เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 12:26:54 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "นักท่องเที่ยวจีนทำงามหน้า ปลดทุกข์ลงคูเมืองที่เชียงใหม่"  (อ่าน 4920 ครั้ง)
✿ตุ๊ก...ครับ✿
Full Member

คะแนน 86

« ตอบ #30 เมื่อ: มีนาคม 08, 2014, 09:18:17 PM »

ที่เซกาล้านผมก็เจอครับเป็นระดับนายทุน มาดูที่ปลูกยางพาราในลาวดมื่อกล่างปีที่แล้ว มาเป็นกลุ่มกับชาวลาวอีกสองคน พวกอยากถุยน้ำลายตรงใหนพวกก็ทำเลย น่าเกลียดมากครับ

ขอพิกัดร้านหน่อยครับ ไปคราวหน้าเผื่อได้แวะไป  Grin Grin Grin
17.931780,103.955889 ไม่ตรงซะทีเดียวนะครับ เป็นแผงในตลาด พ่อค้าธรรมดาครับ

แล้วจะหาร้านเจอมั๊ยเนี่ย  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไปจ่ายตลาดเซกาเกือบทุกครั้งที่ไปเซกาครับ อีกที่ก็ก๋วยเตียวปากแดงทางออกไปบึงโขงหลง  Grin Grin Grin

zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #31 เมื่อ: มีนาคม 08, 2014, 09:38:51 PM »

เพื่อนผม(ผู้หญิง)ไปเมืองจีนครั้งแรก นอกจากจะงงกับรูปลักษณ์ของห้องน้ำแล้ว คนจีนเวลาปลดทุกข์ยังโชว์ลีลาเต็มที่ เสียงดังไม่เกรงใจใคร ปู๊ด ป๊าด แปร๊ด คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 08, 2014, 09:40:22 PM โดย zamphol » บันทึกการเข้า
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #32 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 12:47:40 AM »

เท่าที่ไปมาหลายๆที่ บางทีจีนก็โอเคครับ เคยใช้ชีวิตอยู่กับคนจีนระยะเวลาหนึ่ง น่าจะเป็นคนๆไป เพียงแต่มันเยอะ

ส่วนนักท่องเที่ยวไทยก็ใช่ย่อยครับ บางทีสเกลอาจจะน้อยกว่าจีน แต่พฤติกรรมไม่ค่อยต่างกันเท่าไร

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #33 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 07:43:19 AM »

ที่เซกาล้านผมก็เจอครับเป็นระดับนายทุน มาดูที่ปลูกยางพาราในลาวดมื่อกล่างปีที่แล้ว มาเป็นกลุ่มกับชาวลาวอีกสองคน พวกอยากถุยน้ำลายตรงใหนพวกก็ทำเลย น่าเกลียดมากครับ

ขอพิกัดร้านหน่อยครับ ไปคราวหน้าเผื่อได้แวะไป  Grin Grin Grin
17.931780,103.955889 ไม่ตรงซะทีเดียวนะครับ เป็นแผงในตลาด พ่อค้าธรรมดาครับ

แล้วจะหาร้านเจอมั๊ยเนี่ย  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไปจ่ายตลาดเซกาเกือบทุกครั้งที่ไปเซกาครับ อีกที่ก็ก๋วยเตียวปากแดงทางออกไปบึงโขงหลง  Grin Grin Grin

สุดซอยเลยครับผมขายขนมปัง เจอคนขายหล่อๆใช่เลย

ส่วนร้านปากแดงผมยังไม่เคยไปเลยครับ
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #34 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 08:54:01 AM »

อ่านมาจนจบ เพิ่งนึกได้ว่าตัวเองกำลังกินข้าวอยู่ ชักพะอืดพะอมแล้วครับ  Cry

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #35 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 10:46:14 AM »

อยู่เซกาเหรอครับ
ผมเคยอยู่ปี ๓๓-๓๖ ไม่ได้ไปนานแล้ว

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #36 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 10:58:55 AM »

มีเด็กบ่าวอยู่ที่นั่นกันหม้ายครับ   ครูหมู

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #37 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 11:00:10 AM »

มีเด็กบ่าวอยู่ที่นั่นกันหม้ายครับ   ครูหมู
ชอบชักใบให้เรือออกเล ขำก๊าก

"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #38 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 11:08:20 AM »

สมัยนั้น
ยังไม่ค้นพบตัวตนที่แท้จริง หนะ คิก คิก คิก คิก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #39 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 02:35:38 PM »

อยู่เซกาเหรอครับ
ผมเคยอยู่ปี ๓๓-๓๖ ไม่ได้ไปนานแล้ว
ตอนนี้กลายสภาพเป็นสวนยางพาราเกือบหมดแล้วครับ

ปล.ปี33ผมอยู่ป.3ครับ
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #40 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 03:15:48 PM »

รั้วติดกัน  55555

อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #41 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 06:07:00 PM »

ปี  32-33 ผมเคยไปศึกษาดูงาน ร.ร.บ้านซาง   Cheesy

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #42 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 06:24:57 PM »

สมัยนั้น
เซกา  ยังครองสถิติ
อ.ที่ไกลจากตัวจังหวัดมากที่สุดในประเทศไทย
๒๒๔ ก.ม. จากหนองคายไปอุดร-ต่อไปถึงขอนแก่น
ยังไกล้กว่าจากหนองคายไปเซกา ครับ

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #43 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 06:36:07 PM »

สมัยนั้น
ยังไม่ค้นพบตัวตนที่แท้จริง หนะ คิก คิก คิก คิก

อ้าว... แล้วคนนี้ล่ะครับ... มิใช่พบรักที่เซกาเหรอ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #44 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 06:55:25 PM »

กรำ....! อ๋อย

หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์