เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 12:15:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ระวังจุดตรวจจับความเร็ว...จะส่งภาพแบบนี้ไปถึงบ้านนะครับ...ถึงกับบ้านแตก...๕๕๕...  (อ่าน 3209 ครั้ง)
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #30 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 09:06:26 AM »

สายอีสานที่เจอบ่อย เส้นเลี่ยงเมืองปากช่อง บนเนินอ่างเก็บน้ำลำตะคอง เส้นเลี่ยงเมืองโคราช(ของ สภ.) ใกล้ สทล.สีดา สทล.แถวๆเขาสวนกวาง Grin

คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #31 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 09:18:54 AM »

รอดอยาก...ที่สำคัญ ไม่มีโอกาสแก้ตัวหรือตีหน้าเศร้าเล่าเหตุผลว่าต้องพาคนป่วยไปโรงพยาบาลเลย...มัดมือชกกันชัดๆ...เหอเหอเหอ...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
INTERCEPTER - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 155

ไปช้าๆ.... มองโลกได้เยอะขึ้น

« ตอบ #32 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 09:33:38 AM »

รอดอยาก...ที่สำคัญ ไม่มีโอกาสแก้ตัวหรือตีหน้าเศร้าเล่าเหตุผลว่าต้องพาคนป่วยไปโรงพยาบาลเลย...มัดมือชกกันชัดๆ...เหอเหอเหอ...

เคยได้ยินวิศวกรพูดถึงไอ้เครื่องนี้ว่า   ตั้งแต่มียังไม่เคยเห็นตำรวจส่งไอ้เครื่องนี้กลับมาคาริเบตเลย    ซึ่งต้องส่งกลับมาตรวจทุกปี  .....งั้นแสดงว่ายึดเป็นมาตฐาน   เวลาเราปฏิเสธไม่ได้  อิอิ
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #33 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 09:47:33 AM »

สายอีสานที่เจอบ่อย เส้นเลี่ยงเมืองปากช่อง บนเนินอ่างเก็บน้ำลำตะคอง เส้นเลี่ยงเมืองโคราช(ของ สภ.) ใกล้ สทล.สีดา สทล.แถวๆเขาสวนกวาง Grin

เส้นลำตะคองวิ่งกันโหดมากครับ... ต่ำกว่าร้อยยี่สิบเป็นต้องโดนไล่มาเลนซ้ายสุด... หลายๆ ครั้งผมก็เลยต้องขยับไปที่ร้อยสามสิบร้อยสี่สิบตามคันอื่นๆ...

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #34 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 10:40:59 AM »

เส้นลำตะคองวิ่งกันโหดมากครับ... ต่ำกว่าร้อยยี่สิบเป็นต้องโดนไล่มาเลนซ้ายสุด... หลายๆ ครั้งผมก็เลยต้องขยับไปที่ร้อยสามสิบร้อยสี่สิบตามคันอื่นๆ...

วิธีแก้ อย่าเป็นพระเอก บังคันหน้าใว้ ขำก๊าก

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #35 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 10:43:11 AM »

พี่คนนึงมาเล่าสู่กันฟังว่าหากได้รับใบสั่งแบบนี้ที่ส่งมาทางไปรษณีย์ ไม่ต้องไปจ่ายค่าปรับ พี่เขาได้รับมา ๒ ใบ พอทะเบียนรถเขาขาด แล้วพี่เขาก็ไปต่อทะเบียนรถได้ตามปรกติครับ

ตกลงอย่างไรกันแน่ครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

ramon-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน -68

« ตอบ #36 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 10:47:32 AM »

พนักงานขับรถผมวิ่งขวาตลอด แต่ว่า พนักงานขับรถเป็นผู้หญิง

เธอเป็นภรรยาผมเองครับ เลยปลอดภัยทุกเส้นทาง
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #37 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 11:04:18 AM »

พนักงานขับรถผมวิ่งขวาตลอด แต่ว่า พนักงานขับรถเป็นผู้หญิง

เธอเป็นภรรยาผมเองครับ เลยปลอดภัยทุกเส้นทาง
ใบสั่งคงส่งไป กสทช. ครับท่านผอ. คิก คิก

TUI 48
Sr. Member

คะแนน 332

« ตอบ #38 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 11:04:36 AM »

พี่คนนึงมาเล่าสู่กันฟังว่าหากได้รับใบสั่งแบบนี้ที่ส่งมาทางไปรษณีย์ ไม่ต้องไปจ่ายค่าปรับ พี่เขาได้รับมา ๒ ใบ พอทะเบียนรถเขาขาด แล้วพี่เขาก็ไปต่อทะเบียนรถได้ตามปรกติครับ

ก่อนหน้านี้ผมเจอส่งมาที่บ้าน ก็ตามไปจ่ายทุกครั้งครับ จ่ายที่ สน.ที่ระบุบ้าง  จ่ายที่ไปรษณีย์บ้างแล้วแต่ว่าโดนส่องที่ไหน..

แล้วผมมาอ่านเจอข้อเขียนที่ไหนซักที่นี่แหละ(จำไม่ได้)  เขาให้ข้อมูลมาว่า การส่งใบสั่งพร้อมรูปถ่ายแบบนี้ ยังไม่มีกฎหมาย

รองรับให้ทำการปรับ    เข้าทางผมละสิครับ....รถที่บ้าน วิ่งเชียงใหม่-ลำปาง โดนส่องทุกคันครับ..ก็เลยตั้งใจจะลองเสี่ยงไป

ต่อภาษี โดยมีใบสั่งค้างอยู่ในเก๊ะรถ 3-4 ใบ....

ผ่านฉลุยครับ..ไม่ถูกระงับใดๆทั้งสิ้น..ผมต่อภาษีผ่านมาได้ 2 ปีแล้ว..

ปล.  ข้อมูลที่ผมกล่าวถึงนี้ เฉพาะรถส่วนตัวของผมนะครับ  อาจจะใช้อ้างอิงเป็นเกณฑ์ทั่วไปไม่ได้ครับ..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #39 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 11:07:02 AM »

ตอนต่อนี่แหล่ะครับ...จะโดนปรับที่ขนส่งครับ...จ่ายทั้งภาษี และรวบยอดใบสั่งครับ...สรุป ไม่รอดครับ...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #40 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 11:16:20 AM »

วิธีแก้ อย่าเป็นพระเอก บังคันหน้าใว้ ขำก๊าก

มีสิทธิ์โดนอัดตูดครับ...

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #41 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 12:39:31 PM »

ตอนต่อนี่แหล่ะครับ...จะโดนปรับที่ขนส่งครับ...จ่ายทั้งภาษี และรวบยอดใบสั่งครับ...สรุป ไม่รอดครับ...

ก่อนหน้านี้ผมเจอส่งมาที่บ้าน ก็ตามไปจ่ายทุกครั้งครับ จ่ายที่ สน.ที่ระบุบ้าง  จ่ายที่ไปรษณีย์บ้างแล้วแต่ว่าโดนส่องที่ไหน..

แล้วผมมาอ่านเจอข้อเขียนที่ไหนซักที่นี่แหละ(จำไม่ได้)  เขาให้ข้อมูลมาว่า การส่งใบสั่งพร้อมรูปถ่ายแบบนี้ ยังไม่มีกฎหมาย

รองรับให้ทำการปรับ    เข้าทางผมละสิครับ....รถที่บ้าน วิ่งเชียงใหม่-ลำปาง โดนส่องทุกคันครับ..ก็เลยตั้งใจจะลองเสี่ยงไป

ต่อภาษี โดยมีใบสั่งค้างอยู่ในเก๊ะรถ 3-4 ใบ....

ผ่านฉลุยครับ..ไม่ถูกระงับใดๆทั้งสิ้น..ผมต่อภาษีผ่านมาได้ 2 ปีแล้ว..

ปล.  ข้อมูลที่ผมกล่าวถึงนี้ เฉพาะรถส่วนตัวของผมนะครับ  อาจจะใช้อ้างอิงเป็นเกณฑ์ทั่วไปไม่ได้ครับ..

ไม่ได้จะอ้างอิงครับ แต่พี่ที่เล่าให้ฟังไปต่อได้ ไม่มีการเสียค่าปรับใดๆเพิ่มทั้งสิ้นครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #42 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 12:47:47 PM »

ถ้าเช่นนั้น มีความเป็นไปได้ว่า เมื่อ สภ./สน. ที่ส่งเอกสารไปที่บ้านแล้วไม่ไปเสียค่าปรับ ทาง สภ.สน. อาจจะไม่ได้ส่งข้อมูลไปที่ สน.ขนส่ง ครับ และอาจจะมีการสุ่มส่งไปบ้าง เพราะจำนวนน่าจะเยอะมาก...ปล.เป็นการแสดงความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ อาจจะไม่จริงอย่างที่ผมโพส

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #43 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 01:09:48 PM »

คู่เขยผมคนนี้มันเพี้ยนๆ นึกอยากจอดกินข้าวตรงใหนมันก็จอด ใบสั่งเต็มรถไม่เคยไปจ่าย แถมต่อภาษีได้ตามปกติ(เคยมีคนบอกว่าใบสั่งปลอมก็มี ขำก๊าก) เล่าให้ฟังอย่าเอาเยี่ยง

อย่างครับ คิก คิก

สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #44 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 01:54:24 PM »

คู่เขยผมคนนี้มันเพี้ยนๆ นึกอยากจอดกินข้าวตรงใหนมันก็จอด ใบสั่งเต็มรถไม่เคยไปจ่าย แถมต่อภาษีได้ตามปกติ(เคยมีคนบอกว่าใบสั่งปลอมก็มี ขำก๊าก) เล่าให้ฟังอย่าเอาเยี่ยง

อย่างครับ คิก คิก

เพิ่งมีผู้จัดการธนาคารออมสินสาขาหนึ่ง โทรมาปรึกษา
มีนายตำรวจมาขอกู้เงิน 3 ล้านบาท เพื่อซื้อกล้องที่มีระบบตรวจจับความเร็วที่ว่า
อ้างว่ารัฐไม่มีงบประมาณ  จึงต้องซื้อเอง
ผมแนะนำไปว่า ให้ผู้ขอกู้แถลงข้อเท็จจริงว่าจะมีวิธีการและขั้นตอนในการชำระหนี้ที่กู้อย่างไร
อาจจะได้รู้อะไรดี ๆ
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์