เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 10:25:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ระวังจุดตรวจจับความเร็ว...จะส่งภาพแบบนี้ไปถึงบ้านนะครับ...ถึงกับบ้านแตก...๕๕๕...  (อ่าน 3196 ครั้ง)
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #45 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 02:04:16 PM »

เป็นปีแล้วนี่ ภาพนี้ คนขับน่าจะโดนทืบตายไปนานแล้ว

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #46 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 02:46:02 PM »

คู่เขยผมคนนี้มันเพี้ยนๆ นึกอยากจอดกินข้าวตรงใหนมันก็จอด ใบสั่งเต็มรถไม่เคยไปจ่าย แถมต่อภาษีได้ตามปกติ(เคยมีคนบอกว่าใบสั่งปลอมก็มี ขำก๊าก) เล่าให้ฟังอย่าเอาเยี่ยง

อย่างครับ คิก คิก

เพิ่งมีผู้จัดการธนาคารออมสินสาขาหนึ่ง โทรมาปรึกษา
มีนายตำรวจมาขอกู้เงิน 3 ล้านบาท เพื่อซื้อกล้องที่มีระบบตรวจจับความเร็วที่ว่า
อ้างว่ารัฐไม่มีงบประมาณ  จึงต้องซื้อเอง
ผมแนะนำไปว่า ให้ผู้ขอกู้แถลงข้อเท็จจริงว่าจะมีวิธีการและขั้นตอนในการชำระหนี้ที่กู้อย่างไร
อาจจะได้รู้อะไรดี ๆ
เรื่องนี้เกิดขึ้นมานานแล้ว ผมนั่งฟังเจ้าหน้าที่สินเชื่อคุยกับเจ้าหน้าที่จราจร
สินเชื่อ :จะขอกู้ซื้อ 1,000,000.-บาท บ้านเงินเดือนเท่าไหร่ครับ
จราจร : 12xxx.-บาท
สินเชื่อ : เราให้กู้ได้ 800,000.-บาทครับ เพราะเงินเดือน 12,xxx.-บาทสงไม่ใหว
จราจร : ผมมีรายได้นอกอีกครับ
สินเชื่อ :แจงที่มาได้มั้ยครับ
จราจร : ผมออกไปหน้าซอยก็ได้แล้ว
สินเชื่อ : ตกใจ ตกใจ ตกใจ

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #47 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 03:52:02 PM »

ถ้าเช่นนั้น มีความเป็นไปได้ว่า เมื่อ สภ./สน. ที่ส่งเอกสารไปที่บ้านแล้วไม่ไปเสียค่าปรับ ทาง สภ.สน. อาจจะไม่ได้ส่งข้อมูลไปที่ สน.ขนส่ง ครับ และอาจจะมีการสุ่มส่งไปบ้าง เพราะจำนวนน่าจะเยอะมาก...ปล.เป็นการแสดงความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ อาจจะไม่จริงอย่างที่ผมโพส
คู่เขยผมคนนี้มันเพี้ยนๆ นึกอยากจอดกินข้าวตรงใหนมันก็จอด ใบสั่งเต็มรถไม่เคยไปจ่าย แถมต่อภาษีได้ตามปกติ(เคยมีคนบอกว่าใบสั่งปลอมก็มี ขำก๊าก) เล่าให้ฟังอย่าเอาเยี่ยง

อย่างครับ คิก คิก

ขอบคุณครับ

ใบสั่งนะคนมักไม่ค่อยไปจ่ายครับ ต้องล๊อครถ จับให้ได้ตรงนั้น นั่นแหละครับถึงจะยอมจ่ายครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #48 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 04:16:21 PM »

ผมเคยเจอ
จับความเร็ว  แล้วมีจุดสกัด
ดูเหมือนจะแถวปราณบุรี(จำไม่ค่อยได้)
เรียกผมจอด  ถามว่าเป็นจข.รถเองรึเปล่า
ผมตอบว่าใช่  จนท.บอกว่าขับรถเร็ว ผมยอมรับ
และก็ย้ำไปประมาณว่าว่ายินดีเสียค่าปรับ  ผมเองก็ผิดจริง 
และรายได้ส่วนหนึ่งก็เข้าหลวง  แต่ขออย่าให้เป็นใบเสร็จปลอมแล้วกัน
เป็นเรื่อง.........!!! จนท.ถามโน่นถามนี่-ชวนคุยไปเรื่องอื่น  ไม่ยอมคิดค่าปรับ
แถมบอกว่าข้าราชการด้วยกันไม่เป็นไรว่างั้น  สุดท้ายผมต้องยอมตาม จนท.คือไม่เสียค่าปรับ
        กลับไปถึงบ้านใต้
สักประมาณอาทิตย์ เศษฯ
ได้รับหนังสือ  จาก ตร.ทางหลวง
เป็นจดหมายแจ้ง ให้ไปเสียค่าปรับ
จาก ทางหลวง ดูเหมือนจะ สีคิ้ว นครราชสีมา
อันนี้เป็นของจริง  ผมก็ไปเสียค่าปรับถูกต้องตามธรรมเนียม ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #49 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 04:23:59 PM »

ผมเคยเจอ
ดูเหมือนจะแถวปราณบุรี(จำไม่ค่อยได้)
เรียกผมจอด  ถามว่าเป็นจข.รถเองรึเปล่า
ผมตอบว่าใช่  จนท.บอกว่าขับรถเร็ว ผมยอมรับ
และก็ย้ำไปประมาณว่าว่ายินดีเสียค่าปรับ  ผมเองก็ผิดจริง 
และรายได้ส่วนหนึ่งก็เข้าหลวง  แต่ขออย่าให้เป็นใบเสร็จปลอมแล้วกัน
เป็นเรื่อง.........!!! จนท.ถามโน่นถามนี่-ชวนคุยไปเรื่องอื่น  ไม่ยอมคิดค่าปรับ
แถมบอกว่าข้าราชการด้วยกันไม่เป็นไรว่างั้น  สุดท้ายผมต้องยอมตาม จนท.คือไม่เสียค่าปรับ
เป็นจดหมายแจ้ง ให้ไปเสียค่าปรับ
จาก ทางหลวง ดูเหมือนจะ สีคิ้ว นครราชสีมา
อันนี้เป็นของจริง  ผมก็ไปเสียค่าปรับถูกต้องตามธรรมเนียม ครับ

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #50 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 04:38:01 PM »

ผมเจอจนท.ที่ดี
มากกว่า จนท.ที่ไม่ดี ครับ
        อาจจะเพราะ
บุคลิค-กิริยามารยาท-ไม่มีพิรุธ
จอดรถลงกระจกผมจะยกมือไหว้ทุกครั้ง
ก็เลยได้รับการตอบรับที่ดี  มีบ้างเหมือนกัน
ที่ใส่ จนท.เอาบ้าง  แต่ก็ต้องมีเหตุผลจริง ๆ และก็น้อยมาก ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #51 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 04:40:41 PM »

+ ให้พี่หมู่ไปแล้วก่อนหน้านี้...เลย + อีกไม่ได้...ถึงเวลาเมื่อใด จะ + ให้อีกครับ...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #52 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 04:51:31 PM »

ทอน
ปรี๊ดดแตก ก็มีนะเออ
อาจจะเนื่องมาจาก"ลืมวัย"
รถเก๋งผมแต่งซิ่ง(แต่ไม่ผิดกฏหมาย)
เคยเจอ จนท.ลังเล จะเรียกไม่เรียก(ตั้งด่านลอย)
ผมก็เลยไม่ได้ชะลอจนช้า  พอไปไกล้ ๆ ดันโบกให้หยุด
เล่นเอาซะเบรค  ตัวโก่ง  ก็เลยตำหนิจนท.เอามั่ง 
ว่าไม่มีสัญาณ-ตั้งกรวยบังคับ ให้มันดีหน่อย ทำให้มันเข้าท่าเข้าทางหน่อยซิ
พวกงง  มองหน้ากันเลิกลัก ๆ อีกคนหนึ่งถามผม โทษครับพี่ พี่ทำงานอะไรครับ?
ผมเลยตอบไปว่า"ค้าขาย"น้องเขาคงนึกในใจว่า"กูเจอดีแล้ว"พอดีผมตัดผมเกรียน
(ตรงเบาะหลังมีเสื้อเวสลายพราง วางอยู่ด้วย)ถามต่อว่าจะไปไหน ผมบอกว่าไป กทม.ครับ
พวกบอกขอโทษ  แล้วก็บอกขับรถดี ๆ -เดินทางปลอดภัย นะครับ ........... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #53 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 04:54:43 PM »

ทอน
รถเก๋งผมแต่งซิ่ง(แต่ไม่ผิดกฏหมาย)
เคยเจอ จนท.ลังเล จะเรียกไม่เรียก(ตั้งด่านลอย)
ผมก็เลยไม่ได้ชะลอจนช้า  พอไปไกล้ ๆ ดันโบกให้หยุด
เล่นเอาซะเบรค  ตัวโก่ง  ก็เลยตำหนิจนท.เอามั่ง 
ว่าไม่มีสัญาณ-ตั้งกรวยบังคับ ให้มันดีหน่อย ทำให้มันเข้าท่าเข้าทางหน่อยซิ
พวกงง  มองหน้ากันเลิกลัก ๆ อีกคนหนึ่งถามผม โทษครับพี่ พี่ทำงานอะไรครับ?
ผมเลยตอบไปว่า"ค้าขาย"น้องเขาคงนึกในใจว่า"กูเจอดีแล้ว"พอดีผมตัดผมเกรียน
(ตรงเบาะหลังมีเสื้อเวสลายพราง วางอยู่ด้วย)ถามต่อว่าจะไปไหน ผมบอกว่าไป กทม.ครับ
พวกบอกขอโทษ  แล้วก็บอกขับรถดี ๆ -เดินทางปลอดภัย นะครับ ........... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ไม่มาทำพันนี้กับ ด่านโรงพักเมืองตอนปี 54 มั้งล่ะครับ

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #54 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 04:59:55 PM »

โดนโรงพักนั้น
ต้องให้ พี่อนุวัฒน์ ผบ.พันฯ
ที่อยู่ใกล้ ๆนั่นแหละ ไปคุย ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
        ตามโพสท์ข้างบน
วันนั้นก็พาไปเต็มพิกัด ครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #55 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 05:05:09 PM »

ทอน

ขออนุญาตสอบถามนะครับ แล้วแต่งแบบไหนถึงเรียกว่าผิดกฎหมายหรือดัดแปลงสภาพแบบไหนถึงผิดกฎหมายครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #56 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 06:41:41 PM »

คือรถผม
ใส่พาร์ทรอบคัน  หางหลังทรงสูง
แต่ไม่ได้ดัดแปลงตัวรถ  เช่นตีโป่งท้าย
โหลดเตี้ย ใส่หม้อพักแบบที่เสียงดัง ดัดแปลงไฟ ฯลฯ ครับ

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #57 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 06:49:20 PM »

ผมเคยเจอ
และรายได้ส่วนหนึ่งก็เข้าหลวง 

แต่ขออย่าให้เป็นใบเสร็จปลอมแล้วกัน

5555  เรื่อง  "ใบเสร็จ รับเงิน ค่าปรับ ปลอม"  เห็นพูดกัน นานแล้ว อ่ะ ฮา

ยายยังไม่เคยเห็น  ใครเอา มาแสดง  เอามาร้องเรียน เลยอ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

ยายไม่ค่อยเชื่อเท่าไหร่  อ่ะ ฮา
เพราะความผิด แต่ละครั้ง แต่ละใบ มันเรียงกระทง กันเลยอ่ะ ฮา

ถ้าทำจริง  " ติดคุก "  ไม่ได้เจอตะวัน เลยอ่ะ ฮา

555 ยายไม่เชื่อเรื่องนี้  ทำแล้วไม่คุ้ม อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #58 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 06:53:45 PM »

ผมก็ไม่มั่นใจ
แต่เห็นใน FB.ก็มีคนนำมาโพสท์
เทียบกัน บอกว่าใบหนึ่งจริง  ใบหนึ่งปลอม ครับ

หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์