เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 06:28:39 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอประกาศ ตามหาปืน .600 Nitro  (อ่าน 2501 ครั้ง)
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 01, 2014, 08:05:27 PM »

ลอกพี่จอยครับ
เคยเห็นภาพท่านสวมเสื้อตัวนี้

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
✿ตุ๊ก...ครับ✿
Full Member

คะแนน 86

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 01, 2014, 08:14:38 PM »

ไม่ใช่อาจารย์พนมเทียนครับ...เดี๋ยวหาภาพมุมอื่นมาให้ดูครับ   Grin Grin Grin

Full Member

คะแนน 86

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 01, 2014, 08:17:34 PM »

เป็นท่านนี้ครับ

จากกระทู้นี้

http://topicstock.pantip.com/chalermthai/topicstock/2007/03/A5186217/A5186217.html

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 01, 2014, 08:19:37 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

Full Member

คะแนน 86

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 01, 2014, 08:19:52 PM »

อาจารย์พนมเทียน...กระบอกเดียวกันหรือเปล่า ไม่ทราบครับ

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 01, 2014, 08:31:46 PM »

กรำ
ผมว่าผมเคยเห็นในภาพจริง ๆ นะครับ อ๋อย อ๋อย อ๋อย

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 09:16:05 AM »

กรำ
ผมว่าผมเคยเห็นในภาพจริง ๆ นะครับ อ๋อย อ๋อย อ๋อย
ใช่ครับ อาจารย์ แกชอบใส่เสื้อแบบนี้ และสีนี้ด้วย คิก คิก

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 09:20:52 AM »

กรำ
ใช่ครับ อาจารย์ แกชอบใส่เสื้อแบบนี้ และสีนี้ด้วย คิก คิก

คิก คิก

DR.Siah
Full Member

คะแนน 219

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 10:06:46 PM »

เอ่อ ขอแทรกคำถามอย่างผู้ไม่รู้สักนิดหนึ่งนะครับ ด้วยความเกรงใจอย่างยิ่ง

สมมุติว่า ปืนกระบอกดังกล่าว ได้รับอนุญาตให้มีไว้ในครอบครองก่อนที่จะมีกฏออกมาจำกัดขนาดลำกล้อง

แล้วพอทราบมางู ๆ ปลา ๆ ว่า กฏหมายไม่มีผลย้อนหลังจากวันประกาศใช้ข

จะเป็นไปได้หรือไม่ ที่ผู้ครอบครองนั้นยังคงถือครองปืนขนาดดังกล่าวได้อยู่ จนกว่าจะเสียชีวิตไป

แล้วค่อยเรียกคืนเข้าหลวง หรือให้ลูกหลานผู้รับมรดกทำให้สิ้นสภาพฯแล้วถือครองต่อได้ หรือ ฯลฯ....

อันนี้แน่นอนว่า ใครจะไปซื้อต่อจากเขาไม่ได้  แต่หากยืมใช้โดยเจ้าของยินยอมและอยู่ด้วยคงพอทำได้

นั่นต้องหมายความว่า เรื่องที่ผมสันนิษฐานแต่ต้นเป็นจริงก่อนนะ จึงจะมาเป็นกรณีหลัง

ไหว้  ไหว้

5555  ยาย ฮา  พี่แพนด้า    อ่ะ  ฮา  555555555555

ยายก็   อยากจะเห็น  อยากจะดู  เหมือนกัน อ่ะฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ใครมันจะ  "กล้า"  ล้วงคอ งูเห่า   แต่ถ้า  "คอ งูเขียว"  ก็ไม่แน่ อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก

คนที่  "ครอบครอง"  อาวุธปืน เหล่านี้ 
ยายประเมินว่า  เขามี   "  วัคซีน "  อย่างดี   Grin
มีภูมิคุ้มกัน สูง   ทนร้อน   ทนหนาว ได้อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก  Wink

55555  ยายเชื่อว่า  "โอนได้"  น๊าาาา ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
นันนั่นนั้นแน๊ฮ๊าาา นะจ๊ะ เทย จ๋า
ชอบใส่ร้ายว่าคนอื่นเขาทำผิดกฎหมายน๊ะ  ไม่ฮา
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 03, 2014, 07:37:02 AM »

เขามั่วกันทุกกระทู้จริงๆ   555555555555+

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 03, 2014, 07:38:21 AM »

เอ่อ ขอแทรกคำถามอย่างผู้ไม่รู้สักนิดหนึ่งนะครับ ด้วยความเกรงใจอย่างยิ่ง

สมมุติว่า ปืนกระบอกดังกล่าว ได้รับอนุญาตให้มีไว้ในครอบครองก่อนที่จะมีกฏออกมาจำกัดขนาดลำกล้อง

แล้วพอทราบมางู ๆ ปลา ๆ ว่า กฏหมายไม่มีผลย้อนหลังจากวันประกาศใช้ข

จะเป็นไปได้หรือไม่ ที่ผู้ครอบครองนั้นยังคงถือครองปืนขนาดดังกล่าวได้อยู่ จนกว่าจะเสียชีวิตไป

แล้วค่อยเรียกคืนเข้าหลวง หรือให้ลูกหลานผู้รับมรดกทำให้สิ้นสภาพฯแล้วถือครองต่อได้ หรือ ฯลฯ....

อันนี้แน่นอนว่า ใครจะไปซื้อต่อจากเขาไม่ได้  แต่หากยืมใช้โดยเจ้าของยินยอมและอยู่ด้วยคงพอทำได้

นั่นต้องหมายความว่า เรื่องที่ผมสันนิษฐานแต่ต้นเป็นจริงก่อนนะ จึงจะมาเป็นกรณีหลัง

ไหว้  ไหว้

5555  ยาย ฮา  พี่แพนด้า    อ่ะ  ฮา  555555555555

ยายก็   อยากจะเห็น  อยากจะดู  เหมือนกัน อ่ะฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ใครมันจะ  "กล้า"  ล้วงคอ งูเห่า   แต่ถ้า  "คอ งูเขียว"  ก็ไม่แน่ อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก

คนที่  "ครอบครอง"  อาวุธปืน เหล่านี้  
ยายประเมินว่า  เขามี   "  วัคซีน "  อย่างดี   Grin
มีภูมิคุ้มกัน สูง   ทนร้อน   ทนหนาว ได้อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก  Wink

55555  ยายเชื่อว่า  "โอนได้"  น๊าาาา ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

นันนั่นนั้นแน๊ฮ๊าาา นะจ๊ะ เทย จ๋า
ชอบใส่ร้ายว่าคนอื่นเขาทำผิดกฎหมายน๊ะ  ไม่ฮา

55555   " ควายตัวเมีย  ออกลูก  ก็เปงตัวเมีย "  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก Grin Grin

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์