เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 11:28:12 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16 17 18
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ 17 ก.พ. 56 ใครมีปัญหาการถอนเงินธนาคารออมสินบ้าง  (อ่าน 18950 ครั้ง)
zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #210 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 11:11:34 PM »

ถ้าคุณแขกขาวเล่นแบบนี้กับชาวนา ซึ่งเป็นฐานเสียงตัวเอง ให้จับตาคอยดูการเลือกตั้งครั้งต่อไปนะครับ ไม่ว่าจะสนามเล็กหรือใหญ่
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #211 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 11:25:24 PM »

ถ้าคุณแขกขาวเล่นแบบนี้กับชาวนา ซึ่งเป็นฐานเสียงตัวเอง ให้จับตาคอยดูการเลือกตั้งครั้งต่อไปนะครับ ไม่ว่าจะสนามเล็กหรือใหญ่

ไม่ทันแล้วครับ  Grin Grin Grin   ชาวนาตายหมดก่อนไปเลือกตั้ง

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #212 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 11:26:47 PM »

, แม้แต่ อดีต ส.ส.ชาดาฯ ก็ย้ายข้างแล้ว พาชาวนาเข้า กทม. เมื่อวานนี้ เพื่อมาทวงเงินค่าข้าวฯ...

เขาบอก ชาดา เอาชาวนากลับแล้วครับ ไม่ทราบจริงหรือเปล่า ท่าทางชาวนาโดนอีกแล้วครับ

ชาดากำลังสลายกำลังชาวนา... ด้วยการเปิดเกมส์"ใครกลับบ้านก่อนได้ตังค์ก่อน"ครับ...

ทีนี้ชาวนาที่เหลืออยู่ บางส่วนก็คงลังเลว่าจะไป"ซูฮก"ชาดาฯ หรือใครก้ได้ที่เป็นฝ่ายรัฐบาลฯ ให้ช่วยเจรจาให้ได้ตังค์ก่อน... แล้วนายสมชายว่าในระยะยาวก็คือโดนหลอกเหมือนเดิมแหละครับ...

หวังว่าชาวนาจะได้จริง แต่ผมว่าไม่ทั้งหมด แต่ถ้าอุทัยธานีได้แล้วจังหวัดอื่นจะได้ไหม

Grin Grin Grin เวรจริงๆครับ

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #213 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 11:54:54 PM »

, แม้แต่ อดีต ส.ส.ชาดาฯ ก็ย้ายข้างแล้ว พาชาวนาเข้า กทม. เมื่อวานนี้ เพื่อมาทวงเงินค่าข้าวฯ...

เขาบอก ชาดา เอาชาวนากลับแล้วครับ ไม่ทราบจริงหรือเปล่า ท่าทางชาวนาโดนอีกแล้วครับ

ชาดากำลังสลายกำลังชาวนา... ด้วยการเปิดเกมส์"ใครกลับบ้านก่อนได้ตังค์ก่อน"ครับ...

ทีนี้ชาวนาที่เหลืออยู่ บางส่วนก็คงลังเลว่าจะไป"ซูฮก"ชาดาฯ หรือใครก้ได้ที่เป็นฝ่ายรัฐบาลฯ ให้ช่วยเจรจาให้ได้ตังค์ก่อน... แล้วนายสมชายว่าในระยะยาวก็คือโดนหลอกเหมือนเดิมแหละครับ...

หวังว่าชาวนาจะได้จริง แต่ผมว่าไม่ทั้งหมด แต่ถ้าอุทัยธานีได้แล้วจังหวัดอื่นจะได้ไหม

Grin Grin Grin เวรจริงๆครับ

นั่นแหละครับ... ชาวนาโดนหลอกอีกแล้ว ทีนี้ก็อาจทะเลาะกันเองแย่งเงินกันเพราะรู้ว่าเงินไม่พอ ใครได้ก่อนรอดตัว ใครได้ทีหลังก็รอยาว...

มุขนี้ชอบเล่นกันบ่อยเวลามีคดีขึ้นศาลไงครับ... จะเอาตรงนี้ไม่เต็มจำนวน หรือจะเอาเต็มๆ แต่ต้องรอจนกว่าคดีจะสิ้นสุดซึ่งอาจ 7 ปีหากลากขึ้นถึงฎีกาครับ(คนจนเสียเปรียบ)...

เห็นด้วยครับ... เวรจริงๆ...
Ghostreporting
Hero Member

คะแนน 112

ขอเจอตัวจริงของเทอสักครั้ง

« ตอบ #214 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 02:06:56 PM »

อาบังแกโหนถูกช่วงแฮะ

http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=718.0 อ้างเพิ่มระดับความเขี้ยวของมาตรฐานไอเสีย เพื่อรักษาสภาพแวดล้อม เราไม่โง่พอที่จะเชื่อคุณหรอก ที่รถบรรทุกทิ้งหินทิ้งทราย ทิ้งควันดำปื๋อดันไม่ไปกวดขัน ทุเรศประเทศสารขันธ์
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #215 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 02:14:35 PM »

อาบังแกโหนถูกช่วงแฮะ

ถ้าชาวนาอุทัยได้ แล้วจังหวัดอื่นไม่ได้ จะเป็นอย่างไร

แล้วถ้าอาทิตย์หน้าชาวนาอุทัยก็ไม่ได้ จะเป็นอย่างไร Grin Grin Grin ไม่อยากคิดครับ รอชมดีกว่าว่ามีหน้าแตกกันบ้างไหม

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #216 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 02:40:27 PM »

55555  โฆษก ของ ธปท .  ออกมาแถลง แล้วอ่ะ ฮา 5555
http://www.matichon.co.th/news_detail.php?newsid=1392998650&grpid=00&catid=&subcatid=

ออมสิน   ผ่านพ้น  " วิกฤติ หรือ  Panic attack " แล้วอ่ะ ฮา
โรคหวาดระแวง   หรือ ความ อกสั่น ขวัญแขวน  ผ่านไปแล้วอ่ะ ฮา ขำก๊าก ขำก๊าก

การนำ  "สถาบัน หรือ องค์กร ทางการเงิน"  มาเป็นเครื่องมือ เนี่ยะ ฮา
หากมัน  ล้ม หรือ พัง  มันจะเป็น  "  Domino chain reaction " มีผลกระทบไปทั้งประเทศ อ่ะ ฮา
แล้วถ้า  "หยุด"  มันไม่ได้  มันก็จะ ติดเชื้อ หรือ ลุกลาม ไปทั้ง ภูมิภาค เลยอ่ะ ฮา

อย่างกรณี "Tom Yum Krung Crisis"  ที่เกิดในเมืองไทยเมื่อ ปี 40 อ่ะ ฮา
มันระบาด  "พัง"  ไปสองสามประเทศ ต้องวิ่งหาเงิน กัน เหงื่อตกกีบ เลยอ่ะ ฮา

ไทยเราต้องเข้า  " IMF Program "  ผลของการเข้าโปรแกรม เราถูกบังคับมาตราการ ทางเศรษฐกิจ หลายเรื่อง อ่ะ ฮา
เช่น  เปิดเสรี  ค้าปลีก  เปิดเสรี ตลาดทุน ให้ต่างชาติ เข้ามาลงทุน ในธุรกิจ บางอย่าง อ่ะ ฮา

ยายดีใจ ที่ออมสิน  ก้าวผ่าน "วิกฤติ"  นี้ อ่ะ ฮา  Grin Grin

จะเล่นการเมือง การมุ้ง ก็เล่นกันไป อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก แลบลิ้น

5555 แต่อย่าจับ  "ประชาชน และ ส่วนรวม"  มาเป็นตัวประกันเลย   อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #217 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 02:42:04 PM »

สรุป พี่น้องชาวนาผมก็ไม่พ้นเจ็บตัว...ไม่ว่าจะออกหัวหรือออกก้อย...พี่น้องชาวนาผมถูกโยงมาใช้เป็นเครื่องมือทุกที...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #218 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 03:28:43 PM »

ที่ออมสินเจอวิกฤติไม่ใช่เพราะความตื่นตระหนกครับ

แต่เป็น"ความไม่พอใจ"....ลูกพี่ลูกน้องคนนึงเป็นหัวหน้าฝ่ายอยู่ที่ออมสินสุราษฎร์ฯบอกอย่าว่าแต่ลูกค้า พนักงานก็ไม่พอใจยิ่งกว่า

ที่เงินชะลอการไหลออก เพราะประชาชนเขาเห็นว่ากก.ผจก.มันลาออก ไม่ใช่เพราะใครมายืนยันความมั่นคง

What man is a man , who does not make the world better?
TakeFive
Sr. Member

คะแนน 171

« ตอบ #219 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 03:45:29 PM »

55555  โฆษก ของ ธปท .  ออกมาแถลง แล้วอ่ะ ฮา 5555
http://www.matichon.co.th/news_detail.php?newsid=1392998650&grpid=00&catid=&subcatid=

ออมสิน   ผ่านพ้น  " วิกฤติ หรือ  Panic attack " แล้วอ่ะ ฮา
โรคหวาดระแวง   หรือ ความ อกสั่น ขวัญแขวน  ผ่านไปแล้วอ่ะ ฮา ขำก๊าก ขำก๊าก

การนำ  "สถาบัน หรือ องค์กร ทางการเงิน"  มาเป็นเครื่องมือ เนี่ยะ ฮา
หากมัน  ล้ม หรือ พัง  มันจะเป็น  "  Domino chain reaction " มีผลกระทบไปทั้งประเทศ อ่ะ ฮา
แล้วถ้า  "หยุด"  มันไม่ได้  มันก็จะ ติดเชื้อ หรือ ลุกลาม ไปทั้ง ภูมิภาค เลยอ่ะ ฮา

อย่างกรณี "Tom Yum Krung Crisis"  ที่เกิดในเมืองไทยเมื่อ ปี 40 อ่ะ ฮา
มันระบาด  "พัง"  ไปสองสามประเทศ ต้องวิ่งหาเงิน กัน เหงื่อตกกีบ เลยอ่ะ ฮา

ไทยเราต้องเข้า  " IMF Program "  ผลของการเข้าโปรแกรม เราถูกบังคับมาตราการ ทางเศรษฐกิจ หลายเรื่อง อ่ะ ฮา
เช่น  เปิดเสรี  ค้าปลีก  เปิดเสรี ตลาดทุน ให้ต่างชาติ เข้ามาลงทุน ในธุรกิจ บางอย่าง อ่ะ ฮา

ยายดีใจ ที่ออมสิน  ก้าวผ่าน "วิกฤติ"  นี้ อ่ะ ฮา  Grin Grin

จะเล่นการเมือง การมุ้ง ก็เล่นกันไป อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก แลบลิ้น

5555 แต่อย่าจับ  "ประชาชน และ ส่วนรวม"  มาเป็นตัวประกันเลย   อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ดีแล้วครับ ที่ยายเข้าใจเรื่อง domino เห็นตอนแรกชอบโพสทำนองดูถูกว่า กปปส ไม่มีimpact ทำอะไรไปไม่กระเทือน
คนในวงการแบงค์จับตา เกาะติด สถานะการณ์ของออมสิน ชนิดไม่กระพริบตาแหละครับ เพราะถ้าพังมันพังกันทั้งระบบ

ส่วนเรื่องเอาประชาชนเป็นตัวประกัน ผมว่าคนเค้าไปถอนกันด้วยความสมัครใจทั้งนั้น ถ้าไม่อยากให้เกิด ต้องแก้ที่ต้นเหตุ
ถ้าไม่ทำอะไรที่ไม่ถูกต้อง ทั้งธรรมาภิบาลและการบริหาร เหตุการณ์นี้จะไม่เกิด คนที่ไปถอน ไม่มีใครเค้าไปถอนด้วยความสนุก หรือ ทำเพราะอยากให้ออมสินล้มเล่นๆหรอกครับ เค้าไปถอนเพราะเค้าห่วงเงินของเค้า มันไม่ใช่เรื่องสนุกที่ต้อง เสียงานเสียการ ไปต่อคิวที่ ธ.

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #220 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 05:31:14 PM »

ดีแล้วครับ ที่ยายเข้าใจเรื่อง domino
เห็นตอนแรกชอบโพสทำนองดูถูกว่า
กปปส ไม่มีimpact ทำอะไรไปไม่กระเทือน

คนในวงการแบงค์จับตา เกาะติด สถานะการณ์ของออมสิน
ชนิดไม่กระพริบตาแหละครับ เพราะถ้าพังมันพังกันทั้งระบบ

ส่วนเรื่องเอาประชาชนเป็นตัวประกัน
ผมว่าคนเค้าไปถอนกันด้วยความสมัครใจทั้งนั้น
ถ้าไม่อยากให้เกิด ต้องแก้ที่ต้นเหตุ

ถ้าไม่ทำอะไรที่ไม่ถูกต้อง ทั้งธรรมาภิบาลและการบริหาร เหตุการณ์นี้จะไม่เกิด
 คนที่ไปถอน ไม่มีใครเค้าไปถอนด้วยความสนุก
หรือ ทำเพราะอยากให้ออมสินล้มเล่นๆหรอกครับ
เค้าไปถอนเพราะเค้าห่วงเงินของเค้า
มันไม่ใช่เรื่องสนุกที่ต้อง เสียงานเสียการ ไปต่อคิวที่ ธ.

55555 พี่  T 5  อ่ะ ฮา 55555  ขำก๊าก ขำก๊าก

ถ้าพวกเรา  ช่วยกัน  " กระพือ ข่าว   ช่วยกัน ใส่ไข่   ช่วยกัน  ถล่ม "  ฮา  แลบลิ้น
แล้วเวลา  "ประเทศ พัง"  ใครเดือดร้อน  ใครพัง  ก็พวกเรานั่นแหละ พัง อ่ะ ฮา  งอน

ไอ้สิ่งที่ยายทำ  สิ่งที่ยายเขียน  มันเป็นส่วนน้อย  มีผลน้อยมาก อ่ะ ฮา เยี่ยม
ถ้าทุกคนช่วยกัน  "ประคอง"  อย่าให้มันเลวร้าย  อย่าให้มีการตื่นตระหนก ฮา  ขำก๊าก
ข่าวลือ  หรือสิ่งที่มีคนประสงค์  อยาก " ให้มันเกิด  อยากให้มันพัง"  มันจะได้ไม่เกิด อ่ะ ฮา  ยี๊

สิ่งที่ยายเขียน คือ เรื่อง "จิต วิทยา ปกติ"  เท่านั้น อ่ะ ฮา   แบร่

55555  ในสังคม  มันต้องมี  " คน บลา บลา  "  อย่างยาย  เยอะๆ  อ่ะ ฮา  กิ๊วก๊าว

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #221 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 06:07:49 PM »

ที่ออมสินเจอวิกฤติไม่ใช่เพราะความตื่นตระหนกครับ

แต่เป็น"ความไม่พอใจ"....ลูกพี่ลูกน้องคนนึงเป็นหัวหน้าฝ่ายอยู่ที่ออมสินสุราษฎร์ฯบอกอย่าว่าแต่ลูกค้า พนักงานก็ไม่พอใจยิ่งกว่า

ที่เงินชะลอการไหลออก เพราะประชาชนเขาเห็นว่ากก.ผจก.มันลาออก ไม่ใช่เพราะใครมายืนยันความมั่นคง

ความคิดตลกดีครับ   ขำก๊าก
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #222 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 06:28:56 PM »

เขาก็กระหน่ำตลกกันทั่วประเทศแหละครับ

หนูละจ๊ะ มีเงินเก็บกับเขาบ้างหรือเปล่า ?

อ้อลืม...ยังเกาะแม่กินอยู่เลยนี่นา

What man is a man , who does not make the world better?
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #223 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 08:43:53 PM »

Surayut Paoplook
พูดอยู่ได้ว่าธนาคารไ่ม่ล่มหรอก กูรู้แต่ที่กูปิดนี่กูเกลียดบอร์ดบริหาร มึงเข้าใจไหมไอ้พนักงาน(สาขา ทป) สาด

เข้ามายืนยันตามพี่จ้าวว่าครับ   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #224 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 09:20:41 PM »

ว่าตามท่านSillyOldMan   คนอื่นอย่างไรผมไม่ทราบ .... ตัวผมเองยืนยันว่า ไปถอนเพื่อแสดงออกว่า...ไม่ชอบใจ
ไม่ถึงขนาดปิดบัญชียกยวง โยกออกสัก1M .... ถ้ายังมีอะไรไม่ชอบใจอีก จะได้เหลือไว้แสดงความ...ไม่ชอบใจ...ได้อีก  ยิ้มีเลศนัย
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16 17 18
  พิมพ์