เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 02:28:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15 ... 18
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ 17 ก.พ. 56 ใครมีปัญหาการถอนเงินธนาคารออมสินบ้าง  (อ่าน 19021 ครั้ง)
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #165 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 07:39:36 AM »

พังงา  ครับ   Grin

55555   พวก  "ด้อยโอกาส"   ถอน สามร้อย  บอก  สิบห้าล้าน อ่ะ ฮา  ยี๊
สมุด คู่ฝาก    เก้า เก่า   ถอนหมดบัญชี  มีแค่   " หมื่นเจ็ด " อ่ะ ฮา  บู่

นี่ขนาด  ฝากมาตั้งแต่   " เด็ก "   ตอน สี่ ห้า ขวบ  น๊าาาา ฮา  อ๋อย

ดูมือ  ดูนิ้ว อ่ะจิ   " ด้ำ ดำ "  เล็บกุด   เล็บสั้น เชียว  อ่ะ ฮา  Grin

ท่าทาง   " แทะ เล็บ " บ่อย อ่ะ ฮา  แบร่ แบร่

55555  ดีอย่างเดียว  มี  " โทรศัพท์  ใช้   "  เบอร์ 0848619388  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #166 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 07:54:43 AM »

55555  จ๊านนนน  โฉมชาย (ฮา)  ถูบ้าน เสร็จ หรือยัง  อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก

ชีวิตนี้ "อับเฉา"  นัก  เป็นทาส  ในเรือนเบี้ย ของเมีย  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก แบร่

ตอนเจ็ดโมง  ยายเปิดทีวี  ดูในส้วม  เจอ "สรเสี้ยม  กับ น้องไบท์ คนสวย " อ่ะ ฮา

สรเสี้ยม  อ่านข่าว บอกว่า  กำนัน พาพวกบุก "สโมสรตำรวจ" วิภาวดี อ่ะ ฮา

กำนันท้า  น้าเหลิม  "ชก กันตัวต่อตัว"  อ่ะ ฮา
พอน้าเหลิม  รู้  เดินออกจากตึก ที่ประชุม ศรส. ทันที อ่ะ ฮา

ยายคิดในใจ  ช้างชนกัน  "หญ้าแพรก"  แหลก แน่นอน อ่ะ ฮา

น้าเหลิมบอก  ถ้า  ชกกับกำนัน  น้าเหลิมต่อให้  ใช้มือเดียว
มืออีกข้าง  เอาเชือกผูก  ชกมือเดียวก็พอ  ไม่อยาก เอาเปรียบ อ่ะ ฮา

น้าเหลิมแกบอก  กำนัน  ก็ชกมือเดียวเหมือนกัน อ่ะ ฮา
555  เพราะกำนัน  แขนอีกข้าง  " มัน คด "  แขนคอก แขนคด ตอน ตกควาย อ่ะ ฮา

พอกำนัน ไ้ด้ยิน  แก เปลียนใจ  นึกขึ้นได้ว่า จริง อ่ะ ฮา

กำนันแกก็  เหลีี่ยมจัด  เหลี่ยมแยะ   แต่ "หน้า ไม่เหลี่ยม เหมือนแม้ว"  ฮา

กำนันบอก  งั้นต่อยกับ  "ไอ้ เตี้ย หมาตื่น" สาทิตย์ วงศ์หนองใน ฮา

จานโฉมชาย (ฮา)  นึกเอาเอง ก็แล้ว กัน อ่ะ ฮา

กำนัน มัน "จริงใจ"  มั๊ย อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

55555 ยังดีน๊า  ไอ้เตี้ย หมาตื่น ยังไม่รู้เรื่องนี้ อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 08:20:38 AM โดย babara. » บันทึกการเข้า

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #167 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 08:04:34 AM »

พังงา  ครับ   Grin

55555   พวก  "ด้อยโอกาส"   ถอน สามร้อย  บอก  สิบห้าล้าน อ่ะ ฮา  ยี๊
สมุด คู่ฝาก    เก้า เก่า   ถอนหมดบัญชี  มีแค่   " หมื่นเจ็ด " อ่ะ ฮา  บู่

นี่ขนาด  ฝากมาตั้งแต่   " เด็ก "   ตอน สี่ ห้า ขวบ  น๊าาาา ฮา  อ๋อย

ดูมือ  ดูนิ้ว อ่ะจิ   " ด้ำ ดำ "  เล็บกุด   เล็บสั้น เชียว  อ่ะ ฮา  Grin

ท่าทาง   " แทะ เล็บ " บ่อย อ่ะ ฮา  แบร่ แบร่

55555  ดีอย่างเดียว  มี  " โทรศัพท์  ใช้   "  เบอร์ 0848619388  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

กระแสถอนเงินยังไม่หยุดครับ  แม้นจะรับผิดชอบด้วยการลาออกไปแล้ว  ความเชื่อมั่นมันหายไปแล้ว

พอตัวเลขเงินที่ถอนออกมาเยอะ ๆ คนที่มีเงินก็กลัวจะไม่ได้เงิน  ก็พยายามจะถอนให้ได้ 

วันนี้เพื่อนผมไปถอนสลากออมสินออกมา ๕ แสน  ไปซื้อตราสารหนี้กสิกรไทยจนหมด   Grin

55555  เห็นมั๊ย  "ลูก อีปากอ้า"  เต้าข่าว อ่ะ ฮา

นี่ขนาด ถอนหมดบัญชี  กะว่าจะ "ลาโรง" ไม่คบออมสิน ฮา
ควักเอาสมุด "เล่มเก่า"  มาโชว์  แต่มีแค่  หมื่นเจ็ด ฮา

คนแถวบ้าน  เขา "ถอน"  ทีละ สามสี่ปึก  ปึกละล้าน ฮา
แต่  "ลูก อีปากอ้า"  หมื่นเจ็ด อ่ะ ฮา

ไอ้ที่น้อยสุด  "ห้าแสน"  ฮา

ไอ้พวกที่ถอนเนี่ยะ  ยายเรียกว่า  "โง่" ท๊างส์ นั้น อ่ะ ฮา
มันจะถอนไปทำมัย  ดอกเบี้ยก็ไม่ได้ อ่ะ ฮา

แล้วยิ่ง "โง่ ซ้ำสอง"  เอาไปซื้อ ตราสารหนี้ ธนาคาร อ่ะ ฮา
คนแถวบ้าน  "ลูก อีปากอ้า"  ทำมัยมันถึกขนาดนี้ อ่ะ ฮา
มันรู้หรือเปล่า  "ตราสารหนี้" เนียะ คือการฝากเงิน เข้าธนาคาร
ธนาคารเอาเงินไป  ตั้งกองทุน  "เล่นหุ้น" หรือลงทุนในตลาดหลักทรัพย์ ฮา

พอมีกำไร  เขาก็เจียด  แค่ ดอกเบี้ย จิ๊  จิ๊  น้อยกว่า  ฮิ มด มาให้ อ่ะ ฮา
แต่พอ ขาดทุน  "ตูดบาน ทะโร่"  เชียวแหละ อ่ะ ฮา

ถ้าไม่เชื่อยาย  ลองไปถอนวันนี้ดู  มันหักค่า "ดำเนินการ"  หลายเงินเชียว
เงินเหลือ ไม่เท่าเก่า  แน่นอน อ่ะ ฮา

ถ้าจะลงทุน  ไปปรึกษา  จานโฉมชาย (ฮา)  ณ.ภูเขาทอง โน่น อ่ะ ฮา
แกจะแนะนำให้ซื้อ พันธบัตรรัฐบาล อ่ะ ฮา

55555 พันธบัตร รัฐบาล มันก็คือ  ดอกเบี้ย เงินกู้ นั่นเอง อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก แบร่

หัว...ฆรวย

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #168 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 08:29:49 AM »

โห... ยายบ๊าบขี้อิจฉานี่หว่า...

ไม่มีตังค์จะถอน ขายบ้านเฮ๊อะ... ฮา...

ปล.ยังรอ PM อยู่...
Hero Member

« ตอบ #169 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 08:35:45 AM »

โห... ยายบ๊าบขี้อิจฉานี่หว่า...

ไม่มีตังค์จะถอน ขายบ้านเฮ๊อะ... ฮา...

ปล.ยังรอ PM อยู่...

หัว...ฆรวย

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #170 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 09:44:04 AM »

ไอ้ตุ๊ดแก่  สำเร็จความใคร่หน้าจอคอมแต่เช้าเลยนะ   ขำก๊าก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
TakeFive
Sr. Member

คะแนน 171

« ตอบ #171 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 10:27:10 AM »

สรุปยอด3วันก็ตามนี้ครับ

ถ้าธนาคารไม่ยึกยัก ยอมจ่ายมาครบๆคล่องๆตลอด3วันจะเยอะกว่านี้เป็นเท่าตัว

55555 ต๊าย  อก " อีปากอ้า" จะฉีก  อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
พี่มอม  ช่วยเอา "แหล่งข่าว"  ที่ยืนยัน  ยืนค้ำยันได้  มาแสดงหน่อยอ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ยายกลัว  "โรค ตอแหล"   สามโรค บาด อ่ะ ฮา   ตกใจ

ไหนบอกว่า  "  ไม่มีเงิน  "  ให้เบิก อ่ะ ฮา   Grin
สามวันที่ผ่านา  " Peak "  สุดๆแล้ว  อ่ะ ฮา
เข้าตำรา  ตำรั่ว  "  ต้นแรง แต่ ปลายแผ่ว " อ่ะ ฮา

เห็นมั้ย  พวกกำนัน  มีเป็น "สิบล้าน"  ถอนได้แค่เนี๊ยะ อ่ะ ฮา
ออมสิน  ยังเฉย ยังเมย ไม่สะทกสะท้าน  อะไรเลยอ่ะ ฮา
มึงอยากถอน  ก็มาถอน ถอนก่อนกำหนด กูำก็ไม่จ่ายดอกเบี้ย อ่ะ ฮา

ไม่สะทกสะท้านหรือป่าวไม่รู้เหมือนกันครับ ผมรู้แต่ว่า ระดับผ.อ.ฝ่าย ต้องส่งemail ขึ้นต้นว่า "ขอความอนุเคราะห์"  มาขอให้ทำ SQL statement เพื่อดูข้อมูลของลูกค้าเงิืนฝากรายใหญ่เป็นการด่วนละกัน
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #172 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 10:31:10 AM »

โห... สงสัยให้คิวรี่อัปเดตกันทุกชั่วโมงกระมัง... ฮา...

ก็วรวิทย์บอกแล้วนี่ ว่าเงินสำหรับสภาพคล่องมี 2.4 แสนล้าน... แค่ 3 วันมันมีส่วนเหลื่อมถอนมากกว่าฝากซัดเข้าไปแล้ว 6 หมื่นล้าน...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #173 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 12:13:27 PM »

เจ้าของข้าวฯ เดินทางมาทวงเงินแล้วครับ... ขบวน"รถถังชาวนา"มาถึงอ่างทองแล้วเมื่อใกล้เที่ยงครับ...

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #174 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 12:28:44 PM »

ทดสอบการอ่านออกเสียงครับ...

คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #175 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 12:49:22 PM »

พอดีวันนี้ได้มีโอกาสไป ธ.ออมสิน สาขาบ้านผม ไปเจอพี่ จนท. ที่รู้จักกัน(สนิทกัน)แกบอกว่า...ถ้ายังเป็นแบบนี้ ออมสินอยู่ยาก ถึงแบอร์ดของ ธ. จะลาออกไปแล้วก็ตาม แต่วิกฤตศรัทธา ของประชาชนก็หายไปหมดแล้ว ลาออกก็ไม่ได้เกิดประโยชน์อะไรแล้ว เพียงแต่ทำให้ตัวประธานบอร์ด และบอร์ดผู้บริหารดูดีขึ้นแค่นั้นเอง ว่าเขาได้รับผิดชอบโดยการลาออกแล้ว แต่ คนที่เป็น จนท. ต้องแบกรับภาระที่บอร์ดได้ทิ้งเอาไว้ แกบอกว่าลาออกแล้วไง ไม่เห็นจะดีขึ้นเลย...ผมนั่งฟังแก เออจริง ลาออกแล้วไง ผิดแล้วลาออก...ผมก็ทำได้ ผมไปยิงคนตายแล้วผมลาออก ผมก็ไม่ต้องรับผิดสิ เพราะผมแสดงความรับผิดชอบโดยการลาออกแล้ว...จบไหม๊ ไอ้เบื้อกบอร์ด

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #176 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 01:01:08 PM »

ออมสินทำอินเตอร์แบงก์ไว้กับหลายธนาคาร
ถ้าออมสินจะล้ม คงต้องเรียกเงินเหล่านั้นกลับมา
เป็นไปได้ไหมครับ
TUI 48
Sr. Member

คะแนน 332

« ตอบ #177 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 03:33:18 PM »

ไปสรรหามาจากไหนครับนี่..ขออนุญาตเอาไปทดสอบน้องๆที่ทำงานนะครับ
จะดูว่าใครมีแววได้เป็นนายกมั่ง..55
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #178 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 04:12:34 PM »

ไปสรรหามาจากไหนครับนี่..ขออนุญาตเอาไปทดสอบน้องๆที่ทำงานนะครับ
จะดูว่าใครมีแววได้เป็นนายกมั่ง..55

ดูว่าใครนั่งอ่านได้จนจบโดยไม่หัวเราะเสียก่อนครับ... ฮา...
หนานมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 246

« ตอบ #179 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 04:29:49 PM »

ขออนุญาติคัดลอกครับ
 ไหว้ ไหว้ ไหว้

ใคร่หื้อเปิ้นฮักยากนัก จักหวัง ใคร่หื้อเปิ้นจังกำเดียวก็ได้
ใช้ของที่มี  มีของที่ใช้
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15 ... 18
  พิมพ์