เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 12:27:22 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: น้องเมย์ สาวน้อยวัย 17 ชนเผ่ามูเซอ  (อ่าน 2621 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« เมื่อ: มีนาคม 01, 2014, 12:04:24 AM »

ชีวิตคนเราเลือกเกิดไม่ได้
น้องเมย์ สาวน้อยวัย 17 ชนเผ่ามูเซอ
ออกตะเวนขายกับแกล้มย่านคำเที่ยง-ท่าช้าง
....แค่ขยันทำกิน ไม่เบียดบังใคร เราชื่นชม   หลงรัก หลงรัก หลงรัก
https://www.facebook.com/photo.php?fbid=683306511715582&set=a.126356387410600.16792.111227565590149&type=1&theater

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 01, 2014, 12:10:50 AM »

รู้จักขยัน  รู้จักทำมาหากิน   เยี่ยม

น้าเบิ้มรับมาออุปการะเลยครับ  เห็นบ่นว่าไม่มีคนช่วยใช้เงินอยู่.....  คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2014, 10:56:01 PM โดย ~ Sitthipong - รักในหลวง ~ » บันทึกการเข้า

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 01, 2014, 12:12:10 AM »

เอาเพลงนี้ไปเลยครับน้าพงษ์   คิก คิก

ฮ้ายยย...ใครติดต่อให้ที่ซิ  เฮียอยากอุปการะ  ขำก๊าก

https://www.youtube.com/watch?v=84MHTwl_EhE

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 01, 2014, 12:14:57 AM »

ฮาย  ไม่ใช่ยากนิ  ลงทุนเหมารถไปเลย  อยากได้ช้างเผือกต้องไปจับเอง   คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 01, 2014, 12:16:10 AM »

ฮาย  ไม่ใช่ยากนิ  ลงทุนเหมารถไปเลย  อยากได้ช้างเผือกต้องไปจับเอง   คิก คิก

เอาตั๋วเครื่องไปเลยดีกว่าครับ ไป-กลับๆๆๆๆ กี่รอบก็ยอม  คิก คิก

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 01, 2014, 12:29:51 AM »

ไปรับถึงที่เลยสิ....

ติดสติกเกอร์ธงชาติ มีแถบธงชาติประดับรถเอาแบบจัดเต็มเลย

ผมว่า น่าจะได้ลาภสองเท้าเด็ด ๆ
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 01, 2014, 12:37:34 AM »

ไปรับถึงที่เลยสิ....

ติดสติกเกอร์ธงชาติ มีแถบธงชาติประดับรถเอาแบบจัดเต็มเลย

ผมว่า น่าจะได้ลาภสองเท้าเด็ด ๆ

เค้าเลิกกันแล้วนิครับ พวกเวปหุ้นกระดี้กระด้ากันใหญ่ ข่าวยุบเวที

เบี้ยๆไม่รู้เรื่อง จุจู่เค้ากลับลำเรือ หมุนจนท้ายบัด

ไม่รู้กลุ่มทุนเก็บไปกี่หมื่นล้านก่อนหน้านี้  วันจันทร์หน้านี่เกงกันว่าบวกเป็นร้อยจุด

ถ้าคนไม่เล่นหุ้นจะไม่เข้าใจครับ สมมุติเวลามีเรื่องเยอะๆ หุ้นราคาสมมุติ100บาท ถูกเทกระจาดเหลือ60-70บาท ถ้าเก็บช่วงนั้นสะสม

แล้วจุจู่เรื่องจบในบัดดล  ราคากลับไปที่100หรือร้อยกว่า

กำไรมหาศาลครับ  พวกทุนใหญ่เค้าซื้อกันเป็นหมื่นๆล้าน สมมุติลง1หมื่นล้าน กำไรชั่วพริบตาหลายพันล้านครับ  ตกใจ

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 01, 2014, 01:49:40 AM »

รู้จักขยัน  รู้จักทำมาหากิน   เยี่ยม

น้าเบิ้มรับมาออุปการะเลยครับ  เห็นบ่นว่าไม่มีคนชั่วใช้เงินอยู่.....  คิก คิก
ถ้างั้นหมดสิทธิ์ครับเพราะน้องเค้าเป็นคนดี๕๕๕

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 01, 2014, 06:43:32 AM »

ชื่นชม
ในความวิริยะอุตสาหะ
ไม่ย่อท้อ หรืองอมืองอเท้า ครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 01, 2014, 07:03:53 AM »

ตั้งใจทำมาหากิน ไม่โกง ไม่มั่ว Grin Grin Grin เจริญทุกคน

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 01, 2014, 08:03:23 AM »

รู้จักขยัน  รู้จักทำมาหากิน   เยี่ยม

น้าเบิ้มรับมาออุปการะเลยครับ  เห็นบ่นว่าไม่มีคนชั่วใช้เงินอยู่.....  คิก คิก

ถ้างั้นหมดสิทธิ์ครับเพราะน้องเค้าเป็นคนดี๕๕๕

น้าเบิ้มรับมาออุปการะเลยครับ 

เห็นบ่นว่า   ไม่มีคนชั่วใช้เงินอยู่.....  คิก คิก

555555  เอ้ย.....  พี่ ปากอ้า   ฮา 555555555555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ยี๊

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 01, 2014, 10:28:40 AM »

กระทู้นี้ระวังเมียหย๊บแลฮ้าน ขำก๊าก

ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 01, 2014, 10:30:33 AM »

ดีแล้วครับ ใช้เวลาว่างให้เป็นประโยชน์
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 01, 2014, 10:37:40 AM »

ส่งเสริมเยาวชน คิดว่าเป็นลูกสาวเรา ห่กมีใครมาเสนอให้ความอุปการะจะรู้สึกอย่างไร ถ้าเป็นผมคงจะดีใจที่มีคนเอ็นดูลูกสาว  ดีชั่วอยู่พ่อแม่ทำเป็นตัวอย่างครับ

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 01, 2014, 12:03:50 PM »

เค้าเลิกกันแล้วนิครับ พวกเวปหุ้นกระดี้กระด้ากันใหญ่ ข่าวยุบเวที
เบี้ยๆไม่รู้เรื่อง จุจู่เค้ากลับลำเรือ หมุนจนท้ายบัด
ไม่รู้กลุ่มทุนเก็บไปกี่หมื่นล้านก่อนหน้านี้  วันจันทร์หน้านี่เกงกันว่าบวกเป็นร้อยจุด
ถ้าคนไม่เล่นหุ้นจะไม่เข้าใจครับ สมมุติเวลามีเรื่องเยอะๆ หุ้นราคาสมมุติ100บาท ถูกเทกระจาดเหลือ60-70บาท ถ้าเก็บช่วงนั้นสะสม
แล้วจุจู่เรื่องจบในบัดดล  ราคากลับไปที่100หรือร้อยกว่า
กำไรมหาศาลครับ  พวกทุนใหญ่เค้าซื้อกันเป็นหมื่นๆล้าน สมมุติลง1หมื่นล้าน กำไรชั่วพริบตาหลายพันล้านครับ  ตกใจ

ว่าแล้วเชียว...

น้าเบิ้มเล่นหุ้นตามพันทิป สินธร, พวกนั้นแมงเม่าครับ เล่นหุ้นกันมาหลายปีมีแต่บ่นขาดทุนเอา ขาดทุนเอา ไม่ค่อยเห็นใครบอกเลยว่าได้กำไรหุ้นเป็นกอบเป็นกำกันบ้างเลยครับ... พวกสินธรฯ คือดัชนีวัดคนโง่นะครับ...

นายสมชายคุยมาตลอดหลายปีมานี่ว่าเข้าไปดู เข้าไปอ่าน แต่อ่านเพื่อให้รู้ว่าคน"ส่วนใหญ่"คิดอย่างไร ซึ่งโอกาสถูกแค่ 20 เปอร์เซ็นต์ครับ(เรโชมันกลับด้านกับพาเรโต้)... ดังนั้นพวกนี้อ่านได้ แต่อย่าเชื่อมาก...

เอาว่าวันจันทร์นี้หุ้นจะขึ้นหรือจะลงมันไม่แน่ครับ, คราวก่อน ช่วงเผาเมือง 2553 หุ้นขึ้นให้เห็นก็มีแล้ว หรือครั้งล่าสุดน้ำท่วมช่วงปลายปี 2012 หุ้นก็ขึ้นเอา ขึ้นเอาครับ... ซึ่งที่จริงข่าวร้ายแล้วหุ้นลงมันก็มีให้เห็น แต่กราฟมันฟ้องก่อนว่าหุ้นมันจะลงก่อนมีข่าวแล้ว ถึงแม้จะไม่มีข่าวร้ายครั้งร้ายแรงมันก็จะลงครับ...

รูปข้างล่างกราฟ Intuch และ advance ที่เป็นเป้าหมายหลัก(ที่จริงมี SC ด้วยแต่ทรงกราฟคล้ายกัน คือยังไม่ทะลุแนวต้าน - แปลว่ายังไม่เห็นโอกาสขึ้น) จะเห็นว่ากราฟ intuch และ advance ทรงเดียวกับ Set และ Scb ที่เป็นของอดีต รมว.คลังฯ สมัยรัฐบาลชวนฯ ที่ตกเป็นเป้าโจมตีว่า"อุ้มคนรวยล้มบนฟูก"... กราฟทั้งหมดทรงเดียวกันครับ ไม่ได้แตกต่าง, ซึ่งทั้งหมดหยุดลงหนักตั้งแต่หลังปีใหม่แล้ว...

คำถามว่าวันจันทร์หุ้นจะขึ้นหรือไม่... นายสมชายว่าไม่แน่ว่าจะขึ้นหรือไม่ แต่จะขึ้นหากทะลุ 1332 ซึ่งห่างจากดัชนีปิดวันศุกร์แค่ไม่กี่จุด, ซึ่งตามที่บอกว่ามันหยุดตกหนักตั้งแต่ปีใหม่แล้วไม่ใช่ตลาดหุ้นมาลงหนักเอาช่วงสัปดาห์ที่ผ่านมาตามข่าว นสพ.รายวันฯ...

เหตุผลที่ว่ามันหยุดลงหนักตั้งแต่หลังปีใหม่ก็คือ... ลองดูในกราฟ Set จะเห็นก้นแหลมมันสูงขึ้นตั้งแต่หลังปีใหม่ครับ...

หน้า: [1] 2
  พิมพ์