เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 08:21:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อ่านข่าว ตร. ยิงกับทหารข่าวนี้กันหรือยังครับ  (อ่าน 3327 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 12:27:41 PM »

เคยอ่านหนังสือที่ พลเอก วัลลภ แต่ง ลูกน้องแต่งเครื่องแบบไปซื้อเสบียงเตรียมออกฐานฯ โดนตำรวจเมืองกาญฯจับข้อหาพกพาอาวุธ แกเลยจัดสะ

อ่วม ขำก๊าก

ไม่เคยอ่านหนังสือที่ว่า...จัดแบบใหน เล่าให้ฟังบ้างครับ  ไหว้
วางระเบิดรถตำรวจหน้าสถานีตำรวจเลยครับ ยิ้มีเลศนัย

รถร้อยเวรด้วยนิครับ ผมเคยอ่านเล่มนี้ครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 12:28:29 PM »

เคยอ่านหนังสือที่ พลเอก วัลลภ แต่ง ลูกน้องแต่งเครื่องแบบไปซื้อเสบียงเตรียมออกฐานฯ โดนตำรวจเมืองกาญฯจับข้อหาพกพาอาวุธ แกเลยจัดสะ

อ่วม ขำก๊าก

ไม่เคยอ่านหนังสือที่ว่า...จัดแบบใหน เล่าให้ฟังบ้างครับ  ไหว้
วางระเบิดรถตำรวจหน้าสถานีตำรวจเลยครับ ยิ้มีเลศนัย

เคยคิดจะทำแบบนี้เหมือนกัน...................ตอนโดนจับปืน   แต่ก็ล้มเลิกความคิดครับ
       เคสนี้
จนท.ก็โคตรมึน
ไม่ฟังใครเลยทีเดียว
ทีหลังน่าจะไปดักจับที่ทางออก
ตรงข้างรั้ววัด เลยเป็นไง ยี๊

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 12:29:00 PM »

อ่วม ขำก๊าก

ไม่เคยอ่านหนังสือที่ว่า...จัดแบบใหน เล่าให้ฟังบ้างครับ  ไหว้

เคยคิดจะทำแบบนี้เหมือนกัน...................ตอนโดนจับปืน   แต่ก็ล้มเลิกความคิดครับ

ในหนังสือนั้นเขียนว่า ปืนที่จับนั้นเป็นปืนหลวง ทหารที่ถูกจับนั้นเตรียมพร้อมจะไปรบครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 12:39:42 PM »

พ.ต.อ.สันติรักษ์ สัญพิบูลย์ พนักงานสอบสวนชำนาญการพิเศษ สภ.ทุ่งสง จ.นครศรีธรรมราช  

เปิดเผยหลังการสอบสวนว่า  คนร้ายก่อเหตุ
เนื่องจากต้องการแก้แค้นให้นายทหารคนหนึ่ง

โดยเมื่อต้นเดือน ก.พ. ที่ผ่านมา นายทหารคนดังกล่าว
ถูกเจ้าหน้าที่ตำรวจ สภ.ทุ่งสง  จับกุมข้อหา พ.ร.บ.อาวุธปืน

จึงนำเรื่องที่ตัวเองถูกจับกุมไปบอกเล่าให้เพื่อนทหารในค่าย ฯทราบ
ทำให้กลุ่มเพื่อนทหารโดยเฉพาะผู้ใต้บังคับบัญชาไม่พอใจเป็นอย่างมาก

จนกระทั่งทหารกลุ่มที่ก่อเหตุเดินทางไปร่วมฝึกยุทธวิธีทางการทหาร
ที่บ้านทะเลสองห้อง อ.ทุ่งใหญ่ จ .นครศรีธรรมราช  
จึงชักชวนกันขับรถยนต์กระบะมาหน้า สภ.ทุ่งสง
โดยอ้างว่าไม่ได้ใช้อาวุธปืนยิงข่มขู่บริเวณหน้าโรงพัก 2 นัด
แต่เป็นเพียงการปาลูกระเบิดปิงปอง เพื่อข่มขู่คุกคามเท่านั้น
ก่อนพากันขับรถหลบหนีจนกระทั่งถูกตำรวจไล่ล่าจับกุมเอาไว้ได้ดังกล่าว

ในเบื้องต้น เจ้าหน้าที่ตำรวจ ได้แจ้งข้อหามีอาวุธปืนและกระสุนปืนสงคราม ซึ่งใช้ในราชการไว้ในครอบครอง
และร่วมกันก่อเหตุยิงปืนในที่สาธารณะดำเนินคดีตามกฎหมาย
ซึ่งจะได้สอบสวนรวบรวมพยานหลักฐานเพื่อแจ้งข้อกล่าวหาดำเนินคดีเพิ่มเติม
รวมทั้งติดตามจับกุมทหารอีก 2-3 นายที่ร่วมก่อเหตุและหลบหนีไปได้มาดำเนินคดีตามกฎหมายต่อไป.

ผมอ่านแล้วก็ให้ได้แนวคิดหลายอย่างในเรื่องนี้

55555  ยายมี  "ความเห็น"  อย่างนี้ น๊าาาาา ฮา

"นายทหาร"  ท่านที่ถูกจับ เรื่อง ผิดพรบ. อาวุธ ปืน เนี่ยะ ฮา
ข้อเท็จจริง  มันเป็นเรื่อง อะไร แน่  ไอ้ความหมาย "ผิด พรบ. อาวุธปืน " ฮา

ปืน เถื่อน  หรือ  ปืนมีทะเบียน  แล้ว พกหรือ พาไปในเขต เมือง อ่ะ ฮา
พก หรือ พาไป  "ลักษณะ ไหน"  แต่งกายแบบ พลเรือน หรือ เครื่องแบบทหาร อ่ะ ฮา

ถ้าประเด็น  แต่งเครื่องแบบ ธรรมเนียม ทหาร  ยายเชื่อว่า "ไม่มีปัญหา"  หรอก อ่ะ ฮา
ต่อให้  แต่ง พลเรือน  แล้วพก อาวุธที่ถูกต้องตามกฎหมาย  ก็น่าจะ "คุยได้ คุยจบ" อ่ะ ฮา

แต่ถ้า  "แต่ง พลเรือน แล้ว อาวุธปืน ผิดกฎหมาย"  อย่างนี้  เป็นอีกประเด็น อ่ะ ฮา

เรื่อง  "องค์กร หรือ หน่วยงาน ที่มีอาวุธ "  อยู่ในมือ ฮา
มันก็ต้อง มีระเบียบ  แบบแผน  กำกับ  อันไหนทำได้ อันไหนทำไม่ได้ อ่ะ ฮา

5555 ถ้า  "องค์กรใด ทีถืออาวุธ  ไม่มีวินัย มันก็เป็น กองโจร"  ดีดีนี่เอง อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 12:50:49 PM »

ไม่เห็นมีใครพูดว่าสิ่งที่ทำหน่ะทำไปทำไม...ทำแล้วได้อะไร...จะคิดแค่ว่ามึงเป็นตำรวจ กูเป็นทหาร ไม่พอใจก็เอาปืนไปยิงถล่มโรงพัก แล้วไง ถ้าตำรวจไม่ออกไปไล่ล่า ก็หาว่าป๊อด พอออกไล่ล่า ก็จะหาว่าคดีแค่พกปืน ทำไมต้องจับ(อันนี้ถ้าเป็นผมรู้ว่าข้าราชการด้วยกันผฒก็จะไม่จับแต่ขอดูหลักฐาน)ทำไมต้องจับ...ก็ถ้าเขาจับก็แค่ไปขึ้นศาล ไม่ต้องมาแสดงความบ้าพลังกัน...แล้วการแสดงความบ้าพลัง เป็นไง มันมีอะไรดีขึ้นไหม๊หล่ะ...ปล.พอเถอะไอ้เรื่องแบ่งเหล่าแบ่งทัพกัน คนไทยด้วยกันทั้งนั้น

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
Hang Forever
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 01:00:42 PM »

อยากทราบเรื่องการพกปืนของทหารนอกฐานฯ ที่ไม่ต้องโดนจับ ครับ

เอ้อ...ตำรวจนี่พกปืนมี ป.12 ทุกคนไหมครับ เห็นพกกันทุกคนทุกที่ (แถวบ้านผม) ไม่เห็นมีใครว่าท่านนี่ครับ ไหว้
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 01:12:06 PM »

ปฎิบัติตามป.วิอาญาครับ อย่าไปถามเขาครับ อาย เขาพกได้ตาม ป.วิอาญา ม.๑๗ ครับ

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
Hang Forever
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 01:17:05 PM »

ครับ  ไหว้
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 01:45:01 PM »

ตามที่ดาบอ้วนว่า
ทั้งสองประเด็นครับ  จริง ๆ มันอาจจะมี
เรื่องลึกตื้นหนาบางมากกว่านั้น  ที่พวกเราไม่ทราบ
แล้วก็พากันมาคิดไป ต่าง ๆ นา ๆ ครับ ไหว้
        แต่เคส
ของหลานหนึ่ง(นักรบดำ)
ยอมรับว่า จนท.มึน จริง ๆ ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 02:08:37 PM »

ตามที่ดาบอ้วนว่า
ทั้งสองประเด็นครับ  จริง ๆ มันอาจจะมี
เรื่องลึกตื้นหนาบางมากกว่านั้น  ที่พวกเราไม่ทราบ
แล้วก็พากันมาคิดไป ต่าง ๆ นา ๆ ครับ ไหว้
        แต่เคส
ของหลานหนึ่ง(นักรบดำ)
ยอมรับว่า จนท.มึน จริง ๆ ครับ
คงไปกวนโอ๊ยเขามั๊ง ขำก๊าก

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 02:27:43 PM »

เล่นไม่ไว้หน้า
นายกเทศมนตรีเลยครับพี่

cz_dee *รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 236

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 03:52:33 PM »

อยากทราบเรื่องการพกปืนของทหารนอกฐานฯ ที่ไม่ต้องโดนจับ ครับ

เอ้อ...ตำรวจนี่พกปืนมี ป.12 ทุกคนไหมครับ เห็นพกกันทุกคนทุกที่ (แถวบ้านผม) ไม่เห็นมีใครว่าท่านนี่ครับ ไหว้

มีไม่มีไม่ร้  แต่บางทีเห็นพาเมียไปโลตัสพกซองนอก 
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 03:54:51 PM »

กลัวที่พกอยู่นะ ไม่มีทั้ง ป. 12 และ ป. 4  ดิครับ

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 04:22:30 PM »

กลัวที่พกอยู่นะ ไม่มีทั้ง ป. 12 และ ป. 4  ดิครับ
        เรื่องถูกพาดพิง
ไม่กล่าวถึงเลย นะ.... คิก คิก คิก คิก

black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 04:39:04 PM »

เรื่องถูกพาดพิง
ไม่กล่าวถึงเลย นะ.... คิก คิก คิก คิก

ผีมันเน่าอยู่ในหลุมแล้ว..............ไม่อยากขุดให้มันขึ้นมาเหม็นอีกครับ

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์