เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 12:15:17 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: น้องเมย์ สาวน้อยวัย 17 ชนเผ่ามูเซอ  (อ่าน 2608 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 01, 2014, 01:12:12 PM »

แหะๆ....ว่างๆก็อ่านเล่นๆครับพี่สมชาย หลังๆพันทิพเปลี่ยนหน้าเวป กะทู้เยอะเกินไปครับไหลวันเป็นร้อยๆ ไม่สนุกละ กะทู้ตกเร็วเกินไปครับ

หุ้นผมคงเอาดียากครับ ทำมาหากินยังพอไหวครับ   รอซักพักแก่ๆอาจจะเป็นอาชีพเสริม   คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 01, 2014, 02:09:34 PM »

เค้าเลิกกันแล้วนิครับ พวกเวปหุ้นกระดี้กระด้ากันใหญ่ ข่าวยุบเวที
เบี้ยๆไม่รู้เรื่อง จุจู่เค้ากลับลำเรือ หมุนจนท้ายบัด
ไม่รู้กลุ่มทุนเก็บไปกี่หมื่นล้านก่อนหน้านี้  วันจันทร์หน้านี่เกงกันว่าบวกเป็นร้อยจุด
ถ้าคนไม่เล่นหุ้นจะไม่เข้าใจครับ สมมุติเวลามีเรื่องเยอะๆ หุ้นราคาสมมุติ100บาท ถูกเทกระจาดเหลือ60-70บาท ถ้าเก็บช่วงนั้นสะสม
แล้วจุจู่เรื่องจบในบัดดล  ราคากลับไปที่100หรือร้อยกว่า
กำไรมหาศาลครับ  พวกทุนใหญ่เค้าซื้อกันเป็นหมื่นๆล้าน สมมุติลง1หมื่นล้าน กำไรชั่วพริบตาหลายพันล้านครับ  ตกใจ

ว่าแล้วเชียว...

น้าเบิ้มเล่นหุ้นตามพันทิป สินธร, พวกนั้นแมงเม่าครับ เล่นหุ้นกันมาหลายปีมีแต่บ่นขาดทุนเอา ขาดทุนเอา ไม่ค่อยเห็นใครบอกเลยว่าได้กำไรหุ้นเป็นกอบเป็นกำกันบ้างเลยครับ... พวกสินธรฯ คือดัชนีวัดคนโง่นะครับ...

นายสมชายคุยมาตลอดหลายปีมานี่ว่าเข้าไปดู เข้าไปอ่าน แต่อ่านเพื่อให้รู้ว่าคน"ส่วนใหญ่"คิดอย่างไร ซึ่งโอกาสถูกแค่ 20 เปอร์เซ็นต์ครับ(เรโชมันกลับด้านกับพาเรโต้)... ดังนั้นพวกนี้อ่านได้ แต่อย่าเชื่อมาก...

เอาว่าวันจันทร์นี้หุ้นจะขึ้นหรือจะลงมันไม่แน่ครับ, คราวก่อน ช่วงเผาเมือง 2553 หุ้นขึ้นให้เห็นก็มีแล้ว หรือครั้งล่าสุดน้ำท่วมช่วงปลายปี 2012 หุ้นก็ขึ้นเอา ขึ้นเอาครับ... ซึ่งที่จริงข่าวร้ายแล้วหุ้นลงมันก็มีให้เห็น แต่กราฟมันฟ้องก่อนว่าหุ้นมันจะลงก่อนมีข่าวแล้ว ถึงแม้จะไม่มีข่าวร้ายครั้งร้ายแรงมันก็จะลงครับ...

รูปข้างล่างกราฟ Intuch และ advance ที่เป็นเป้าหมายหลัก(ที่จริงมี SC ด้วยแต่ทรงกราฟคล้ายกัน คือยังไม่ทะลุแนวต้าน - แปลว่ายังไม่เห็นโอกาสขึ้น) จะเห็นว่ากราฟ intuch และ advance ทรงเดียวกับ Set และ Scb ที่เป็นของอดีต รมว.คลังฯ สมัยรัฐบาลชวนฯ ที่ตกเป็นเป้าโจมตีว่า"อุ้มคนรวยล้มบนฟูก"... กราฟทั้งหมดทรงเดียวกันครับ ไม่ได้แตกต่าง, ซึ่งทั้งหมดหยุดลงหนักตั้งแต่หลังปีใหม่แล้ว...

คำถามว่าวันจันทร์หุ้นจะขึ้นหรือไม่... นายสมชายว่าไม่แน่ว่าจะขึ้นหรือไม่ แต่จะขึ้นหากทะลุ 1332 ซึ่งห่างจากดัชนีปิดวันศุกร์แค่ไม่กี่จุด, ซึ่งตามที่บอกว่ามันหยุดตกหนักตั้งแต่ปีใหม่แล้วไม่ใช่ตลาดหุ้นมาลงหนักเอาช่วงสัปดาห์ที่ผ่านมาตามข่าว นสพ.รายวันฯ...

เหตุผลที่ว่ามันหยุดลงหนักตั้งแต่หลังปีใหม่ก็คือ... ลองดูในกราฟ Set จะเห็นก้นแหลมมันสูงขึ้นตั้งแต่หลังปีใหม่ครับ...
2
อันนี้เชื่อถือได้มั้ยครับ สำหรับเริ่มจาก0ครับhttp://jo.klongjan.com/content/technical-analysis2.php
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 01, 2014, 03:01:32 PM »

กราฟมีแต่ตกลง เงยขึ้นได้นิดหน่อยแล้วก็ตกลง

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 01, 2014, 03:29:35 PM »

อันนี้เชื่อถือได้มั้ยครับ สำหรับเริ่มจาก0ครับ http://jo.klongjan.com/content/technical-analysis2.php

เชื่อถือได้ครับ เป็นความรู้มาตรฐาน แล้วต้องหมั่นสังเกตุ+ส่องกราฟจนฝังอยู่ในสมองให้เหมือนขับรถยนต์ครับ... พวกวิเคราะห์ทางเทคนิคมันจะไม่แม่นเป๊ะๆ 100 เปอร์เซ็นต์ เพราะมันคือเครื่องมือ"หาเทรนด์"ว่าแนวโน้มมันจะขึ้นหรือลง ซึ่งต้องคอยจ้อง+ปรับปรุงมันทุกวัน, แล้วเมื่อตามมันสักพักแต่มันเฉลยว่าผิดทางฯ ก็ต้องทิ้งครับ โดยมันจะมีจุดทิ้งของกรณีหลงทางเอาไว้ให้ด้วย ซึ่งทิ้งของแล้วมันก็อาจกลับเป็นอีกเทรนด์หนึ่งก็เป็นได้(หลงทางซ้อนเข้ามาอีกครั้งนึง)...

ดังนั้นพวกเล่นหุ้นด้วยกราฟจะซื้อขายถี่ยิบ เพราะเรโชจำนวนครั้งกำไร/ขาดทุน จะประมาณ 80 เปอร์เซ็นต์ โดยขาดทุน 20 เปอร์เซ็นต์นั่นต้องมีจุดหยุดความเสียหายเอาไว้ แต่ในขณะที่ 80 เปอร์เซ็นต์(จากจำนวนครั้ง)ที่กำไร เราจะปล่อยให้มันทำกำไรไปเรื่อยๆครับ... แต่ปัญหามันจะเกิดเอาอีตอนที่กราฟสั่งซื้อขายสวนความรู้สึก แล้วเราจะเชื่อความรู้สึกหรือเชื่อกราฟดี?...

ตัวอย่างที่เห็นชัดก็เช่นเผาเมือง 2553 หุ้นขึ้น, หรือน้ำท่วม 2554 หุ้นก็ขึ้น... แล้วเอาจากสถานการณ์ปัจจุบันนะครับ กราฟสั่งนายสมชายซื้อตั้งแต่วันพฤหัสแล้ว(บรรยากาศไม่น่าซื้อ เพราะยังมีระเบิดลงทุกวัน+มีม็อบเสื้อแดงที่ ปปช.) แล้ววันศุกร์ 2 ทุ่ม กำนันสั่งเลิกชัตดาวน์ กทม. ...

ความรู้สึกนายสมชายไม่อยากซื้อหุ้นหรอกครับ สถานการณ์ยังไม่จบ... ยิ่งเมื่อเย็นนี้มีข่าวปฎิวัติอีกต่างหาก... ฮา...
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 01, 2014, 04:16:02 PM »

ขอบคุณสำหรับความรู้ครับ
TakeFive
Sr. Member

คะแนน 171

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 01, 2014, 07:21:48 PM »

ส่งเสริมเยาวชน คิดว่าเป็นลูกสาวเรา ห่กมีใครมาเสนอให้ความอุปการะจะรู้สึกอย่างไร ถ้าเป็นผมคงจะดีใจที่มีคนเอ็นดูลูกสาว  ดีชั่วอยู่พ่อแม่ทำเป็นตัวอย่างครับ

เห็นด้วยครับ อ่านแล้วก็รู้สึกไม่ดีเหมือนกัน
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 01, 2014, 07:50:01 PM »

บ่อยครั้ง
ที่ผมซื้อของโดยที่ไม่ได้ต้องการตัวสินค้า
แต่ซื้อเพราะอยากจะช่วยซื้อ บางทีซื้อแล้วเอาให้คนอื่น ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 12:22:03 PM »

แหะๆ....ว่างๆก็อ่านเล่นๆครับพี่สมชาย หลังๆพันทิพเปลี่ยนหน้าเวป กะทู้เยอะเกินไปครับไหลวันเป็นร้อยๆ ไม่สนุกละ กะทู้ตกเร็วเกินไปครับ

หุ้นผมคงเอาดียากครับ ทำมาหากินยังพอไหวครับ   รอซักพักแก่ๆอาจจะเป็นอาชีพเสริม   คิก คิก

ตอนนี้ก็แก่แล้วครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

cz_dee *รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 236

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 10:52:37 PM »

แล้วคนที่บอกว่าตัวเองจนแต่ไม่ทำอะไรหล่ะครับ
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 11:00:40 PM »

บ่อยครั้ง
ที่ผมซื้อของโดยที่ไม่ได้ต้องการตัวสินค้า
แต่ซื้อเพราะอยากจะช่วยซื้อ บางทีซื้อแล้วเอาให้คนอื่น ครับ

แล้วที่ซื้อแล้วพาเข้ารีสอร์ท  เอาไปให้ใครครับ  Huh

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 11:22:55 PM »

บ่อยครั้ง

แล้วที่ซื้อแล้วพาเข้ารีสอร์ท  เอาไปให้ใครครับ  Huh

เห็นหลังแว๊บๆ    ที่อนันตา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2014, 11:28:47 PM โดย black-army » บันทึกการเข้า

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์