เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 11:26:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 15 16 17 [18]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ 17 ก.พ. 56 ใครมีปัญหาการถอนเงินธนาคารออมสินบ้าง  (อ่าน 18925 ครั้ง)
zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #255 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 07:33:03 AM »

เมื่อวานผมอุตส่าห์เข้านอนแต่หัวค่ำ กะว่าตื่นมาจะได้ลุ้นข่าวดีแต่เช้า  ไหว้ Grin ถือเช็คกำเงินไปออกตู้เย็นโนฟรอส  เศร้า

ตั้งใจจะถ่ายรูปมาโชว์พี่น้อง การันตีว่าผู้ใหญ่ใจดีของเรา ท่านพูดจริงทำจริง ท่านคือคนจริง ถึงท่านจะปากร้ายแต่ก็ใจดี  คิก คิก ไหว้

ผมไม่ใช่คนเห็นแก่ได้ ฉกฉวยโอกาสอะไรหรอกครับคุณยาย แต่ประเด็นมันเริ่มที่ ท่านคุณยายบอกว่ามีเงินฝากหลักล้าน

และท่านคุณยาย ยังถ่ายรูปมาโชว์ เห็นตัวเลขกลมๆชัดเจนว่า สิบกว่าล้าน ผมเชื่อว่ามีเยอะกว่านี้ ถ้าพูดกันตามหลักจิตวิทยา

คนที่กล้าพูด แล้วกล้าโชว์ มันหมายถึง คนใจถึง กล้าได้กล้าเสีย ยิ่งถ้าเป็นผู้ใหญ่ พูดและทำแบบนี้ แสดงว่าท่านมีเมตตา

คุณยายบอกให้ผมไปซื้อตู้เย็น และจะช่วยครึ่งนึง เมื่อวานผมโทรไปสั่งของแล้ว วันนี้ถ้าจ่ายตังค์เขาส่งให้ถึงบ้านทันที.... Smiley Smiley Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 08:18:37 AM โดย zamphol » บันทึกการเข้า
zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #256 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 07:55:55 AM »

ต่ออีกนิ๊ดส์.....

คุณยายเคยด่าผม ดูถูกผมสารพัดจะนึกได้ แถมยังด่าไปถึงภรรยาผม ว่าเป็น "มะเหสี หำดี" คุณยายก็มีลูกสาว คงจะรู้ว่ามันหมายถึงอะไร  

ผมคนบ้านนอกครับยาย หน้าตาก็โบราณบ้านๆ มันก็เป็นอย่างที่คุณยายพูด ตัวดำ ตีนหนามือหนา อยู่แต่นาจกข้าวเหนียว เข้าบางกอกก็หลง

แต่ก็เอาเถอะ ผมไม่โกรธครับ ตรงกันข้ามผมกับคิดว่า คุณยายก็แค่ปากร้าย เป็นผู้ใหญ่ใจดี เหมือนกับผู้ใหญ่หลายๆท่านที่ผมเคารพนับถือ

แต่ละท่าน กู มึง อ้าย อี ไอ้ ทั้งนั้น แต่ผมก็เข้าไปกราบทุกท่านได้สนิทใจ เงินทองทรัพย์สินผมไม่เคยได้จากท่านผู้ใหญ่เหล่านั้นหรอก แต่....

ท่านให้ความเมตตา จริงใจ พูดไม่เคยลืม คำไหนคำนั้น บางเรื่องแม้จะผ่านไปหลายปี ได้จังหวะเวลาท่านก็เอ่ยขึ้นมา เล่นเอาขนลุกไปทั้งตัว

สรุป...ผมก็แค่อยากจะเห็นภาพลักษณ์ของคุณยายในเวทีสาธารณแห่งนี้ เป็นผู้ใหญ่ที่น่าเคารพนับถือ ถือคำสัตย์ ไม่ใช่เป็นแค่คนแก่ แก่กะโหลกกะลา หลอกด่าคนอื่นไปวันๆ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 07:58:07 AM โดย zamphol » บันทึกการเข้า
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #257 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 08:23:51 AM »

เมื่อวานผมอุตส่าห์เข้านอนแต่หัวค่ำ กะว่าตื่นมาจะได้ลุ้นข่าวดีแต่เช้า  ไหว้ Grin ถือเช็คกำเงินไปออกตู้เย็นโนฟรอส  เศร้า

ตั้งใจจะถ่ายรูปมาโชว์พี่น้อง การันตีว่าผู้ใหญ่ใจดีของเรา ท่านพูดจริงทำจริง ท่านคือคนจริง ถึงท่านจะปากร้ายแต่ก็ใจดี  คิก คิก ไหว้

ผมไม่ใช่คนเห็นแก่ได้ ฉกฉวยโอกาสอะไรหรอกครับคุณยาย แต่ประเด็นมันเริ่มที่ ท่านคุณยายบอกว่ามีเงินฝากหลักล้าน

และท่านคุณยาย ยังถ่ายรูปมาโชว์ เห็นตัวเลขกลมๆชัดเจนว่า สิบกว่าล้าน ผมเชื่อว่ามีเยอะกว่านี้ ถ้าพูดกันตามหลักจิตวิทยา

คนที่กล้าพูด แล้วกล้าโชว์ มันหมายถึง คนใจถึง กล้าได้กล้าเสีย ยิ่งถ้าเป็นผู้ใหญ่ พูดและทำแบบนี้ แสดงว่าท่านมีเมตตา

คุณยายบอกให้ผมไปซื้อตู้เย็น และจะช่วยครึ่งนึง เมื่อวานผมโทรไปสั่งของแล้ว วันนี้ถ้าจ่ายตังค์เขาส่งให้ถึงบ้านทันที.... Smiley Smiley Smiley

คุณยายเคยด่าผม ดูถูกผมสารพัดจะนึกได้ แถมยังด่าไปถึงภรรยาผม ว่าเป็น "มะเหสี หำดี" คุณยายก็มีลูกสาว คงจะรู้ว่ามันหมายถึงอะไร 

ผมคนบ้านนอกครับยาย หน้าตาก็โบราณบ้านๆ มันก็เป็นอย่างที่คุณยายพูด ตัวดำ ตีนหนามือหนา อยู่แต่นาจกข้าวเหนียว เข้าบางกอกก็หลง

แต่ก็เอาเถอะ ผมไม่โกรธครับ ตรงกันข้ามผมกับคิดว่า คุณยายก็แค่ปากร้าย เป็นผู้ใหญ่ใจดี เหมือนกับผู้ใหญ่หลายๆท่านที่ผมเคารพนับถือ

แต่ละท่าน กู มึง อ้าย อี ไอ้ ทั้งนั้น แต่ผมก็เข้าไปกราบทุกท่านได้สนิทใจ เงินทองทรัพย์สินผมไม่เคยได้จากท่านผู้ใหญ่เหล่านั้นหรอก แต่....

ท่านให้ความเมตตา จริงใจ พูดไม่เคยลืม คำไหนคำนั้น บางเรื่องแม้จะผ่านไปหลายปี ได้จังหวะเวลาท่านก็เอ่ยขึ้นมา เล่นเอาขนลุกไปทั้งตัว

สรุป...ผมก็แค่อยากจะเห็นภาพลักษณ์ของคุณยายในเวทีสาธารณแห่งนี้ เป็นผู้ใหญ่ที่น่าเคารพนับถือ ถือคำสัตย์ ไม่ใช่เป็นแค่คนแก่ แก่กะโหลกกะลา หลอกด่าคนอื่นไปวันๆ 

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #258 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 08:25:18 AM »

ผมยังไม่ทำให้ม้าดัมเบลเป็นราวตากผ้าเลย ยาย... คิก คิก

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #259 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 09:04:23 AM »

+ คุณ zamphol ... ฮา...
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #260 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 09:10:01 AM »

ตุ๊ดแก่  มีแต่เล่นลิ้น  เลียรูตูด  จริง ๆ  คำพูดเป็นเด็กอมมือ  สัจจะไม่มีในหมู่  ตุ๊ดเกย์  คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #261 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 09:11:00 AM »

อ่อ....ลืมไป   +๑  คุณ zamphol  ครับ   เยี่ยม

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #262 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 10:12:43 AM »

2วันนี้บวกให้อาจารย์มือหงิก  คิก คิก คิก คิก คิก คิก
Hero Member

« ตอบ #263 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 10:19:38 AM »

ตุ๊ดแก่  มีแต่เล่นลิ้น  เลียรูตูด  จริง ๆ 
คำพูดเป็นเด็กอมมือ  สัจจะไม่มีในหมู่  ตุ๊ดเกย์  คิก คิก

55555  พี่  "ปาก อ้า"  เีนี่ยะ  รักยาย จริง จริ๊ง  เลย อ่ะ ฮา  ตกใจ

" ยุ " อะไรไม่ยุ  ยุให้ยาย  เสียสตางค์  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก
ท่าทาง  เป็นพวก  "กอง เลีย"  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก แบร่

เรื่องพี่ "ซิมแปนซี"  ยายเห็นเขา ใช้ ตู้ เก้า เก่า  ขนาด "ห้าคิวครึง"  อ่ะ ฮา
ไอ้ตู้รุ่นที่ใช้    มีประตู เดียว  เวลาใช้  เจ็ดวัน สิบวัน ฮา
ถ้าเปิดประตูบ่อยๆ    "ความชื้น"  มันเข้าไปด้านใน อ่ะ ฮา

พอชื้น  มันก็เกิดไอน้ำ  ทำให้เป็นน้ำแข็ง  ในช่อง Freeze  อ่ะ ฮา
จะเอาขวดเบียร์ ขวดโซดา  เข้าไปยัด มันก็ "ไม่เย็น" อ่ะ ฮา

ที่ยายบอก  " ช่วยครึ่ง นึง "  ฮา  Wink
ยาย  "กัด"    เพื่อที่จะให้เขา  ฉลาด ขึ้นมาบ้าง อ่ะ ฮา  Smiley

แหม เมื่อก่อนเรียก  "คุณบ๊าบ"  อ่ะ ฮา  Sad
แต่พอ มี "ตู้เย็น"  เรียก   คุณยายบ๊าบ    อ่ะ ฮา   Grin

5555  จิงโจ้  "ตอแหล"  ลงตับ แผลบ แผลบ เลยอ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #264 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 10:28:18 AM »

อุส่าห์เอาเงิน ๑๐ ล้านบาท  ออกมาโชว์ทั้งที  คำพูดก็ต้องเป็นคำพูด  ลั่นวาจาออกมาแล้ว  ทำไม่ได้  มันอายหมา ครับ   Grin

Hero Member

« ตอบ #265 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 10:34:06 AM »

อุส่าห์เอาเงิน ๑๐ ล้านบาท  ออกมาโชว์ทั้งที 
คำพูดก็ต้องเป็นคำพูด  ลั่นวาจาออกมาแล้ว 
ทำไม่ได้  มันอายหมา ครับ   Grin

55555  หมา  มัน  "อาย" ยายต่ะ หาก อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #266 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 10:59:23 AM »

โถ...ใสซื่ออย่างคุณ zamphol เสมือนแกะน้อยไหนเลยจะทันเลห์เหลี่ยมของจิ้งจอกเฒ่าเจ้าเลห์
ป่านนี้หัวใจที่เต็มไปด้วยความหวังคงโดนคนใจร้ายทำลายลงอย่างยับเยิน....ใครหนอจะเยียวยา
หัวใจดวงน้อยๆนี้ได้.....ใครเป็นคนทำ...รับผิดชอบเลย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Hero Member

« ตอบ #267 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 11:47:16 AM »

โถ...ใสซื่ออย่างคุณ zamphol เสมือนแกะน้อย
ไหนเลยจะทันเลห์เหลี่ยมของจิ้งจอกเฒ่าเจ้าเลห์

ป่านนี้หัวใจที่เต็มไปด้วยความหวัง
คงโดนคนใจร้ายทำลายลงอย่างยับเยิน....ใครหนอจะเยียวยา

หัวใจดวงน้อยๆนี้ได้.....ใครเป็นคนทำ...รับผิดชอบเลย

555555  โห  พี่ เซ้าท์   "ร่าย"  เป็น กลอน เป็นบานพับ เลยอ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก แบร่

หัว...ฆรวย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #268 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 11:53:33 AM »

โถ...ใสซื่ออย่างคุณ zamphol เสมือนแกะน้อย
ไหนเลยจะทันเลห์เหลี่ยมของจิ้งจอกเฒ่าเจ้าเลห์

ป่านนี้หัวใจที่เต็มไปด้วยความหวัง
คงโดนคนใจร้ายทำลายลงอย่างยับเยิน....ใครหนอจะเยียวยา

555555  โห  พี่ เซ้าท์   "ร่าย"  เป็น กลอน เป็นบานพับ เลยอ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก แบร่

เศร้าแต่ก็มิได้นำพา เศร้า

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Hero Member

« ตอบ #269 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 08:28:35 AM »

เศร้าแต่ก็มิได้นำพา เศร้า

5555     " กลัว "  แล้ว คร๊าาา  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก แบร่

<a href="http://www.youtube.com/v/H7mtIvpE1Sk" target="_blank">http://www.youtube.com/v/H7mtIvpE1Sk</a>

หัว...ฆรวย

หน้า: 1 ... 15 16 17 [18]
  พิมพ์