เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 12:15:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้ง กับครอบครัวยศอุบล...และอีกหลายครอบครัวครับ  (อ่าน 2771 ครั้ง)
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 10:13:59 AM »

สมมติว่าใครก็ตามพาเด็กไปด้วยแล้วเกิดเหตุแบบนี้ก็ตาม ต้องแช่งชักหักกระดูกไอ้คนที่ยิงระเบิด ยิงปืน ฯลฯ ทำให้เด็กเป็นอันตรายครับ... คนที่พาเด็กไปแค่ประมาทฯ...

แต่ที่เห็นในสื่อฯ มีแต่ตำหนิคนที่พาเด็กไปครับ... ซึ่งไม่ถูกเรื่อง...

ดูข่าวช่อง 5 ตอนหกโมงเย็นเมื่อวาน สื่อฯมันก็ขี้ข้ารับเงินแล้วมีไว้ชึ้นำกับคอยแก้ตัวครับ  
ไม่พยายามหาสาเหตุหรือประนามคนยิงกราดกับยิงระเบิดเข้ามาในฝูงชนได้อย่างไร
เขาชุมนุมกันมากี่วันแล้วก็สงบมาตลอด จนกระทั่งฝ่ายรัฐเห้ถูกไล่จนตรอก
ถึงเอาวิชามารมาใช้จนไม่ว่าเด็กหรือผู้ใหญ่ก็เป็นเหยื่อ แต่กลับไม่ยอมรับผิด  เลวพอกันครับ

อเสวนา จะ พาลานัง
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 10:21:47 AM »

ขอประณามการกระทำของคนร้ายครับ และไม่อยากให้พ่อแม่ผู้ปกครองพาเด็กๆไปร่วมชุมนุมหรือไปอยู่ใกล้ๆที่ชุมนุมเพราะเวลาเกิดเรื่องอะไรขึ้นเด็กๆเค้าไม่สามารถช่วยเหลือตัวเองได้ครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 11:47:55 AM »

ขอแสดงความเสียใจ
กับผู้สูญเสียทุกท่าน  ไม่ว่าจะฝ่ายไหน ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
T-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 140

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 12:22:58 PM »

สวัสดีครับ
                ขอแสดงความเสียใจ
                 ไหว้
sombat_
Full Member

คะแนน -166

หูดับตับไหม้

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 07:30:33 PM »

เลิกเถอะครับพวกที่เอาเด็กไปร่วมชุมนุม

Ghost of the darkness
Sr. Member

คะแนน -487

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 08:13:56 PM »

สำหรับคนที่มีลูก มันจุกในอก จบงานนี้ต้องมีตามพวกมันมาใช้กรรม
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 09:04:41 PM »

ขอแสดงความเสียใจอย่างที่สุด กับ ครอบครัว ยศอุบล  หลับให้สบายเถิด นางฟ้าและเทวดาน้อย  ไหว้

bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 07:18:08 AM »

ตกลง Eric Clapton ได้ยกเลิกการแสดงคอนเสริต วันที่ 2 มีนาคมนี้ ที่เมืองไทยแล้ว
ที่คาดว่าจะทัวร์ครั้งสุดท้ายของเขาด้วย คงได้รับทราบข่าวเด็ก 4 คนที่ถูกสัตว์ร้ายฆ่า
แล้วสะเทือนใจจึงขอยกเลิก  เสียดายครับ
ปล เพลง Tears In Heaven ของ Eric Clapton แต่งให้เพื่อไว้อาลัยแก่ลูกชายตัวน้อย
ที่เสียชีวิตจากการตกตึกสูง หลายปีก่อน

อเสวนา จะ พาลานัง
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 07:27:35 AM »

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 07:32:59 AM »

ขอแสดงความเสียใจอย่างที่สุด กับ ครอบครัว ยศอุบล 
หลับให้สบายเถิด นางฟ้าและเทวดาน้อย  ไหว้

55555   ยายถามพี่  " 524 "  หน่อยเห๊อะ   อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

ทีเขียนในหน้า  "การเมือง "  เขียนบอกว่า ฮา  งอน

" ทักกี้ "   มีลูกสาว  สามคน  ลูกชาย คนเดียว อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ยิ้มีเลศนัย

งั้น  " นายก ปู "  ก็เป็น  พี่ น้องโอ๊ก   น้องเอม   น้องอุ๊งอิ๊ง  อ่ะจิ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก แบร่

555555  พี่  524  ไปเอา ข่าวมาจากไหน  ลับ  ขนาด  "ลึกมาก"  เชียว ล่ะ  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 03:15:40 PM »

55555  เรื่องของ  ครอบครัว  "ยศอุบล"  ตอนนี้  ไปไกลกว่านั้นแล้วอ่ะ

มีการพูดถึง  เรื่อง  "จ้าง มาเป็นม๊อบ"  มีการจ่าย เงิน ให้มาชุมนุม อ่ะ

ค่อยๆ พิสูจน์  และ ช่วยกันหาความจริง อ่ะ

ใครอยู่เบื้องหลัง  ความ "โสมม"  นี้

ยายส่งความปรารถนาดี ไปถึง แฟนคลับยาย อ่ะ

5555 อย่าเพิ่ง  "ด่า"  ยายน๊า  ใช้สมองเยอะ ๆ อ่ะ ฮ่่า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 03:20:13 PM โดย babara. » บันทึกการเข้า

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 03:29:55 PM »

5555  ไหนๆ  ยายเขียนประเด็นนี้แล้ว อ่ะ ฮา

ยายก็อยากจะแสดง  ความเห็น "ส่วนตัว"  นิ๊ดนุงส์ อ่ะ ฮา

ประเด็น  "ลูกระเบิด ยิงระยะำไกล"  ยิงกันได้บ่อยๆ  ยิงกันทุกคืน อ่ะ ฮา

ยายสงสัย แกนนำ   บนเวที  " สวม หรือใส่ พระ " หลวงพ่อ  อะไร อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

ยิงทีรัย  มัน  " ไม่ เคย หล่น " บนเวที เลยอ่ะ ฮา
มันหล่น  แต่ข้างๆ  หล่นไกลๆ   ฮา
โดนคนไม่รู้   ทั้งอิโหน่  และ อิเหน่ อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ฝีมือมัน  " กระจิ๊บ "  เหลือเกิน อ่ะ ฮา

ตอนเด็ก  ยายเคยเล่นแต่  " ลูกหิน "  อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก

5555 ถ้าให้ยายยิง ไอ้ 79  ยายว่า  "แม่น" กว่าพวกมัน อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

TUI 48
Sr. Member

คะแนน 332

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 04:13:36 PM »

ยายส่งความปรารถนาดี ไปถึง แฟนคลับยาย อ่ะ

5555 อย่าเพิ่ง  "ด่า"  ยายน๊า  ใช้สมองเยอะ ๆ อ่ะ ฮ่่า

55555 พูดซะน่าเอ็นดู..5555
แสนสุข
Hero Member

คะแนน 171

« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 06:51:02 PM »

สมัยก่อนตอนที่ไม่มีลูก  ผมกับภรรยาเคยคุยกันว่า  ที่ทำงานหนักมากๆเนี่ยหาเงินมาทำไม เวลาจะกิน  จะนอนยังไม่มี  ในที่สุดก็ได้รับคำตอบเมื่อมีลูกคนแรกเป็นลูกสาวด้วยครับ  (ครอบครัวผมพี่น้องเป็นผู้ชายทั้งหมด  พี่ชายมีเมียแล้วได้ลูกชายถึง6คนไม่มีลูกสาวเลย)   พอมีลูกแล้วกลับจากทำงานมาเหนื่อยๆเห็นหน้าลูกแล้วหายเหนื่อยเป็นปลิดทิ้ง นี่ไงที่ทำงานมาเหนื่อยๆก็เพื่อคนนี้  นี่แหละคือของขวัญของผม....
                                 ในฐานะคนที่เป็นพ่อ  ที่มีลูกชายและลูกสาวเหมือนกัน  ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดครับ  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 06:52:40 PM โดย แสนสุข » บันทึกการเข้า

Hero Member

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 07:04:04 PM »

สมัยก่อนตอนที่ไม่มีลูก  ผมกับภรรยาเคยคุยกันว่า  ที่ทำงานหนักมากๆเนี่ยหาเงินมาทำไม เวลาจะกิน  จะนอนยังไม่มี  ในที่สุดก็ได้รับคำตอบเมื่อมีลูกคนแรกเป็นลูกสาวด้วยครับ  (ครอบครัวผมพี่น้องเป็นผู้ชายทั้งหมด  พี่ชายมีเมียแล้วได้ลูกชายถึง6คนไม่มีลูกสาวเลย)   พอมีลูกแล้วกลับจากทำงานมาเหนื่อยๆเห็นหน้าลูกแล้วหายเหนื่อยเป็นปลิดทิ้ง นี่ไงที่ทำงานมาเหนื่อยๆก็เพื่อคนนี้  นี่แหละคือของขวัญของผม....
                                 ในฐานะคนที่เป็นพ่อ  ที่มีลูกชายและลูกสาวเหมือนกัน  ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดครับ  ไหว้

ยายขอแสดงความเสียใจ กับ หนูสองคน นี้ด้วย น๊า
ขอให้เธอ  " หลับให้สบาย "  เพราะโลกวันนี้ มัน โหดเหี้ยม ดุร้าย อ่ะ

และขอให้เป็น  "รายสุดท้าย" ในม๊อบครั้งนี้ นะคร๊า

ยายนำภาพ  "กระสุน"  ผ่าซีก มาแสดงให้ดู อ่ะ

หัว...ฆรวย

หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์