เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 10:22:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รู้สึกเสียอารมณ์กะเวปนี้จังหู้แล้ว  (อ่าน 5446 ครั้ง)
Manus รักในหลวง
Full Member

คะแนน 36

^^ไอยะะละกะ^^

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2014, 04:11:59 PM »

555  มนัส เอ้ยยย  ฮา  55555

เอ็งอย่าไปบ้า  ตามกำนัน เรื่อง  " ภาค นิยม " เล้ย ฮา  แลบลิ้น

จะทำอะไร ให้มีหลักการบ้าง  อิงถูก  อิงผิดบ้าง อ่ะ ฮา  งอน
อยู่ทำตัวแบบที่เขาบอก  "  ภาคนิยม รักพวก รักพ้อง "   หัวเราะร่าน้ำตาริน

5555  ถ้าิคิดแบบนี้  มันก็เหมือน "ควาย" ให้เขาจุง อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก

เข้าใจผิดแล้วครับท่าน .....ผมไมไ่ด้ตามสุเทพ..ไม่ได้ชอบสุเทพ  ....สุเทพก็เคยโกงมา

แต่ผมไม่ชอบมากกกกว่าคือตระกูลนี้ ทั้งโกง ทั้งกิน ทั้งจะทำตัวให้ใหญ่กว่าใครทั้งหมดในประเทศ..

พวกบริวารรอบข้างก็จาบจ้วง หมิ่นเบื้องสูง...อย่าให้หาหลักฐานมาแสดงตรงนี้เลยครับ คนเขารู้กันทั้งนั้น...

ตอนนี้สุเทพจะล้างระบอบนี้ ผมก็เลยเข้าข้างแค่นั้นเอง .....

อย่างอื่นไม่ว่า  มาจาบจ้วง รับไม่ได้....

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2014, 04:20:32 PM »

เอ็งอย่าไปบ้า  ตามกำนัน เรื่อง  " ภาค นิยม " เล้ย ฮา  แลบลิ้น

จะทำอะไร ให้มีหลักการบ้าง  อิงถูก  อิงผิดบ้าง อ่ะ ฮา  งอน
อยู่ทำตัวแบบที่เขาบอก  "  ภาคนิยม รักพวก รักพ้อง "   หัวเราะร่าน้ำตาริน

5555  ถ้าิคิดแบบนี้  มันก็เหมือน "ควาย" ให้เขาจุง อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก

เข้าใจผิดแล้วครับท่าน .....ผมไมไ่ด้ตามสุเทพ..ไม่ได้ชอบสุเทพ  ....สุเทพก็เคยโกงมา

แต่ผมไม่ชอบมากกกกว่าคือตระกูลนี้ ทั้งโกง ทั้งกิน
ทั้งจะทำตัวให้ใหญ่กว่าใครทั้งหมดในประเทศ..

พวกบริวารรอบข้างก็จาบจ้วง หมิ่นเบื้องสูง...
อย่าให้หาหลักฐานมาแสดงตรงนี้เลยครับ คนเขารู้กันทั้งนั้น...

ตอนนี้สุเทพจะล้างระบอบนี้ ผมก็เลยเข้าข้างแค่นั้นเอง .....

อย่างอื่นไม่ว่า  มาจาบจ้วง รับไม่ได้....

5555  เฮ้ย มนัส  "  ความผิด " ทางแพ่ง และ อาญา เนี่ยะ ฮา
มันเป็นความผิด " เฉพาะตัว "  เฉพาะบุคคล โว้ย ฮา
คนชอบทักษิณ  มัน "หมิ่นเจ้า"  ทักษิณ  เกี่ยวด้วยเร๊อะ ฮา ฮา

ไอ้เทือก  "อมเขา" แพง  มนัสก็ผิดด้วย เพราะอยู่ภาคใต้ ใช่มั้ย ฮา
ไอ้ชวน  น้องชายโกงธนาคาร  คนตรัง ก็ต้องรับผิดชอบด้วย อ่ะจิ ฮา

สามจังหวัดภาคใต้  เขาจะแบ่งแยก ดินแดน  คนสงขลา ก็ผิดด้วยงั้นสิ ฮา

สุเทพ จะ "ลูป"  เออ กูสนับสนุน   ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก
มันจะ  "ลูป"  อะรัยว๊า  สส. ไม่มีสักตัวในสภา อ่ะ ฮา

สุเทพ มันยังหา "ประธาน"  ยังไม่เจอ  แต่ไล่เขาออก สามเวลาหลังอาหาร ฮา
ไล่ตั้งแต่  สี่ ห้า เดือนก่อน  " แพ้ กูจะผูกคอตาย"  ฮา
ตอนนี้  ยกระดับอีกแล้ว  ต้องถึง มีนา ฮา
ยายว่ามัน "ยืด" ถึงเมษา สงการต์  นั่นแหละ ฮา
" แห้ว  "  สุกพอดี  อ่ะ ฮา

พี่ มนัส เนี่ยะ  ช่าง  "ตอแหล" เหลือเกิ๊น อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Manus รักในหลวง
Full Member

คะแนน 36

^^ไอยะะละกะ^^

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2014, 04:24:50 PM »

แต่ผมไม่ชอบมากกกกว่าคือตระกูลนี้ ทั้งโกง ทั้งกิน
ทั้งจะทำตัวให้ใหญ่กว่าใครทั้งหมดในประเทศ..

พวกบริวารรอบข้างก็จาบจ้วง หมิ่นเบื้องสูง...
อย่าให้หาหลักฐานมาแสดงตรงนี้เลยครับ คนเขารู้กันทั้งนั้น...

5555  เฮ้ย มนัส  "  ความผิด " ทางแพ่ง และ อาญา เนี่ยะ ฮา
มันเป็นความผิด " เฉพาะตัว "  เฉพาะบุคคล โว้ย ฮา
คนชอบทักษิณ  มัน "หมิ่นเจ้า"  ทักษิณ  เกี่ยวด้วยเร๊อะ ฮา ฮา

ไอ้เทือก  "อมเขา" แพง  มนัสก็ผิดด้วย เพราะอยู่ภาคใต้ ใช่มั้ย ฮา
ไอ้ชวน  น้องชายโกงธนาคาร  คนตรัง ก็ต้องรับผิดชอบด้วย อ่ะจิ ฮา

สามจังหวัดภาคใต้  เขาจะแบ่งแยก ดินแดน  คนสงขลา ก็ผิดด้วยงั้นสิ ฮา

สุเทพ จะ "ลูป"  เออ กูสนับสนุน   ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก
มันจะ  "ลูป"  อะรัยว๊า  สส. ไม่มีสักตัวในสภา อ่ะ ฮา

สุเทพ มันยังหา "ประธาน"  ยังไม่เจอ  แต่ไล่เขาออก สามเวลาหลังอาหาร ฮา
ไล่ตั้งแต่  สี่ ห้า เดือนก่อน  " แพ้ กูจะผูกคอตาย"  ฮา
ตอนนี้  ยกระดับอีกแล้ว  ต้องถึง มีนา ฮา
ยายว่ามัน "ยืด" ถึงเมษา สงการต์  นั่นแหละ ฮา
" แห้ว  "  สุกพอดี  อ่ะ ฮา

พี่ มนัส เนี่ยะ  ช่าง  "ตอแหล" เหลือเกิ๊น อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

อ่าา เหนื่อยครับ หลบเรินหวาาาาา....ขี้คร้านอิแหลงแร่ววว....แหลงก็ไม่ชนะ..
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2014, 04:36:22 PM »

ฮั่นแน่คร๊าไปพร่ามหน้าการเมืองไหมคร๊า เป็นตุ๊ดก็ไปได้คร๊า ไม่มีป๊อบคอร์นหรอกคร๊า ส่วนไอ้ที่พวกชุดดำลูกน้องหมาต๊าที่ถูกแจกป๊อปคอร์นอะไรนั้นฮา เพราะมันไปทำร้ายประชาชน พ่อค้าข้าวโพดป๊อบคอร์นเขาก็แจ้งเตือนล่วงหน้าแล้วว่าอย่าทำร้ายประชาชนฮา เมื่อพวกหมาต๊าไม่เชื่อ เขาก็แจกข้าวโพดคั่วให้ฟรีๆๆ แล้วมาบ่นทำเชี้ยอะไรมิทราบคร๊า ในรูปเป็นเม็ดป๊อบคอร์นที่ยังไม่ได้คั่วฮา ไม่ต้องกลัวว่าจะได้แดร๊กของเค้าง่ายๆหรอกคร๊า เพราะของเค้าแพง คริคริ หุหุ อิอิ 55555 Grin คิก คิก คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2014, 06:59:47 PM »

กลายเป็นกระทู้การเมืองไปอีกแล้ว แล้วเรื่องป๊อปคอร์นอะไรนั่นส่วนตัวผมเห็นว่าไม่ควรเอามาพูดกันให้มากนักครับ เพราะเดี๋ยวก็จะมีคนออกมาแสดงความรู้อีกแหละว่าเป็นปืนแบบนั้นแบบนี้ มีใช้ในหน่วยงานนั้นนี้อีก เดี๋ยวคนคั่วเค้าจะออกมาลำบาก ให้มันเป็นสีเทาๆอยู่ยังงั้นแหละดีครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2014, 07:40:36 PM »

นานแล้วครับที่ไม่ได้ตั้งกะทู้

เพราะแค่เข้าาอ่านเอาความรู้เฉยๆ

แต่ตอนนี้เสียความรู้สึกกับเวปนี้มากเลยครับ

เข้ามาอ่านกระทู้บางกระทู้ จนต้องเสียความรู้สึกกะคนบางคน.....

ใช้วิธีของผมสิครับ ไม่ชอบขี้หน้าใครก็อย่าแบกความเครียดไว้เอง เขวี้ยงใส่หน้ากลับไปให้มันเครียดแทน

คนพวกนี้มีปมเยอะสะกิดนิดเดียวก็ดิ้น ดิ้นเยอะๆเราก็ได้ฮา มันไม่ดิ้นเราก็ได้ด่าคนเล่นฟรีๆ  ขำก๊าก

What man is a man , who does not make the world better?
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2014, 07:55:59 PM »

ตอนนี้มีอยู่แค่ ๒ ตัว  เท่านั้น  ที่  "จงใจ"  เข้ามาป่วนในเว็บครับ  

คนแรก  เป็น  ตุ๊ดแก่  เก็บกด  ชอบสำเร็จความใครหน้าจอคอม  ชอบเอารูปพาดพิงสถาบันมาลง  ฯลฯ .........

คนที่สอง   เป็น  คนปัญญาเด็ก  อวดฉลาด  โม้ไว้มาก  ถึงขั้นบอกว่าเคยเป็นว่าที่ รมต.กลาโหม  แต่ข้อมูลมั่วตลอด ......

โคตรพ่อ โครตแม่  มันไม่สั่งสอนครับ  ถึงปล่อยให้มาแสดงอาการ  "สันดาน ถ่อย" ในที่สาธารณะอยู่แบบนี้

ถ้าจะด่า ให้ด่า โคตรพ่อ โคตรแม่  มันครับ  ด่าให้ โคตรพ่อ โคตรแม่ มันลุกขึ้นจากหลุมมาอบรมสั่งสอนมันยิ่งดี    Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Hero Member

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2014, 07:58:20 PM »

ตอนนี้มีอยู่แค่ ๒ ตัว  เท่านั้น  ที่  "จงใจ"  เข้ามาป่วนในเว็บครับ  

คนแรก  เป็น  ตุ๊ดแก่  เก็บกด  ชอบสำเร็จความใครหน้าจอคอม  ชอบเอารูปพาดพิงสถาบันมาลง  ฯลฯ .........

คนที่สอง   เป็น  คนปัญญาเด็ก  อวดฉลาด  โม้ไว้มาก  ถึงขั้นบอกว่าเคยเป็นว่าที่ รมต.กลาโหม  แต่ข้อมูลมั่วตลอด ......

โคตรพ่อ โครตแม่  มันไม่สั่งสอนครับ  ถึงปล่อยให้มาแสดงอาการ  "สันดาน ถ่อย" ในที่สาธารณะอยู่แบบนี้

ถ้าจะด่า ให้ด่า โคตรพ่อ โคตรแม่  มันครับ  ด่าให้ โคตรพ่อ โคตรแม่ มันลุกขึ้นจากหลุมมาอบรมสั่งสอนมันยิ่งดี    Grin

55555 เฮ้ย  "โครตเตี่ย"  ยายอยู่เมืองจีนโว้ย มาไม่ทันร๊อกส์ อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

แต่  "พ่อ กับ แม่ " มึง  เผาเมืองไทยย  ตามตัวง่าย หน่อยอ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

5555 คนชนบท  ด้อยโอกาส   "ดัก ดาน" อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

ไอ้พวก  "โหน"  เนียะ มัน ถูกเหยียบ มานาน อ่ะ ฮา
นานจน  "หน้าหนา"  ไม่รู้สึก รู้สา ว่า ประชาธิปไตย เป็นอย่างรัย อ่ะ ฮา

5555 มันรู้อย่างเดียว  เดินเข้าคอก 
เป็น "ทาส" ชนิดตลอดชีพ ไม่ต้องต่ออายุ เลยอ่ะ ฮา  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 19, 2014, 08:01:19 PM โดย babara. » บันทึกการเข้า

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2014, 08:08:41 PM »

5555 เห็นมั๊ย  ไอ้พวก "ด้อยโอกาส"  เนี่ยะ  ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ถอนเงิน  "สามร้อย"  บอก หมื่นเจ็ด อ่ะ ฮา   Grin Grin
สมุด  เก๊า เก่า  ฝากมายี่สิบปี   มีแค่เนี๊ยะ  อ่ะ ฮา

ตื่นตีสี่ตีห้า  กะจะไปถอนเงิน  "เงินโม๊ด" ก่อนอ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

555 บ้านอยู่ "หลังเขา"  ต่อรถหลายทอด  มาไม่ทันเลย อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก แบร่

หัว...ฆรวย

"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2014, 08:09:57 PM »

เห็นมั้ย  พูดถึงก็มา  สันดานมันถ่อยไม่เคยเปลี่ยน  โคตรพ่อ  โคตรแม่  มันไม่สั่งสอนจริง ๆ ด้วย   ขำก๊าก

คนจีน  ที่มาอาศัยอยู่ในแผ่นดินไทย  ส่วนมาก  รู้สึกสำนึกบุญคุณแผ่นดินไทยทั้งนั้น  

นอกจากโคตรพ่อ  โคตรแม่  ไอ้ถ่อยตัวนี่แหละ  เนรคุณแผ่นดินไทย  ดูจากการโพสต์ตอบกระทู้ต่าง ๆ

สมาชิกก็คงทราบ  สันดานถ่อย  ของมันดี  คนถ่อย ๆ แบบนี้พูดดีกับมันไม่ได้หรอก  ต่อด่า โคตรพ่อ  โคตรแม่ มันครับ   ยิ้มีเลศนัย

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Hero Member

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2014, 08:11:41 PM »

เห็นมั้ย  พูดถึงก็มา  สันดานมันถ่อยไม่เคยเปลี่ยน  โคตรพ่อ  โคตรแม่  มันไม่สั่งสอนจริง ๆ ด้วย   ขำก๊าก

คนจีน  ที่มาอาศัยอยู่ในแผ่นดินไทย  ส่วนมาก  รู้สึกสำนึกบุญคุณแผ่นดินไทยทั้งนั้น 

นอกจากโคตรพ่อ  โคตรแม่  ไอ้ถ่อยตัวนี่แหละ  เนรคุณแผ่นดินไทย  ดูจากการโพสต์ตอบกระทู้ต่าง ๆ

สมาชิกก็คงทราบ  สันดานถ่อย  ของมันดี  คนถ่อย ๆ แบบนี้พูดดีกับมันไม่ได้หรอก  ต่อด่า โคตรพ่อ  โคตรแม่ มันครับ   ยิ้มีเลศนัย

5555 ยายว่า  "ไอ้ถ่อย"  เนี่ยะ  มึงแหละคร๊าบบบ อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

พ่อแม่ ไม่ได้ส่งเรียนหนังสือ    ตอนเด็ก   อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

555  ก็พ่อแม่มัน  ไม่ได้เรียน แล้วจะมีปัญญา ส่งไอ้พงษ์ เร๊อะ อ่ะ ฮา  แลบลิ้น

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2014, 08:13:51 PM »

5555 พงษ์เอ้ย   "ฉลาดน้อย"  เนี่ยะ ฮา

อย่าไปเขียน อย่าไปเล่น ของ "บนอากาศ" เล๊ย อ่ะ ฮา
มาเขียน มาเล่น  "บนดิน" แบบ ยายเห๊อะ อ่ะ ฮา

เอ็งเขียนบนอากาศ ไม่เป็นร๊อกส์ อ่ะ ฮา

ได้แต่  "แปะ"  แค่นั้น  อ่ะฮา

555 ยายว่า  "แป้น คีย์บอร์ด"  สึกเร็ว เกินกำหนด อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2014, 08:14:44 PM »

ไม่ต้องมาอ้าง  เชื่อสายจีน  ให้เสื่อมเสียเกียรติคนจีน  คนจีนในแผ่นดินไทยเยอะแยะ  ที่รู้จักบุญคุณแผ่นดินไทย

แต่ไอ้ถ่อย  สันดานตุ๊ด  ตัวนี้  มันไม่รู้จักบุญคุณแผ่นดินไทย  ไม่รู้จักที่สูงที่ต่ำ  พูดง่าย ๆ ก็ โคตรพ่อ  โคตรแม่ มันไม่สั่งสอนนั่นแหละ

ถึงได้โพสต์พาดพิงสถาบันเบื้องสูงอยู่ร่ำไป   สมาชิกต้องช่วยกันประนามการกระทำของมันครับ  ช่วยกันขุดโคตรพ่อ โคตรแม่มันมาแช่ง

ให้โคตรพ่อ  โคตรแม่ มันรับรู้การกระทำ  ถ่อย ๆ  เลว ๆ ของลูกหลานมัน ........   Grin

Hero Member

« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2014, 08:17:14 PM »

5555 ยายก็ว่า  มีสามร้อย ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

มันจะเอา  "เงิน" ที่ไหน ไปซื้อปูน มาฉาบผนัง บ้าน อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

ถ้าไม่มีปูน  ก็ใช้  "แป้ง เปียก"  ก็ได้น๊าาาา ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

แล้วไอ้ "กล้องวงจรปิด"  ถอดออกเห๊อะ อ่ะ ฮา

ขโมยมันเห็น  มันจะ "หัวเราะ เยาะ " เอา อ่ะ ฮา

ที่บ้าน มัน "มี อะไร" ให้ขโมย ว๊า  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ยายว่า "กุญแจ"  ก็ไม่ต้องใส่ร๊อกส์ อ่ะ ฮา

555 หมา   มันยังไม่เดินเข้าไป   "เยี่ยว " เลย อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

ฅนเล
Sr. Member

คะแนน 231

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2014, 08:17:57 PM »

เศร้า อ๋อย บู่

ภูเขาสูงทะเลกว้างยังเคยข้าม ฝันงดงามถามหน่อยเคยข้ามไหม
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 8
  พิมพ์