เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 08:31:49 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ่านไฟฉายยี่ห้อไหนกัน ที่ใช้แล้วคุ้มค่ามากที่สุด...  (อ่าน 4516 ครั้ง)
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2014, 08:12:21 AM »

ผมใช้ยี่ห้อนี้มาหลายปีแล้วครับ    Grin       Grin        Grin

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2014, 09:06:50 AM »

ส่งให้ไปลองใช้แถวแม่ขรีสักแพค ถิ๊....
อย่าส่งไปแบบทั้งชุดแล้วให้แกะถ่านเอาเองนะ แบร่ แบร่

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2014, 12:22:44 PM »

เออ ทำไมต้องเรียกถ่านไฟฉาย ไม่เรียกถ่านวิทยุ ถ่านของเล่น ยิ้มีเลศนัย

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2014, 04:54:26 PM »

แกะออกมาเจอแต่ผงดำเหมือนถ่านแกนกลางก็เป็นถ่านแข็ง โอ้บโอ้บ
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2014, 08:18:47 PM »

เออ ทำไมต้องเรียกถ่านไฟฉาย ไม่เรียกถ่านวิทยุ ถ่านของเล่น ยิ้มีเลศนัย

ไฟฉายใช้ถ่านเข้ามาก่อนวิทยุใช้ถ่านมั้งครับ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2014, 08:38:43 PM »

แล้วถ่านเตารีดด้วยครับ... อย่างข้างล่างนี่ต้องใช้ถ่านไม้โกงกาง เพราะร้อนแดงแล้วไม่มีสะเก็ดไฟ(เดี๋ยวผ้าเป็นรู)... ฮา...

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2014, 11:19:41 PM »

แล้วถ่านเตารีดด้วยครับ... อย่างข้างล่างนี่ต้องใช้ถ่านไม้โกงกาง เพราะร้อนแดงแล้วไม่มีสะเก็ดไฟ(เดี๋ยวผ้าเป็นรู)... ฮา...

อันนี้ลูกน้องผมยังใช้อยู่เลยครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2014, 11:22:51 PM »

ผมใช้ยี่ห้อนี้มาหลายปีแล้วครับ    Grin       Grin        Grin

หาซื้อได้ที่ไหนครับพี่  ไหว้ ไหว้
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2014, 05:29:52 AM »

ตรา "รักชาติ" ยังมีทำอยู่นะ      ตรา "แพะ" ก็เปลี่ยนโฉมไปแล้ว

....ตามล่า...อีตอแหล
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2014, 06:07:18 AM »

หาซื้อได้ที่ไหนครับพี่  ไหว้ ไหว้

ผลิตโดย กรมทหารสื่อสาร ครับ

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2014, 06:54:10 AM »

ขอบคุณครับ เดี๋ยวไปหามาเก็บไว้มั่ง
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2014, 07:39:12 AM »

ผมใช้ยี่ห้อนี้มาหลายปีแล้วครับ    Grin       Grin        Grin

หาซื้อได้ที่ไหนครับพี่  ไหว้ ไหว้

ขอบคุณครับ เดี๋ยวไปหามาเก็บไว้มั่ง

55555   ไม่น่าจะใช่  "กรมทหารสื่อสาร "อ่ะ  ฮา  555555

น่าจะเป็น  "องค์การแบตเตอรรี่ "  ตรงทางรถไฟสายเก่า
ที่จะโผล่ ถนนสรรพวุธ บางนา อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

555 เออ..ยายเพิ่งจะเห็น  ข้อความ "ผลิตโดยกรมสื่อสาร" อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 16, 2014, 07:58:08 AM โดย babara. » บันทึกการเข้า

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
seiya-รักในหลวง
"ทำหน้าที่ของตนเองให้ดีที่สุด"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

to make a friend, be a friend...

« ตอบ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2014, 07:45:14 AM »

ถามจริงเหอะยายบ๊า...บ 

คิดว่านายกปู(เรียกแบบสุภาพ) เคยมีสมองคิดเก็บข้าวเอาไว้ขายตอนพืชผลขาดแคลนในอนาคตจริงๆ หรือ ??
เธอคิดได้ขนาดนั้นจริงๆหรือ ... ให้ลิ่วล้อเธอทั้งทีมด้วย... วางแผนแบบนั้นหรือ ... ตกใจ
แล้วตอนนี้ต้องการเงินมาก ถึงมากที่สุด ทำไมไม่เอามาขาย... ทำไมต้องเผาครับ ??

ขอโทษท่านเจ้าของกระทู้ด้วยครับ  ไหว้
พอดีเห็นอะไรสะดุดตาในข้อความของยายแกเข้า เลยสงสัย...

"Protection" is much better than "Correction".
กรุณารักษา"สิทธิ" ในการปกป้องตนเองและคนที่เรารัก
http://youtu.be/KYGScnPo8HQ
Victor&Sugus
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

รักสนุกทุกถนัด เฉพาะเรื่องปืน.....

« ตอบ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2014, 07:53:21 AM »

สุดยอดเลยครับ เพิ่งรู้ก็วันนี้....

☀ <º))))><.·´¯`·. h £ ® ß € ¯|¯ •·.·´¯`·.·• .·´¯`·.><((((º> —(•·÷[ ]÷·•)—·‡±±‡±÷· Oº°‘¨ ¨‘°ºO •°o.O O.o°• ¨°o.O O.o°¨ —¤÷(`[¤* *¤]´)÷¤— •·.·´¯`·.·• •·.·´¯`·.·• «·´`·.(`·.¸ ¸.·´).·´`·» ׺°”˜`”°º× ׺°”˜`”°º× »-(¯`v´¯)✿*Maxx™❀●• ♬✿❀●• ♬
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2014, 08:19:25 AM »

ถามจริงเหอะยายบ๊า...บ 

คิดว่านายกปู(เรียกแบบสุภาพ) เคยมีสมองคิดเก็บข้าวเอาไว้
ขายตอนพืชผลขาดแคลนในอนาคตจริงๆ หรือ ??

เธอคิดได้ขนาดนั้นจริงๆหรือ ... ให้ลิ่วล้อเธอทั้งทีมด้วย... วางแผนแบบนั้นหรือ ... ตกใจ
แล้วตอนนี้ต้องการเงินมาก ถึงมากที่สุด ทำไมไม่เอามาขาย... ทำไมต้องเผาครับ ??

ขอโทษท่านเจ้าของกระทู้ด้วยครับ  ไหว้
พอดีเห็นอะไรสะดุดตาในข้อความของยายแกเข้า เลยสงสัย...

55555 เห็นมั้ย  เป็นพวกกำนัน   ก็คิดแบบ  " Negative thinking " อ่ะ ฮา
คิดแต่ด้านลบ   ไม่คิดบวก  ไม่คิดนอกกรอบ  อ่ะ ฮา
คิดแต่วันนี้  จะไปปิด  จะไปยึด ที่ไหนดี  อ่ะ ฮา 5555

"ศาสดา เทือก "  บอกอะไร  เชื่อโม๊ด  "บลูตะกาย"  ตอแหลอะไร จริงโม๊ด  อ่ะ ฮา แลบลิ้น
จะชู   จะเรียกใช้  " โจร "  มา  ลูบ  จะได้เรื่องอะไรเร๊อะ  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ยาย   " อาบน้ำ  เข้าส้วม "  ก่อนน๊า  ฮา   ยิ้มีเลศนัย

5555  เดี๋ยวจะเอา   น้ำยาล้างตา  มาฝาก  ล้างใ้ห้  "ตาสว่าง "  เลย อ่ะ ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์