เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 11:25:39 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 18
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ 17 ก.พ. 56 ใครมีปัญหาการถอนเงินธนาคารออมสินบ้าง  (อ่าน 18909 ครั้ง)
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2014, 07:11:50 PM »

เห็นยายบ๊าบบอกว่าถ้าเงินหมดรุ่งขึ้นเค้าก็เอามาใส่ใหม่  เดี๋ยวพรุ่งนี้ไปถ่ายรูปตู้หน้าธนาคารมาให้ดู  ว่าเค้าเอาเงินมาใส่หรือยัง   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2014, 07:18:06 PM »

อยากรู้เหมือนกันถ้าเลือดออมสินไหลออกทุกวัน มันจะล้มลงวันไหน

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2014, 07:23:09 PM »

เห็นยายบ๊าบบอกว่าถ้าเงินหมดรุ่งขึ้นเค้าก็เอามาใส่ใหม่ 
เดี๋ยวพรุ่งนี้ไปถ่ายรูปตู้หน้าธนาคารมาให้ดู  ว่าเค้าเอาเงินมาใส่หรือยัง   Grin

55555 ยายว่า  บ้านพี่แป้งเปียก  อยู่ห่างจากตลาด หลายกิโล เลยอ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก

ตื่นแต่ ตีสี่ ตีห้า  เดินมาตลาด เดิมมาอำเภอ  ถึงเที่ยง ถึงบ่าย อ่ ะ ฮา
พอมาถึง  จะกดสตางค์  "สามร้อย"  เงิน โม๊ด อ่ะ ฮา

พี่ แป้งเปียก ไม่รู้เลยเร๊อะ ตู้นี้หมด  ก็กดตู้อื่นได้  อ่ะ ฮา

" ATM  "  เนี่ยะ  มันมี Chain  มีข้อตกลงกับธนาคารอื่น อ่ะ ฮา

มันกด "ข้าม"  ธนาคารได้ อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

5555  "ถึก"  จุง เบย  อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2014, 07:42:57 PM »

เห็นยายบ๊าบบอกว่าถ้าเงินหมดรุ่งขึ้นเค้าก็เอามาใส่ใหม่ 
เดี๋ยวพรุ่งนี้ไปถ่ายรูปตู้หน้าธนาคารมาให้ดู  ว่าเค้าเอาเงินมาใส่หรือยัง   Grin

55555 ยายว่า  บ้านพี่แป้งเปียก  อยู่ห่างจากตลาด หลายกิโล เลยอ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก

ตื่นแต่ ตีสี่ ตีห้า  เดินมาตลาด เดิมมาอำเภอ  ถึงเที่ยง ถึงบ่าย อ่ ะ ฮา
พอมาถึง  จะกดสตางค์  "สามร้อย"  เงิน โม๊ด อ่ะ ฮา

พี่ แป้งเปียก ไม่รู้เลยเร๊อะ ตู้นี้หมด  ก็กดตู้อื่นได้  อ่ะ ฮา

" ATM  "  เนี่ยะ  มันมี Chain  มีข้อตกลงกับธนาคารอื่น อ่ะ ฮา

มันกด "ข้าม"  ธนาคารได้ อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

5555  "ถึก"  จุง เบย  อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ชอบแสดงความเห็นโง่ ๆ ให้อายเด็กอยู่เรื่อย  แล้วก็ไม่เลิก  "นิสัยถ่อย" ชอบดูถูกคนอื่น  ตามสันดานเดิม บ่งบอกถึงการอบรมสั่งสอน.... 

ผมประสงค์จะกดจากตู้ของออมสิน  ไม่เสียค่าธรรมเนียม  มันเป็นสิทธิ์ของผม  ยายบ๊าบอยากจะกดเงินจากต่างตู้ธนาคารก็เป็นเรื่องของยายบ๊าบ....   ยิ้มีเลศนัย

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Hero Member

« ตอบ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2014, 07:49:44 PM »

ชอบแสดงความเห็นโง่ ๆ ให้อายเด็กอยู่เรื่อย 
แล้วก็ไม่เลิก  "นิสัยถ่อย" ชอบดูถูกคนอื่น 
ตามสันดานเดิม บ่งบอกถึงการอบรมสั่งสอน.... 

ผมประสงค์จะกดจากตู้ของออมสิน  ไม่เสียค่าธรรมเนียม 
มันเป็นสิทธิ์ของผม 

ยายบ๊าบอยากจะกดเงินจากต่างตู้ธนาคาร
ก็เป็นเรื่องของยายบ๊าบ....   ยิ้มีเลศนัย

55555  " ถึก " จุงเบย อ่ะ ฮา

ธนาคารในกลุ่มของ  " รัฐ " เขามีข้อตกลง 
ยกเว้นค่าธรรมเนียม การกด  เงินสด อ่ะ ฮา   ขำก๊าก

เอา ของ  ออมสิน  ไปกดตู้  กรุงไทย  กดฟรี อ่ะ ฮา

5555    " ถึก " จุงเบย อ่ะ  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2014, 08:04:43 PM »

ได้รับรายงาน ธ.ออมสิน สาขาพาราไดซ์พาร์ค ถอนผิดปกติ 80 ราย รวม 58 ล้าน
สาเหตุคือเอาเงินไปปล่อยกู้ให้ ธ.ก.ส.

http://hilight.kapook.com/view/97977

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2014, 08:44:23 PM »

เรื่องเงินของ ธ.ออมสินฯ มองไม่ลึกก็ไม่เห็นเป็นเรื่องใหญ่นะครับ... แต่ที่จริงมันเป็นเรื่องใหญ่กว่าที่เห็นแยะ เพราะเงินพวกนี้เป็นส่วนที่เจ้าของ"ไม่ยอมรับความเสี่ยง"ครับ หรือพูดแบบบ้านๆ ว่าเงินส่วนนี้เจ้าของเงินกันออกมาจากกระเป๋าไว้ต่างหาก แล้วให้เงินมันอยู่นิ่งๆ ไว้สำหรับออมอย่างเดียว...

ทีนี้เงินแบบนี้แหละ หากเจ้าของเงินเห็นว่าเสี่ยงแค่นิดเดียว เขาก็จะยอมรับไม่ได้ แล้วก็จะไปถอนฯ... แล้วที่แสบก็คือด้วยธรรมชาติของเงินลักษณะนี้มันนิ่งไม่ค่อยเคลื่อนไหว ดังนั้น ธ.ออมสินก็มักสำรองเงินเพื่อความคล่องตัวไม่มาก ซึ่งตามข่าวบอกว่ามีสำรองเงินแค่ 2.4 แสนล้านบาทเท่านั้นเอง ซึ่งถอนอย่างนี้ไม่เกินสองสัปดาห์เกลี้ยงแหงๆ...
BEAMSOUND
Sr. Member

คะแนน -462

« ตอบ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2014, 09:00:35 PM »

ฝากธนาคารไหนปลอดภัย ช่วยชี้ แนะ ด้วยครับ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2014, 09:03:51 PM »

ธนาคารกรุงเทพครับ ธนาคารนี้เป็นไม้เบื่อไม้เมากะพลพรรคเสื้อแดงครับ พวก รมต.ชุดนี้
ไม่กล้าบากหน้าไปขอกู้แน่นอน....ถึงกล้า เขาก็ไม่ให้
 Grin Grin Grin
ฝากธนาคารไหนปลอดภัย ช่วยชี้ แนะ ด้วยครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2014, 09:13:36 PM »

เรื่องเงินของ ธ.ออมสินฯ มองไม่ลึกก็ไม่เห็นเป็นเรื่องใหญ่นะครับ... แต่ที่จริงมันเป็นเรื่องใหญ่กว่าที่เห็นแยะ เพราะเงินพวกนี้เป็นส่วนที่เจ้าของ"ไม่ยอมรับความเสี่ยง"ครับ หรือพูดแบบบ้านๆ ว่าเงินส่วนนี้เจ้าของเงินกันออกมาจากกระเป๋าไว้ต่างหาก แล้วให้เงินมันอยู่นิ่งๆ ไว้สำหรับออมอย่างเดียว...

ทีนี้เงินแบบนี้แหละ หากเจ้าของเงินเห็นว่าเสี่ยงแค่นิดเดียว เขาก็จะยอมรับไม่ได้ แล้วก็จะไปถอนฯ... แล้วที่แสบก็คือด้วยธรรมชาติของเงินลักษณะนี้มันนิ่งไม่ค่อยเคลื่อนไหว ดังนั้น ธ.ออมสินก็มักสำรองเงินเพื่อความคล่องตัวไม่มาก ซึ่งตามข่าวบอกว่ามีสำรองเงินแค่ 2.4 แสนล้านบาทเท่านั้นเอง ซึ่งถอนอย่างนี้ไม่เกินสองสัปดาห์เกลี้ยงแหงๆ...
ข้อสำคัญคือมันไม่ใช่เชิงเส้นด้วยน่ะสิครับพี่  แต่เป็นเอ็กซ์โปเนนเชียล
ไม่เกินสี่วันหมดครับ  ยกเว้นยิ่งลักษณ์ออกคำสั่งห้ามถอนทั้งระบบแล้วก็โดนรัฐประหาร  ฮ่ะ ฮ่ะ ฮ่ะ

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
Hero Member

« ตอบ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2014, 09:18:43 PM »

ธนาคารกรุงเทพครับ ธนาคารนี้เป็นไม้เบื่อไม้เมากะพลพรรคเสื้อแดงครับ พวก รมต.ชุดนี้
ไม่กล้าบากหน้าไปขอกู้แน่นอน....ถึงกล้า เขาก็ไม่ให้

5555 โถ แอนด์ โถ บังดุลย์ อ่ะ ฮา  5555

อยู่ริมทะเลแท้ๆ  แต่กิน " ปลากระป๋อง " อ่ะ ฮา

ฝากธนาคารไหน มัน " ปลอดภัย " ทั้งนั้นอ่ะ ฮา
เขามี  สถาบัน ค้ำประกันเงินฝาก เต็มจำนวน อ่ะ ฮา

5555 แต่ปี 2558 เขาจะลดภาระ เหลือบัญชี "ล้านเดียว " อ่ะ ฮา

หัว...ฆรวย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2014, 09:37:00 PM »

5555 โถ แอนด์ โถ บังดุลย์ อ่ะ ฮา  5555

อยู่ริมทะเลแท้ๆ  แต่กิน " ปลากระป๋อง " อ่ะ ฮา

ฝากธนาคารไหน มัน " ปลอดภัย " ทั้งนั้นอ่ะ ฮา
เขามี  สถาบัน ค้ำประกันเงินฝาก เต็มจำนวน อ่ะ ฮา

5555 แต่ปี 2558 เขาจะลดภาระ เหลือบัญชี "ล้านเดียว " อ่ะ ฮา

ขำๆ กะชีวิตเสียมั่ง วันๆ อย่าเอาแต่ไล่ขวิดเขาไปทั่ว แลบลิ้น
 คิก คิก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2014, 09:37:18 PM »

55555  " ถึก " จุงเบย อ่ะ ฮา

ธนาคารในกลุ่มของ  " รัฐ " เขามีข้อตกลง  
ยกเว้นค่าธรรมเนียม การกด  เงินสด อ่ะ ฮา   ขำก๊าก

เอา ของ  ออมสิน  ไปกดตู้  กรุงไทย  กดฟรี อ่ะ ฮา

5555    " ถึก " จุงเบย อ่ะ  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ไม่รู้สภาพพื้่นที่แต่ยังกล้ามาวิจารณ์  เรียกได้ว่า  โง่ของแท้เลย .....  ขำก๊าก

แถวบ้านผมมีอยู่ 3 ธนาคาร .... ออมสิน  ธกส  แล้วก็  กรุงศรีฯ    Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2014, 09:40:32 PM »

Grin

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2014, 09:41:52 PM »

เขามี  สถาบัน ค้ำประกันเงินฝาก เต็มจำนวน อ่ะ ฮา

น่านแหละ... ไม่มีออมสินอยู่ในรายชื่่อธนาคารที่เขาคุ้มครองฯ...

รายชื่อตามลิ้งก์นี่... http://www.dpa.or.th/ewt_news.php?nid=34 ...
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 18
  พิมพ์