เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 06:22:18 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: งามใส้ครับ ตำหนวดมาขอตังค์ที่ไซท์งานสร้างบ้าน  (อ่าน 4178 ครั้ง)
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 04:22:59 PM »

วันนี้มาอีกแระ...ดาบไก่  ไก่ไหนฟะ
นัดให้มาใหม่ แล้วใส่ครุยทนายมาด้วย คิก คิก
เมื่อกี๊เพิ่งไปหา นก.๑ คนใหม่  เพิ่งมาได้อาทิตย์เดียว  ไปแนะนำตัวกับท่าน แล้วบอกว่า"ลูกน้องท่านเป็นห่วงผมเหลือเกิน  มาดูแลทุกวัน  ไม่รบกวนดีกว่าครับ"
ตกลงเอาไงแน่ อ๋อย

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 04:24:37 PM »

ไม่ใช่เรื่องแปลกครับ มีต่างด้าวก็จ่ายแค่นี้แหละครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 04:28:33 PM »

ถ้าไม่บอกนี่นึกว่าแก๊งรีดไถเลยนะครับ
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 04:47:19 PM »

จ่ายไปเถิดครับ...

อย่าลืมถ่ายคลิปเอาไว้ด้วย แจกสื่อ ลงโซเชี่ยลมีเดีย เอาให้โดนไล่ออกยกชุดไปเลย... คิก คิก
ถ่ายรูปธนบัครไว้ด้วย
artami
Full Member

คะแนน 19

คิดว่ามันถูกก็ต้องทำ

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 04:52:13 PM »

เคยทำบุญโรงงานตอนอยู่แถวๆพระประแดงครับ  จัดเล็กๆเลี้ยงคนงานกับญาติๆ ประมาณ 10 กว่าโต๊ะ นั่งกินกันอยุ่ มีจ่าเดินมาบอกว่าขอให้นายโต๊ะนึง หันไปนั่งรออยุ่ในรถกระบะ เลยให้ไปโตีะนึง ก็มานั่งกินไม่อายนะ ทำกินเฉยเลย สักพักคงอิ่มแล้วก็ลุกไป

รับสั่งทำมาสคอตทุกชนิดและให้เช่า  ซ่อม ทำความสะอาด รับจัดหาพริตตี้ MC โบ่โซ่ เพื่อประชาสัมพันธ์งานต่างๆ 093-142-1950 มิ
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 04:54:19 PM »

เคยทำบุญโรงงานตอนอยู่แถวๆพระประแดงครับ  จัดเล็กๆเลี้ยงคนงานกับญาติๆ ประมาณ 10 กว่าโต๊ะ นั่งกินกันอยุ่ มีจ่าเดินมาบอกว่าขอให้นายโต๊ะนึง หันไปนั่งรออยุ่ในรถกระบะ เลยให้ไปโตีะนึง ก็มานั่งกินไม่อายนะ ทำกินเฉยเลย สักพักคงอิ่มแล้วก็ลุกไป
        กรณีนี้
ทำทาน  ได้บุญ ครับ ขำก๊าก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 06:26:07 PM »

ดีนะกินอย่างเดียว อิ่มแล้วไม่ขอใส่ซองกลับไปด้วย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2014, 08:36:13 AM »

พี่จอยช่วยได้เหรอครับ ของผมมากันเพียบ... คิก คิก

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2014, 08:44:39 AM »

หนังสือตำรวจ วารสาร อะไรไม่รู้เข้ามาขอให้ลงโฆษณา Grin Grin Grin มากันสองคนทำเรียกท่านรอง ทำท่าเหมือนตำรวจ มารอบสองผมเลยถามว่ารองอะไร หมั่นไส้เลยบอกตรงๆไม่ให้ดีกว่า

เหมือนเอาตำแหน่งมาขู่ ไม่สนทั้งนั้น ขอดีๆอาจให้แต่เอาท่านรองมาเลยรำคาญ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2014, 08:45:13 AM »

ขนาดวินมอไซค์ยังต้องจ่ายเลยครับ  กองปราบนี่แหละมีคนมาแอบอ้างมากที่สุดทั้งกอง๒กอง๔ ทั้งผู้การมีมาทุกเดือนไม่รู้จริงหรือปลอม  ตอนนี้ที่ไม่มาก็มีตำรวจรถไฟกับดีเอสไอแค่นั้นแหละครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2014, 08:50:34 AM »

หนังสือตำรวจ วารสาร อะไรไม่รู้เข้ามาขอให้ลงโฆษณา Grin Grin Grin มากันสองคนทำเรียกท่านรอง ทำท่าเหมือนตำรวจ มารอบสองผมเลยถามว่ารองอะไร หมั่นไส้เลยบอกตรงๆไม่ให้ดีกว่า

เหมือนเอาตำแหน่งมาขู่ ไม่สนทั้งนั้น ขอดีๆอาจให้แต่เอาท่านรองมาเลยรำคาญ
ถ้าเป็นวารสารตำรวจพิทักษ์ชนพวกนี้ไม่น่าจะใช่ตำรวจจริงครับพวกนี้จะไม่มาทุกเดือนจะมาประมาณสองสามเดือนมาครั้งผมเคยจ่ายไปสองสามครั้ง แต่มาผิดสังเกตุตรงที่ไม่มาทุกเดือนเลยถามๆพวกที่มาเก็บทุกเดือนเค้าบอกว่าไม่ใช่หรอกเพราะนายเค้าต้องเอาทุกเดือนไม่มีมาสองสามเดือนครั้งแบบนี้หรอก ตอนหลังผมเลยไม่จ่ายก็ไม่เห็นมาอีกเลยครับ

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2014, 08:57:47 AM »

ถ้าเป็นวารสารตำรวจพิทักษ์ชนพวกนี้ไม่น่าจะใช่ตำรวจจริงครับพวกนี้จะไม่มาทุกเดือนจะมาประมาณสองสามเดือนมาครั้งผมเคยจ่ายไปสองสามครั้ง แต่มาผิดสังเกตุตรงที่ไม่มาทุกเดือนเลยถามๆพวกที่มาเก็บทุกเดือนเค้าบอกว่าไม่ใช่หรอกเพราะนายเค้าต้องเอาทุกเดือนไม่มีมาสองสามเดือนครั้งแบบนี้หรอก ตอนหลังผมเลยไม่จ่ายก็ไม่เห็นมาอีกเลยครับ

เขามาสามเดือนที ปีหนึ่ง สามสี่ครั้ง Grin Grin Grin ปฎิเสธไปเลยไม่ต้องให้เก็บ ตังไว้ซื้อขนมกินเองดีกว่า 5555555  ปฎิเสธสักสองครั้งเขาก็ไม่มีอีกครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2014, 09:25:00 AM »

ผมชวน ผกก.ไปตีกอล์ฟที่ปัญญาครบ19หลุมจะจบเลย ดูแลกันยันลูกบวช

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2014, 09:43:54 AM »

หนังสือตำรวจ วารสาร อะไรไม่รู้เข้ามาขอให้ลงโฆษณา Grin Grin Grin
มากันสองคนทำเรียกท่านรอง ทำท่าเหมือนตำรวจ
มารอบสองผมเลยถามว่ารองอะไร

หมั่นไส้เลยบอกตรงๆไม่ให้ดีกว่า

เหมือนเอาตำแหน่งมาขู่ ไม่สนทั้งนั้น
ขอดีๆอาจให้แต่เอาท่านรองมาเลยรำคาญ

ถ้าเป็นวารสารตำรวจพิทักษ์ชนพวกนี้ไม่น่าจะใช่ตำรวจจริงครับ
พวกนี้จะไม่มาทุกเดือนจะมาประมาณสองสามเดือนมาครั้ง

ผมเคยจ่ายไปสองสามครั้ง แต่มาผิดสังเกตุตรงที่ไม่มาทุกเดือน
เลยถามๆพวกที่มาเก็บทุกเดือนเค้าบอกว่าไม่ใช่หรอก

เพราะนายเค้าต้องเอาทุกเดือนไม่มีมาสองสามเดือนครั้งแบบนี้หรอก
ตอนหลังผมเลยไม่จ่ายก็ไม่เห็นมาอีกเลยครับ

เขามาสามเดือนที ปีหนึ่ง สามสี่ครั้ง Grin Grin Grin
ปฎิเสธไปเลยไม่ต้องให้เก็บ ตังไว้ซื้อขนมกินเองดีกว่า 5555555 
ปฎิเสธสักสองครั้งเขาก็ไม่มีอีกครับ

55555  หน้าตาพี่คาร์  คง  ไม่น่า  "เกรง ขาม"  เท่าไหร่ หรอกอ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ถ้ายายเจอ ยายก็จะ  "ขู่"  เหมือนกัน อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

55555  เพราะ  หน้าตา  ดู "อ่อนเยาว์ "  เหมือน   เด็กแรกเกิด เลย อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ยิ้มีเลศนัย

ไอ้เรื่อง  "  มือเก็บ "  ที่เดินเข้าซอก ออกซอย เนี่ยะ ฮา
มีแต่ เด็กๆ  พวกนาย เขาไม่ออกมาเดิน  สูดฝุ่น หรอก อ่ะ ฮา

สร้างบ้านแต่ละ ครั้ง  นาน  เจ็ด แปด เก้า เดือน เลยอ่ะ ฮา
ตอนนี้ "แรงงาน"  คนไทย เราขาดแคลน  อ่ะ ฮา
สักวันหนึ่ง อาจจะต้องใช้ บริการ  "ต่างด้าว" อ่ะ ฮา

ไอ้ต่างด้าวเนี่ยะ  มันมีทั้ง  ใบอนุญาต ให้ทำงาน กับไม่มีใบอนุญาต อ่ะ ฮา
ภาระตรงนี้  มันเป็นของผู้รับเหมา ทำงานให้เรา อ่ะ ฮา

แต่ถ้า  "มือเก็บ"  มากวน บ่อยๆ  งานเราเสีย งานเราช้า อ่ะ ฮา
กว่าจะรวบรวม  "คนงาน"  กว่าจะเข้าที่  เป็น  สัปดาห์ เลย อ่ะ ฮา

ถ้าไม่เยอะ  พันสองพัน ต่อเดือน  เป็นยาย  ยายควัก อ่ะ ฮา

5555 แต่เวลาควัก   ควัก ให้ถูกที่  ถูกคน เพราะมีหลายหน่วย อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2014, 10:13:42 AM »

55555  หน้าตาพี่คาร์  คง  ไม่น่า  "เกรง ขาม"  เท่าไหร่ หรอกอ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ถ้ายายเจอ ยายก็จะ  "ขู่"  เหมือนกัน อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

55555  เพราะ  หน้าตา  ดู "อ่อนเยาว์ "  เหมือน   เด็กแรกเกิด เลย อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ยิ้มีเลศนัย

ไอ้เรื่อง  "  มือเก็บ "  ที่เดินเข้าซอก ออกซอย เนี่ยะ ฮา
มีแต่ เด็กๆ  พวกนาย เขาไม่ออกมาเดิน  สูดฝุ่น หรอก อ่ะ ฮา

สร้างบ้านแต่ละ ครั้ง  นาน  เจ็ด แปด เก้า เดือน เลยอ่ะ ฮา
ตอนนี้ "แรงงาน"  คนไทย เราขาดแคลน  อ่ะ ฮา
สักวันหนึ่ง อาจจะต้องใช้ บริการ  "ต่างด้าว" อ่ะ ฮา

ไอ้ต่างด้าวเนี่ยะ  มันมีทั้ง  ใบอนุญาต ให้ทำงาน กับไม่มีใบอนุญาต อ่ะ ฮา
ภาระตรงนี้  มันเป็นของผู้รับเหมา ทำงานให้เรา อ่ะ ฮา

แต่ถ้า  "มือเก็บ"  มากวน บ่อยๆ  งานเราเสีย งานเราช้า อ่ะ ฮา
กว่าจะรวบรวม  "คนงาน"  กว่าจะเข้าที่  เป็น  สัปดาห์ เลย อ่ะ ฮา

ถ้าไม่เยอะ  พันสองพัน ต่อเดือน  เป็นยาย  ยายควัก อ่ะ ฮา

5555 แต่เวลาควัก   ควัก ให้ถูกที่  ถูกคน เพราะมีหลายหน่วย อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

คิดแบบคนเสื้อแดงไง มีแผลสันหลังหวะแยะ... เลยต้องจ่ายเงินเพื่อกลบฯ... ฮา...
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์