้ม"  "come down from your fences, open the gate"   Cheesy"You better let somebody love you...ohhh..before it's too..oooo.. late" หัวเราะร่าน้ำตาริน

<a href="http://www.youtube.com/v/S67CTVVv3KQ" target="_blank">http://www.youtube.com/v/S67CTVVv3KQ</a>

desperado ต่างหากจ๊ะยายบ๊าบ

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=kCdjvTTnzDU" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=kCdjvTTnzDU</a>

หน้า: 1 ... 29 30 31 [32] 33 34 35
  พิมพ์