เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 10:29:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปลัดอำเภอหญิงเมืองตรัง ยิงลูกน้องดับคาที่ทำงาน  (อ่าน 2063 ครั้ง)
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 07:17:07 PM »

http://www.khaosod.co.th/view_newsonline.php?newsid=TVRNNU16VXdNak0yTUE9PQ==
        คนยิ่งมองภาพลักษณ์
คนที่มีปืน  ไปในทางลบอยู่ด้วย เฮ้อ เศร้า อ๋อย
        ยังไงก็ขอแสดงความเสียใจ
กับทางครอบ ครัวของผู้ที่สูญเสียชีวิต ด้วย ครับ ไหว้

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 07:19:43 PM »

ไม่น่าคิดสั้นเลยครับ...อนาคตตนเองครอบครัวตนเอง และผู้สูญเสีย เทียบไม่ได้เลยกับแค่อารมย์ชั่ววูบ...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 08:40:42 PM »

Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 28, 2014, 09:21:57 AM โดย ~ Sitthipong - รักในหลวง ~ » บันทึกการเข้า

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 08:56:11 PM »

อ้าว
ยิ่งไปกันใหญ่?

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 09:05:16 PM »

วราลี ขวัญนิมิตร ทำงานแผนกทะเบียนราษฎ์อยู่ชั้นล่าง ส่วนแผนกอาวุธปืนอยู่ชั้นสองครับ ไม่น่าจะใช่เรื่องทะเบียนอาวุธปืนครับ เดี๋ยวผมถามน้องที่ทำงานที่แผนกทะเบียนราษฎ์ให้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 28, 2014, 07:48:54 PM โดย นายกระจง » บันทึกการเข้า

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 09:20:43 PM »

สงสัยตอนนี้บุคลากรทั้งอำเภอคงอยู่ที่งานศพครับ ใครจะไปขออนุญาตซื้อปืนจากอำเภอเมืองตรังช่วงนี้คงต้องงดเว้นสักพักละครับ เกิดเหตุบนอำเภอแบบนี้ เฮ้อ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 09:29:18 PM »

บางอำเภอ  ทำทั้งสองฝ่ายก็มีีครับ  แล้วแต่นายฯ จะสั่ง   Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 28, 2014, 09:21:44 AM โดย ~ Sitthipong - รักในหลวง ~ » บันทึกการเข้า

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 09:33:57 PM »

เดี๋ยวจะลองไปสอบถามดูครับ บัตรประชาชนขาดมาสี่วันแล้วครับ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 28, 2014, 07:49:12 PM โดย นายกระจง » บันทึกการเข้า

zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 09:38:18 PM »

เป็นเกือบจะทุกพื้นที่ครับ นายทะเบียนปืน หน้าห้อง คนรับเรื่อง ธุรการ นั่งทับผลประโยชน์กันทั้งนั้น 
R 1100
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 35

The New M&P Shield 9/40

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2014, 07:28:10 AM »

ข่าววงในบอกว่าคนยิงไม่ใช่ปลัดครับ  เป็นเจ้าหน้าที่ปกครองชำนาญงาน

ขัดแย้งเรื่อง  ทะเบียนอาวุธปืน  (ผลประโยชน์)  คงแบ่งกันไม่ลงตัว.......   แลบลิ้น

คูณฤทัยรัตน์เป็น คนดี เป็นข้าราชการที่ดี และยังเป็นแม่ที่น่ารักของลูกเล็กๆคนหนึ่ง ผมขอความกรุณาอย่าวิจารณ์ผู้เสียชีวิตแบบนี้ครับ 
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2014, 09:20:56 AM »

ความขัดแย้งของทั้งสองมีมาไม่น้อยกว่า ๕ เดือน  ตามที่ปลัดอำเภอคนอื่นบอกผม  ส่วนสาเหตุจะเกิดจากอะไรคนในคงรู้ดี.....   Grin

เอาเถอะ  ยังไงคนตายก็เสียชีวิตไปแล้ว  ผมจะลบข้อความที่ผมโพสต์ออก  ส่วนท่านที่อ้างอิงข้อความผมก็กด แก้ไข ด้วยครับ

mooh.cha<LOVE THE KING>
แม้นหวังตั้งสงบ จงเตรียมรบให้พร้อมสรรพ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

หนูคือลูกสาวของ พ่อหมู....ค่ะ

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2014, 09:25:10 AM »

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวพี่ส้ม(ผู้เสียชีวิต)ด้วยครับ ไหว้
เท่าที่เห็น...พี่ส้มเป็นคนอัธยาศัยดีครับ

บางครั้งระหว่างทาง  สำคัญกว่าจุดหมายปลายทาง
mooh.cha<LOVE THE KING>
แม้นหวังตั้งสงบ จงเตรียมรบให้พร้อมสรรพ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

หนูคือลูกสาวของ พ่อหมู....ค่ะ

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2014, 09:26:12 AM »

ความขัดแย้งของทั้งสองมีมาไม่น้อยกว่า ๕ เดือน  ตามที่ปลัดอำเภอคนอื่นบอกผม  ส่วนสาเหตุจะเกิดจากอะไรคนในคงรู้ดี.....   Grin

เอาเถอะ  ยังไงคนตายก็เสียชีวิตไปแล้ว  ผมจะลบข้อความที่ผมโพสต์ออก  ส่วนท่านที่อ้างอิงข้อความผมก็กด แก้ไข ด้วยครับ

ขอบคุณครับน้าพงษ์ ไหว้ Grin

บางครั้งระหว่างทาง  สำคัญกว่าจุดหมายปลายทาง
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2014, 09:30:39 AM »

ความขัดแย้งของทั้งสองมีมาไม่น้อยกว่า ๕ เดือน  
ตามที่ปลัดอำเภอคนอื่นบอกผม  

ส่วนสาเหตุจะเกิดจากอะไรคนในคงรู้ดี.....   Grin

เอาเถอะ  ยังไงคนตายก็เสียชีวิตไปแล้ว  
ผมจะลบข้อความที่ผมโพสต์ออก  
ส่วนท่านที่อ้างอิงข้อความผมก็กด แก้ไข ด้วยครับ

5555  ยาย ฮา   พี่ "  ปาก อ้า " อ่ะ ฮา    ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

พี่  ปาก อ้า  ใช้อะไร  กรอง  " ตระแกรง  หรือ กระชอน "  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

เรื่อง  "งานอาวุธปืน"  คนที่สั่ง  ต้องใหญ่ที่สุด ตรงนั้น อ่ะ ฮา
ไม่ใช่ว่า  เธอ  สองคน  จะต่างคน ต่างทำ  ตัดสินใจ กันได้ เอง อ่ะ ฮา

เรื่องงานอาวุธปืน  มีคนเกี่ยว คือ  ป. ที่ดูเรื่องป้องกัน ที่เขาเรียก ปอเล็ก อ่ะ ฮา
สูงกว่า  ปอเล็ก  ก็เป็น ปอใหญ่    เลย ปอใหญ่ขึ้นไป ก็เข้าห้อง  "ใหญ่"  อ่ะ ฮา

นโยบาย  ถูก "กำหนด"  ในห้องใหญ่ อ่ะ ฮา

55555 ไม่เกี่ยวกับเรื่อง ที่พูด ที่เขียนร๊อกส์  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2014, 09:38:36 AM »

ไม่รู้ก็อย่าปล่อยไก่ให้มากนะยาย  ไม่รู้จริงอย่ามาเถียง ....... ฮา

เอาเป็นว่าผมไม่อยากคุยด้วยแล้วกัน   คิก คิก

หน้า: [1] 2
  พิมพ์