เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 11:20:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 18
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ 17 ก.พ. 56 ใครมีปัญหาการถอนเงินธนาคารออมสินบ้าง  (อ่าน 18831 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #45 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2014, 09:43:50 PM »

ล่าสุดมีข่าวว่าไปบีบ AOT เอาเงินมาอีก 4 หมื่นล้าน... ตรงนี้ไม่รู้ว่าเอามาในรูปไหน? แต่ที่แน่ๆหุ้น AOT มีสิทธิ์ร่วง ซึ่งต้องคอยดูพรุ่งนี้...
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #46 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2014, 10:00:24 PM »

ที่สาขาคลองชักพระก็ปกติ แต่ผมไปฝากนะไม่ได้ไปถอน   Grin

น่าจะมาช่วยฝากที่สาขาพาราไดร์นะ ที่นั้นเขาถอนเป็นล้าน 55

อเสวนา จะ พาลานัง
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #47 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2014, 10:33:14 PM »

พังงา  ครับ   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #48 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2014, 11:08:58 PM »

เสียดายไม่ได้กู้ไม่งั้นเบี้ยวค่างวดเลย  เงินเด็กก็ไม่กี่หมื่นอายไปถอน  ถอนมันเป็นสัญลักษณ์เฉยๆ  เอาขี้ไปปาดีกว่า

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #49 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 02:10:12 AM »

ใครจะไปถอนก็เรื่องของเขาครับ

เขาไม่พอใจพฤติกรรมของธนาคารเขาก็เลิกคบ เงินเขา เขาจะถอนเมื่อไหร่ก็สิทธิของเขา

What man is a man , who does not make the world better?
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #50 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 02:14:45 AM »

Grin

คนเดินเซ็นทรัลเฟสฯไม่ใช่พวกด้อยโอกาสแน่ๆครับ  อ๋อย

What man is a man , who does not make the world better?
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #51 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 06:57:31 AM »

พังงา  ครับ   Grin

55555   พวก  "ด้อยโอกาส"   ถอน สามร้อย  บอก  สิบห้าล้าน อ่ะ ฮา  ยี๊
สมุด คู่ฝาก    เก้า เก่า   ถอนหมดบัญชี  มีแค่   " หมื่นเจ็ด " อ่ะ ฮา  บู่

นี่ขนาด  ฝากมาตั้งแต่   " เด็ก "   ตอน สี่ ห้า ขวบ  น๊าาาา ฮา  อ๋อย

ดูมือ  ดูนิ้ว อ่ะจิ   " ด้ำ ดำ "  เล็บกุด   เล็บสั้น เชียว  อ่ะ ฮา  Grin

ท่าทาง   " แทะ เล็บ " บ่อย อ่ะ ฮา  แบร่ แบร่

55555  ดีอย่างเดียว  มี  " โทรศัพท์  ใช้   "  เบอร์ 0848619388  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #52 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 07:10:54 AM »

ธนาคารกรุงเทพครับ ธนาคารนี้เป็นไม้เบื่อไม้เมากะพลพรรคเสื้อแดงครับ พวก รมต.ชุดนี้
ไม่กล้าบากหน้าไปขอกู้แน่นอน....ถึงกล้า เขาก็ไม่ให้
 Grin Grin Grin
ฝากธนาคารไหนปลอดภัย ช่วยชี้ แนะ ด้วยครับ

5555 โถ แอนด์ โถ บังดุลย์ อ่ะ ฮา  5555

อยู่ริมทะเลแท้ๆ  แต่กิน " ปลากระป๋อง " อ่ะ ฮา

ฝากธนาคารไหน มัน " ปลอดภัย " ทั้งนั้นอ่ะ ฮา
เขามี  สถาบัน ค้ำประกันเงินฝาก เต็มจำนวน อ่ะ ฮา

5555 แต่ปี 2558 เขาจะลดภาระ เหลือบัญชี "ล้านเดียว " อ่ะ ฮา

ขำๆ กะชีวิตเสียมั่ง วันๆ อย่าเอาแต่ไล่ขวิดเขาไปทั่ว แลบลิ้น

คิก คิก

55555  ควายแดง  มันทนเห็น  " สมัน  หรือ  เนื้อทราย " ไม่ได้ อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เลยจับ  มา  " เคี้ยว " เล่น   อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

5555  ท่าทาง  " เนื้อนุ่ม  " เหมือน  โกเบ สเต็ก  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก แบร่

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #53 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 07:14:11 AM »

55555  " ถึก " จุงเบย อ่ะ ฮา

ธนาคารในกลุ่มของ  " รัฐ " เขามีข้อตกลง 
ยกเว้นค่าธรรมเนียม การกด  เงินสด อ่ะ ฮา   ขำก๊าก

เอา ของ  ออมสิน  ไปกดตู้  กรุงไทย  กดฟรี อ่ะ ฮา

5555    " ถึก " จุงเบย อ่ะ  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ไม่รู้สภาพพื้่นที่แต่ยังกล้ามาวิจารณ์  เรียกได้ว่า  โง่ของแท้เลย .....  ขำก๊าก

แถวบ้านผมมีอยู่ 3 ธนาคาร .... ออมสิน  ธกส  แล้วก็  กรุงศรีฯ    Grin

555555  เอออ.. นั่นแหละ ทียายเรียกว่า  พวก  "ด้อยโอกาส  ด้อยพัฒนา"   อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #54 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 08:38:51 AM »

ใครเขาจะถอนเท่าไร ทำไม มันก็คือเงินของเขา เหตุผลของเขา
ไม่เข้าใจมันยุ่งอะไรหรือหนักอะไรบนหัวใคร หากมีปัญญาหาเงินเยอะ
เหมือนเขา ก็รีบเอาไปฝากดีกว่า  ไม่ต้องเอาหญ้ามาฝากนะ 555  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 08:43:59 AM โดย bigbang » บันทึกการเข้า

อเสวนา จะ พาลานัง
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #55 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 09:02:09 AM »

ใครจะไปถอนก็เรื่องของเขาครับ

เขาไม่พอใจพฤติกรรมของธนาคารเขาก็เลิกคบ เงินเขา เขาจะถอนเมื่อไหร่ก็สิทธิของเขา

ใครเขาจะถอนเท่าไร ทำไม มันก็คือเงินของเขา เหตุผลของเขา
ไม่เข้าใจมันยุ่งอะไรหรือหนักอะไรบนหัวใคร หากมีปัญญาหาเงินเยอะ
เหมือนเขา ก็รีบเอาไปฝากดีกว่า  ไม่ต้องเอาหญ้ามาฝากนะ 555  

+๑  ทั้งสองท่านครับ   เยี่ยม

ใช่แล้วสิทธิ์ในเงินของเขา  คนอื่นจะมาเสือกทำไม   คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #56 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 09:12:34 AM »

55555   พวก  "ด้อยโอกาส"   ถอน สามร้อย  บอก  สิบห้าล้าน อ่ะ ฮา  ยี๊
สมุด คู่ฝาก    เก้า เก่า   ถอนหมดบัญชี  มีแค่   " หมื่นเจ็ด " อ่ะ ฮา  บู่

นี่ขนาด  ฝากมาตั้งแต่   " เด็ก "   ตอน สี่ ห้า ขวบ  น๊าาาา ฮา  อ๋อย

ดูมือ  ดูนิ้ว อ่ะจิ   " ด้ำ ดำ "  เล็บกุด   เล็บสั้น เชียว  อ่ะ ฮา  Grin

ท่าทาง   " แทะ เล็บ " บ่อย อ่ะ ฮา  แบร่ แบร่

55555  ดีอย่างเดียว  มี  " โทรศัพท์  ใช้   "  เบอร์ 0848619388  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

นั่นมันภาพถ่ายชาวบ้านธรรมดา  ยายบ๊าบจะใช้ "สันดานต่ำ ๆ"  ไปดูถูกชาวบ้านเค้าทำไม  และโดยส่วนมาก

ธนาคารออมสิน  คนทำธุรกิจเค้าจะไม่ค่อยไปฝากกัน  ยกเว้นคนอยากฝากเงินจริง ๆ เพราะขั้นตอนยุ่งยาก

รอคิวนาน  แต่มันมีแรงจูงใจเกี่ยวกับรูปแบบการฝาก  ทั้งสลากออมสิน  ทั้งของแถมตอนวันเด็กที่พ่อแม่ชอบ

ไปฝากเพื่อเอาของแถมมาให้ลูก  ความจริงขอแถมถูก ๆ ซื้อเอา็ก็ได้  แต่มันไม่โก้เหมือนของที่มาจากธนาคาร ...   คิก คิก

มาดูคนมีอันจะกินแถวบ้านสิ  คนพวกนี้พาเงินไปฝากทีละกระเป๋า   เงินมัดโตหนักเป็นกิโล ๆ  ทีละ ๓ ก้อน  ๔ ก้อน 

พวกนี้ไม่ต้องยืนรอแถว  ธนาคารเปิดช่องทางพิเศษให้เลย....  บ้านผมอำเภอเล็กๆ  แต่มาดูจำนวนเงินหมุนเวียนสิ   ยิ้มีเลศนัย

และเบอร์โทรผมก็ไม่ใช่เบอร์ ที่ยายบ๊าบบอกมา  อุสาห์สู่รู้แล้ว  ยังผิดอีก   จะทำอะไรก็อายเด็กมันบ้างนะยายนะ   ขำก๊าก

Victor&Sugus
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

รักสนุกทุกถนัด เฉพาะเรื่องปืน.....

« ตอบ #57 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 09:16:17 AM »

กำลังจะเป็นหนี้ แต่ยังไม่ได้เบิกมาใช้ ธ.ยิ่งไม่มีจ่ายใหญ่เลย

☀ <º))))><.·´¯`·. h £ ® ß € ¯|¯ •·.·´¯`·.·• .·´¯`·.><((((º> —(•·÷[ ]÷·•)—·‡±±‡±÷· Oº°‘¨ ¨‘°ºO •°o.O O.o°• ¨°o.O O.o°¨ —¤÷(`[¤* *¤]´)÷¤— •·.·´¯`·.·• •·.·´¯`·.·• «·´`·.(`·.¸ ¸.·´).·´`·» ׺°”˜`”°º× ׺°”˜`”°º× »-(¯`v´¯)✿*Maxx™❀●• ♬✿❀●• ♬
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #58 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 09:26:50 AM »

ทุกปีวันเด็กหรือช่วงสัปดาห์ปห่งการออมทรัพย์ ที่แบงก์นี่แทบแตก
คนมาเยอะมาก มาฝากเงินเอาของแจกกัน เป็นอย่างนี้ทุกๆปี ตั้งแต่ผมเล็กๆจนโต
ออมสินนี่เงินออมเยอะนะครับ หลายๆคนออมกันตั้งแต่เล็กๆ จนโตกันมาทุกวันนี้ก็ยังเป็นลูกค้ากันอยู่
zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #59 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 09:35:18 AM »

อาทิตย์นี้ยังหาเวลาว่างไม่ได้ คนแก่ที่บ้านโทรมาบอก อยากปิดบัญชีฝากประจำ ไม่มากหรอก แค่ล้านกว่าๆ

เวรกรรมจริงๆ อีปูทำให้เดือนร้อนกันถ้วนหน้า ตั้งเด็กเล็ก(แทบเล็ด) ยันเด็กมหาลัย(กยศ) แม้แต่ชาวนา คนแก่ก็ไม่พ้น เอาอีกมั้ย....คร๊าาาาาาาาา
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 18
  พิมพ์