เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 12:23:13 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เจ้าตัวนี้มันมีจริงๆหรือครับ ภาษาไทยกลางเรียกตัวอะไรครับ  (อ่าน 4476 ครั้ง)
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 12:33:14 PM »

ตอนเด็กๆข้างบ้านเลี้ยง  ผมเรียกหนูหริ่งจนติดปาก  ความจริงเขาเรียกหมูหริ่ง  

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 12:37:33 PM »

ขอบคุณครับพี่ยิ้มกับพี่นัส Cheesy ขอบวกท่านละคะแนนผมเกิดและอยู่ข้างถนนมาเกือบจะตลอดชีวิตเห็นไก่เป็นๆเดินจิกโน่นจิกนี่แค่ไม่กี่ครั้ง  Cheesyส่วนใหญ่ที่เห็นก็ถอนขนสะอาดสะอ้านเอาตีนยัดมาในตูดเรียบร้อย5555

ส่วนยายบ๊าบขอลบหนึ่งคะแนนฐานหยาบช้าลามก อ่านเสร็จต้องเอาน้ำยามาล้างลูกตา แลบลิ้น

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 12:37:51 PM »

ตอนเด็กๆข้างบ้านเลี้ยง  ผมเรียกหนูหริ่งจนติดปาก  ความจริงเขาเรียกหมูหริ่ง 

แล้วหนูหริ่ง มันก็ดันมีตัวตนจริง ๆ ซะด้วยสิ

หนูหริ่งที่โด่งดังไปทั่วโลก ก็เจ้า"เจอรี่" ไงครับ แค่แมวไล่จับหนูที่ทำออกมาเป็นการ์ตูนได้หลายร้อยตอน

ส่วนหนูหริ่งที่โด่งดังในไทย....  แฮ่ะ ๆ ก็ บ.ก.ลายจุด สมบัติ บุญงามอนงค์นั่นไงครับ
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 12:43:25 PM »

ตอนเด็กๆข้างบ้านเลี้ยง  ผมเรียกหนูหริ่งจนติดปาก  ความจริงเขาเรียกหมูหริ่ง 

แล้วหนูหริ่ง มันก็ดันมีตัวตนจริง ๆ ซะด้วยสิ

หนูหริ่งที่โด่งดังไปทั่วโลก ก็เจ้า"เจอรี่" ไงครับ แค่แมวไล่จับหนูที่ทำออกมาเป็นการ์ตูนได้หลายร้อยตอน

ส่วนหนูหริ่งที่โด่งดังในไทย....  แฮ่ะ ๆ ก็ บ.ก.ลายจุด สมบัติ บุญงามอนงค์นั่นไงครับ

555555  เอออ. ใช่  " บ.ก. ลายจุด "  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 01:17:25 PM »

ยายบ๊าบชักถ่อยลงไปทุกทีๆ... เวลาจะทะลึ่งอะไรก็ให้มันมีความหมายสองแง่สองง่ามหน่อย ใครเขาจะด่่ายายบ๊าบยังมีเลี่ยงมีหลบทำไก๋ได้โชว์สมองเลี้ยวลดเล่นคำเสียมั่ง...

แต่เล่นลามกตรงๆ ดื้อๆ ไม่มีเลี้ยวไม่มีหลบเลยนี่มันไม่ศิลปะเลยอ่ะยายบ๊าบเอ๊ย... ว้า...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 01:19:10 PM »

555555  น่าฮาเน๊อะ  พี่ยิ้ม   "เสี่ยตุ่น" ทำมัย  เดียงสา  อย่างนี้ อ่ะ  ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก

ท่าทาง  ไม่รู้  อันไหน ฮิ    อันไหน แต-ด  เลยอ่ะ  ฮา
โถ   อายุไม่ใช่น้อยๆ   เกิน  "ครึ่งร้อย"  ไป ห้า หก ปีแล้วอ่ะ ฮา

ยายชักไม่แน่ใจ  น่าสงสัย  " พฤฒิการณ์ "  ของแก แล้วอ่ะ ฮา
แกมีเมีย  มีลูก  ไ้ด้อย่างไร  เป็น  " ตุ๊ด " จำแลง  หรือเปล่า เนี่ยะ  อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก

ยายสงสัย  "ตะบอง"   เอ้ย  น่าจะเรียก  ตะบวย มากกว่า อ่ะ ฮา
ท่าทาง  อัน  "จิ๊ด เดียว"  แล้ว สั้น อีกต่ะ หาก อ่ะ ฮา

ถ้ามีเวลา  ยายจะพา  แก  ไป "ยกครู  ขึ้นครู "  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

55555  ไก่  ไข่ทางรู  " ฮิ " อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

Post นี้แหละ ยายบ๊าบ... ทื่อเกิน จนกลายเป็นภาษาอุจาดอ่ะ...
ake_lovegun
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 01:28:58 PM »

แถวบ้านเรียก " หมูหลุม "
Ghostreporting
Hero Member

คะแนน 112

ขอเจอตัวจริงของเทอสักครั้ง

« ตอบ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 03:15:47 PM »

ยายบ๊าบเคยเขียนเรื่องลงหนังสือนวลนางป่าวนั่น

http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=718.0 อ้างเพิ่มระดับความเขี้ยวของมาตรฐานไอเสีย เพื่อรักษาสภาพแวดล้อม เราไม่โง่พอที่จะเชื่อคุณหรอก ที่รถบรรทุกทิ้งหินทิ้งทราย ทิ้งควันดำปื๋อดันไม่ไปกวดขัน ทุเรศประเทศสารขันธ์
Hero Member

« ตอบ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 03:19:39 PM »

ยายบ๊าบเคยเขียนเรื่องลงหนังสือนวลนางป่าวนั่น

5555 เพิ่งรู้เร๊อะ  จานโฉมชาย(ฮา)  เรียกยายว่า  "กังฟู" อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 03:57:12 PM »

ผมก็เด็กบ้านนอกคอกนา
แต่ผมไม่ยักเคยเห็น  เจ้าตัวประหลาดนี่ แฮะ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
หญ้าเจ้าชู้ # รักในหลวง #
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 51

« ตอบ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 04:05:32 PM »

แถวสวนปาล์มที่บ้านเคยมีครับ ....

แถวบ้านไล่ตะครุบเอา .... ต้องขุดหลุมฝังดินแล้วก่อไฟข้างบน ไม่งั้นเนื้อมันสาบมาก ...
แถวบ้านผมที่กระบี่ เรียก หมูดิน นานๆจะเจอสักที่ เห็นล่าสุดเมื่อปีที่แล้ว

ผมเสียภาษีนะครับ ทำอะไรเกรงใจกันบ้าง
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 04:28:48 PM »

+ 1 ทอนพี่อภิสิทธิ์ครับ....... ไหว้

ว่าแต่ยายบ๊ายกินเป็ด MK บ่อยๆ เคยเจอจู๋เป็ดหรือเปล่าครับ ..... คิก คิก

ไหว้

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
Hero Member

« ตอบ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 04:41:09 PM »

+ 1 ทอนพี่อภิสิทธิ์ครับ....... ไหว้

ว่าแต่ยายบ๊ายกินเป็ด MK บ่อยๆ เคยเจอจู๋เป็ดหรือเปล่าครับ ..... คิก คิก

ไหว้

55555   ยายฮา  พี่ยิ้ม  อ่ะ  ฮา 555555

เป็ด  " เอ็ม เค "  เนี่ยะ   ตัวผู้ก่อนตาย มันเคยมี กระจู๋ อ่ะ ฮา

แต่เวลาเขาเอามาย่าง  เขา  "ควัก เครื่องใน"  ทิ้งทั้งหมด อ่ะ ฮา
เพราะฉะนั้น  เป็ดเอ็มเค  ที่ยาย  บริโภค  " ไม่มี กระจู๋ "  หรอก อ่ะ ฮา

เรื่อง กระจู๋  เป็ด   ใครเคยเห็น บ้างอ่ะ ว่ามีลักษณะ อย่างรัย อ่ะ ฮา

ยายเล่าให้ฟัง น๊าาาา  ฮา   ยิ้มีเลศนัย

เวลา มันจะ  "ผสมพันธุ์"  กันเนี่ยะ  ฮา
ตัวผู้  ก็เอา  "ปากจิก  "  คอตัวเมีย  แล้วขึ้น ขย่ม ด้านบน อ่ะ ฮา
ขย่ม  นิ๊ดเีดียว  แป๊ปเดียว   "หมดแรง"  ร่วงคาซอกตูด ตัวเมีย อ่ะ ฮา
ยายเคยนั่ง  นับหนึ่ง ถึงสิบ แค่นั้น อ่ะ ฮา

ตอนที่มัน "ร่วง"  ลงมา  กระจู๋ ก็หลุด   คล้าย ลำใส้ หมู ทั่วไป อ่ะ ฮา
ลักษณะ  "ย่น"   กระจู๋มัน ยาวเป็น  " ฟุต " เลย อ่ะ ฮา

ยายเขียนอย่างนี้  เดี๋ยวมีคน  " ฆ่าตัวตาย "  อ่ะ ฮา   ขำก๊าก แบร่

5555 น้อยใจ  เรื่อง  "สั้น"  กว่า กระจู๋ เป็ด อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 05:10:18 PM »

+1 ยายครับ .......  ไหว้

ถ้าใครคิดภาพไม่ออก ก็ลองนึกถึง "ขนมโปรเต้" ที่เป็นเกลียวๆแล้วกันครับ.......... คิก คิก

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 05:25:03 PM »

ตอนมันปี้กันเสร็จจู๋มันห้อยร่องแรงลองไปจับมีเมือกลื่นติดมือเคยดมดูโคตรเหม็นเลยครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์