เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 06:24:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ...สรุป เมื่อเช้าผมผิดเหรอเนี๊ยะ...  (อ่าน 7860 ครั้ง)
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« เมื่อ: มีนาคม 08, 2014, 09:55:49 AM »

คือเมื่อเช้าผมไปส่งแฟนทีทำงาน ส่งเสร็จกะว่าจะซื้อหมู่ปิ้งไปฝากลูกด้วย ผมก็จอดหน้าร้านหน้าที่ทำงานแฟน เธอก็จะเปิดประตูลง แต่ไม่ดูอะไรให้ดีเธอเปิดปุ๊บรถ จยย.ก็ออกตัวจากร้านหมูปิ้งพอดี ชนขอบประตูปั้ง ผมเลยพูดว่า อ่าวเปิดประตูไม่ดูอะไรเลย เธอหันมาพูดว่า แล้วเป็นบ้าอะไรถึงต้องมาจอดตรงนี้ จอดตรงอื่นมันจะชนแบบนี้ไหม๊ ปล.ชนไม่เยอะครับแค่บุบๆตรงขอบประตูด้านล่าง แต่ คนรักรถมันเจ็บจี๊ดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ...แถมพูดอะไรก็ไม่ได้

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
nut.ta
Hero Member

คะแนน 1089

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 08, 2014, 10:00:51 AM »

กรรมของเราครับ อิอิ

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 08, 2014, 10:01:36 AM »

คือเมื่อเช้าผมไปส่งแฟนทีทำงาน ส่งเสร็จกะว่าจะซื้อหมู่ปิ้งไปฝากลูกด้วย ผมก็จอดหน้าร้านหน้าที่ทำงานแฟน เธอก็จะเปิดประตูลง แต่ไม่ดูอะไรให้ดีเธอเปิดปุ๊บรถ จยย.ก็ออกตัวจากร้านหมูปิ้งพอดี ชนขอบประตูปั้ง ผมเลยพูดว่า อ่าวเปิดประตูไม่ดูอะไรเลย เธอหันมาพูดว่า แล้วเป็นบ้าอะไรถึงต้องมาจอดตรงนี้ จอดตรงอื่นมันจะชนแบบนี้ไหม๊ ปล.ชนไม่เยอะครับแค่บุบๆตรงขอบประตูด้านล่าง แต่ คนรักรถมันเจ็บจี๊ดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ...แถมพูดอะไรก็ไม่ได้

ณ เวลานี้... ผิดหรือไม่ผิด... ไม่สำคัญแล้วครับ... สำคัญคือการไม่ทำให้เหตุที่เกิดเมื่อเช้าเป็นชนวนระเบิดเวลาระหว่างอาดาบและแฟนต่อไปในภายภาคหน้าครับ... ไหว้

vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 08, 2014, 10:05:24 AM »

ไม่ผิดหรอกครับดาบ แต่ซวยครับ  Grin  ไหว้

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 08, 2014, 10:13:50 AM »

คือเมื่อเช้าผมไปส่งแฟนทีทำงาน ส่งเสร็จกะว่าจะซื้อหมู่ปิ้งไปฝากลูกด้วย
ผมก็จอดหน้าร้านหน้าที่ทำงานแฟน เธอก็จะเปิดประตูลง

แต่ไม่ดูอะไรให้ดีเธอเปิดปุ๊บรถ จยย.ก็ออกตัวจากร้านหมูปิ้งพอดี
ชนขอบประตูปั้ง ผมเลยพูดว่า อ่าวเปิดประตูไม่ดูอะไรเลย

เธอหันมาพูดว่า แล้วเป็นบ้าอะไรถึงต้องมาจอดตรงนี้ จอดตรงอื่นมันจะชนแบบนี้ไหม๊
ปล.ชนไม่เยอะครับแค่บุบๆตรงขอบประตูด้านล่าง
แต่ คนรักรถมันเจ็บจี๊ดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ...แถมพูดอะไรก็ไม่ได้

ณ เวลานี้... ผิดหรือไม่ผิด... ไม่สำคัญแล้วครับ...

สำคัญคือการไม่ทำให้เหตุที่เกิดเมื่อเช้าเป็นชนวนระเบิดเวลา
ระหว่างอาดาบและแฟนต่อไปในภายภาคหน้าครับ... ไหว้

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 08, 2014, 10:15:58 AM »

ขอบคุณทุกท่านครับ...เมื่อตะกี้แฟนโทรมาถามผมว่า เรื่องเมื่อเช้าโกรธไหม๊ ผมพยายามเก็บอารมย์เพื่อไม่ให้ปัญหามันบานปลาย เลยตอบว่าไม่เป็นไร ช่างมันเถอะ อุบัติเหตุแค่นี้ ดีกว่าไปเจออุบัติเหตุใหญ่ๆแล้วมีคนเจ็บ...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
Ghostreporting
Hero Member

คะแนน 112

ขอเจอตัวจริงของเทอสักครั้ง

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 08, 2014, 10:53:22 AM »

คนเปิดต้องระวังซ้ายขวาด้วย ว่าแต่มอไซค์เขาย้อนศรไหมครับ(รถนะไม่ใช่ยาคุม) แต่เคสนี้น้าดาบต้องกุมเป้ายอมรับผิดเพราะถ้าหือแฟนเป็นเรื่องแน่ๆ

http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=718.0 อ้างเพิ่มระดับความเขี้ยวของมาตรฐานไอเสีย เพื่อรักษาสภาพแวดล้อม เราไม่โง่พอที่จะเชื่อคุณหรอก ที่รถบรรทุกทิ้งหินทิ้งทราย ทิ้งควันดำปื๋อดันไม่ไปกวดขัน ทุเรศประเทศสารขันธ์
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 08, 2014, 11:19:12 AM »

ถ้าตอบในแง่ความปลอดภัย คนขับผิดครับ ต้องจอดในช่องซ้ายสุดและชิดสุดเพื่อไม่ให้มีรถอื่นแทรกมาได้ ในกรุงเทพมีให้เห็นบ่อยๆ แท็กซี่จอดปุ๊บ ผู้โดยสารลงปั๊บ มอเตอร์ไซค์ลงไปกลิ้ง Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 08, 2014, 11:39:39 AM โดย จอยฮันเตอร์ » บันทึกการเข้า

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 08, 2014, 11:23:17 AM »

ถ้าตอบในแง่ความปลอดภัย คนขับผิดครับ

ต้องจอดในช่องซ้ายสุดและชิดสุดเพื่อไม่ให้มีรถอื่นแทรกมาได้
ในกรุงเทพมีให้เห็นบ่อยๆ

แท็กซี่จอดปุ๊บ   ผู้โดยสารจอดปั๊บ

มอเตอร์ไซค์ลงไปกลิ้ง Grin

555555 ไอ้   " แท็กซี่จอดปุ๊บ   ผู้โดยสารจอดปั๊บ  "    ฮา

มันเป็นอย่างรัย  เหมือน  "ขอนแก่น"  มั้ย อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 08, 2014, 11:39:54 AM »

ถ้าตอบในแง่ความปลอดภัย คนขับผิดครับ

ต้องจอดในช่องซ้ายสุดและชิดสุดเพื่อไม่ให้มีรถอื่นแทรกมาได้
ในกรุงเทพมีให้เห็นบ่อยๆ

แท็กซี่จอดปุ๊บ   ผู้โดยสารจอดปั๊บ

มอเตอร์ไซค์ลงไปกลิ้ง Grin

555555 ไอ้    " แท็กซี่จอดปุ๊บ   ผู้โดยสารจอดปั๊บ  "     ฮา

มันเป็นอย่างรัย  เหมือน  "ขอนแก่น"  มั้ย อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

งอน งอน งอน

bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 08, 2014, 12:06:53 PM »

ขอบคุณทุกท่านครับ...เมื่อตะกี้แฟนโทรมาถามผมว่า เรื่องเมื่อเช้าโกรธไหม๊ ผมพยายามเก็บอารมย์เพื่อไม่ให้ปัญหามันบานปลาย เลยตอบว่าไม่เป็นไร ช่างมันเถอะ อุบัติเหตุแค่นี้ ดีกว่าไปเจออุบัติเหตุใหญ่ๆแล้วมีคนเจ็บ...

ดีใจด้วยครับที่เคลียรกันได้เร็ว เธอคงประมาทแบบไม่ตั้งใจแต่กลัวเสียหน้าเลยมีอารมณ์
สุดท้ายเธอคงคิดทบทวนได้ ที่บุบก็บุบไปรอรวบยอดซ่อม ดีกว่าที่บุบค้างในใจพาไปเรื่องอื่น

อเสวนา จะ พาลานัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 08, 2014, 12:19:46 PM »

ประกันชั้น๑ ปีที่๒ หมดอายุ ๓๐ ม.ค.๕๗ ครับ ช่วงนี้ยุ่งๆ ยังไม่ได้ต่อ ปก.ชั้น๑ ซวยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆคร๊าฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 08, 2014, 12:22:22 PM โดย คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง » บันทึกการเข้า

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 08, 2014, 12:22:23 PM »

ประกันชั้น๑ ปีที่๒ หมดอายุ ๓๐ ม.ค.๕๗ ครับ ช่วงนี้ยุ่งๆ ยังไม่ได้ต่อ ปก.ชั้น๑ ซวยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆคร๊าฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ...
มันจะเป็นแบบนี้บ่อย พอประกันหมด มักเจออุบัติเหตุ เศร้า

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 08, 2014, 12:30:36 PM »

พี่จอยคร่าบ ตามภาพแผลที่เห็น จะซ่อมเองเลยหรือรอต่อประกันแล้วเอาไปเคลมรอบคันดีครับ...ขอบคุณครับ

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 08, 2014, 12:33:23 PM »

พี่จอยคร่าบ ตามภาพแผลที่เห็น จะซ่อมเองเลยหรือรอต่อประกันแล้วเอาไปเคลมรอบคันดีครับ...ขอบคุณครับ
ต่อตามปกติแล้วค่อยแจ้งทีหลัง Grin

หน้า: [1] 2 3 4 ... 9
  พิมพ์